• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

dinhvan_bt

Mong các bác giúp đỡ...ip 3g bản quốc tế của e up lên iOS 4, sử dụng bình thường nhưng không cài mấy app cũ từ itunes vào được, download trên diễn đàn down về cũng k cài vào được...còn nếu tải trực tiếp trên app trên ip thì ok...mong các bác giúp e với....hihci

dienht

Active Member
Mong các bác giúp đỡ...ip 3g bản quốc tế của e up lên iOS 4, sử dụng bình thường nhưng không cài mấy app cũ từ itunes vào được, download trên diễn đàn down về cũng k cài vào được...còn nếu tải trực tiếp trên app trên ip thì ok...mong các bác giúp e với....hihci

bạn add sources cydia.hackulo.us sau đó cài appsync for 4.0 vào là ok thui

dinhvan_bt

OK...e làm được rồi, chạy ngon lành...thanks bác nhiều nha...ah mà sao ip e 3G ma nhấp đôi vẫn hiện đa nhiêm là sao vậy bác?một lần nữa cám ơn bác...:)

tuanpro_hl

nghe các bác nói ip 3g lên os 4 chạy chậm mà lag như z thì bùn wa.hix!
e đầu tư cả gia tài để sắm chú 3g vậy mà apple khắt khe với các máy cũ quá:mad:
chắc e cứ để bản đang dùng xaif cho nhanh mất :D

wavelonton

bác chủ thớt có thể hướng dẫn em cách up lên 4.0 được ko ạ, em đang dùng 3G lock, FW 3.1.2. thanks chủ thơt

Zenki

Super V.I.P
Bác Zenki hướng dẫn cách update và jailbreak 3gs os4 dùm đi. Gần cả 4 tháng trời cái ip chạy fw 3.1.3 05.12.01 ko jailbreak được nên nản quá không lên diễn đàng nữa. Bây giờ kiến thức bị lủng 1 lỗ không biết làm sao để jailbreak va update cai này.....
3GS iOS 4 làm gì đã JB được :D Chờ vài hôm làm cho bản Custom FW mà dùng :D (Với điều kiện Bootroom cũ)

khanhhung1

các anh e cho e hoi tí ! e xài 3g lên 4.0 thành công unlock ngon lành nhưng khi cài file deb chep vào đường dẫn private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall/ vào khở động lại là ăn táo liền không biết khắc phục thế nào ! đã restron la 3 lân đều như nhau h sao

m0nk3y86

các anh e cho e hoi tí ! e xài 3g lên 4.0 thành công unlock ngon lành nhưng khi cài file deb chep vào đường dẫn private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall/ vào khở động lại là ăn táo liền không biết khắc phục thế nào ! đã restron la 3 lân đều như nhau h sao

cài file deb của app nào, FW4.0 mới nên có phải cái nào cũng cài đc đâu. đã có rất n topic nói về vđề này, bạn tìm sẽ bít cái nào cài đc, cái nào ko nhé. chúc vọc FW mới vui vẻ

Zenki

Super V.I.P
Coi App đó có tương thích với iOS 4 không đã chứ bạn :D

songheo

Theo mình thấy thi OS4 chay cung khá nuột, chwa có nhiều thay đổi khá tốn pin đấy nha

hachithanh091

nghe các bác nói ip 3g lên os 4 chạy chậm mà lag như z thì bùn wa.hix!
e đầu tư cả gia tài để sắm chú 3g vậy mà apple khắt khe với các máy cũ quá:mad:
chắc e cứ để bản đang dùng xaif cho nhanh mất :D

ban lên 4.0 đi, nhưng khi jailbreak thì đường chọn bật đa nhiệm multitasking thì máy đỡ chậm

khanhhung1

Coi App đó có tương thích với iOS 4 không đã chứ bạn :D

xin lỗi a tại khi mới jb xong e chep ultrasn0w 9.3 để unlock khởi động thì ăn táo! bị 2 lần sợ quá dùng wifi cài thị ok !
lần thứ 3 e thử một file deb khác nhưng cũng bị !h sao anh

thangna

ban lên 4.0 đi, nhưng khi jailbreak thì đường chọn bật đa nhiệm multitasking thì máy đỡ chậm

được cái đa nhiệm là hay nhất lại bảo người ta đừng bật còn gì nữa :))

@Zenki : có lẽ mod dỡ bớt chú ý của các FW trước để a e theo dõi tin tức mới đỡ rườm rà hơn :)

Zenki

Super V.I.P
@Zenki : có lẽ mod dỡ bớt chú ý của các FW trước để a e theo dõi tin tức mới đỡ rườm rà hơn :)
Để đó 1 thời gian đã chứ :D Còn nhiều anh em vẫn còn ở FW 3.x mà :D

xin lỗi a tại khi mới jb xong e chep ultrasn0w 9.3 để unlock khởi động thì ăn táo! bị 2 lần sợ quá dùng wifi cài thị ok !
lần thứ 3 e thử một file deb khác nhưng cũng bị !h sao anh
Vậy thì cài bằng Wifi đi cho ổn định!

xuan_thanh_8388

IOS 4.0 giật kinh khủng quá. Em và thằng bạn up lên cùng một lúc cho con 3G, kết quả là unlock thành công. Mỗi tội chạy rất giật, lag lắm. Biết thế em chả lên 4.0 làm gì. Giờ làm sao quay lại FW 3.1.3 đây????

Chỉnh sửa cuối:

dinhvan_bt

IOS 4.0 giật kinh khủng quá. Em và thằng bạn up lên cùng một lúc cho con 3G, kết quả là unlock thành công. Mỗi tội chạy rất giật, lag lắm. Biết thế em chả lên 4.0 làm gì. Giờ làm sao quay lại FW 3.1.3 đây????

Máy bạn bị sao đấy chứ mình cũng xài con 3G up lên chạy mượt lắm...đang ẹnoy nó..:)

Zenki

Super V.I.P

Máy bạn bị sao đấy chứ mình cũng xài con 3G up lên chạy mượt lắm...đang ẹnoy nó..:)

Up cho 2 con 3G World của mình cũng giật rất khó chịu, chậm hơn hẳn so với FW 3.x, còn 3GS thì ngon hơn, có lẽ iOS 4 này chỉ thích hợp với 3GS và iPhone 4 mà thôi :(

tuanpro_hl

hix!rôt cuộc là cái os4 này nó thế nào đây?
các mod và pro xài rồi thì cho a e ý kiến với!:-/

minhduc

Em cũng up 1 em 3G lên Os4 nhưng cứ vào cydia cài intallow la treo khơi động lại thì ăn táo.chạy lại mất mấy lần rồi chán ghê.

boymaxx

em vừa mới up con 3G lock firmware 3.1.2 lên 4.0 bản final chạy thấy rất OK.multitask thì chịu khó xài xong chương trình nào thì tắt hẳn nó đi là đỡ lag ngay thôi...

Status
Không mở trả lời sau này.