• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

jim3858681

bác nào giúp mình với,máy mình là IP 3G OS4,mình đang nge nhạc thì máy bị tắt nguồn(k hiểu lí do gì),rồi tự đưa về chế độ DFU,cắm vào itunes thì bắt retones lại,ai giúp mình với,thankkk

doananhtai

bác nào giúp mình với,máy mình là IP 3G OS4,mình đang nge nhạc thì máy bị tắt nguồn(k hiểu lí do gì),rồi tự đưa về chế độ DFU,cắm vào itunes thì bắt retones lại,ai giúp mình với,thankkk

Nhấn đồng thời 2 nút Power + Home và giữ lâu xem nó có boot máy lên không ?

doananhtai

k lun,nó chỉ hiện lên hình trái táo 1 chút,rồi hiện lên hình cáp+itunes,giờ phai làm sao

Hình cáp+itunes là Recovery Mode mà, đâu phải DFU mode (DFU mode là màn hình đen thui).

Thử dùng RecBoot xem kick nó ra khỏi Recovery Mode được không ?

jim3858681

À QUÊN NỮA... BẠN DÙNG TINYUMBREILLA NÓ CÓ NÚT "KICK DEVICE OUT OF RECOVERY" - BẠN THỬ CÁI NÀY TRƯỚC XEM.

mình đã thử rời nhưng k đc,khi ấn nút exit recovery máy cũng hien lên quả táo rồi lại trở về chế đô recovery

doananhtai

mình đã thử rời nhưng k đc,khi ấn nút exit recovery máy cũng hien lên quả táo rồi lại trở về chế đô recovery

Đang tìm giải pháp cho bạn, đọc được lời khuyên này rất hợp lý nên đưa lên cho bạn đọc:
Tools like RecBoot and TinyUmbrella work only for situations in which a boot loop is caused by an improper boot flag is set in the configuration files. This happens, for instance, when a restore operation fails. If these tools do not work, then there is a more significant problem causing your boot loop. This could either be accidental deletion or corruption of the OS, or hardware failure. If you cannot get your phone out of its boot loop using these tools, the next trouble-shooting step should be DFU restore to rule out hardware failure. There's really nothing else we can suggest.

thelatinist

Các công cụ như RecBoot và TinyUmbrella chỉ thực hiện được cho các trường hợp "bị lặp khi khởi động" là do các "cờ khởi động" bị thiết lập sai trong tập tin cấu hình. Xảy ra khi ví dụ như quá trình restore bị thất bại giữa chừng.

Nếu những công cụ trên không thực hiện được, thì "bị lặp khi khởi động" có thể là do các vấn đề nghiêm trọng hơn. Có thể là do tình cờ các file hệ thống bị xóa hoặc bị hư hay tệ hơn là có thể do lỗi phần cứng.

Nếu bạn không thể đưa điện thoại của bạn ra khỏi "vòng lặp khởi động" bằng cách sử dụng những công cụ trên, thì bước giải quyết kế tiếp là nên restore ở chế độ DFU nhằm xác định trường hợp hỏng phần cứng hay không. (ND: nếu thành công thì do phần mềm, nếu thất bại thì do phần cứng vì đã DFU rồi thì không thể phần mềm nữa).

Thật sự không còn cách nào khác để đề nghị nữa.

Vinh3C

Em hỏi hơi ngu tí:
máy e 3GS lock( New bootrom) đang chạy FW 3.1.3 chưa lưu SHSH bất kì FW nào và hình như Apple đã đóng cửa ko cho lưu SHSH của 4.0.1 nữa rồi.
bây giờ có lên được 4.0.1 hay ko các bác hay phải lên thẳng 4.0.2?
trả lời nhanh hộ em nhé!
Thank cả nhà!
Không ai trả lời em ah?

doananhtai

Không ai trả lời em ah?

3Gs Lock New Bootroom không lưu shsh bất kỳ thì.... nếu muốn restore chỉ có cái FW mà Apple cho (tại thời điểm này là 4.0.2).

