• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về FW 3.x cho iPhone và iPod Touch

tretoday85

có bạn nào biết cach khăc phục lỗi vào ứng dụng là bị văng ra ngoai luôn không chán ghê hay là con iphone của mình bị lỗi gì rồi mọi người chỉ giúp tận tình nhé
minh nói rõ hơn nhé

mình dùng iphone3g fw 3.1.3 mình cài vài ung dụng :vd: emediavn ,nettv.và vài cái nữa mình cài bằng appstore vn va cả bang install0us nữa khi cài nó báo là đã ok nhưng mà khi bấm vào icon thì văng ra ngoai luôn không vào đươc bạn chỉ mình cách khắc phục với

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 56 minutes:

ủa không ai biết sao vậy nản ghê

Chỉnh sửa cuối:

HTC_VUTHANH

Moderator
có bạn nào biết cach khăc phục lỗi vào ứng dụng là bị văng ra ngoai luôn không chán ghê hay là con iphone của mình bị lỗi gì rồi mọi người chỉ giúp tận tình nhé
minh nói rõ hơn nhé

mình dùng iphone3g fw 3.1.3 mình cài vài ung dụng :vd: emediavn ,nettv.và vài cái nữa mình cài bằng appstore vn va cả bang install0us nữa khi cài nó báo là đã ok nhưng mà khi bấm vào icon thì văng ra ngoai luôn không vào đươc bạn chỉ mình cách khắc phục với

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 56 minutes:

ủa không ai biết sao vậy nản ghê
Nhiều game hay app nó phụ thuộc vào version của máy,đúng hoặc cao hơn thì bạn mới chơi được .
vd:eMedia VN:Yêu cầu: Tương thích với iPhone, iPod touch, và iPad. Yêu cầu IOS 4.0 hoặc sau đó(máy bạn ios 3.1.3 < ios 4.0 yêu cầu)
ps:cách khắc phục cực kỳ đơn giản restone CFW 4.2.1 là ok thui

nhuchienthanghd

Ip 3g 8gb lock không sms đc ( đã search nhưng không tìm đc câu trả lời

e có con 3g 8gb lock hôm trước e có up fw lên 4.1 thành công rồi ( tò mò nghịch thôi ạ vì thấy bảo đỡ tốn pin hơn ) e up = fw custom down trên này. xog xuôi hết rồi unlock đc rồi nhắn tin gọi đt bình thường. thế nhưng được vài hôm sau. máy bắt đầu xuất hiện tình trạng k nhắn tin được. lúc đầu e k để ý vì vẫn thấy nhận đc tin nhắn. sau mới thấy cái dòng loading sms nó chạy gần hết thì đứng im. tin không gửi được. Được vài hôm nữa thì k nhận được tin nhắn luôn. E lên mạng search lần lượt thử các cách:
thay số tổng đâì.
đổi sim sang máy khác nt bình thường. cho sim khác vào máy ip vẫn k nt đc
restore lại.

sau khi tự mò không được e nhờ thằng a mang đi sửa. Thấy nó bảo máy có chip chậm. up lên 4.1 -> chậm nữa. -> bị hỏng cái gì ấy. nó bảo phải thay cái gì trong máy ấy. hết tầm 1 củ :| e choáng quá tưởng hỏng bt thôi ( còn hs chưa có nhiều tiện ạ ). vậy giờ e muốn hỏi bác nào biết sửa chỉ e các cách để e thực hiện. Hoặc biết chỗ nào uy tín sửa hết ít ít ở HN bảo e. E xin cảm ơn ạ =.=

TruongHan

Super V.I.P
Sao không restore lại máy xem thế nào đã? thường là lỗi do Firmware,nếu chậm bạn có thể xài FW 3.1.3

duyquehan

Cái này bác có cài Bite SMS không? vì có một số phiên bản bite SMS bị tình trạng lỗi như trên, sau khi gỡ bite SMS thì gủi bình thường.

haiquy

Mình có 1 máy IP. 3G. PW. 4.0 Đang sử dụng bình thường nhưng không hiể sao lại vào chế độ safe Mode,nhưng mình gà quá không làm sao thoát ra được,bạn nào giúp dùm mình thoát ra khỏi chế độ này với.mình xin cảm ơn nhiều.

honganhN95

Em đang dùng iphone 3G bản world đã được up lên FW 3.1.3 bản Custom, bb 05.12.01. Bây giờ em muốn nâng lên FW 4x thì có nâng luôn lên 4.2.1 được không ạ? Và bác nào nâng từ 3G lên thì cho em biết là máy chạy có chậm lắm không thế? Nếu up lên FW cao hơn thì e cứ thể up thẳng lên hay lại phải jeabreak nữa? Anh/ chị nào giúp em thì hướng dẫn em cách up FW chi tiết với ( link và hình ) vì e mù mờ lắm, nhìn topic nào cũng thấy FW 4x cho iphone mà k biết chọn cái nào để dùng cho máy mình ạ.

