• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

krutoi

iPhone 4 bị ăn táo sau khi cài bộ gõ Việt Nam

Sau khi cài bộ gõ bàn phím Vietnam và phần mềm contact plus khởi động lại thì em iphone 4G ver 4.0 lock bị treo táo nhưng gọi đến vẫn đổ chuông bình thường.
Dùng itune và iphonebrowse truy cập vào xóa 2 app đó đi được nhưng vẫn bị ăn táo. Mở máy ra và lưu shsh 4.0.2 bằng umbrella vẫn được nhưng trước đây lại chưa lưu shsh 4.0.1 hay 4.0.

Nhờ các cao thủ giúp mình xử lý lỗi này với , mình định restore lại 4.0.1 nhưng file shsh 4.0.2 hôm qua lưu chắc ko restore đc ?
Có phương án xử lý nào khác không nhờ các cao thủ chỉ dùm....

Tksssssssssssssss:(

Zenki

Super V.I.P
iPhone 4 sử dụng iOS 4 đã có sẵn chức năng bàn phím tiếng Việt kiểu Telex rồi không biết bạn còn cài thêm làm gì!

Nếu mới sử dụng chưa nắm rõ thì trước cài ứng dụng nào trên Cydia nên xem xem nó đã tương thích cho iOS 4 chưa!

Nếu máy bạn đã JB ở 4.0.1 rồi thì có khả năng SHSH đã được lưu lại trên Server của Cydia, bạn làm theo hướng dẫn trong Topic này xem thử có xuống được không nhé!

http://www.pdaviet.net/showthread.p...iOS-4.0.2-xuống-4.0.1-không-cần-SHSH-(SAI-BÉT)

krutoi

Đã làm như bạn nhưng bị dính lỗi 3194 .... xử lý lỗi đó tiếp như nào Mod ơi ......?

Zenki

Super V.I.P
Đã làm như bạn nhưng bị dính lỗi 3194 .... xử lý lỗi đó tiếp như nào Mod ơi ......?

Nếu bị lỗi vậy thì chịu rồi, chưa có SHSH được lưu rồi! Nằm chờ vậy :(

cuquyen

IP4 restore 4.01 lỗi 1004 . Mình đã dùng Umbrella Kick device out of Recovery nhưng xài được một chút là may bị reset ??? Xin đươc ae chỉ giáo :-?

kuteopda bạn vào C:\Windows\System32\drivers\etc\ and locate “hosts” file. lấy file host ra ngoài detstop sau đó restore về v 4.01 là ok thôi ....... sau khi hoàn tất restore and jailbreak thì undo file host về chỗ cũ mình cũng bị như ban và làm như thế là ok yeh

httl

Hỏi cách lên IOS4 cho iphone 3gs new bootrom

Cho em hỏi hiện giờ có cách nào lên IOS4 cho 3gs lock new bootrom đã sử dụng spirit, nếu có xin hướng dẫn, em tìm trên forum hoài mà không thấy, cám ơn các bác trước.

Orbit

iPhone 4 bị mất sóng khi cài thêm LOGO các nhà mạng

Thưa các bác!

Con ip4 của em lúc trước bị carrier not available, em đã lỡ tay cài them cái logo 5 nhà mạng trên cydia. Giờ thì mỗi lần sạc pin xong là máy mất sóng, phải reset all seting thì mới có sóng, và làm mấy lần như vậy mới có carrier 7.0 và vào 3g được.

Xin hỏi các bác là có thể cài lại cái carrier góc được ko, vá có cách nào khắc phục hiện tượng bi mất sóng thường xuyên nhu trên ko a. Máy em chưa có shsh 401
Cám ơn các bác

AquaSta

Moderator
Bác cài đặt cái Logo 5 mạng của Việt Nam đó à? Thế sao bác không thử gỡ bỏ đi. Nếu reset thì có mất các logo đó không bác. Chắc hẳn không phải do cái đó vì trước đây em cài vài lần rùi không sao cả.
Bác nghĩ là do cài logo 5 mạng mà bị vậy thì vào Cydia gỡ bỏ nó đi
P/S: lần sau bác đặt tiêu đề cho đúng nội dung nhé

Orbit

Mình đã remove cái logo 5 mạng rồi, nhưng trong about vẫn báo là carrier not available. Ko thể vào 3g, thỉnh thoảng cũng bị mất sóng luôn

AquaSta

Moderator
Cái đó chỉ dành cho các iPhone 3GS OLD Bootroom thôi mà :D

Hiện tại 3GS New Bootroom muốn lên iOS 4 chỉ có nước lên 4.0.2 mà thôi!

Hic em quên :D Mới ngủ dậy mắt mũi làm sao ý.
New bootrom thì không dùng được Custom fw :|

denzo

Mình chỉ vì cục phưn logo 5 mạng đó mà đang ăn táo đây (cài lên mất luôn 3G và EDGE, mình hardreset lại thì ăn táo) :-ss SHSH thì có trên Cydia rồi nhưng chưa bít cách restore thế nào :-< Đang phải chờ iTunes nó down 4.0.2 về :((

xXxConVoiConxXx

tình hình là iphone 4 hay bị mấy vấn đề mất sóng đó , mỗi khi cài app mới vào rồi reboot máy là hay bị mất sóng . Chỉ cần tắt máy , roi turn on lên lại , sau đó thì reboot them 1 lần nữa , rồi Respring lại lần nửa , bảo đảm sẽ có sóng , nếu vẫn chưa có thì tiếp tục reboot . mình bị woa`i , mỗi lần mất sóng là mình điều làm như vậy để có sóng lại . Nhiều lúc đang xài full signal , reboot lại mất hết signal , rồi làm như trên thì sẽ có sóng.

vipboy_9x

Moderator
Mình chỉ vì cục phưn logo 5 mạng đó mà đang ăn táo đây (cài lên mất luôn 3G và EDGE, mình hardreset lại thì ăn táo) :-ss SHSH thì có trên Cydia rồi nhưng chưa bít cách restore thế nào :-< Đang phải chờ iTunes nó down 4.0.2 về :((
có shsh rùi thì vào đây tham khảo cách làm để biết cách restore có lưu shsh.

thanhtung249

Giúp đỡ về iPhone 3GS iOS 4 không thể kết nối với 3G

Tình hình là trước đây em vẫn vào 3g ngon lành.Nhưng từ hôm lên os4 thì không vào được 3g của vina nữa.Đặc biệt là dùng sim viettel thì lại được.Lúc đấy nó còn hiện viettel ở nhà cung cấp.Bi giờ sau khi em vào đặt lại cài đặt mạng thì không thể vào được 3g bất kì mạng nào nữa.Em mua hàng world do vinaphone cung cấp.Giúp em đỡ phải mang đi bảo hành ạ.Hix.

Thanks anh chị!

denzo

Lỗi (3194) là lỗi thiếu File shsh,hoặc Sai File Host chưa đổi.thử chép File host này vào Tiến hành restore lại nhé.

Cám ơn bạn nhưng tình hình là thiếu file SHSH vì mình có nhớ ấn nhầm vào cái I hate gì gì đó khi vào trang Jailbreakme.com nên nó không lưu 4.0.1 cho mình. Nhưng thôi không sao máy của mình bản World. Tạm thời bỏ tiền mua ít Gift card để múc mấy cái phần mềm mình hay dùng trước trong khi chờ tool cho 4.1 ra.

PS: Bạn nào dùng iOS4 thì đừng cài cái Logo 5 mạng vào không là toi đó :D