Trước đó bạn có JB chưa ? nếu rồi bạn có xài Cydia không ? nếu có bạn có nhấn nút "make my life easy, thanks" không?, nếu có thì dùng tinyumbreilla thử tải shsh về coi có nó trên đó không ?

Chỉ cần trả lời KHÔNG ở một trong các câu hỏi trên thì.... chỉ có 4.0.2 thằng tiến nếu muốn restore.
(mà lên 4.0.2 là ngồi ngó.. đừng có hỏi tiếp có JB và Unlock được không nhen bạn).

Vinh3C

3Gs Lock New Bootroom không lưu shsh bất kỳ thì.... nếu muốn restore chỉ có cái FW mà Apple cho (tại thời điểm này là 4.0.2).

Trước đó bạn có JB chưa ? nếu rồi bạn có xài Cydia không ? nếu có bạn có nhấn nút "make my life easy, thanks" không?, nếu có thì dùng tinyumbreilla thử tải shsh về coi có nó trên đó không ?

Chỉ cần trả lời KHÔNG ở một trong các câu hỏi trên thì.... chỉ có 4.0.2 thằng tiến nếu muốn restore.
(mà lên 4.0.2 là ngồi ngó.. đừng có hỏi tiếp có JB và Unlock được không nhen bạn).

Đã hiểu! Con này do mới được tặng!
lại xách tay Mỹ về! Đang ở FW 3.1.3 em đã JB và có Cydia!
Quan trọng là nó chưa lưu SHSH cho FW nào cả!
Em cũng vừa lưu SHSH cho 4.0.2 nhưng sao mở Cydia nố vẫn ko báo đã lưu 4.0.2 nhỉ
Chắc cứ để 3.1.3 dùng cho lành!
Nếu sau này có tool JB cho 4.0.2 thì lên luôn các bác nhỉ!

jim3858681

Đang tìm giải pháp cho bạn, đọc được lời khuyên này rất hợp lý nên đưa lên cho bạn đọc:

Các công cụ như RecBoot và TinyUmbrella chỉ thực hiện được cho các trường hợp "bị lặp khi khởi động" là do các "cờ khởi động" bị thiết lập sai trong tập tin cấu hình. Xảy ra khi ví dụ như quá trình restore bị thất bại giữa chừng.

Nếu những công cụ trên không thực hiện được, thì "bị lặp khi khởi động" có thể là do các vấn đề nghiêm trọng hơn. Có thể là do tình cờ các file hệ thống bị xóa hoặc bị hư hay tệ hơn là có thể do lỗi phần cứng.

Nếu bạn không thể đưa điện thoại của bạn ra khỏi "vòng lặp khởi động" bằng cách sử dụng những công cụ trên, thì bước giải quyết kế tiếp là nên restore ở chế độ DFU nhằm xác định trường hợp hỏng phần cứng hay không. (ND: nếu thành công thì do phần mềm, nếu thất bại thì do phần cứng vì đã DFU rồi thì không thể phần mềm nữa).

Thật sự không còn cách nào khác để đề nghị nữa.

vậy là máy em bi sao,huhu

Vinh3C

máy em đã lưu SHSh bằng TinyUmbrella nhưng tại sao khi lên Cydia nó ko nói là máy đã được lưu SHSH của 4.0.2 các bác nhỉ?
mà chỉ có của 4.0.1 và 4.0
Hay là nó lưu ở PC mình!
vì khi lưu SHSH xong thì ỏ phần .shsh trong admin của mình có bộ .shsh của máy iphone đã được lưu ở đấy?
Vậy mình phải thay đổi file host thế nào để nó lưu trên Cyida ạ?
Thank các bác nhiều!

AquaSta

Moderator
máy em đã lưu SHSh bằng TinyUmbrella nhưng tại sao khi lên Cydia nó ko nói là máy đã được lưu SHSH của 4.0.2 các bác nhỉ?
Hay là nó lưu ở PC mình!
vì khi lưu SHSH xong thì ỏ phần .shsh trong admin của mình có bộ .shsh của máy iphone đã được lưu ở đấy?
Thank các bác nhiều!