Em cảm ơn

haiquy

Mình dùng 3G PW.3.13 Gốc, bb : 6.1 5.0 Nếu mình muốn nâng lên PW.4.21 sau khi Retores xong thì dùng công cụ nào để Jb và unlock cho nó xin các bạn hướng dẩn trình tự trước sau cho mình biết để mình làm, và nếu hạ xuống có giống như nâng PW lên hay không, xin giúp hướng dẩn cụ thể cho mình biết với và phải dùng cái nào trước cái nào sau.xin cảm ơn rất nhiều/B]

AnhPheCT

Mình dùng 3G PW.3.13 Gốc, bb : 6.1 5.0 Nếu mình muốn nâng lên PW.4.21 sau khi Retores xong thì dùng công cụ nào để Jb và unlock cho nó xin các bạn hướng dẩn trình tự trước sau cho mình biết để mình làm, và nếu hạ xuống có giống như nâng PW lên hay không, xin giúp hướng dẩn cụ thể cho mình biết với và phải dùng cái nào trước cái nào sau.xin cảm ơn rất nhiều/B]

3G với BB 6.15 dù restore với FW gốc nào vẫn ko thay đổi BB khác nên vẫn Unlock = Ultrasn0w bình thường. 3G với BB 6.15 Up FW gốc hay Custom bình thường, 3G apple ko kiểm tra SHSH nên muốn lên hay xuỗng FW bình thường như nhau ko khác gì mấy...! Tải FW (Gốc hay Cus) nào định restore, dùng iREB RC4 đưa iP về DFU mod, sau đó mở iTunes lên Shift+Restore xong, nếu restore với FW gốc hay FW Custom No_Active thì JB = Redsn0w 0.9.6rc6--->rc16 để Active, cài Cydia vào dc springboard.....(Nếu restore với FW Custom_Active đã nhúng sẳn Cydia rồi vào đc Springboard) vào Cydia tìm Ultrasn0w 1.2.3 cài vào là có sóng....

haiquy

Máy mình cái nút Hom mổi lần bấm phải bấm thật sâu nó mới ăn ,bạn nào có cách gì khắc phục mà không phải mở máy xin hướng dẩn giúp cho mình với. Mình xin cảm ơn nhiều.

ducthang

Máy mình cái nút Hom mổi lần bấm phải bấm thật sâu nó mới ăn ,bạn nào có cách gì khắc phục mà không phải mở máy xin hướng dẩn giúp cho mình với. Mình xin cảm ơn nhiều.
Do nút home phần cứng nhé phải vệ sinh thôi

haiquy

Xin các bạn tư vấn giúp mình,hiện mình đang sử dụng IP, 3G. PW.313 gốc bây giờ nếu mình muốn hạ xuống PW,312 thì phải làm như thế nào và cần nhửng ứng dụng gì để[/thực hiên và nếu mình hạ PW như vậy thì bb có hạ không,mình quên bb, hiện nay cũa mình 5.12, Và nếu mình Retore lên thì bb, có bị lên không,và nếu lên thì cần những ứng dụng gi. Mong các bạn tư vấn và hướng dẩn giúp mình. Xin cảm ơn các bạn nhiều.B]

TruongHan

Super V.I.P
Xin các bạn tư vấn giúp mình,hiện mình đang sử dụng IP, 3G. PW.313 gốc bây giờ nếu mình muốn hạ xuống PW,312 thì phải làm như thế nào và cần nhửng ứng dụng gì để[/thực hiên và nếu mình hạ PW như vậy thì bb có hạ không,mình quên bb, hiện nay cũa mình 5.12, Và nếu mình Retore lên thì bb, có bị lên không,và nếu lên thì cần những ứng dụng gi. Mong các bạn tư vấn và hướng dẩn giúp mình. Xin cảm ơn các bạn nhiều.B]

3G thì cứ shift + restore thôi,3.1.3 và 3.1.2 như nhau,hạ xuống thì bb vẫn là 5.12.Nếu bạn muốn up lên 4.x thì nên restore FW Custom để giữ lại bb 5.12,cài ultrasnow là có sóng

haiquy

Máy mình trước đây PW. 4.21 bb. 6.15 mình Retore xuống PW. 3.13 custom sau khi Retore mình vào Cydia thì bị văng ra do vậy nên không cài đặt được,bạn nào biết xin hướng dẩn cách khắc phục,mình củng vào Safari để tải Jailbrekme về nhưng không tải được xin nhờ các bạn giúp hướng dẩ n cách khắc phục. Mình xin cảm ơn nhiều./B]

ducthang

Máy mình trước đây PW. 4.21 bb. 6.15 mình Retore xuống PW. 3.13 custom sau khi Retore mình vào Cydia thì bị văng ra do vậy nên không cài đặt được,bạn nào biết xin hướng dẩn cách khắc phục,mình củng vào Safari để tải Jailbrekme về nhưng không tải được xin nhờ các bạn giúp hướng dẩ n cách khắc phục. Mình xin cảm ơn nhiều./B]

Bạn nên fw mới hơn và JB chứ fw cũ quá rồi

daolong83

Bạn Jaib bằng bản RC mấy?
Bạn phải dow FW 3.1.2 về!
Jaib bằng Redsn0w 0.9.4
Browse đến FW 3.1.2 thì Redsn0w mới nhận FW và Jaib được!
Như thế mới Jaib được & Cydia mới chạy được!
Mà bạn tìm bản Custom nào nhúng sẵn cydia mà chạy!
4.0 hay 4.1 chẳng hạn!

Qua đây đi: http://www.pdaviet.net/showthread.p...LEAN-cho-iPhone-iPod-Touch-iPad-và-AppleTV-2G

haiquy

Mình đang sữ dụng IP. 3G. PW.3.12 gốc. bb.5.12.01. máy nó quá nặng nề nên mình muốn Retores nó lại bằng PW. 3.12 cũ,nhưng không biết có bị nâng bb lên không,nhờ các bạn tư vấn giúp mình.Mình xin cám ơn nhiều.