• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

kuteopda

IP4 restore 4.01 lỗi 1004 xin giúp !!!

IP4 restore 4.01 lỗi 1004 . Mình đã dùng Umbrella Kick device out of Recovery nhưng xài được một chút là may bị reset ??? Xin đươc ae chỉ giáo :-?

Zenki

Super V.I.P
IP4 restore 4.01 lỗi 1004 . Mình đã dùng Umbrella Kick device out of Recovery nhưng xài được một chút là may bị reset ??? Xin đươc ae chỉ giáo :-?

Bây giờ Restore là phải Update lên 4.0.2 luôn chứ đâu còn Restore lại 4.0.1 được nữa bạn!

vipboy_9x

Moderator

Mình có lưu shsh 4.01 mà bạn .
vậy bạn thử restore lại thử xem cói có khả quan hơn không?lỗi (1004) khi restore là bạn đã thành công rùi đấy.dùng umbrella Kick device out of Recovery giống như bạn đã làm ở trên hoặc có thể dùng IREB để vượt recovery Mod.

tokyojp09

Khắc phục lỗi treo máy iphone 3GS 4.01

Chào a em. Mình vừa unlocked iphone 3GS của mình xong, dùng được 2 ngày, lỡ tay cài đặt và xóa gì gì đó không biết, nhg bây giờ máy không vào đc phonebook và Messenger SMS, và hay bị treo máy. Khởi động lại phải tháo sim ra mới được, nếu không thì máy vẫn treo. Thỉnh thoảng máy báo lỗi là springboard crashed nên máy chạy về safe mode, phải khởi động lại. Mình không biết làm thế nào cả, đang hoang mang quá, mong các pro giúp mình khắc phục với. Con này trước kia mình mua bên Nhật, dùng rất tốt, unlock lúc đầu cũng ok, chỉ tội máy mó linh tinh bây giờ chẳng biết sao cả. Giúp mình với nhé. Cảm ơn anh em nhiều.

qweasd2008

nếu lưu shsh thì kết nối host rồi vào itunes restore lại FW 4.01 sau đó jaibreakme lại xem sao .
topic hướng dẫn ở trên chú ý .

juses80

Mọi việc rất là đơn gian vì apple vần còn cho lấy SHSH (FW 4.0.1 hôm qua tôi còn lưu bình thường)

vipboy_9x

Moderator
Mọi việc rất là đơn gian vì apple vần còn cho lấy SHSH (FW 4.0.1 hôm qua tôi còn lưu bình thường)
chắc bạn chỉ lấy được shsh của cydia không quá cái quan trong là bạn có lấy được của Apple không kìa.lấy như thế cũng như không mà thui:|

Chào a em. Mình vừa unlocked iphone 3GS của mình xong, dùng được 2 ngày, lỡ tay cài đặt và xóa gì gì đó không biết, nhg bây giờ máy không vào đc phonebook và Messenger SMS, và hay bị treo máy. Khởi động lại phải tháo sim ra mới được, nếu không thì máy vẫn treo. Thỉnh thoảng máy báo lỗi là springboard crashed nên máy chạy về safe mode, phải khởi động lại. Mình không biết làm thế nào cả, đang hoang mang quá, mong các pro giúp mình khắc phục với. Con này trước kia mình mua bên Nhật, dùng rất tốt, unlock lúc đầu cũng ok, chỉ tội máy mó linh tinh bây giờ chẳng biết sao cả. Giúp mình với nhé. Cảm ơn anh em nhiều.
máy Bạn bị tình trạng hay bị Safe Mode là do bạn cài những ứng dụng từ cydia mà không tương thích thì sẽ bị như thế.
bạn thử vào cydia gỡ những ứng dụng không cần thiết ra.
còn không thì bạn có thể Dùng iphone PC suite để fix lỗi nó sẽ xóa hết ứng dụng chạy trên nền Mobile substrate.

juses80

máy Bạn bị tình trạng hay bị Safe Mode là do bạn cài những ứng dụng từ cydia mà không tương thích thì sẽ bị như thế.
bạn thử vào cydia gỡ những ứng dụng không cần thiết ra.
còn không thì bạn có thể Dùng iphone PC suite để fix lỗi nó sẽ xóa hết ứng dụng chạy trên nền Mobile substrate.
[/QUOTE]

Chủ thớt cứ làm thử như cách của vipboy_9x rồi cho kết qua nha. cách vài bữa tôi cũng gặp 3 cây bị như vậy gỡ hết những app khách cài thêm mà vẫn lỗi, bực mình quá restore lại là mau nhất.

kuteopda

vậy bạn thử restore lại thử xem cói có khả quan hơn không?lỗi (1004) khi restore là bạn đã thành công rùi đấy.dùng umbrella Kick device out of Recovery giống như bạn đã làm ở trên hoặc có thể dùng IREB để vượt recovery Mod.

Mình đã làm lại rồi nhưng vẫn vậy bạn ah . Xài được khoảng 5 phút là máy khởi động lại :-(

tokyojp09

bạn ơi, dùng iphone PC suite để fix lỗi là làm nhw thế nào, mình gà vịt món này lắm. Giúp mình chi tiết từng bước đi nhé,đang tiếc ngẩn ngơ và đau đầu với con IP của mình quá.

lethang262

Mình thử vào roài nhưng mà đến bước nhập pass vào là thoai chả ra như hướng dẫn

gap113

Help Iphone 3gs lock restore 4.0.1 phần active báo gọi khẩn cấp

mình vừa mới restore lại máy 3gs Lock New Boot room restore phiên bản os 4.0.1 mình đã gắn sim AT&T vô để active nhưng ở màn hình nó báo kết nối Itune gọi khẩn cấp mà không biết làm thế nào.:((

qweasd2008

bật itunes lên rồi kết nối iphone vào xem sao
nếu ko đc thì restore lại bản 4.01 khác , có thể bản vừa làm bị lỗi

vipboy_9x

Moderator
mình vừa mới restore lại máy 3gs Lock New Boot room restore phiên bản os 4.0.1 mình đã gắn sim AT&T vô để active nhưng ở màn hình nó báo kết nối Itune gọi khẩn cấp mà không biết làm thế nào.:((
Bạn bật Itune lên,cấm sim nhà Mạng vào Máy,yêu cầu kết nối mạng đợi một lúc Itune sẽ active ra cho bạn thui.

hungdqk

bác nào biết ở hà nội chỗ nào bán sim active tất cả các mạng cho iphone ko ạ. Hoặc sim optus của úc cũng được