Nó không hiển thị thôi, một thời gian sau bạn sẽ thấy. Nó tự động lưu trên http://cydia.saurik.com rồi hay chính là 74.208.10.249 mà khi restore bạn phải sửa file hosts (dùng fw umbrella trỏ đến Cydia và Save thì nó báo bạn lưu được trên PC có nghĩa là nó đã lưu cho bạn)

AquaSta

Moderator
Cái này mình gặp vài lần với 3Gs của mình rồi, cả iPod Touch 2G cũng bị thế được. Dùng blackra1n khi nó báo rebooting... thì bạn ấn nút khởi động cho nó giữ đến khi nó thoát ra. Hai cái máy của mình đều làm được

baotrung1973

Sẽ không bao giờ jailbreak đươc 4.0.2/3.2.2

Winning moves
Jailbreakme v2.0 was a great success, and it’s provided a nice leveling point for all jailbreakers and unlockers on all devices at firmware versions less than 4.0.2/3.2.2. We hope that everybody ever interested in jailbreaks or unlocks was able to join in on the jailbreakme bonanza. Those of you who had Cydia capture your SHSH blobs, or those of you who captured them locally, will always be able to benefit from the jailbreakme.com v2.0 release. Congratulations...

[video=youtube;NHWjlCaIrQo]http://www.youtube.com/watch?v=NHWjlCaIrQo&feature=player_embedded[/video]

Now it’s a few weeks later, and Apple has closed the jailbreakme.com hole. They’re shipping devices with FW 4.0.2/3.2.2, impervious to this particular jailbreak. So now, people will begin to ask: will there be a jailbreak for devices that shipped with 4.0.2/3.2.2, out of the box?
No, there won’t be. FW 4.0.2/3.2.2 was *only* released to fix the jailbreakme hole. With FW 4.1 still in its beta stages, it makes no sense to escalate the “cat & mouse” with Apple for FW updates that only fix the jailbreak holes. To quote WOPR, “the only winning move is not to play”.

If the cat & mouse game escalates too quickly, especially during beta FW periods, nobody but Apple benefits. For this reason, there won’t be a 4.0.2/3.2.2 jailbreak specifically during the period where 4.0.2/3.2.2 is the latest public release. At best, some future 4.1x FW jailbreak *may* be compatible with 4.0.2/3.2.2 (but don’t count on that).
If any of this is confusing, please ask below in our comments section!
P.S.: For those of you with iPhone3G or iPod Touch 2G(not MC version), it’s true you can always use redsn0w to jailbreak your 4.x devices. Don’t let that dilute the above message, though

Tạm dịch : Dấu vết chiến thắng ...........

Jailbreakme v2.0 là một thành công lớn và nó đã điểm dấu 1 cấp độ vượt bậc đối với tất cả các tay bẻ khóa hay vượt rào tất cả mọi thiết bị chạy FW versions dưới 4.0.2 /3.2.2 . Chúng tôi hy vọng rằng những ai quan tâm đến jailbreak đều đã có thể tham gia vào sự phát triển của jailbreakme . Những ai đã lấy được shsh files trên cydia hay qua local host ( tiny umbrella ) sẽ luôn luôn có thể đạt được lợi ích từ Jailbreakme v2.0 đưa ra .....( Tin vui )
Nhưng chỉ 1 vài tuần sau , Apple đã trám lỗ hổng Jailbreakme.com . Họ đã phân phối những thiết bị chạy FW versions 4.0.2 /3.2.2 để chống lại phương án jailbreak đặc biệt này . Trong thời điểm hiện tại , mọi người lại đưa ra câu hỏi : " Liệu sẽ có thể jailbreak những thiết bị được phân phối đang vận hành FW versions 4.0.2 /3.2.2 , hàng xách tay ? "
Không ! sẽ không có ( Trời ơi ....phũ phàng quá ....) . FW 4.0.2/3.2.2 đã " chỉ " được ra đời để sửa lỗi lỗ hổng jailbreak . Với FW 4.1 vẫn còn trong giai đoạn thử nghiệm , thực sự ko có ý nghĩa gì khi cứ mãi chơi trò " mèo vờn chuột " cùng Apple vì cứ update FW là mất đi jailbreak ... Dẫn chứng theo WOPR là " Biện pháp chiến thắng duy nhất là...Không chơi nữa " ...( Tin buồn )
Nếu trò chơi " mèo vờn chuột " cứ tiếp diễn mãi , đặc biệt trong suốt giai đoạn thử nghiệm FW , thì ko có ai ngoài Apple có lợi cả ...Vì lý do này , sẽ ko có bất kỳ 1 sự jailbreak nào trong suốt khoảng 4.0.x/ 3.2.x cho đến khi phiên bản chính thức mới nhất được công bố . Tốt nhất ! Việc jailbreak các FW 4.1.x trong tương lai có thể sẽ tương thích FW 4.0.2/3.2.2 ( Nhưng đừng quá hy vọng vào điều đó )
Tái bút : Mấy em 3G hay 2G thoải mái chơi vô tư vì đã có redsn0w " bảo kê " nên khỏi cần lo lắng nhé ...

