• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

hoangtumuathu

cho em hỏi tại sao em lướt web tren imagio nó lại ko quay ngang màn hình được nhỉ? mạc dù em thấy mọi người đều tự động quay. chỉnh thế nào vậy các bác?

vietanh141281

cho em hỏi tại sao em lướt web tren imagio nó lại ko quay ngang màn hình được nhỉ? mạc dù em thấy mọi người đều tự động quay. chỉnh thế nào vậy các bác?

Cái này dễ thôi bạn, bạn vào tap setting chọn G-Sensor phần Auto Screen Rolation để on là ok . Còn để tự quay ngang màn hình home thì Bác tham khảo thêm ở đây nhé :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?82610-Các-thủ-thuật-hay-khắc-phụ-nhiều-nhược-điểm-cho-Imagio

longlb01

Tôi dùng sim vina .Thuê bao VIETTELL nhắn tin đến không hiện tên,nếu cấu hình danh bạ là +84 thì nhắn tin có hiên tên nhưng cuộc gọi lại không hiện tên .Xin các Bạn giúp đỡ Thank

vietanh141281

Tôi dùng sim vina .Thuê bao VIETTELL nhắn tin đến không hiện tên,nếu cấu hình danh bạ là +84 thì nhắn tin có hiên tên nhưng cuộc gọi lại không hiện tên .Xin các Bạn giúp đỡ Thank

Bác ko chịu khó tìm hiểu hết các bài viết trên này, câu trả lời của Bác đây nhé :

3. Fix lỗi không hiển thị tên khi nhận SMS và Call
dùng SKtools - vào System Tweaks - Tune Up - Phone Edition: đổi giá trị Call ID match từ 10 thành 9.

kqminh

ngay ngoài trang chính của box imagio đã có hướng dẫn fix tin nhắn không hiện tên mà bạn , sao không xem nhỉ

demonntl

Active Member
Khi mình tắt imagio mà có ng gửi tin nhắn đến - thì lúc mở máy nó báo thời gian gửi tin nhắn lúc mình mở máy
có cách nào fix để nó hiện đúng thời gian người ta gửi ko ?

syberia

Mình cũng mới xài 1 con Imagio này, nhưng không hiểu sao nhận được rất nhiều tin nhắn từ network, hằng ngày nhận đến hàng trăm tin nhắn mà không sao tắt chế độ này đc, tất cả đều chỉ chung Location (cụ thể là Astrakhan) mình ở.
Giờ làm sao khắc phục vậy mọi người

hoangtumodel

Mình cũng mới xài 1 con Imagio này, nhưng không hiểu sao nhận được rất nhiều tin nhắn từ network, hằng ngày nhận đến hàng trăm tin nhắn mà không sao tắt chế độ này đc, tất cả đều chỉ chung Location (cụ thể là Astrakhan) mình ở.
Giờ làm sao khắc phục vậy mọi người

bạn đang bật chế độ tự động update Weather qua kết nối 3G/GPRS đó bạn ah :D ...Bạn có thể tắt nó bằng cách chuyển sang tab Weather ( trên màn hình home ) => Menu => Stick vào 2 ô Download weather automatically , Download weather when roaming
bạn thử xem
chúc bạn thành công :)

Chỉnh sửa cuối:

hoangtumodel

Khi mình tắt imagio mà có ng gửi tin nhắn đến - thì lúc mở máy nó báo thời gian gửi tin nhắn lúc mình mở máy
có cách nào fix để nó hiện đúng thời gian người ta gửi ko ?

