• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC SỬ DỤNG MS Smartphone

kiet_xu

các bác cho em hỏi chút, về cái vụ dùng nhạc MP3 để làm nhạc chuông tin nhắn sao khi nhận tin nhắn thì nó play bài MP3 đã chọn nhưng ko tài nào dừng lại đc. thí dụ bài dài 5 phút thì nó cũng play đến hết bài rồi mới dừng dù đã đọc tin nhắn xong xóa cả đi nó vẫn play. có cách nào khắc phục ko zaay. :-/ (em dùng Dopod 577w up rom WM6.1)

Bạn có thể xài các nhạc tin nhắn ngắn hoặc dùng các phần mềm cắt nhạc để cắt bài nhạc mình yêu thích thành đoạn ngắn cài làm nhạc chuông.Còn phần mềm giải quyết vấn đề này thì hiện nay mình chưa thấy

zhureng

hi bạn,

mình xài con c720w được 1 thời gian rồi, xài từ WM 5.0 lên WM 6.0, rồi WM 6.1

nếu bạn biết cách up ROM thì c720w sẽ trở thành 1 chiếc phone yêu thích, vì ROM WM 6.1 của Kavana rất tuyệt, có cài sẵn nhiều soft bổ ích.

nếu bạn không biết các up ROM thì cài những soft sau là tốt nhất:
Resco Explorer --> xem file trong máy, chỉnh sửa registry
Resco Photo viewer --> xem và chỉnh sửa ảnh
Audio Mangager --> nghe nhạc hay hơn WMP
TCPMP Pocket player --> xem film avi video

dùng smartphone thì tất nhiên không bằng PPC rồi, nhưng mà máy ít crash hơn, và có bàn phím tiện lợi hơn PPC. nếu ai thích chọt chọt thì PPC hay iPhone là lựa chọn tốt hơn, nhưng mình chán chọt rồi nên xài c720w, rất hài lòng với con này.

HEHE vậy là bạn chưa dùng thử core player rồi.Nghe nhạc hay có hỗ trợ ampli(sory tiếng anh tệ quá nên quên chữ nó viết ra sao rồi).Đặc biệt nhất là xem phim nó hỗ trợ hầu hết các định dạng quen thuộc kể cả flv tới nay hầu hết các file flv ở những trang mình tải về đều coi được hết kể cả những trang :mad:):mad:):mad:) chỉ duy nhất 1 trang mình biết là không xem được đó là clip.vn>>>Ghét nhất thằng này chơi khác người
Các bạn cho mình hỏi.Mình chơi game java không thể vào full màn hình được khi chạy game thanh trạng thái tức là cái thanh có hiện thị sóng và pin đó nó không mất.Liệu có cách nào làm nó mất không như chỉnh sửa registry hay soft hỗ trợ làm mất nó không.

Mình muốn làm mất cái thanh tiêu đề ở trên đó.Vì nó hiện ra như vậy thì làm game không full được lời thoại phía dưới bị mất không thể đọc được

Chỉnh sửa cuối:

Thanhhoang

t_mobile shadow xin giúp đỡ

cho mình hỏi sao con t-mobile shadow của mình không chỉnh được độ sáng tối vậy,tìm hoài mà không ra(ai sử dụng em này rồi chỉ mình với

PhamHien

không ai quan tâm trả lời mình hết vậy

Hình như con này không có chức năng chỉnh độ sáng tối như PPC hay dòng khác bạn ạ! Nếu cần thì bạn phải tìm và cài đặt thêm phần mềm hỗ trợ giảm độ sáng màn hình để tiết kiệm pin. Con máy Dopod C720W của mình cũng đang dùng phần mềm này: Light Config

Thanhhoang

CÓ THỂ CHO MÌNH PHẦN MỀM TRÊN ĐƯỢC KHÔNG.VÀ CHO MÌNH HỎI HỎI CÀI TIẾNG VIỆT CHO CON NÀY ĐƯỢC KHÔNG

HPTC

Mình đang sử dụng Bavapen B800. mình đã kết nối được với PC nhưng trong Active Sync không có phần Sync mà chỉ có thể explore mobile và storecard thôi, các cao thủ giúp mình với (mình đã cài outlook 2003)
Thanks much