doananhtai

Cái này mình gặp vài lần với 3Gs của mình rồi, cả iPod Touch 2G cũng bị thế được. Dùng blackra1n khi nó báo rebooting... thì bạn ấn nút khởi động cho nó giữ đến khi nó thoát ra. Hai cái máy của mình đều làm được

Dùng RecBoot / Umbreilla để "đá" ra khỏi "recocery loop mode" (chế độ hễ boot máy là bị recovery mode).
hay
Dùng QuickPwn (thời 2.2.1) hoặc Blackra1n (thời 3.1.2) trong quá trình JB nó cần máy ở chế độ DFU nên nếu thấy chế độ recovery mode nó bèn "kick out of recovery" để đưa về chế độ nó cần...(nhiều người đã thử nghiệm có thể áp dụng để "kick out" ở mọi phiên bản sau - không cần đúng phiên bản nếu chỉ cần "kick out").

Cái "kick out" này dùng cùng một phương pháp tức là "set" lại cờ khởi động trong các file cấu hình.

-Có thể thử hết các phương pháp trên .. trong trường hợp đúng là do lỗi file cấu hình

- Nếu "bị kẹt recovery mode" là do lỗi file "hệ thống" thì các kiểu "kick out" trên không hề fix lỗi "hệ thống".... mà chỉ có restore với DFU mode mới fix được lỗi hệ thống.

- Nếu "bị kẹt recovery mode" là do lỗi phần cứng thì...

doananhtai

Hay là nó lưu ở PC mình!
Thank các bác nhiều!

Hiện tại chỉ có hai cách để biết được shsh của mình đã có trên cydia chưa

1. Mở cydia, tại màn hình Home-Cydia dòng đầu tiên sẽ ghi..."this device has SHSHs on file for iPhone OS / iOS + danh sách các phiên bản đã được lưu"

Cái danh sách này cydia cập nhật .. hơi bị kỳ kỳ.. có lúc có liền, có lúc chờ cả tháng mới thấy nó lên dùm.

Trong trường hợp "sốt ruột" quá mà chả thấy cái danh sách nó cập nhật dùm cho thì bạn dùng phương pháp 2.

2. Dùng TiniUmbreilla chọn "Advanced Option" chọn "phiên bản" chọn Request From Cydia.==> nếu nó lấy về thành công thì có nghĩa shsh của bạn đã có trên Cydia rồi,

Lúc này cứ yên tâm đừng sốt ruột nữa (cái danh sách trong cydia không sớm thì muộn sẽ được cập nhật - nhanh là 3 tuần chậm là vài tháng. Nhưng không có trong danh sách không có nghĩa là không có trong cydia)

Vinh3C

hu hu hu!
Một đứa bạn em ko biết dùng máy!
Mới lấy máy về em đã chạy cho 4.0.1 sóng sánh ngon lành!
Nó về nghịch không biết nên đã cho em nó lên 4.0.2!
Măch dù đã được em cảnh báo rất nhiều!
Nó đến khóc um lên với e!
Em chả biết làm sao đành lên đây khóc hộ nó!
Nhục ơi là nhục!
Máy chưa được lưu bất kì SHSH của FW nào mới đau chứ!:(:)(:)(:)((

Status
Không mở trả lời sau này.