• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

Zenki

Super V.I.P
Mình đang dùng iphone 3gs 16gb bootroom mới, đang ở phiên bản 3.1.2(đã jailbreak bằng blackra1n rc2)mình dùng snowbreeze 2.0.2 để tạo fw custom 4.1 sau đó restore fw custom này, nếu để ở chế độ DFU thì sẽ gặp lỗi 1600, nếu để chế độ recovery thì sẽ gặp lỗi 1604(down các bản custom 4.1 trên diễn đàn để restore cũng gặp lỗi này)bạn nào biết cách fix lỗi này xin chỉ cho mình. cam ơn các bạn

3GS Bootroom mới thì làm gì Restore FW Custom được mà bạn làm với cách này! Giờ chỉ có Restore lên 4.1 rồi ngồi chờ thôi. Phải nghiên cứu kỹ trước khi làm chứ, đang ở 3.1.2 JB ngon lành!

pandamiss

Hỏi 1 câu gà quá ko biết mong các bro chỉ giáo. Mình mới lấy con 3Gs viettel new bootrom rồi T_T. Fw mặc định lúc đầu là 3.1.3 mình đã jailbreak bằng jailbreakme.com rùi . Giờ thì chỉ kịp lưu shsh 4.1 cho sau này thôi còn mấy bản 3x hay 4.0 và 4.0.1 thì ko lấy shsh được nữa rồi. Tất nhiên là muốn restore lại fw cũ thì phải có shsh. Nhưng giờ từ 3.1.3 mình restore lên 4.0 được ko? Vì 4.1 chưa jailbreak được lên chỉ nghe gọi thì chán chết

3GS Bootroom mới thì làm gì Restore FW Custom được mà bạn làm với cách này! Giờ chỉ có Restore lên 4.1 rồi ngồi chờ thôi. Phải nghiên cứu kỹ trước khi làm chứ, đang ở 3.1.2 JB ngon lành!

Hình như còn cách giải quyết là dùng tinyumbrella kick device out of recovery mode muh bác Zenki? Đỡ phải lên 4.1 mệt lắm

Last edited by a moderator:

LuonGThanGtk

mình muốn hỏi cho con touch 2 mình, chạy fw 4.0.2 đã JB, nhưng tự dưng toàn bị lệch giờ cứ cài lại thì lúc sau nó lại trôi thêm 2h, ko bít phải do fw ko hay do lỗi phần cứng, dù đã đưa về cài đặt ban đầu lúc sau vẫn vậy

Zenki

Super V.I.P
mình muốn hỏi cho con touch 2 mình, chạy fw 4.0.2 đã JB, nhưng tự dưng toàn bị lệch giờ cứ cài lại thì lúc sau nó lại trôi thêm 2h, ko bít phải do fw ko hay do lỗi phần cứng, dù đã đưa về cài đặt ban đầu lúc sau vẫn vậy

Bạn xem lại muối giờ cài đặt trong Settings, và giờ trên PC

NATANZ

iPhone 3GS, màn hình tự nhiên bị tối!

Các bạn có thể giúp mình được kô? iPhone 3Gs của mình tự nhiên bị tối, bị mờ đi như khi ta chọn Bỉghtness xuống thấp. Có ai bị tình trạng máy như vậy kô ạh? Không biết iPhone của em bị trục trặc gì hay là có chức năng nào làm tối màn hình mà em nhấn lộn phim tắt kô nữa. Help me plz! :(

AquaSta

Moderator
Kiểu này bạn nên restore lại thôi. Chuyện sáng, tối màn hình vẫn thường sảy ra vậy. iPhone 3Gs của mình cũng có lần bị sáng mãi không nghỉ, phải ấn nút Power thì nó mới tối. Mình từng làm con iPhone 2G cài Panorama vào ấn Power là đen sì không bao giờ sáng lên, gỡ bỏ đi là được. Chắc của bạn nó lại xung đột gì rồi

namy2k

Xin giúp về iphone 4 không di chuyển icon được

Em có 1 con iphone hàng Japan. đang dùng FW4.0 (8A293) 01.59.00 Máy có các vấn đề sau :
1/ Máy không tự động khóa phím được mà thay vào đó là vào màn hình giới thiệu Iphone 4 (như demo vậy). Tứ là chỉnh 1 phút khóa phím nó không khóa ma chuyển sang màn hình giới thiệu đó
2/ Khi giữ tay vào 1 icon bất kỳ nó ko rung lên để mình di chuyển nó được. giữ lâu thiệt lâu cũng không thấy gì. Chỉ khi mở thạnh đa nhiệm lên, giữ tay vào icon đang chạy mới rung và tắt ctrinh đang chạy. Giờ muốn xếp icon hay xóa ctrinh phải dùng itunes thôi

Zenki

Super V.I.P
Em có 1 con iphone hàng Japan. đang dùng FW4.0 (8A293) 01.59.00 Máy có các vấn đề sau :
1/ Máy không tự động khóa phím được mà thay vào đó là vào màn hình giới thiệu Iphone 4 (như demo vậy). Tứ là chỉnh 1 phút khóa phím nó không khóa ma chuyển sang màn hình giới thiệu đó
2/ Khi giữ tay vào 1 icon bất kỳ nó ko rung lên để mình di chuyển nó được. giữ lâu thiệt lâu cũng không thấy gì. Chỉ khi mở thạnh đa nhiệm lên, giữ tay vào icon đang chạy mới rung và tắt ctrinh đang chạy. Giờ muốn xếp icon hay xóa ctrinh phải dùng itunes thôi

