• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

tuanminh_outbound

Rắc rối Windows Media Player...

Con HTC Imagio của em có 2 vấn đề liên quan khi dùng Widnows Media Player:

1. Khi mở nhạc MP3 nó chỉ phát đúng 1 bài hát mà mình chọn, hết bài thì không nghe được bài kế tiếp (em copy rất nhiều nhạc MP3 trong thẻ nhớ).
2. Mở file video (Mp4, 3GP...) trong Windows Media Player rất lâu (chờ phải đến cả 1-2 phút mới mở xong và cho xem), em cũng đã thử mở trong Images & Video nhưng vẫn thế.

Túm lại em rất không hài lòng với chức năng nhạc và video, vậy có phần mềm hay cách nào khác tốt hơn không ???

vinken

1. nghe bằng phần Music trên thanh trượt ở màn hình Today ý, nó tự load nhạc trong thẻ nhớ luôn
2. dùng CorePlayer chạy ngon các file video (TCPMP không chơi được trên Imagio)

anhbida

làm thế nào để cài nhận báo cáo tin nhắn vậy mấy bác?Và tắt âm khi bấm bàn phím và khi bấm vào voicemail

chinmuoichin

Hình như bạn mở bằng cách kích vào file nhạc à ?
Bạn phải mở menu - libery - update libery để Winmedia load tất cả các file nhạc và video trên máy bạn vào thư viện media .
Khi mở thì mở libery kích 1 file trên đó .

Chơi video trên WM lúc mở hơi chậm , mình dùng PM HDconverter bác Quang đã post để covert phim xem toàn màn hình rất nét không phải cài thêm PM xem phim nào cả .

http://rapidshare.com/files/192808908/Encoder_HD__1_21.rar

HungSanity

Bác ơi, link của bác ko down đc :(
mà có phần mềm nào đọc mấy file avi chuẩn ko? chứ ngồi convert mất công quá :(

DHL

Imagio của em mấy hôm nay k hiểu sao cứ tự động chuyển ngày , giờ về múi 1 London, Dublin . Em đổi về Bangkok, Hà nội nhưng chỉ 1 lúc lại tự chuyển về . Em k cài thêm phần mềm mới nào ạ ! ?????

vlp

Sao mình dùng cài soft trên marketplace thì nó cứ tự động cài vô Device mà ko phải là thẻ nhớ nhỉ ? Có ai biết cấu hình lại trong registry để nó tự cài vô thẻ nhớ ko ?

HungSanity

Vấn đề về rung, lắc để chuyển bài, khóa máy hay nghe cuộc gọi.

Mình đang cần tìm phần mềm này cho Imagio nhưng chưa tìm đc cái nào thích hợp
Hôm trước có tải phần mềm của bác gì giới thiệu bên tôpic các phần mềm cho Imagio nhưng ko sử dụng đc. Bác nào có thì share với. Thanks !

htorancel

ROM Ship thì bao giờ cũng như vậy bạn à máy chạy rất hao RAM vì còn gánh một số ứng dụng của nhà mạng nữa.

Bây giờ chỉ biết ngồi đợi có SPL thì các bản ROM Cook của anh em PV nhà ta ra đời thì sẽ cải thiện được mức độ ngốn RAM của em này thôi.

sundayvt

hic, nhưng cũng thấy vui vì dù phải gánh các ứng dụng của nhà mạng nhưng em nó chạy khá mượt mà, đến khi có Rom Cook rùi thì chắc ngon phải biết ^^

xmanonline

HTC Imagio không boot được?

Máy mình đơ sau đó tháo pin ra để khởi động lại
thì màn hình chỉ lên được chữ HTC đợi 1 hồi nó tự restart lại như trên.
Nếu tháo pin ra khoảng 5' thì vào được window

Nhưng sau khi khởi động lại thì lại bị như trên.
Mình đã thử hardreset, up lại rom ship nhưng vẫn bị.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn

HungSanity

Mình đang cần tìm phần mềm này cho Imagio nhưng chưa tìm đc cái nào thích hợp
Hôm trước có tải phần mềm của bác gì giới thiệu bên tôpic các phần mềm cho Imagio nhưng ko sử dụng đc. Bác nào có thì share với. Thanks !

Có ai giải thích hộ mình cái này đc ko?