• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về FW 3.x cho iPhone và iPod Touch

ducthang

Mình đang sữ dụng IP. 3G. PW.3.12 gốc. bb.5.12.01. máy nó quá nặng nề nên mình muốn Retores nó lại bằng PW. 3.12 cũ,nhưng không biết có bị nâng bb lên không,nhờ các bạn tư vấn giúp mình.Mình xin cám ơn nhiều.

Chơi bản custom FW thì không sợ bị nâng BB

haiquy

Mình củng biết Retores PW Custom thì không nâng bb nhưng mình lại không thích,ý mình muốn các bạn tư vấn cho mình nếu mình Retores lại PW. 3.12 Gốc mà mình đang sử dụng thì có bị nâng bb không ? Xin các bạn tư vấn cho mình biết,vì hiểu biết của mình có giới hạn mong các bạn giúp.Mình xin cảm ơn

vipboy_9x

Moderator
Mình củng biết Retores PW Custom thì không nâng bb nhưng mình lại không thích,ý mình muốn các bạn tư vấn cho mình nếu mình Retores lại PW. 3.12 Gốc mà mình đang sử dụng thì có bị nâng bb không ? Xin các bạn tư vấn cho mình biết,vì hiểu biết của mình có giới hạn mong các bạn giúp.Mình xin cảm ơn
Bạn nên hiểu rõ 1 điều là;
-Tất cả Những FW gốc điều nâng BB lên đúng Phiên bản cần restore hết!
VD nhé: bạn Restore từ 3.0.1 lên 3.1.2,thì BB của phiên bản 3.0.1 sẽ là (4.26.08) sẽ nâng lên là (5.11.07)

ducthang

Nâng là cái chắc fw custom hay tại sao lại ko thích nhỉ?????Vẫn có cách ko bị nâng với FW gốc thì phải

haiquy

Mình muốn xin các bạn tư vấn cho mình PW. 3.13 gốc sau khi đả Retores thì mình dùng ứng dụng nào đẻ Jaib cho nó,xin các bạn giúp đở.Mình xin cảm ơn nhiều

ducthang

Mình muốn xin các bạn tư vấn cho mình PW. 3.13 gốc sau khi đả Retores thì mình dùng ứng dụng nào đẻ Jaib cho nó,xin các bạn giúp đở.Mình xin cảm ơn nhiều
JBme.com nhé

AnhPheCT

@ all: 3G:

FW gốc 3.1.3 BB = 5.12 (Unlock = Ultran0w), JB = Redsn0w 0.9.4 chọn FW 3.1.2 gốc mồi JB
FW gốc 4.0 BB = 5.13 (Unlock = Ultran0w), JB = Redsn0w 0.9.6rc6 chọn FW 4.0 gốc mồi JB
FW gốc 4.1 BB = 5.14 (Ko Unlock được) Nâng lên BB iPad (BB=6.15), unlock = Ultrasn0w, JB = Redsn0w 0.9.6rc6 chọn FW 4.1 gốc mồi JB
FW gốc 4.2.1 BB = 5.15 (Ko unlock được) Nâng lên BB iPad, unlock = Ultrasn0w, JB = Redsn0w 0.9.6rc6 chọn FW 4.2.1 gốc mồi JB.

haiquy

Máy mình đang sữ dụng là 3G. bb.6.15.0 PW. 3.12 gốc mình Retores lên PW.3.13 Custum,sau khi Retores xong mình vào Cydia cài được một số ứng dụng cần thiết cho máy được nhưng khi vào Cydia đẻ cài đặt nửa thì không được, vào thì văng ra.xin các bạn giúp mình cách khắc phục củng như có phần mềm nào để khắc phục lổi này các bạn cho mình xin luôn ,Mình cảm ơn rất nhiều.

thuc88

Máy em sau khi cài USB Driver thì ko thể sync với Itunes được ! Máy tính báo lỗi ko tìm thấy phân vùng điã ! Giờ em phải làm sao đây các anh ! Ai biết chỉ giúp em với ! Xin cảm ơn !

vipboy_9x

Moderator
Máy em sau khi cài USB Driver thì ko thể sync với Itunes được ! Máy tính báo lỗi ko tìm thấy phân vùng điã ! Giờ em phải làm sao đây các anh ! Ai biết chỉ giúp em với ! Xin cảm ơn !
Bạn gỡ cái usb Driver ra đi,rùi thử lại xem được không.

nhhai123

tình hình là em mới mua con ipod touch gen 3 mà k biết cài app như thế náo mong các bác chỉ dẫn ạ

haiquy

Mình đang sử dụng ip 3G PW.4.21 (custom) nhưng mình thấy nó chậm quá nên mình hạ xuống PW.3.13 sau khi Restore xong mình dùng RedsnOw 0.9.4 để Jb cho máy như hướng dẩn của một số bạn trên diển đàn nhưng không được khi mở ứng dụng lên trỏ vào PW.3.1.2 Gốc để Jb nhưng nó lại không nhận file,mình củng đả làm lại nhiều lần nhưng vẩn không được,không biết mình làm như vậy có đúng không,Rất mong các bạn giúp hướng dẩn cho mình cách khắc phục.Mình xin cảm ơn rất nhiều.]

