• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

lungtungbeng

Thế thì nói làm gì bác? Restart lại nó lại về My Location. Còn 1 cách là bác ra chỗ nào thoáng mát ngoài trời, bật GPS lên để nó nhận diện My location là Hà nội thì lần sau nó sẽ tự chỉnh giờ cho bác ^^. Máy em đã làm thế rồi

trandithao

Chổ nào config cấu hình MMS của IMAGIO rom cook vậy các bạn,. tìm mãi không ra . hic~X(

windows1980

Chổ nào config cấu hình MMS của IMAGIO rom cook vậy các bạn,. tìm mãi không ra . hic~X(

Ý bạn nói cấu hình gì của MMS có phải là kết nối gprs connect không ?
setting/connections/connections/Manage existing connections
...

anhbida

bác vào menu ở Inbox sẽ có mục cuối cùng mms options, tiếp đến vào gsm service để chỉnh sửa.Nó mặc định là mms của verizon nên phải cài 1 phần mềm(mình quên tên) mới cho phép config

ppcuser

Thế thì nói làm gì bác? Restart lại nó lại về My Location. Còn 1 cách là bác ra chỗ nào thoáng mát ngoài trời, bật GPS lên để nó nhận diện My location là Hà nội thì lần sau nó sẽ tự chỉnh giờ cho bác ^^. Máy em đã làm thế rồi

Em đã làm cách này rồi. Nó nhận là Hà Nội ngay, hoặc như em làm việc gần ga Hà Nội nó còn nhận luôn là Hanoi Railway Station cơ. Nhưng vấn đề là múi giờ (Timezone) vẫn là Dublin, nếu chỉnh lại về múi giờ GMT+7:00 thì nó vẫn lệch mấy tiếng (hình như 5 tiếng thì phải). My location luôn nhận đúng Hanoi nhưng chẳng liên quan gì đến múi giờ cả, chắc chỉ Imagio nó thế hay sao ấy. Bác nào có cách khác không? Hoặc có thể giải thích vì sao không (các giải thích của các bác trên này em thấy không đúng vào vấn đề)?

vuthemanh123

các bác thích Location thế sao? Mình chả biết dùng nó như thế nào, Máy mình nó tự nhận Location lúc nào cũng không hay để tới giờ bực mình vì lúc nào cũng có mây mù đầy màn hình home, khó nhìn quá, không biết làm thế nào cho hết, đặt hình động cũng không thích luôn :((

lungtungbeng

các bác thích Location thế sao? Mình chả biết dùng nó như thế nào, Máy mình nó tự nhận Location lúc nào cũng không hay để tới giờ bực mình vì lúc nào cũng có mây mù đầy màn hình home, khó nhìn quá, không biết làm thế nào cho hết, đặt hình động cũng không thích luôn :((

Của bạn đây nhé http://www.mediafire.com/?odqbvmzjijj. Bạn load về rồi cài thôi:D

Mình nhớ không nhầm thì hình như CHTeditor cũng có mục bật/tắt animation weather mà

dungchay

Bạn cài thêm Cookie home tab 1.7.1 và CHTEditor 1.7.1, sau đó ra home add quicklink là có phần On/Off Weather Animation!

transon2710

có bác nào chỉ e cách cố đinh location đc hok e dùng mạng viettel mà sao cứ chỉnh location về hanoi thì chỉ đc 1 lúc là nó nhảy về london, dublin nhưng giờ vẫn đúng. Lắp sim thằng bạn vào thì nó hiện đúng chỗ đang đứng luôn nhưng thay sim e vào 1 cái là lại về my location bực cả mình >.<
Ps chỉ dùm luôn cho e cách kich hoạt GPS với :D thanks nhiều

lungtungbeng

có bác nào chỉ e cách cố đinh location đc hok e dùng mạng viettel mà sao cứ chỉnh location về hanoi thì chỉ đc 1 lúc là nó nhảy về london, dublin nhưng giờ vẫn đúng. Lắp sim thằng bạn vào thì nó hiện đúng chỗ đang đứng luôn nhưng thay sim e vào 1 cái là lại về my location bực cả mình >.<
Ps chỉ dùm luôn cho e cách kich hoạt GPS với :D thanks nhiều

Bạn del các location khác chưa? Add City là Hanoi, rồi sử dụng World Clock theo city đó chứ không dùng Word Clock là My Location. Nhưng có điều mỗi khi reset lại máy thì bạn phải chọn lại City là Hanoi.
Còn GPS thì bạn chỉ cần chạy Quick GPS để nó download Data. Sau này nó sẽ tự động nhận tín hiệu GPS.

vdung1972

Mình đã dell các location khác, chỉ để HN nhưng không hiểu sao khi dùng GPS thì tự động chuyển về -7h, đang 13h mà nó tự chuyển về 6h sáng, có cách nào khắc phục không các bác ơi, thanks

daosithoi

Xước màn hình --> Sửa đâu bây giờ

Nhờ các Bro chỉ giúp em chỗ nào sửa giúp, màn hình em Imagio của e bị xước do bị rơi, cảm ứng thì vẫn êm như thường :(!
Hôm nọ ngồi bóc lớp dán xong chưa có time đi dán lại, hum nay làm rơi thế là bị xước, cahr biết có chỗ nào sửa đ.c ko, các Bro chỉ giúp em.
Em ở HN các bác nhé
Many Thanks!

