• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

1vietnam

Chào các bạn!
Mình mới dùng con Imagio (1 người bạn gửi tặng), có rất nhiều chức năng mình không biết, nhưng hiện tại cái quan trọng nhất là không conect được vào mạng (Sim mình Vinaphone đã đăng ký GPRS), máy liên tục hiện lên một cửa sổ với nội dung:

Cannot Connect:
Dialed:
Network service is temporary unvailable, please try again later. If Problem continues, please tap "settings" to veview your data connection settings.

Các bạn giúp mình khắc phục sự cố này với!
Thank all

lungtungbeng

Chào các bạn!
Mình mới dùng con Imagio (1 người bạn gửi tặng), có rất nhiều chức năng mình không biết, nhưng hiện tại cái quan trọng nhất là không conect được vào mạng (Sim mình Vinaphone đã đăng ký GPRS), máy liên tục hiện lên một cửa sổ với nội dung:

Cannot Connect:
Dialed:
Network service is temporary unvailable, please try again later. If Problem continues, please tap "settings" to veview your data connection settings.

Các bạn giúp mình khắc phục sự cố này với!
Thank all

Bạn chạy HSPL rồi sau đó up Rom mới là ổn hết bạn ạ.

1vietnam

Bạn chạy HSPL rồi sau đó up Rom mới là ổn hết bạn ạ.

Cảm ơn bạn, nhưng thực sự mình Gà con này lắm, chưa biết gì cả, chạy HSPL ở đâu và Up Rom là như thế nào ạ, bạn có thể chỉ cho mình rõ hơn được ko T__T, thank

Cảm ơn bạn, nhưng thực sự mình Gà con này lắm, chưa biết gì cả, chạy HSPL ở đâu và Up Rom là như thế nào ạ, bạn có thể chỉ cho mình rõ hơn được ko T__T, thank
Trong BOX này có đủ các topic giới thiệu và hướng dẫn như bạn cần, đọc kỹ rồi thực hiện nhé...

lungtungbeng

Bạn Syns PPC vào PC nhé (tốt nhất là dùng Laptop chạy WinXP), pin Imagio phải >50% nhé.
Đầu tiên là chạy HSPL: http://www.pdaviet.net/showthread.php?86322-HardSPL-CHO-HTC-WHITESTONE-%28IMAGIO%29
Sau đó là up Radio (Cứ phiên bản cao là táng): http://www.pdaviet.net/showthread.php?93261-%E2%98%85-WHITESTONE-RADIO-ROM-C%C3%81C-PHI%C3%8AN-B%E1%BA%A2N-%E2%98%85
Kế đến là Up Rom: http://www.pdaviet.net/showthread.php?86605-TH%E1%BA%A2O-LU%E1%BA%ACN-V%E1%BB%80-C%C3%81C-ROM-COOK

Trong từng Topic đã có hướng dẫn cụ thể, mà kể cả không đọc hướng dẫn vẫn không sao, vì khi up Radio và Rom nói chung giống nhau, chạy Rom Update Ultility.exe rồi toàn ấn Next, miễn là đã chạy HSPL trước (mà kể cả chạy HSPL cũng thế, toàn ấn next), chứ không Imagio thân yêu của bạn sẽ thành cục gạch đấy^^.

windows1980

Bạn làm theo các bước sau:
Bạn nên Up trên windows XP và sau khi up xong Room cook nên reset máy lại để hệ thống chạy ổn định.
1. Up hardSPL
Download hardSPL tại đây http://hpcmonex.net/htc/whitw/WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1_100HSPL.zip
Tắt diệt virus
Đồng bộ HTC imagio với PC
Chạy file WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1.exe (tùy theo file bạn download về mà có tên khác nhau)
Tiến hành theo các bước chỉ dẫn (chủ yếu là next)
Kết thúc
Kiểm tra hardSPL đã thành công hay chưa bằng cách
- Tắt máy(nhấn giữ Power,khi popup xuất hiện thì chọn Yes)
- Nhấn giữ Volume Down,bấm nhẹ Power On và vẫn giữ Volume Down,sau 2 giây sẽ vào BL.
- nếu có thong số 1.01.OliNex là hardSPL đã được Up
2. Up Rom cook
Download tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...ild-21904-★-Sense-2-5-★&p=1237673#post1238668
Chạy file ROMUpdateUtility.exe
Tiến hành theo các bước chỉ dẫn (chủ yếu là next)
Kết thúc
(không cần up radio cũng được)
;;)

Nhấn thanks nếu OK

lapin

Máy tôi cũng bị tình trạng như vậy. Cả việc nhiều lúc đang gọi thì tỏi. Y như sim vina + siemens hồi trước ấy. Đổi cả 2 cho chắc ăn.:-/

tuananhhut87

Theo mình nghĩ, máy của bạn bật không lên, sạc không được là do một nguyên nhân rất đơn giản là Pin cạn quá, không có mồi để sạc được !
Khắc phục : Bạn mua cái sạc đa năng 20K, cắm sạc 15phut rồi lắp pin vào sạc bình thường. Nếu không đem ra tiệm bảo người ta dùng cái ổn áp sạc trực tiếp luon 5 phút là oki !

Cái này tớ bị nhiều rồi do toàn dùng cạn Pin quá !

