• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

vinken

.prc thì mình biết là có phần mềm Mobipocket reader, bản mới nhất thì cứ vào trang chủ của nó mà download về dùng bình thường
còn .rpc thì .. nhờ các cao thủ khác chỉ giáo :D

hoangtumodel

sao máy tui dùng sim sinh viên vina phone!làm cài đặt cấu hình như trên k vẫn k có mạng nhỉ!
mà tui down HTC Network Winzard về tự động cấu hình vẫn k dc!
bạn nào jup tớ với!

bạn hard reset lại đi ... có lẽ bị xung đột phần mềm, lúc trc mình cũng bị ... nhưng sau khi hard reset lại thì hết :D

seefor

La bàn số

Mình mới mua HTC Imagio nhưng ko biết có La bàn số hay ko. Ai biết giúp mình với. Thank.

alfieelkins

Máy mình không hiển thị mục Super Sim trong Start Menu, bạn nào biết chỉ cho mình với,làm thế nào để khắc phục vẫn đề này
Với lại cái phím ở giữa của máy bị kẹt không còn nẩy nẩy như lúc đầu thì có cách nào giải quyết ko các bạn ?
Xin cảm ơn nhiều !

tat79

Mình mới mua HTC Imagio nhưng ko biết có La bàn số hay ko. Ai biết giúp mình với. Thank.

bác ơi, imagio làm gì có la bàn số, kể cả bác có cài phần mềm vào cũng không được vì nhà sx không hỗ trợ phần cứng trong máy như HD2 và HERO. Bác mà muốn có , chỉ còn cách đổi điện thoại mà thôi

ngoisao2007

có Camera đằng trước, bên phải chữ Verizon khoang 1cm, hơi khó nhìn thấy

Đấy không phải la camera ma la cảm biến sáng cua máy (Light Sensor - Senses the ambient light and adjusts the screen backlight accordingly).

stevenpham

Bác nào biết chỉ giùm em với: Em muốn mua sạc nhanh xịn qua nguồn của ô tô cho em imagio này. Nếu có thông tin giá cả càng tốt. Em cảm ơn.

theloner

con imagio của em lúc mới mua thì gps không fix được, đem ra gia kien không biết nó làm cái gì mà fix thật lẹ, hôm nay HR nó lại không fix được dù đã update quick gps, vietmap hay ozi cũng không fix được

theloner

Hardreset gps không fix được, bác nào biết chỉ em

con imagio của em lúc mới mua thì gps không fix được, đem ra gia kien không biết nó làm cái gì mà fix thật lẹ, hôm nay HR nó lại không fix được dù đã update quick gps, vietmap hay ozi cũng không fix được:(

htorancel

Bản có thể cấu hình bằng tay cho GPS nhé. Vào phần thiết lập GPS của soft bạn sử dụng rồi tìm phần cấu hình GPS sau đó chuyển sang chế độ cấu hình thủ công và chọn cổng kết nối là COM 4 nhé.

Chúc bạn thành công.

domatu

kết nối internet của PC thông qua mạng 3g trên htc imagio

câu hỏi là như trên ah
mình đang dùng mạng 3g của mobifone
không biết có cách nào kết nối được internet cho pc được theo kiểu này không nhỉ bác nào biết chỉ giúp mình với

theloner

đã thử nhưng vẫn không được cho dù cho VM hay Ozi đều nhìn thấy GPS ơ cổng com4, nhưng nó vẫn không fix dù đã chạy quick GPS cả chục lần

hoangtumodel

đã thử nhưng vẫn không được cho dù cho VM hay Ozi đều nhìn thấy GPS ơ cổng com4, nhưng nó vẫn không fix dù đã chạy quick GPS cả chục lần
bạn chỉnh lại Location Service trong Setting => Communication => Phone => GSM\UMTS Services. Từ 911 Only sang LOCATION ON nha bác. là được ngay, GPS bắt chỉ khoảng 10s đối với Google map

theloner

Thank bác quá xá luôn, vừa chỉnh xong nó fix ào ào, sẳn tiện bác cho em hỏi cái GSM\UMTS Services nó ảnh hưởng như thế nào tới GPS vậy

hoangtumodel

mình cũng chịu :D, IMagio là phone unlock mà, các service của Verizon tích hợp tùm lum, theo mình nghĩ nó chẳng ảnh hưởng gì tới tốc độ của GPS đâu bạn ... quan trọng là bạn phải update Quick GPS thường xuyên để sử dụng GPS hiệu quả hơn

vinken

cho mình hỏi làm thế nào để lưu lại tin nhắn, vì tình hình có vẻ là sắp ra HSPL đến nơi rồi, mà up rom lại mất hết thì tiếc quá :D

dungchay

cho mình hỏi làm thế nào để lưu lại tin nhắn, vì tình hình có vẻ là sắp ra HSPL đến nơi rồi, mà up rom lại mất hết thì tiếc quá :D

Bạn dùng EasyHelper Contact + SMS backup V1.2.3 Mình dùng cái này rất hiệu quả... nó backup lại và restore đúng với hiện trạng conversations SMS trên máy... chúc vuj và cùng chờ HSPL :X:X:X

demonntl

Active Member
FROM CMONEX

fficial Imagio HSPL Speculation and Q/A Thread
Hard-SPL flash worked fine, tested on 2 devices (thanks conflipper+drellisdee) and I will do the final Hard-SPL files by tomorrow. I'll post here when that's ready for a last formal test. do not nag testers for any files until then, they are far from final (not all features included in HardSPL).

>>> sắp dc up rom oi ^^

HungSanity

Có cách nào tắt cái bảng thông báo nội dung tin nhắn ở ngoài màn hình khóa ko nhr? tắt cái này đi khó quá, hic