• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

Mr_Tommy

em bị ăn táo bây giờ đưa máy vào chế độ DFU rồi làm thế nào nữa để có thể giữ nguyên fm 4.0.1 đc ko ạ??

NgocHoan

Các bạn giúp mình chiếc iphone 3gs fw 4.0.1 này nhé !
mình không hiểu tại sao lại bị mất chế độ gõ tiếng việt chứ , mình không cài thêm bất cứ phần mềm gì cả chỉ update có 3 phần mềm đó là : dowload manager ,iFile và yxflash chỉ có vậy thôi . mình đã Risets lại máy rồi , phần kyboards để 2 chế độ English và Vietnammese .

Các bạn giúp mình với nhe ! Thanks nhiều ...

adriankaka

Camera của Iphone 4 bị lỗi?

Em vừa mua một chú IP4 16G về. Ngay lập tức thử camera thì bị đơ. Không bật được. Khởi động lại xong bật lên dùng được nhưng liền bị khởi động lại. Bọn Viettel bảo là chưa nâng cấp firmware. Về nâng cấp lên 4.1 cũng không khác. Mọi người ai biết giúp em với. Em xin cảm ơn nhiều 8-|

pandamiss

em bị ăn táo bây giờ đưa máy vào chế độ DFU rồi làm thế nào nữa để có thể giữ nguyên fm 4.0.1 đc ko ạ??

muốn restore bạn phải down fw về thì mới shift+restore được. Nhưng quan trọng bạn đã có shsh4.0.1 chưa?

cutys_123

3GS lock 4.0 có nên lên 4.0.1 hay về 3.1.3??

Mình đang dùng con 3GS Lock fw 4.0, chạy thấy có vẻ ì ạch không mượt. Vậy cho hỏi có nên lên tiếp 4.0.1 (hoặc 4.1) hay downgrade về lại 3.1.3 chạy cho lành?? Nếu về lại 3.1.3 thì cách làm thế nào??
Nhờ các cao nhân chỉ giáo.!

Thank's

vipboy_9x

Moderator
Mình đang dùng con 3GS Lock fw 4.0, chạy thấy có vẻ ì ạch không mượt. Vậy cho hỏi có nên lên tiếp 4.0.1 (hoặc 4.1) hay downgrade về lại 3.1.3 chạy cho lành?? Nếu về lại 3.1.3 thì cách làm thế nào??

Thank's
Thứ nhất:
Máy bạn là Lock Lên 4.1 chưa unlock được Sẽ thành IPOD.
Thứ hai:
Nếu bạn muốn Downgrade thì điều đầu Tiên và quan trọng nhất là Bạn phải có lưu shsh của FW mà bạn muốn Hạ Suống.
Còn không có lưu SHSH thì Mình khuyên bạn Nên để vậy mà sài chờ Cho tới Khi có Tool JB+unlock mới thì Hả Làm nhé~

Zenki

Super V.I.P

Thank's

3GS của mình chạy 4.0.2 vẫn mượt như thường chứ có thấy ì ạch gì đâu! Cảm giác còn mượt hơn 3.1.3 ấy chứ!

pandamiss

Thank's
Còn cách nữa là bạn lên custom 4.1 nếu đủ 2 điều kiện :bootrom cũ và có sim gốc nhà mạng đi kèm ^^

manchike

Jailbreak Iphone 3GS 4.1

Mình lỡ update con Iphone 3GS lên 4.1 nên máy báo chưa Jailbreak, có bác nào biết cách Jaibreak không. Minh search trên mạng thì chỉ thấy Jailbreak iPhone 3G 4.1 iOS FW 05.14.02. Liệu cách này có thể làm cho Iphone 3GS được không. Máy tính chạy Window7. Nhờ các bác giúp với

giangharry

các bác cứu em với...hôm qua em cho con 3gs L cua em len 4.1 (mac dinh 4.0 và lưu shsh 3.1.3, 4.0, 4.0.1, 4.0.2, 4.1) nhưng sau khi lên không được 4.1 custom. máy em bị treo cáp. em dùng Blackrain cho em nó. sau đó em trở lại xài bình thường. nhưng lỡ tay vô Cydia cài spiwn2.nd(j do em ko nhớ). thế là 1 lúc sau máy em rơi vào tình trạng DFU (ko mở lên được). em có bỏ vào restore lại 4.0. (nó báo lỗi 3194) dưa sang cútom 4.0 (loi 1600). máy em jo lên không được và xuống không được. màn hình đen thui. cứu em với. sáng nay em cho em nó lên 4.1 gốc lun. chạy thấy màn hình có sáng. sau đó itune báo lỗi 28. không biết máy em bị bệnh j lun. cưu em với Mod và các chiến hữu ơi. Help me.....các bác có thể hướng dẫn giúp em với. hic hic