Kiểu này chắc do đụng ứng dụng gì trong Cydia rồi, bây giờ Restore lại máy thì phải lên iOS mới hơn và chưa thể Jailbreak được. Nếu không thích dùng Jailbreak thì bạn Restore lại chắn chắn sẽ bình thường thôi.

namy2k

Kiểu này chắc do đụng ứng dụng gì trong Cydia rồi, bây giờ Restore lại máy thì phải lên iOS mới hơn và chưa thể Jailbreak được. Nếu không thích dùng Jailbreak thì bạn Restore lại chắn chắn sẽ bình thường thôi.
Hic vậy là không còn cách nào khác hả anh??? Đang ở FW 4.0 giờ restore lại 4.0 cũng không Jaibreak được hả

Tmolile

Hỏi về Jaibreak Iphone 4G

Các bác cho hỏi nhờ chút, đã có tool nào jaibreak cho Iphone 4G FW 4.1 chưa nhỉ?
Mình tìm mãi chỉ thấy tool Jaibreak FW 4.1 cho 3G, 3GS thôi

Bác nào biết chỉ giúp mình nhé!

quangtin3281

Jailbreak IP4 4.1 Basband 1.59???

Tình hình là em mua IP4 bên Mỹ về hôm 1/8 và đã Jailbreak qua www.jailbreakme.com \-/
Xài được vài tuần thì không biết em vọc thế nào nó bị ăn Táo X_X....em mày mò đủ cách vẫn không phục hồi được như cũ...nên đã up lên 4.1 nhưng Baseband vẫn là 1.59.=D>
Tuy nhiên hiện giờ máy em không có sóng điện thoại và Cydia,chỉ sử dụng như Ipod mà thôi.:((
Không biết có cách nào để làm cho máy có sóng lại không ạ?Mong các bro giúp đỡ.
Thành thật cảm ơn!=D>

hp_mylove

Tình hình là em mua IP4 bên Mỹ về hôm 1/8 và đã Jailbreak qua www.jailbreakme.com \-/
Xài được vài tuần thì không biết em vọc thế nào nó bị ăn Táo X_X....em mày mò đủ cách vẫn không phục hồi được như cũ...nên đã up lên 4.1 nhưng Baseband vẫn là 1.59.=D>
Tuy nhiên hiện giờ máy em không có sóng điện thoại và Cydia,chỉ sử dụng như Ipod mà thôi.:((
Không biết có cách nào để làm cho máy có sóng lại không ạ?Mong các bro giúp đỡ.
Thành thật cảm ơn!=D>

Trời lạnh rồi,nằm ôm iPod ngủ cho ấm.Giữa đông là lại có sóng thôi.

soma113

iphone4 hết pin bi treo ở chế độ dfu

tình hình ông anh có con ip4 để hết pin cắm sạc ko được . khi cắm vô máy hiện chế độ dfu. giờ kẹt như vay luôn ai biết khác phục chỉ em với . nếu được cho em xin số đt hoăc yahoo để tiện liên lạc . thank trước :((

vipboy_9x

Moderator
tình hình ông anh có con ip4 để hết pin cắm sạc ko được . khi cắm vô máy hiện chế độ dfu. giờ kẹt như vay luôn ai biết khác phục chỉ em với . nếu được cho em xin số đt hoăc yahoo để tiện liên lạc . thank trước :((
hết Pin cắm sạc vào có báo Tín hiệu sạc không?.Nếu thấy sạc trong thời mà không thấy lên thì bạn có thể Bấm tắt nguồn và bắt đầu cắm sạc lại.
Lưu ý nhé! cái này Mình gặp Nhiều trường Hợp này nhiều lắm.
Đối với 3GS/4G tuyệt đối cẩn thận với sạc lô nhé!
Bỏ Máy sạc Qua đêm khi mở mấy lên thì thấy Hiện chế độ active chỉ Qua dấu ! thì thấy Ime,ICID No hết là biết rùi nhé! (máy bạn đã bị mất Ime.phải Làm phần cứng :ar!

vihoang87

máy của vợ mình cũng vậy!chả hiểu tại sao nữa,mà từ lúc bị trở đi thì xạc pin ko bao giờ đầy,dù là xạc cả đêm

betheone123

hết Pin cắm sạc vào có báo Tín hiệu sạc không?.Nếu thấy sạc trong thời mà không thấy lên thì bạn có thể Bấm tắt nguồn và bắt đầu cắm sạc lại.
Lưu ý nhé! cái này Mình gặp Nhiều trường Hợp này nhiều lắm.
Đối với 3GS/4G tuyệt đối cẩn thận với sạc lô nhé!
Bỏ Máy sạc Qua đêm khi mở mấy lên thì thấy Hiện chế độ active chỉ Qua dấu ! thì thấy Ime,ICID No hết là biết rùi nhé! (máy bạn đã bị mất Ime.phải Làm phần cứng Click here to enlarge

Nghĩa là nếu hư cục sạc thì phãi kiếm mua cục sạc zin hả A? xài sạc lô là bị hư máy à A??