windows1980

Nhờ các Bro chỉ giúp em chỗ nào sửa giúp, màn hình em Imagio của e bị xước do bị rơi, cảm ứng thì vẫn êm như thường :(!
Hôm nọ ngồi bóc lớp dán xong chưa có time đi dán lại, hum nay làm rơi thế là bị xước, cahr biết có chỗ nào sửa đ.c ko, các Bro chỉ giúp em.
Em ở HN các bác nhé
Many Thanks!
Ở Hà Nội có rất nhiều nơi dán màn hình mà bạn. Bạn có thể qua Nhatcuong mobile hoặc dán ở các cửa hàng vỉa hè như trường BK... đều có cả mà bạn

vdung1972

Ở Hà Nội có rất nhiều nơi dán màn hình mà bạn. Bạn có thể qua Nhatcuong mobile hoặc dán ở các cửa hàng vỉa hè như trường BK... đều có cả mà bạn

Đã có bác khi dná bị cắt vào màn hình và thế là tèo téo teo cái cảm ứng rồi đấy, các bác nên đầu tư 1 chút, đến cửa hàng lớn chút có sao còn dễ bắt đền.

Có bác nào xử lý được vụ lệch giờ khi vào GPS của em không, giúp em với, thanks

lungtungbeng

Đã có bác khi dná bị cắt vào màn hình và thế là tèo téo teo cái cảm ứng rồi đấy, các bác nên đầu tư 1 chút, đến cửa hàng lớn chút có sao còn dễ bắt đền.

Có bác nào xử lý được vụ lệch giờ khi vào GPS của em không, giúp em với, thanks

Tự dán và làm cẩn thận là được rồi mà bạn. Ai bắt bạn lấy màn hình Imagio ra làm tấm thớt để rạch dao đâu nào

quandv

Máy không nhận mạng Vina!

Tình hình là hôm rồi hết pin, em mới tháo sim Vina ở em Imagio ra để lắp vào con O2 dùng! Nhưng đến sáng nay lắp lại vào em Imagio thì máy ko nhận mạng Vina, cột sóng vẫn hiện 3 vạch nhưng lại có chữ 1X bên cạnh cột sóng nhưng lại ko hiện lên những chữ như E, hoặc G, hoặc H như mọi khi! (Ngoài ra máy còn hiện lên Detect sim, chỉ gọi được các cuộc gọi khẩn cấp)
Bác nào giúp em với! em cảm ơn ạ!

Last edited by a moderator:
Tình hình là hôm rồi hết pin, em mới tháo sim Vina ở em Imagio ra để lắp vào con O2 dùng! Nhưng đến sáng nay lắp lại vào em Imagio thì máy ko nhận mạng Vina, cột sóng vẫn hiện 3 vạch nhưng lại có chữ 1X bên cạnh cột sóng nhưng lại ko hiện lên những chữ như E, hoặc G, hoặc H như mọi khi! (Ngoài ra máy còn hiện lên Detect sim, chỉ gọi được các cuộc gọi khẩn cấp)
Bác nào giúp em với! em cảm ơn ạ!
Máy của bạn đang để ở CDMA only, bạn vào Start/Settings/Personal/Phone, ở tab Network bạn chọn GSM/UMTS only là xong...

ppcuser

Bạn del các location khác chưa? Add City là Hanoi, rồi sử dụng World Clock theo city đó chứ không dùng Word Clock là My Location. Nhưng có điều mỗi khi reset lại máy thì bạn phải chọn lại City là Hanoi.
Còn GPS thì bạn chỉ cần chạy Quick GPS để nó download Data. Sau này nó sẽ tự động nhận tín hiệu GPS.

Em cũng bị như vậy và hỏi các đại ca trên này nhưng vẫn chưa nhận được câu trả lời xác đáng. Cách khắc phục thì cũng có rồi nhưng chỉ là giải pháp tình thế thôi, bác tắt cái Time and timezone auto synch trong cài đặt của GSM/UTMS là xong thôi. Giờ và múi giờ không bị nhảy nữa nhưng đồng hồ sẽ bị sai nếu không synch với máy tính. Em đã up ROM của Energy bản May 13 nhưng cũng không giải quyết được vấn đề.

Sau khi nghiên cứu kỹ và thử.. thay SIM khác (ko phải Viettel) thì em rút ra kết luận là nhà mạng Viettel lúc lắp đặt BTS và cấu hình hệ thống đã để múi giờ mặc định là ở... Dublin, nên khi bật chức năng auto synch time and timezone thì lập tức máy tự nhận múi giờ Dublin. My location và GPS đều nhận ở Hà Nội nhưng múi giờ thì lại không... liên quan... Chán. Bác nào đang làm việc ở Viettel điều tra hộ anh em xem có đúng như vậy không??? vì dùng SIM của Vinaphone thì không bị thế này. Nếu đúng do GSM của Viettel thì nhờ bác Viettel chỉnh lại múi giờ mặc định hộ anh em chứ cứ để thế này... xấu hổ lắm, còn anh em thì ức chế.

syberia

ai biết chỉnh Mobile Reader cho Imagio ko ? Hướng dẫn mình với, mình ko thể nào chỉnh để nó qua từng trang 1 đc.