Bạn thử xem nhé ! Chúc thành công ! Tớ dùng imagio lâu rồi, thấy máy nó không dễ hư thê đâu, đừng thất vọng quá ! :D

windows1980

Máy mình ít thấy mất sóng lắm (chủ yếu mất khi vào thang máy thôi). Mình chỉ ghét vinaphone vụ sóng 3g chập chờn thôi còn lại sóng vẫn ổn mà.
;;)

haidaicayk

Mình dùng Viettel thấy vẫn ổn mà, chưa thấy mất sóng bao giờ.:D. Chỉ có 3G là thất thường thui.:(

nile

Bật GPS của Imagio ??????

tình hình là e mới tậu còn Imagio ... ROM nguyên bản của nó thì bắt GPS vẫn đc ... nhưng hôm nay e up lại ROM của PDAVIET thì ko hỉu sao ko thể bắt đc GPS ... mặc dù đã update QuickGPS và Enable Location rùi .... ra ngoài sân đừng rồi ... muh vẫn ko bắt đc GPS ... hic

Bạn nào biết chỉ giúp mình vói :(:(:(

tranlong284

tình hình là e mới tậu còn Imagio ... ROM nguyên bản của nó thì bắt GPS vẫn đc ... nhưng hôm nay e up lại ROM của PDAVIET thì ko hỉu sao ko thể bắt đc GPS ... mặc dù đã update QuickGPS và Enable Location rùi .... ra ngoài sân đừng rồi ... muh vẫn ko bắt đc GPS ... hic

Bạn nào biết chỉ giúp mình vói :(:(:(

Theo kinh nghiệm của mình nha ^^ Bạn chỉ có thể setting GPS chi khi bạn sử dụng những phần mềm Map thui như: Google map.... Vi mình chỉ sử dụng Google map nên chỉ biết cách setting của Google map thui à, bạn vào Setting --> GPS đánh đấu check bên phải --> Port setting --> chọn Com4. Ah muốn thử GPS thì nên ở ngoài trời nha bạn, ở trong nhà hơi khó ^^ Thử xem thế nào nha bạn.....Nếu cảm thấy Ok thì click Thanks cái nha ^^

lungtungbeng

Theo kinh nghiệm của mình nha ^^ Bạn chỉ có thể setting GPS chi khi bạn sử dụng những phần mềm Map thui như: Google map.... Vi mình chỉ sử dụng Google map nên chỉ biết cách setting của Google map thui à, bạn vào Setting --> GPS đánh đấu check bên phải --> Port setting --> chọn Com4. Ah muốn thử GPS thì nên ở ngoài trời nha bạn, ở trong nhà hơi khó ^^ Thử xem thế nào nha bạn.....Nếu cảm thấy Ok thì click Thanks cái nha ^^
Bình thường mình để check GPS Auto chứ chẳng bao giờ tự cấu hình, máy vẫn nhận GPS ầm ầm. Cái này có khả năng do ROM. Bạn thử up lại bản Rom khác xem sao nhé

tranlong284

Các bác giúp e với, chú HTC imagio khi gọi bất kỳ số nào trong contact đều xuất hiện +1 ở đầu, vd : 0912345678 thành +1 0912345678 --> không thực hiện được cuộc gọi, bác nào biết chỉ dùm e nhé, tks! hihi

1. Bạn bấm phím Gọi --> chọn Menu --> Chọn Dailing ...--> Chọn VietNam... Cuối cùng là gọi phà phà lun :p
2. Bạn Down Rom cua Mod Dinhtuandung ve up vào cũng ok :p --> Link http://www.pdaviet.net/showthread.php?93154-★-WhiteStone_WM6-5_D2C2_Build-21904-★-Sense-2-5-★

dongcasper

ủa, mà sao không cài soft để dùng imagio như wifi có phải tiện hơn không nhỉ, e dùng bản ROM của bác dinhtuandung2012 có tích hợp sẵn luôn..chứ sync lâu nóng máy lắm, hôm trước e cắm imagio vào cổng USB của xe e đểnghe nhạc, đc 1 tiếng mà nóng bỏng tay

lungtungbeng

ủa, mà sao không cài soft để dùng imagio như wifi có phải tiện hơn không nhỉ, e dùng bản ROM của bác dinhtuandung2012 có tích hợp sẵn luôn..chứ sync lâu nóng máy lắm, hôm trước e cắm imagio vào cổng USB của xe e đểnghe nhạc, đc 1 tiếng mà nóng bỏng tay

Bác cứ để phát wifi nhiều vào, có ngày bảo hành máy sớm^^.

sonkieng126

mình đang dùng bản energy dinik 26 june,rất thích giao diện và độ mươt mà. nhưng có 1 điều rất khó chịu là khi bấm vào Call History ngoài màn hình today thì không thể gọi đi được,ngay cả khi vào danh bạ cũng không thể gọi đi được.
Các bác có ai bị trường hợp giống mình không,hay bản rom này bị lỗi nhỉ?

AnhPheCT

mình đang dùng bản energy dinik 26 june,rất thích giao diện và độ mươt mà. nhưng có 1 điều rất khó chịu là khi bấm vào Call History ngoài màn hình today thì không thể gọi đi được,ngay cả khi vào danh bạ cũng không thể gọi đi được.

Có lẽ Build bên đó dỡ hơi, chưa fix lỗi Call History! Bạn thử Up lại ROM pdaviet xem sao!!

Last edited by a moderator:

haidaicayk

Bản ENERGY Dinik Jun 23 không bị lỗi này đâu bạn. Tuy nhiên mình khuyên bạn nên dùng PDAViet rom của Mod Dinhtuandung, bản rom mới nhất của Mod giao diện rất đẹp, chạy rất mượt, hoàn toàn có thể so sánh với Energy và lại sắp có bản update U3 rùi.\-/:D