• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

TatDat_Canon

cũng đúng cách này cầu kỳ thật, thà up lại IOS còn hơn làm thế này, tuy nhiên muốn nghiên cứu thêm các thành phần của IOS như dổi hình icon, biết dường dẫn các file quan trong thì tham khảo cách này cũng ok lắm.

ATOM

Fw 4.3.1 lưu shsh lại 4.3.3

Các cao thủ cho mình hỏi:
IP4 4.3.1 sau khi JB bằng redsn0w_win_0.9.6rc18 thì thấy trong cydia báo lưu shsh 4.3.3
mình thử dùng cách khác ishsh mặc dù thấy FW 4.3.1 nhưng cũng chỉ lưu được shsh 4.3.3
Bác nào giải thich giúp mình với !!!!

HTC_VUTHANH

Moderator
Các cao thủ cho mình hỏi:
IP4 4.3.1 sau khi JB bằng redsn0w_win_0.9.6rc18 thì thấy trong cydia báo lưu shsh 4.3.3
mình thử dùng cách khác ishsh mặc dù thấy FW 4.3.1 nhưng cũng chỉ lưu được shsh 4.3.3
Bác nào giải thich giúp mình với !!!!
bạn thấy shsh 4.3.3 là bởi vì trước đó bạn đã lưu shsh đó zùi lên trong cydia báo lưu shsh 4.3.3.còn các shsh < 4.3.3 trước đó bạn hok lưu thì bây giờ apple đã khóa ko cho lưu nữa lên bạn ko thể lưu đc nữa.Bây giờ bạn dùng TinyUmbrella bản mới nhất để lưu shsh 4.3.4(không biết có lưu đc shsh của IOS 5 Beta ko nữa)

ducthang

Khả năng chắc chăn chưa đủ để làm những việc trên khuyên ban nên up lại FW cho ổn định

clever_bug

Khả năng chắc chăn chưa đủ để làm những việc trên khuyên ban nên up lại FW cho ổn định

Up FW thì chắc chắn ngon hơn rồi! Vì cách mình làm ở trên chỉ khôi phục các app mặc định, vẫn còn rủi ro là còn mất các app khác mà mình ko biết! Nhưng dù sao thì cũng tạm ổn rồi, sau này có lỗi gì thì up FW cũng được!

tranhieubn

Cài đặt Jailbreak nhưng bị lỗi?

máy của mình là iphone4 4.3.4 máy của hàn quốc 3gs khi mình cài xong nó hiện biểu tượng cydia nhưng toàn la màu trăng khi nhấp vào thì nháy 1 cái lai bi văng ra.làm sao bây giờ các bạn oy

AquaSta

Moderator
Bạn mở redsn0w 0.9.8b3 browse đến fw 4.3.4 rồi tiếp tục chọn Just boot tethered right now

ATOM

bạn thấy shsh 4.3.3 là bởi vì trước đó bạn đã lưu shsh đó zùi lên trong cydia báo lưu shsh 4.3.3.còn các shsh < 4.3.3 trước đó bạn hok lưu thì bây giờ apple đã khóa ko cho lưu nữa lên bạn ko thể lưu đc nữa.Bây giờ bạn dùng TinyUmbrella bản mới nhất để lưu shsh 4.3.4(không biết có lưu đc shsh của IOS 5 Beta ko nữa)

Vấn đề ở đây là máy mới tinh, vừa khui hộp, FW 4.3.1 mình chạy redsn0w_win_0.9.6rc18 xong đã thấy cydia báo lưu shsh 4.3.3
trong khi máy vẫn hiện FW 4.3.1
dĩ nhiên mình hiểu shsh 4.3.3 rồi thì ko thể lưu <4.3.3 được nữa.

TatDat_Canon

Vậy là máy của bạn trước đó đã được sử dụng và jailbreak sau đó lưu shsh trên cydia rồi, chuyện mua mới trong hộp có thể là máy bạn được bỏ lại vào hộp đóng seal lại thôi.

TatDat_Canon

máy của mình là iphone4 4.3.4 máy của hàn quốc 3gs khi mình cài xong nó hiện biểu tượng cydia nhưng toàn la màu trăng khi nhấp vào thì nháy 1 cái lai bi văng ra.làm sao bây giờ các bạn oy

sao ban đầu là ip4, rồi lại 3gs vậy bạn???

Hiện tại ioS 4.3.4 chưa JB toàn diện được bạn gặp lỗi là phải rồi làm lại như cách của MOD chỉ là OK. Kiếm cách hạ xuống 4.3.3 đi ( xem có shsh file của 4.3.3 ko?)

