• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

vipboy_9x

Moderator
Máy em vẫn nghe gọi sim Vina hay Viettel đều được mới lạ. Chính vì em không hiểu tại sao mọi người bào máy em là máy lock và không unlock được (trong khi em nghe gọi được bình thường) nên em không dám đụng vô. Em tra thì ra như vầy:

Xuất xứ USA-Lock
SX tuần thứ 27/2009
Mất GPS động là sao bác?
Em mua máy củ, nó đã như vậy từ lúc mua nên em không biết thực hư thế nào, mong bác giúp. Cảm ơn bác!
với BB như trên là máy bạn là World nhưng với modem LL là hàng lock xuất sứ từ mỹ.
Cách tốt nhất nếu ko biết máy lock hay world là bạn restore bằng FW custom để có giữ bb của bạn không được nâng lên.
Mất GPS là chức năng định Vụ GPS không dùng được nữa khi update BB này lên (06.16.00).

ATOM

Cuối cùng mình đã tìm được lý do!
Tại khi JB chạy redsn0w_win_0.9.6rc18 mình chon FW 4.3.3 nên shsh 4.3.3
hôm nay mới khui 1 IP4 khác cung FW4.3.1 khi chạy redsn0w_win_0.9.6rc18 mình chọn FW 4.3 thì shsh 4.3.1.
Cám ơn các cao thủ đã quan tâm !!!!!!!!!!!!

bstien

iPhone 4, FW 4.3.5 chỉ mình jaibreak với

Mình mới tậu con iPhone4 bản quốc tế FW 4.3.5, xin chỉ giúp mình cách jaibreak, cảm ơn nhiều

HTC_VUTHANH

Moderator
Mình mới tậu con iPhone4 bản quốc tế FW 4.3.5, xin chỉ giúp mình cách jaibreak, cảm ơn nhiều
iPhone 4 Ver 4.3.5 có thể tethered jailbreak bằng redsn0w 0.9.8b4

Mở Redsn0w 0.9.8b4 đã download, nhấn “Browse” và lựa chọn bản iOS 4.3.4
Khi đã Jailbreak xong, Redsn0w ,Reboot lại Chạy Redsn0w lần nữa chọn ô “Just boot tethered right now”. và nhấn “Next”. ok
Máy bạn đã được Jailbreak với phiên bản hiện tại iOS 4.3.5

haidaicayk

iPhone 4 Ver 4.3.5 có thể tethered jailbreak bằng redsn0w 0.9.8b4

Mở Redsn0w 0.9.8b4 đã download, nhấn “Browse” và lựa chọn bản iOS 4.3.4
Khi đã Jailbreak xong, Redsn0w ,Reboot lại Chạy Redsn0w lần nữa chọn ô “Just boot tethered right now”. và nhấn “Next”. ok
Máy bạn đã được Jailbreak với phiên bản hiện tại iOS 4.3.5

Máy mình vẫn đang dùng ver 4.3.3 vậy thì phải up lên 4.3.5 rùi JB như bạn là được phải không?? Có cần phải chú ý j nữa không?? Thêm nữa là ver 4.3.5 có vấn đề j phàn nàn không bác hè?? Thanks

Son_Nguyen

Máy mình vẫn đang dùng ver 4.3.3 vậy thì phải up lên 4.3.5 rùi JB như bạn là được phải không?? Có cần phải chú ý j nữa không??
4.3.5 hiện giờ JB chưa toàn diện đâu nên đừng lên vội bạn ơi. Đang chạy 4.3.3 thì cứ để đấy đã.

tommynguyen1961

Máy mình vẫn đang dùng ver 4.3.3 vậy thì phải up lên 4.3.5 rùi JB như bạn là được phải không?? Có cần phải chú ý j nữa không?? Thêm nữa là ver 4.3.5 có vấn đề j phàn nàn không bác hè?? Thanks

fw 4.3.3 sử dụng jailbreakme là quá ok lên 4.3.4 hay 4.3.5 bây giờ là bị ăn thơm ngay.

thanhthuy292001

Cấp cứu SOS 5.0 beta 4 không active !!!

máy của mình là iphone4 vừa nâng lên 5.0 mình cài xong nó hiện biểu tượng cydia nhưng toàn la màu trăng khi nhấp vào thì nháy 1 cái lai bi văng ra. bây giờ mình muốn restone lại và để cài lại nhưng trên itune không hiển thị restone nữa mà trên mặt iphone hiển thị 2 dòng : it may take up to three minutes to activate your iphone, và this device is not registered as part of the iphone Developer , Program.#br#####br####if you are a member of the Program, please register your device in the @url@@
mình đã register xong nhưng không làm gì được :
trên itune hiển thị : we are unable to complete your activation
bây giờ phải làm sao để restone lại đây các bác ?
:((

tuancafe

help! ipod tuoch 4

xin anh em giúp đỡ ,ipod tuoch có hiện hình ổ khoá gần biểu tượng pin,mình vào cydia thì được, nhưng kg đao gì đc. Mong đc giúp đỡ.Cảm ơn nhiều

Taki7610

Unlock_GSM
Bạn nhấn nút home 2 lần sau đó kéo về phía bên phải sẽ có biểu tượng kế bên máy ipod nhấn vào đó sẽ mở khóa nhé .

thangna

Vấn Đề Về Loa Ngoài Của Ip 4

các bro cho mình hỏi sao tự dưng cái loa ngoài dưới đít của Ip4 nghe rất nhỏ, mình đã thử so sánh với các máy khác, nghe bé hơn hẳn kể cả so với ip3 lẫn 3gs. ai có cao kiến gì giúp mình với, chằng muốn ra thợ mở máy đâu :(

AnhPheCT

Phải nhờ người nào có Acc Deverloper trả phí nhờ Add UDID thôi. Bạn mới Active vào dc springboard.

thanhthuy292001

có bạn nào cấp cứu hộ mình không ! xin cảm ơn , mình đang cố gắng tìm cách đây nhưng vẫn chưa được ! hu hu

AquaSta

Moderator
Máy của bạn nếu đã đăng ký UDID và nếu là bản Locked thì cần phải có sim nhà mạng để active.Hình như bạn nói thấy b.tượng cyia trắng nghĩa là đã vào dc springboard. Cần dùng redsn0w để chạy boot tethered để Cdia hiện biểu tượng và vào dc. Muốn restore lại thì đưa về DFU hoặc Recovery để itunes nhận

giangvungtau

mình dùng IOS 4.3.2 vậy mà giờ vào cydia có luôn 4.3.3,4.3.4 và 4.3.5 luôn.chẳng đụng chạm gì đến redsn0w_win_0.9.6rc18

giangvungtau

Cydia tự update cho đấy Redsnow không liên quan gì hết
trước giờ mình cứ tưởng là khi mình nâng lên FW mới thì trong cydia mới hiện lên chứ.cũng may,lỡ ai ko biết nhìn vào tưởng có lưu SHSH rồi restore là tiu luôn

haonam77

nhờ giúp đỡ up lên 4.3.3

Chào các bạn , hiện máy mình IP 3gs lock, đang dùng version 4.0.1(8A306)
Model: MC135LL
Serial number: 85943UZH3NP
IMEI 012031009714420
Model firmware: 05.13.04
mình đã lưu SHSH (file nó ghi thế này: 563614674316-iPhone2,1-4.0.1.shsh)

Mình muốn nâng cấp bản FW mới 4.3.3, mình phải làm những bước nào? Các bạn có thể tư vấn giúp mình cách thực hiện.
Chúc các bạn sức khỏe. Chân thành cảm ơn!