• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận sử dụng dòng BlueAngle

cherry_pink

bác ơi hướng dẫn chi tiết cho em chút đc không. nói thật mua cái cáp này khó thật đấy.

không thể độ sạc thành usb sync được,vì sạc còn thiếu nhiều chân lắm bro ơi,cab ở pinsac.net có đó bro,hình như 100k thì phải

tocdinh

thank you, đã bác nào thử với 8gb chưa nhỉ, ko hiểu em nó có bị quá tải mà chạy chậm ko

BA thì thuộc hàng CỖ rồi. Bro chơi cái thẻ 8gb khác nào chiếc mobilete tống 3 :D 4Gb là quá đũ rồi bro ơi !:D

tocdinh

Bro nào có kinh nghiệm giúp mình với ! con BA của mình bị lổi nên phải cài lại ROM SHIP. Giờ cài ROm nào thì radio cũng là Ver 1.12 Mình đã thử Rom 6.5, 6.1.14,... cũng Ver 1.12.

Bro nào có kinh nghiệm giúp mình với ! con BA của mình bị lổi nên phải cài lại ROM SHIP. Giờ cài ROm nào thì radio cũng là Ver 1.12 Mình đã thử Rom 6.5, 6.1.14,... cũng Ver 1.12.
Thì bạn úp bản Ship rom có kèm Radio v1.12 nên úp các bản rom không có Radio kèm theo thì Radio vẫn là v1.12 thôi... Bạn úp riêng Radio khác thì Radio sẽ thay đổi ngay..

tocdinh

Thì bạn úp bản Ship rom có kèm Radio v1.12 nên úp các bản rom không có Radio kèm theo thì Radio vẫn là v1.12 thôi... Bạn úp riêng Radio khác thì Radio sẽ thay đổi ngay..

tks bro, nhưng mấy cái ROM kia ghi radio 1.15 ma ? :-?

teenddeem

lỗi thẻ nhớ o2 xda iis

xin chào các bác.
tình hình là con o2 xda iis của em trở trời tự dưng không nhận thẻ nhớ. các bác nghiên cứu rồi cho em kết luận xem khả năng bị sao hay hỏng thẻ để em còn ngâm cứu sửa chưã nhé.
cảm ơn các bác.
chúc các bác luôn mạnh khoẻ.

teenddeem

à, em đem thẻ qua máy thì máy báo bị lỗi thẻ các bác ạ.hix. sửa bad sector trên thẻ thế nào bây giờ các bác nhỉ?

jamesparadise

tình hình là lâu rồi ko còn thời gian vọc. hôm nay lượm được con xda IIs . rất mong anh em cho mình biết bản rom 6.5 nào ổn định cho em này. chân thành cảm ơn

T

TODAYCAUDAYA

Guest
Hỏi về O2 IIS

Mình có o2 xda2 s đang dùng ổn định, giờ xuất hiện hiện tượng lạ :
đang dùng thì được 5-7 phút máy vụt tắt,có lúc phải cắm nguồn vào thì mới lên ,lúc thì bật lại cũng lên nhưng cũng chỉ 3-5-7 phút thì lại bị mất nguồn.đã up lại room và lúc bật lại mà không có nguồn cắm vào thì có lúc cũng bị tắt mặc dù chưa vào Win -- em rất thích nó nên nếu muốn sửa thì hết bao K.
em đang có tầm 2tr định đổi sang máy second hand khác thấy 1 số như sau X1- HTC touch pro 1 (diamon) or 2 và X2 (tầm 3 tr)---------theo các bác nên thay loại nào
--pin ---do nghịch nhiều
--nghe gọi ổn --------chứ con o2s nghe gọi không được chán lém- toàn 2 tay 2 súng 1 cùi nghe gọi và o2s chuyên nghịch
-- thay thẻ nhớ và thay pin nhanh như con 02s phòng nghịch lâu cực khủng.
CÁc bác giúp đỡ và giới thiệu máy cái

phanlong88

Màn hình o2 IIs

:(( :(( :(( cho em hỏi cái :-/ :-/ :-/ :-/
màn hình con o2 nhà em lúc boot vẫn 4 màu xem vẫn thấy bthg nhưng khi vào trong thì màn bị nhòe màu hiển thị ko đúng, vào trong camera thì mờ mịt, ko xem phim được game cũng bị nhòe màu
ko biết ai có biết bệnh em này thì giúp em vơi ạ
em thanks nhiều nhiều ạ
em ít hút thuốc bác nào có trà đá cafe anh em giao lưu ạ :)) :)) :))

:(( :(( :(( cho em hỏi cái :-/ :-/ :-/ :-/
màn hình con o2 nhà em lúc boot vẫn 4 màu xem vẫn thấy bthg nhưng khi vào trong thì màn bị nhòe màu hiển thị ko đúng, vào trong camera thì mờ mịt, ko xem phim được game cũng bị nhòe màu
ko biết ai có biết bệnh em này thì giúp em vơi ạ
em thanks nhiều nhiều ạ
em ít hút thuốc bác nào có trà đá cafe anh em giao lưu ạ :)) :)) :))
Bạn thử HardReset hay úp lại rom khác thử xem sao nhé.

phanlong88

em up mí bản ùi mà nó vẫn thế mí đau chứ
ko biết có phải do lỗi phần cứng ko nữa híc híc

manhhunghd

Các bác cứu em với . con o2 xda lls của em up lên 6.1 thì bị toi rồi , bật và reset cũng không lên nữa, màn hình đen thui, bây giờ thành cục gạch rồi. Kính mong các bác giúp đỡ với.

manhhunghd

mình có con o2 xda lls up len 6.1 thì bị nghẻo luôn bây giờ không lên nữa, thành sắt vụn rồi. Các bác giúp đỡ cách khắc phục với. Thanks

manhhunghd

Mình có con o2 xda lll up lên 6.1 thì bị lỗi, nay thành cục gạch rồi, bật không lên được nữa. Kính mong các bác chỉ giáo để khắc phục. xin chân thành cám ơn nhiều.