vipboy_9x

Moderator
các bác cứu em với...hôm qua em cho con 3gs L cua em len 4.1 (mac dinh 4.0 và lưu shsh 3.1.3, 4.0, 4.0.1, 4.0.2, 4.1) nhưng sau khi lên không được 4.1 custom. máy em bị treo cáp. em dùng Blackrain cho em nó. sau đó em trở lại xài bình thường. nhưng lỡ tay vô Cydia cài spiwn2.nd(j do em ko nhớ). thế là 1 lúc sau máy em rơi vào tình trạng DFU (ko mở lên được). em có bỏ vào restore lại 4.0. (nó báo lỗi 3194) dưa sang cútom 4.0 (loi 1600). máy em jo lên không được và xuống không được. màn hình đen thui. cứu em với. sáng nay em cho em nó lên 4.1 gốc lun. chạy thấy màn hình có sáng. sau đó itune báo lỗi 28. không biết máy em bị bệnh j lun. cưu em với Mod và các chiến hữu ơi. Help me.....các bác có thể hướng dẫn giúp em với. hic hic
Bạn cố Gắng đưa về DFU Và tiến Hành restore lại FW gốc nhé!Lỗi 28(Hư ram)

giangharry

anh oi. máy em nó nằm DFU từ hôm qua đến jo. bây jo muốn ra màn hình có cong cáp và cái dĩa ko đựoc, hĩ hĩc

pandamiss

newbootrom mà bạn dám chơi file đó trên cydia á? cảnh báo sẽ ra đi rồi mà. Giờ cắm sạc vào đi. rồi cố gắng thử lại về dfu. lỗi 1600 thì dùng irex fix nhé. có shsh thì bạn dùng tinyumbrella kết nối server rồi restore xem ?

mrnguyentla

Hiện nay mình đang dùng ipod touch 2g model MC phiên bản 4.0 (8A293), bây h thấy có update lên os 4.1. cho mình hỏi là lên fw 4.1 thì đã JB được cho dòng ipod 2g modem MC chưa ạ.

Zenki

Super V.I.P
Hiện nay mình đang dùng ipod touch 2g model MC phiên bản 4.0 (8A293), bây h thấy có update lên os 4.1. cho mình hỏi là lên fw 4.1 thì đã JB được cho dòng ipod 2g modem MC chưa ạ.

Hiện tại vẫn chưa có Tool nào hỗ trợ iPod Touch 2G MC Model cả bạn ah! Chờ vậy!

NTH08

Hiện tại vẫn chưa có Tool nào hỗ trợ iPod Touch 2G MC Model cả bạn ah! Chờ vậy!

Redsn0w có thể jailbreak iTouch 2G MC nhưng là tethered jailbreak. Nếu không thích thì phải chờ limera1n hoặc greenp0ison

kingq

UNLOCK iphone 3Gs 8Gb Ver. 4.1

Chào các bạn.
Hiện tại mình có 1 chú iphone 3Gs 8Gb Ver.4.1 mới xách từ CANADA về nhưng chưa unlock được. Nghe đâu là dòng 3Gs mới nhất sử dụng ver.4.1 . Bạn nào có thông tin gì thỉ vào đây chia sẻ nhé.
Xin cảm ơn.
TB: Hok biết khi nào mới unlock được. Mua cách đây 2 tuần rùi.

vipboy_9x

Moderator
Chào các bạn.
Hiện tại mình có 1 chú iphone 3Gs 8Gb Ver.4.1 mới xách từ CANADA về nhưng chưa unlock được. Nghe đâu là dòng 3Gs mới nhất sử dụng ver.4.1 . Bạn nào có thông tin gì thỉ vào đây chia sẻ nhé.
Xin cảm ơn.
TB: Hok biết khi nào mới unlock được. Mua cách đây 2 tuần rùi.
Hiện Tại thì chưa có thể UNLOCK được Và cũng chưa có thông Tin,thời gian nào Nói là Unlock được FW 4.1 hết.
Chờ đợi................