• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

diunguyen79

sao các đồng chí phải làm vậy, bạn làm theo mình nhé: vào menu > assisted Dialing settings > reference country bạn chọn viet nam là được.

Chỉnh sửa cuối:

2nd

máy mình bị 1 lỗi là khi có cuộc gọi đến có lúc hiện tên người gọi,có lúc thì ko
mình đã up rom khác và HR rồi mà vẫn ko hết
có ai fix dc lỗi này ko thanks

có ai giúp mình ko

2nd

Hỏi về htc imagio mong các bác giúp đỡ

con imagio của mình bị 1 lỗi là khi có cuộc gọi đến có lúc hiện tên người gọi,có lúc thì ko
có bác nào bik fix lỗi này ko thanks

hell_killer

có bác nào giúp em vụ này với. E lần trước dùng rom engry, khi em backup dữ liệu thì ok, nhưng mà khi e up lại rom engry khác thì restore lại nó báo lỗi, e cũng đã thử bằng rom của bac Dũng rồi nhưng cũng ko được. e dùng phần mềm có sẵn PIM backup đó

có bác nào giúp em vụ này với. E lần trước dùng rom engry, khi em backup dữ liệu thì ok, nhưng mà khi e up lại rom engry khác thì restore lại nó báo lỗi, e cũng đã thử bằng rom của bac Dũng rồi nhưng cũng ko được. e dùng phần mềm có sẵn PIM backup đó
Bạn chỉ nên backup lại nhưng dữ liệu như danh bạ, lịch biểu, ghi chú,... không nên backup lại nhưng dữ liệu cài thêm như PM khi restore lại sẽ bị lỗi hoạt động không ổn định đâu.. Và khi backup bằng PM nào thì phải restore lại bằng chính PM đó. Bạn thử dùng Spb Backup thử xem sao...

con imagio của mình bị 1 lỗi là khi có cuộc gọi đến có lúc hiện tên người gọi,có lúc thì ko
có bác nào bik fix lỗi này ko thanks
Bạn có cài PM gì thêm bên ngoài không vậy? Bạn thử úp các bản rom ra gần đây hay Ship rom xem còn lỗi không. Nhớ là khi úp rom xong nên HardReset lại lần nữa cho máy làm việc chuẩn với bản rom mới nhé.

2nd

Bạn có cài PM gì thêm bên ngoài không vậy? Bạn thử úp các bản rom ra gần đây hay Ship rom xem còn lỗi không. Nhớ là khi úp rom xong nên HardReset lại lần nữa cho máy làm việc chuẩn với bản rom mới nhé.

mình đã up nhiều rom rồi và mỗi lần up đều HR đến 3 lần mà vẫn bị
máy mình chỉ cài mobipocket reader với từ điển mdict + bản đồ pydod + resco explorer thôi
chắc phải chia tay em nó quá

mình đã up nhiều rom rồi và mỗi lần up đều HR đến 3 lần mà vẫn bị
máy mình chỉ cài mobipocket reader với từ điển mdict + bản đồ pydod + resco explorer thôi
chắc phải chia tay em nó quá
Vậy thì khó rồi. Bạn HardReset rồi đừng cài các PM kia vội rồi thử lại xem sao.

hell_killer

Bạn chỉ nên backup lại nhưng dữ liệu như danh bạ, lịch biểu, ghi chú,... không nên backup lại nhưng dữ liệu cài thêm như PM khi restore lại sẽ bị lỗi hoạt động không ổn định đâu.. Và khi backup bằng PM nào thì phải restore lại bằng chính PM đó. Bạn thử dùng Spb Backup thử xem sao...

Thì e chỉ backup danh bạ, tin nhắn, với lịch hẹn thôi, mà e dùng đúng phần mềm PIM mà, chỉ là e dùng rom của bác backup sang engry restore vẫn ngon. nhưng dùng backup của engry khi backup ko báo lỗi, nhưng hard reset lại rùi restore thì báo lỗi luôn. thế e mới không hiểu nó bị làm sao.

Thì e chỉ backup danh bạ, tin nhắn, với lịch hẹn thôi, mà e dùng đúng phần mềm PIM mà, chỉ là e dùng rom của bác backup sang engry restore vẫn ngon. nhưng dùng backup của engry khi backup ko báo lỗi, nhưng hard reset lại rùi restore thì báo lỗi luôn. thế e mới không hiểu nó bị làm sao.
Hình như rom của Energy dùng font hệ thống khác thì phải... Font hệ thống trên rom của Energy khác với font hệ thống trên rom của mình mà. Lỗi ở đây chăng???

hell_killer

Hình như rom của Energy dùng font hệ thống khác thì phải... Font hệ thống trên rom của Energy khác với font hệ thống trên rom của mình mà. Lỗi ở đây chăng???

Nhưng mà e hardreset lại cái rom đó cũng bị lỗi mà, thế nên e mới ko hiểu là phần mềm PIM bị lỗi hay do rom bị lỗi.

AnhPheCT

Nhưng mà e hardreset lại cái rom đó cũng bị lỗi mà, thế nên e mới ko hiểu là phần mềm PIM bị lỗi hay do rom bị lỗi.