AnhPheCT

Mình đang sử dụng ip 3G PW.4.21 (custom) nhưng mình thấy nó chậm quá nên mình hạ xuống PW.3.13 sau khi Restore xong mình dùng RedsnOw 0.9.4 để Jb cho máy như hướng dẩn của một số bạn trên diển đàn nhưng không được khi mở ứng dụng lên trỏ vào PW.3.1.2 Gốc để Jb nhưng nó lại không nhận file,mình củng đả làm lại nhiều lần nhưng vẩn không được,không biết mình làm như vậy có đúng không,Rất mong các bạn giúp hướng dẩn cho mình cách khắc phục.Mình xin cảm ơn rất nhiều.]

Có thể FW 3.1.2 gốc tải về bị lỗi, hoặc FW đó ko phải FW gốc. nếu tải từ nguồn chính thống đùng FW thì Redsn0w nhận ngay.

haiquy

Chắc có lẻ đúng như bạn nói rồi,mình củng thử một số PW trên các diển đàn khác có lẻ đúng như bạn nói nên thử đi thử lại nhiều lần mà nó vẩn không nhận,mình củng cảm ơn bạn đả tư vấn, bây giờ mình chẳng biết PW chính thống nằm ở đâu nửa Mong các bạn giúp

AnhPheCT

Chắc có lẻ đúng như bạn nói rồi,mình củng thử một số PW trên các diển đàn khác có lẻ đúng như bạn nói nên thử đi thử lại nhiều lần mà nó vẩn không nhận,mình củng cảm ơn bạn đả tư vấn, bây giờ mình chẳng biết PW chính thống nằm ở đâu nửa Mong các bạn giúp

Không tải băng IDM nhé! 100 FW tải = IDM thì iTunes và Redsn0w ko nhận ra đến 90%. Link FW 3.1.2 gốc ở đây:

http://appldnld.apple.com.edgesuite...91008.Xsd32/iPhone1,2_3.1.2_7D11_Restore.ipsw

haiquy

Để mình tải về như bạn hướng dẩn xem thử nhé,thành thật cảm ơn bạn rất nhiều đó.

AquaSta

Moderator
Không tải băng IDM nhé! 100 FW tải = IDM thì iTunes và Redsn0w ko nhận ra đến 90%. Link FW 3.1.2 gốc ở đây:

http://appldnld.apple.com.edgesuite...91008.Xsd32/iPhone1,2_3.1.2_7D11_Restore.ipsw

Sao lại thế chứ, Anh phải xem lại vấn đề này. Những cái này ko quá phức tạp có khi rất đơn giản nhưng nhiều người ko nhận ra. Firmware .ipsw thực chất là dạng .zip được đổi đuôi lại thành .ipsw, khi down thỉnh thoảng IDM bị "nhận" thành .zip ở một số bản IDM cũ. Đuôi .zip thì tất nhiên iTunes đâu có cần, chỉ cần đôi đuôi thành ipsw là nó nhận ngay. Chả có lý do gì mà có con số 90% itunes ko nhận khi ta hiểu bản chất, e chưa bị đến 0% nào, 100% tải bằng IDM, nếu ko muốn dài cổ

AnhPheCT

Sao lại thế chứ, Anh phải xem lại vấn đề này. Những cái này ko quá phức tạp có khi rất đơn giản nhưng nhiều người ko nhận ra. Firmware .ipsw thực chất là dạng .zip được đổi đuôi lại thành .ipsw, khi down thỉnh thoảng IDM bị "nhận" thành .zip ở một số bản IDM cũ. Đuôi .zip thì tất nhiên iTunes đâu có cần, chỉ cần đôi đuôi thành ipsw là nó nhận ngay. Chả có lý do gì mà có con số 90% itunes ko nhận khi ta hiểu bản chất, e chưa bị đến 0% nào, 100% tải bằng IDM, nếu ko muốn dài cổ

Tải FW bằng IDM mà Stop xong tải lại xem! Ko bị lỗi khi JB hay Build Custom mới lạ! Mình đã thử bao lần tải bằng cách này....! Rút KN tải mặc định JB hay Build la Tools nhận ngay.