ATOM

Vậy là máy của bạn trước đó đã được sử dụng và jailbreak sau đó lưu shsh trên cydia rồi, chuyện mua mới trong hộp có thể là máy bạn được bỏ lại vào hộp đóng seal lại thôi.

Theo cách lý giải cua bạn cung có lý!
Nhưng đây mình mua máy của chính cửa hàng của Apple, nên mới khó hiểu.

AquaSta

Moderator

Bác mua ở đâu Apple Store, nhà mạng hay ở cửa hàng bán bình thường. Mình cũng gặp kiểu như bác rồi, có một ông cũng bảo là mua mới đét, mình jb xong thì thấy cydia báo chỉ có SHSH 4.1 và 4.3.3 thì kết luận ngay con đó đã mở ra rồi đóng lại seal

TatDat_Canon

Có thể giải thích vấn của bạn theo mình hiểu như thế này.

1. Nếu bạn JB 4.3.1 vào cydia mà thấy liền shsh file của 4.3.3 trong khi chưa thực hiện thao tác gì khác, thì chắc chắn máy bạn đã được sử dụng rồi.

2. Có thể bạn JB xong tab vào dòng "make lifè easy..." (hehe lâu quá quên mất dòng này ra sao rồi). Rồi vào cydia lần 2 bạn sẽ thấy shsh của 4.3.3, nếu vậy có tể nói bạn đã là người đâu tiên JB "phá trinh" em nó rồi :D

TruongHan

Super V.I.P
Có thể giải thích vấn của bạn theo mình hiểu như thế này.

1. Nếu bạn JB 4.3.1 vào cydia mà thấy liền shsh file của 4.3.3 trong khi chưa thực hiện thao tác gì khác, thì chắc chắn máy bạn đã được sử dụng rồi.

2. Có thể bạn JB xong tab vào dòng "make lifè easy..." (hehe lâu quá quên mất dòng này ra sao rồi). Rồi vào cydia lần 2 bạn sẽ thấy shsh của 4.3.3, nếu vậy có tể nói bạn đã là người đâu tiên JB "phá trinh" em nó rồi :D

Theo mình nhớ thì nếu bây giờ JB máy vào Cydia sẽ không còn "Make my life easier" nữa.Đã JB nhiều cây IP4 khui hộp và không thấy trên Cydia nữa

chào các bác , em có con 3g W bị hỏng wifi mới làm wifi lại nhưng máy em hồi trước model khác bây giờ thợ làm lại thì model khác và modem firmware là 06.15.00 , em về chạy lại ios4.2.1 góc thì bị lỗi 105 và bị dín cáp , có bác nào biết cách khắc phục lại bản góc không xin hướng dẫn cho em với cảm ơn các bác nhiều.

yangminchoo

Máy em là 3GS. Hiện đang chạy FW 4.1, BB là 05.15.04, do máy bắt tín hiệu GPS kém quá nên em định restore lại. Có bác khuyên em là chưa có tool unlock cho 05.15.04 nên đừng restore. Vậy em có nên restore không?

AnhPheCT

Máy em là 3GS. Hiện đang chạy FW 4.1, BB là 05.15.04, do máy bắt tín hiệu GPS kém quá nên em định restore lại. Có bác khuyên em là chưa có tool unlock cho 05.15.04 nên đừng restore. Vậy em có nên restore không?

Với BB = 05.15.05 nếu 3Gs là World thì vô tư, nếu là Lock thì chưa có Tools Unlock. Bạn đang ở FW 4.1 vẫn chưa Unlock được mà! Nếu GPS chậm thì restore FW khác. Nếu muốn Unlock thì nâng lên BB iPad (Mất luôn GPS động). Máy của Bạn nghe Nhạc chơi Games à???

yangminchoo

Với BB = 05.15.05 nếu 3Gs là World thì vô tư, nếu là Lock thì chưa có Tools Unlock. Bạn đang ở FW 4.1 vẫn chưa Unlock được mà! Nếu GPS chậm thì restore FW khác. Nếu muốn Unlock thì nâng lên BB iPad (Mất luôn GPS động). Máy của Bạn nghe Nhạc chơi Games à???
Máy em vẫn nghe gọi sim Vina hay Viettel đều được mới lạ. Chính vì em không hiểu tại sao mọi người bào máy em là máy lock và không unlock được (trong khi em nghe gọi được bình thường) nên em không dám đụng vô. Em tra thì ra như vầy:

Xuất xứ USA-Lock
SX tuần thứ 27/2009
Mất GPS động là sao bác?
Em mua máy củ, nó đã như vậy từ lúc mua nên em không biết thực hư thế nào, mong bác giúp. Cảm ơn bác!