Do quá trình Backup bị lỗi nên khi Restore bị lỗi, Bạn nên thử file BackUp khác trước đó xem. PIM BackUp v2.8 vẫn thường bị lỗi lắm, Hồi xưa Mình có dùng nó nhưng thấy tính ôn định ko cao nên đã bỏ nó mà dùng My Phone của Microsoft và một địa chỉ Gmail. Backup Online cho chuẩn....!

pda_tuan

mới dùng imagio không lâu nên các bác cho em hỏi cái em thấy trong rom của imagio có cái shortcut TV Out vậy hok bít em nó có thể kết nối với TV dc không. nếu được thì mình có thể tìm cable cho em nó ở đâu hay tự chế cable dc k (thấy trên diễn đàn có 1 bác chỉ cách chế cable cho 1 dòng khác thây cũng khá là đơn giản)

mới dùng imagio không lâu nên các bác cho em hỏi cái em thấy trong rom của imagio có cái shortcut TV Out vậy hok bít em nó có thể kết nối với TV dc không. nếu được thì mình có thể tìm cable cho em nó ở đâu hay tự chế cable dc k (thấy trên diễn đàn có 1 bác chỉ cách chế cable cho 1 dòng khác thây cũng khá là đơn giản)
Mặc định Imagio không có chức năng TVOut đâu, rom của mình có TVOut đó là mình lấy của Touch Pro 2 đưa vào nhưng chưa có điều kiện thử vì không có cable TV...:p

pda_tuan

Mặc định Imagio không có chức năng TVOut đâu, rom của mình có TVOut đó là mình lấy của Touch Pro 2 đưa vào nhưng chưa có điều kiện thử vì không có cable TV...:p

vậy để hum nào rãnh nghịch chế thử cái cable out tv rùi test thử lun. lúc này đang thi cuối kỳ nên bận hok có thời gian nghịch

vậy để hum nào rãnh nghịch chế thử cái cable out tv rùi test thử lun. lúc này đang thi cuối kỳ nên bận hok có thời gian nghịch
Nếu test okie thì phổ biến lên forum cho anh em nhé. Mượn cable TVOut của Nokia 5800 mà thử bạn ạ...;;)

patuana76

Nếu test okie thì phổ biến lên forum cho anh em nhé. Mượn cable TVOut của Nokia 5800 mà thử bạn ạ...;;)

Mình đã từng thử với cable của i-mate 8502 (tương tự cable ACT100 của HTC).
NOT WORK!!!!!!!!!!!!!!!

Lý do: có thể tính năng TV-out không có hoặc đã bị block trên Touch Pro 2 CDMA (Imagio) by Verizon.
Nguồn: http://community.htc.com/na/htc-forums/windows-phone/f/19/t/807.aspx

Chính vì vậy, mình đã đôi lần đề nghị mod dung xem có cách nào cook rom cho Imagio tìm hiểu kỹ vấn đề này xem lý do xác thực do đâu? Nếu do bị block bởi Verizon thì tìm cách khắc phục cho anh em còn nhờ vả tý.

Tks.

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã từng thử với cable của i-mate 8502 (tương tự cable ACT100 của HTC).
NOT WORK!!!!!!!!!!!!!!!

Lý do: có thể tính năng TV-out không có hoặc đã bị block trên Touch Pro 2 CDMA (Imagio) by Verizon.

Chính vì vậy, mình đã đôi lần đề nghị mod dung xem có cách nào cook rom cho Imagio tìm hiểu kỹ vấn đề này xem lý do xác thực do đâu? Nếu do bị block bởi Verizon thì tìm cách khắc phục cho anh em còn nhờ vả tý.

Tks.
Mặc định thì Imagio không có chức năng TV Out mà...:( TV Out này mình lấy từ Ship Rom của Touch Pro 2 cho vô thử nếu không được thì bỏ thôi...:p

phongvan72

mạng và tin nhắn

các bác cho e hỏi ? e tậu được e imagio cũng được vai tháng rồi nhưng tối hôm wa e ngồi nghịch thế là bấm ngay vào phần clear storage rồi giờ điện thoại của e không điện thoại được, e bấm gọi là tự nhiên hiện lên (+1) ở trên đầu, giờ không biết làm sao mong các bác chỉ giúp e. thanks

các bác cho e hỏi ? e tậu được e imagio cũng được vai tháng rồi nhưng tối hôm wa e ngồi nghịch thế là bấm ngay vào phần clear storage rồi giờ điện thoại của e không điện thoại được, e bấm gọi là tự nhiên hiện lên (+1) ở trên đầu, giờ không biết làm sao mong các bác chỉ giúp e. thanks
Vậy thì chắc chắn bạn đang dùng bản rom Ship của máy rồi. Để xử lý lỗi có số +1 ở đầu thì rất đơn giản, bạn làm như sau: Bạn bấm phím cuộc gọi, chọn Menu/Assisted Dialing setting và chọn Việt Nam là xong.

Bạn nên úp các bản rom cook thì sẽ không bao giờ bị lỗi thế này nữa nhưng máy bạn phải được HSPL trước. Để kiểm tra xem máy bạn đã được HSPL chưa bạn tắt máy hoàn toàn, sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời bấm Power, lúc nào màn hình 3 màu (chế độ Bootloader) hiện ra thì nhả phím Volume Down ra. Bạn xem thông số SPL nếu là SPL 1.01 OliNex thì máy bạn đã được HSPL rồi. Để thoát khỏi chế độ Bootloader bạn mở nắp pin ra rồi chọt vô nút Reset màu đỏ nhé.

pda_tuan

sao con Imagio của mình k bắt dc wifi từ laptop phát ra . mình đã thử cả 2 lap HP DELL đều hok dc trong khi 2 máy thì bắt dc sóng của nhau ngon lành (mình dùng tính năng wifiless ad hoc) để phát