• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.
D

dvdkny

Guest
iP3G Lock Đã up OS4 + JB + Unlock thành công

Hehe, cuối cùng bản chính thức OS4 đã ra lò, ko uổng công em thức chờ đợi (coi Tây Ban Nha đá nữa)
Sau khi Up lên, JB và Unlock, máy đã có sóng, nghe gọi vi vu, cài đc hầu hết các app cũ. Quá đã.
Một số hình ảnh:

AquaSta

Moderator
Bác show toàn app trên AppStore mà, em cài trên iPod G2 cũng vậy thôi. Còn các app thuần Cydia Store thì chịu, app nào có dùng libs, mobilesubstrate, systems, private vào là chịu. Còn mấy cái app trên Cydia convert từ AppStore vẫn chạy vô tư, hic hic

xuan_thanh_8388

À mà em đang muốn download mấy chương trình cài cho iphone. Các huynh có thể chia sẻ cho em mấy cái source để cài game và app từ Cydia được không ạ?

takeocat

xin hỏi các bạn là khi ip mình đã lên fw 4.0 rồi thì những ứng dụng và phần mềm của fw 3.1 vẩn cài vào máy bt phải kg thx

tuanpro_hl

e mới mua iphone 3g bản world
e thấy nói là đã có FW os4 cho iphone.vậy máy e lên được không anh
và theo anh thấy thì lên os4 thi iphe dùng thế nào?
có gì hay khong anh?
vfa e co nê lên os 4 ko a ?
ah.máy e đã jb = sprin,váy lên os4 có jb được để cài các game và ứng dụng mới được không anh ?
e mới xài máy nên chưa am hiểu nhiều lắm.rất mong anh giúp đỡ.
thank anh :D

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
À mà em đang muốn download mấy chương trình cài cho iphone. Các huynh có thể chia sẻ cho em mấy cái source để cài game và app từ Cydia được không ạ?
Có 1 List các Source Cydia bên này rồi mà bạn - http://www.pdaviet.net/showthread.php?59821-Tổng-hợp-Cập-nhật-các-Source-cho-Cydia-Icy

xin hỏi các bạn là khi ip mình đã lên fw 4.0 rồi thì những ứng dụng và phần mềm của fw 3.1 vẩn cài vào máy bt phải kg thx
Đa số các App trên AppStore đều chạy Ok, còn các App trên Cydia thì mình không rõ lắm!

m0nk3y86

Hix, ko hỉu máy mình gặp ma hay dư lào, nhưng con 3G world FW4.0 của mình dùng đc đa nhiệm =))

m0nk3y86

có gì hay khong anh?
ah.máy e đã jb = sprin,váy lên os4 có jb được để cài các game và ứng dụng mới được không anh ?

Mỗi ng 1 cảm nhận ở FW mới, bạn dùng bản world thì up đi, có j phải lo. đã có tool JB, còn các app & games thì từ từ sẽ có đầy đủ, sao cứ phải cuống thế bạn.
Đi cùng thời đại cho máu =))

Zenki

Super V.I.P
có gì hay khong anh?

không có bác nào giúp đỡ e với ah?
mong các pro chỉ bảo giúp e với
Lên iOS 4 cho có nhiều trải nghiệm mới :D

Hiện tại với 3G thì đã có Tool JB rồi, Redsn0w 0.9.5b-3, còn Unlock thì dùng Ultrasn0w thôi, có Topic hướng dẫn hết rồi đấy bạn!

tuanpro_hl

thank các bác nhiều quá!
tại lúc trước anh hailua 8 hướng dẫn mình JB = sprin rồi vào cydia add soure để cài appsynce.rồi sau đó sẽ cài được game và ứng dụng.
mình đọc trong diễn đàn không thấy nói đến vấn đề JB theo cách này nên
vậy lên os 4 mình JB theo cách này được không?
mà lên os 4 thì các game của 3x vẫn xài được hết chứ các bác nhỉ :D

Zenki

Super V.I.P
thank các bác nhiều quá!
tại lúc trước anh hailua 8 hướng dẫn mình JB = sprin rồi vào cydia add soure để cài appsynce.rồi sau đó sẽ cài được game và ứng dụng.
mình đọc trong diễn đàn không thấy nói đến vấn đề JB theo cách này nên
vậy lên os 4 mình JB theo cách này được không?
mà lên os 4 thì các game của 3x vẫn xài được hết chứ các bác nhỉ :D
Jailbreak thì tham khảo tại đây - http://www.pdaviet.net/showthread.p...Jailbreak-iOS-4-0-cho-iPhone-3G-iPod-Touch-2G

Unlock thì tại đây - http://www.pdaviet.net/showthread.php?95508-Ultransn0w-0-93-Unlock-cho-t%E1%BA%A5t-c%E1%BA%A3-c%C3%A1c-Baseband-t%E1%BB%AB-FW-3-0

Game và App trên Appstore thì đa số chạy tốt trên iOS 4

m0nk3y86

Video dùng đa nhiệm của iOS4 trên iPhone 3G world

Đây là video được quay bằng N5800 của m0nk3y :D

[video=youtube;r97YKChv12c]http://www.youtube.com/watch?v=r97YKChv12c[/video]

dtt3003

máy bác monkey chạy vậy ok lém nhưng khi chơi game chưa chắc ok như vậy đâu nha
mặc dù đã tắt hết mấy app khác nhưng nó rất lag ko mượt xíu nào 3g làm mình nản wa

koikoi

mặc dù đã tắt hết mấy app khác nhưng nó rất lag ko mượt xíu nào 3g làm mình nản wa

Mình cũng cùng quan điểm vs bạn. dùng 3G bắt đầu thấy nản quá,hí hửng lên 4.0 cho thick,ai ngờ lên xog dùng lag vs giật dã .hxhx
Tiện các bác cho e hỏi bih e muốn up lại FW custom 3.1.2 của bác Long Giang có đc k ạ?

sangtram

Bác Zenki hướng dẫn cách update và jailbreak 3gs os4 dùm đi. Gần cả 4 tháng trời cái ip chạy fw 3.1.3 05.12.01 ko jailbreak được nên nản quá không lên diễn đàng nữa. Bây giờ kiến thức bị lủng 1 lỗ không biết làm sao để jailbreak va update cai này.....

m0nk3y86

Mình cũng cùng quan điểm vs bạn. dùng 3G bắt đầu thấy nản quá,hí hửng lên 4.0 cho thick,ai ngờ lên xog dùng lag vs giật dã .hxhx
Tiện các bác cho e hỏi bih e muốn up lại FW custom 3.1.2 của bác Long Giang có đc k ạ?

Mình chạy theo công nghệ sao nổi, có sao cứ dùng tạm vậy đê. Qtrọng là ng ta bảo 3G ko chạy đc đa nhiệm, nhg thật ra vẫn dùng đc là nice rùi \-/
Bình thường ko có đa nhiệm, chơi game lớn còn đơ, h nó có lag thì cũng chịu thui :p

Status
Không mở trả lời sau này.