vấn đề này mình cũng chẳng biết, nhưng có thể do sim hoặc nhà mạng của bạn nữa :D

vuthemanh123

mình cũng bị chết phím cứng, nghe mấy bác bên tinhte nói qua đây có bác nào đó up cách sửa, thế mà tìm mãi trong topic này không thấy, chỉ thấy những người cùng cảnh ngộ.
Có người nói làm như sau: lấy mũi dao dẹp lật phím chết lên rồi điều chỉnh lại miếng đệm cao sư ở dưới vào chính giữa sau đó dán lại bằng silicon. Mình nhát tay chưa dám làm

hoangtumodel

bác thử lấy miếng kim loại mỏng luồng dưới phím rùi kéo lên, chỉnh miếng đệm phía dưới lại rùi dán silicon mỏng vào :D ... có nhiều bạn làm thành công rùi, bữa mình dán keo phím call lại, sau vài tháng tháo keo ra mà cái phím nó muốn bung ra luôn rùi, thật ra cái phím đó nó dán sơ sài lắm, bác lấy dao hoặc kim loại khựi nhẹ nhàng là nó lên ah, khéo tay một tí, còn sợ thì bác ra mấy cửa hàng cũng ok ah :D ko có bung máy ra đâu, đừng lo, nhưng hình như lấy 200k lận

Chỉnh sửa cuối:

transon2710

Máy mình nó cứ tự nhảy location tùm lum hok ah
mình đang chỉnh về hanoi rồi mà chỉ 1 lúc sau nó lại nhảy sang my location
chỉnh my location về hanoi rồi nó lại nhảy sang london
điên hok chịu đc bạn nào biết cách fix chỉ mình với

superknight

Mới dùng Imagio có mấy thắc mắc

Mình mới dùng Imagio nên có vài cái chưa hiểu lắm:

- Con Imagio của mình sao ko đọc được contack trong SIM (dùng SIM manager chẳng thấy gì), phải đưa contact vào outlook rồi lại đưa vào máy.
- Làm sao để để xoay màn hình được với những ứng dụng Word, Adobe Reader.. hay các ứng dụng cài thêm (mình sửa xoay màn hình mấy cái đơn giản của Manila được rồi nhưng không mượt như của bọn Iphone nhỉ)

syberia

- mình vẫn copy từ SIM vào máy được.
- Xoay màn hình với những ứng dụng đó thì bạn tìm đọc mấy bài trong box này, có hướng dẫn chỉnh Registry để bật chế độ xoay ở tất cả ứng dụng. Còn xoay mượt được như IP thì quả thật mình chưa thấy con PPC nào làm được như thế.

dackhoa

Máy mình nó cứ tự nhảy location tùm lum hok ah
mình đang chỉnh về hanoi rồi mà chỉ 1 lúc sau nó lại nhảy sang my location
chỉnh my location về hanoi rồi nó lại nhảy sang london
điên hok chịu đc bạn nào biết cách fix chỉ mình với

Bạn kiểm tra lại máy tính của mình xem có phải location là Hà Nội kô. Hình như khi kết nối với máy tính thì nó đồng bộ với PC đó bạn.

superknight

- mình vẫn copy từ SIM vào máy được.
- Xoay màn hình với những ứng dụng đó thì bạn tìm đọc mấy bài trong box này, có hướng dẫn chỉnh Registry để bật chế độ xoay ở tất cả ứng dụng. Còn xoay mượt được như IP thì quả thật mình chưa thấy con PPC nào làm được như thế.

Thực sự là máy mình không đọc được dữ liệu từ SIM Viettel, ko rõ có cần chỉnh sửa ở đâu không nữa. Mà mình đã sửa registry 4,5 bước rồi mà ko xoay được màn hình ở tất cả các ứng dụng, chỉ IE với vài cái của HC thôi. Ai chỉ dùm chi tiết hộ với

windows1980

Hi superknight bạn nên up hardSPL rồi up Rom mới (ví dụ bản enery 21895.sense2.5maxmanila.mar17)
Tất cả các thủ thuật trên bạn không phải làm nữa vì Rom mới đã thực hiện hết đồng thời giao diện đẹp và tiện hơn nhiều.
Có gì hỏi mình sẽ giúp
BB