PhamHien

Mình đang sử dụng Bavapen B800. mình đã kết nối được với PC nhưng trong Active Sync không có phần Sync mà chỉ có thể explore mobile và storecard thôi, các cao thủ giúp mình với (mình đã cài outlook 2003)
Thanks much

Bạn phải tạo partnership cho Synch chứ đừng để chế độ Guest

phamshinichi

các anh ơi chỉ e cách cài GPRS cho máy dopod c720w với , e đã làm theo hướng dẫn của anh kiet_xu , mà vẫn hok connect được

PhamHien

các anh ơi chỉ e cách cài GPRS cho máy dopod c720w với , e đã làm theo hướng dẫn của anh kiet_xu , mà vẫn hok connect được

bạn phải nói rõ là đang dùng mạng ĐT nào!
- Cách 1. Cài thủ công theo cấu hình từng mạng
- Cách 2. Nếu máy đã có Connection Setting thì cài đặt tự động!
Việc kết nối được hay không còn do nhiều nguyên nhân như SIM chưa đăng kí GPRS hay do sóng GPRS...

typn_u25

các bạn cho mình hỏi các phần mềm cài được cho motorola Q9 có thể kiếm ở đâu vậy? máy mình xài wm6.0 nhưng màn hình xoay ngang nhu cái dopod ở trên nên khó kiếm phần mềm quá

PhamHien

các bạn cho mình hỏi các phần mềm cài được cho motorola Q9 có thể kiếm ở đâu vậy? máy mình xài wm6.0 nhưng màn hình xoay ngang nhu cái dopod ở trên nên khó kiếm phần mềm quá

Nếu là ứng dụng thông thường thì dùng chung cho các dòng được bạn à. Chỉ các phần mềm liên quan tới màn hình như Game...mới phải quan tâm tới nó. Bạn cứ vào mục "Ứng dụng-game" tại box smartphone này mà tìm có đủ đấy!

nobitica

Bác có biết cách cài đặt file jar dành cho Samsung - i300x không???? Bác nào biết thì chỉ cho em với :((

kiet_xu

Bác có biết cách cài đặt file jar dành cho Samsung - i300x không???? Bác nào biết thì chỉ cho em với :((

Muốn cài đặt file .jar thì yêu cầu máy bạn phải có phần mềm giả lập java. Mình đã post soft này trong topic "ứng dụng cập nhật" bạn vào tham khảo

letsgo

mình có tải Java Âm Lịch và Từ điển cho I-Mate SPL, nhưng font tiếng việt hiển thị bị lỗi, Bạn nào có cách khắc phục chỉ mình với!

quocbao1112

mình có tải Java Âm Lịch và Từ điển cho I-Mate SPL, nhưng font tiếng việt hiển thị bị lỗi, Bạn nào có cách khắc phục chỉ mình với!

Bạn cài font gì mà bị lỗi hả? Tôi thấy cài bộ font Tiếng Việt có trong diễn đàn là xài Ok mà.

hohieu437

Em cũng mới dùng con này, phải nói là nhắn tin nhanh gấp đôi điện thoại thường, bác nào có guide về nút tắt của nó không?
Con của em ghi âm bằng voicenote khá nhỏ, không biết máy các bác thế nào?
Em đang tìm từ điển Anh - Viet hay Anh Anh cũng được, bác nào có share em cái,

mình cũng đang dùng con X02HT,nhưng không biết làm cách nào để gõ * và # để nạp tiền cả:(,mình mới dùng loại này nên ko bít,may mới up rom len 6.1 cua dopocod...mong được giúp đỡ.

PhamHien

mình cũng đang dùng con X02HT,nhưng không biết làm cách nào để gõ * và # để nạp tiền cả:(,mình mới dùng loại này nên ko bít,may mới up rom len 6.1 cua dopocod...mong được giúp đỡ.

Có thể bản ROM đó lỗi bàn phím cứng! bạn thử nhấn phím Shift rồi gõ tiếp kí tự xem sao. Hoặc tìm file fix lỗi bàn phím cài thêm vào. nếu vẫn không được chắc phải đổi ROM thôi

kenshins

sau khi mình hard reset lại máy thì mấy phím kí tứ có 1 2 3 4 5 6 7 8 9 không gõ được 1 lần 1 chữ w e r s d f x c y mà toàn gõ như bàn phím của 1200 ý (lấy ví dụ thế cho dễ hiểu) ai biết cách khắc phục không giúp mình với