• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

AnhPheCT

Chào các bạn , hiện máy mình IP 3gs lock, đang dùng version 4.0.1(8A306)

mình đã lưu SHSH (file nó ghi thế này: 563614674316-iPhone2,1-4.0.1.shsh)

Mình muốn nâng cấp bản FW mới 4.3.3, mình phải làm những bước nào? Các bạn có thể tư vấn giúp mình cách thực hiện.
Chúc các bạn sức khỏe. Chân thành cảm ơn!

3Gs muốn restore FW 4.3.3 cần SHSH 4.3.3. Bạn chỉ có SHSH 4.0.1 thì ko thể lên được FW 4.3.3. Bạn nên dùng TU 5.00.10 lấy thử SHSH xem sẽ nhìn thấy hết SHSH đã lưu được!

haithanhpham

3G lock lỗi khi restore

em có IP 3G lock của đứa bạn bị treo táo. Em đã đưa về DFU mode để up FW gốc 3.1.3 sau đó unlock xong thì không có sóng. Nên tiếp tục đưa về DFU up FW 3.1.3 custom nhưng bị lỗi 14. còn bi giờ thử hết cách đều ra lỗi 14 và một số ít lỗi khác(dùng FW gốc 3.1.3, 3.1.2, custom 3.1.3). Bác nào giúp em với o. Lần đầu vọc up IP trước giờ em toàn chơi Window mobile và AD ko ah

AquaSta

Moderator
bạn nên xác định iPhone là máy Quốc Tế hay máy khóa mạng. Có thể máy đó là Quốc Tế, nhưng bạn lại coi là bản khóa mạng. Bạn hackactive và cài unlock thì có thể là ko được.
Hoặc nếu máy bạn là bản lock đã nâng baseband lên cao hơn 5.13.04 thì không thể unlock bằng ultrasn0w được, bạn phải nâng baseband lên 6.15.00 rồi hãy unlock
Bạn nên restore firmware 3.1.3 gốc, sau đó cắm máy vào để iTunes kích hoạt xem có được ko? Nếu active được sẽ có sóng luôn là máy QT, còn không thì là máy Lock

haithanhpham

da máy khoá mạng ah. có điều giờ em không restore firmware 3.1.3 ah vì nó cứ báo lổi 14 thoi ah. còn baseband dưới 5.13.04 ah

AquaSta

Moderator
da máy khoá mạng ah. có điều giờ em không restore firmware 3.1.3 ah vì nó cứ báo lổi 14 thoi ah. còn baseband dưới 5.13.04 ah
Lỗi 14 mình không chắc nhưng bạn thử cắm cổng USB khác, tắt các chương trình firewall, hoặc đổi máy tính khác. Nếu baseband nhỏ hơn hoặc bằng 5.13.04 thì khi unlock bạn chú ý tìm redsn0w phù hợp, tốt nhất là unlock từ Cydia hoặc phiên bản >= 1.2

SymbianVIP

Mọi người ơi em đang dùng os 4.0.1 mới up lên để xài ola mà sao thấy hao pin quá ak, ai có cách khắc phục chỉ e với. E xin thanks

HTC_VUTHANH

Moderator
Ip 3G bác ơi, hjx mới game tí xíu mà hơn 10% pin ra đi, ai có cách khách phục ko
3G nếu muốn pin tốt + nhanh thì chỉ có quay về fw 3.1.3 thui hoặc muốn giao diện diên của IOS4 + pin cũng ổn ổn thì lên dùng cfw 4.2.1(pv001) của SM Tinh_la_Gi là ok nhất