• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

franknguyenle

Gặp trở ngại với GPRS khi sử dụng ROM Ship

Chào các bác.
Em cài ROM ship của bác Pham Quang cung cấp vào sao em ko sài được 3G nhỉ?
em đã set cấu hình theo hướng dẫn rồi: Connection=>add new=>name: m-wap user name:mms pass: mms
Bác nào giúp em với ạ

8-|

patuana76

Kiểm tra lại theo hướng dẫn này xem sao:

1. Start => Setting => Personal => Phone.
2. Chọn tab Network, phần Mode of operation chọn GSM/UMTS only
3. Chuyển sang tab GSM/UMTS , mục Band => Get Setting. Mục Select network type chọn WCMDA.

Thử cài đặt lại Connection=>Manage existing=> New, nhớ chọn Cellular Line (GPRS, 3G)
Bạn dùng Mobifone phải k? Nếu thế thì thông số là như thế này:
APN: m-wap
user name:mms
pass: mms

franknguyenle

Xin tool unlock Imagio

Tình hình là em mới tậu được con Imagio nhưng ko có code unlock
Bác nào có cách unlock bằng tool giúp em với ạ
Thank you!:ar!

syberia

không có tool nào unlock đc đâu bạn, chỉ có thể unlock bằng code mà code này nơi bán cũng phải mua từ nước ngoài chứ ko phải tự sản xuất đc.

trungtincompany

Thử chổ cửa hàng Hồng Quang - đường 3/2 quận 10 - TpHCM xem. trước cũng vào mấy lần, thấy cũng được.

Nhìn em nó mà đau lòng...........không biết chổ nào thay cảm ứng cho em nó buồn quá các bác ơi .....

dinh_vinh

Các bác ơi, con HTC Im của em khi cắm tai nghe vào thì chỉ nghe được 1 bên là sao ạ, Em đã thử 3 cái tai nghe khác nhau mà vẫn bị vậy! Khởi động lại phone mấy lần mà cũng không xong!

Các bác ơi, con HTC Im của em khi cắm tai nghe vào thì chỉ nghe được 1 bên là sao ạ, Em đã thử 3 cái tai nghe khác nhau mà vẫn bị vậy! Khởi động lại phone mấy lần mà cũng không xong!
Bạn thử vệ sinh chân đồng ở jack cắm tai nghe, chỉ có lỗi đó thôi hay rút đi rút lại tai nghe nhiều lần xem sao... Ngoài ra cũng có thể do tai nghe của bạn, bạn thử rút ra một tý xem có nghe được cả 2 bên không nhé..

thientruong187

giúp em vơi!!

:((
con imagio của em tự dưng bây giờ cứ hiện biểu tượng tai nghe hoài ah. mặc dù em ko cắm tai nghe. em nghe nhạc xong rút ra và giờ nó cứ hiện hoài.huhu. em đã reset máy, uplaij rom mà vẫn không được. ai giúp em với.
chân thành cảm ơn!

Last edited by a moderator:
:((
con imagio của em tự dưng bây giờ cứ hiện biểu tượng tai nghe hoài ah. mặc dù em ko cắm tai nghe. em nghe nhạc xong rút ra và giờ nó cứ hiện hoài.huhu. em đã reset máy, uplaij rom mà vẫn không được. ai giúp em với.
chân thành cảm ơn!
Lỗi này là do bị dính 2 lá đồng ở chân cắm tai nghe trên máy bạn. Bạn vệ sinh lại chân cắm hay dùng tăm tách 2 lá đồng ra nhé...:p

hoangquocdinh88

bac fan25a oi,em vua mua mot con imagio,gap tinh trang tuong tu.goi dt xuat hien so 1 ++> cuoc goi ko thuc hien duoc
bam fim cuoc goi
vao menu
chi co: open contact,call hitstory,speed dial,save to note,send text mess,option,view,myphone number
tim mai ko thay Assisted Dialing setting dau ca.gio goi khong duoc.bac giup dum em

Bạn vui lòng gõ Tiếng Việt có dấu nhé. Cám ơn !

Last edited by a moderator:
bac fan25a oi,em vua mua mot con imagio,gap tinh trang tuong tu.goi dt xuat hien so 1 ++> cuoc goi ko thuc hien duoc
bam fim cuoc goi
vao menu
chi co: open contact,call hitstory,speed dial,save to note,send text mess,option,view,myphone number
tim mai ko thay Assisted Dialing setting dau ca.gio goi khong duoc.bac giup dum em[/COLOR]
HSPL rồi úp bản rom khác ngoài Ship rom là hết...:p

thientruong187

Lỗi này là do bị dính 2 lá đồng ở chân cắm tai nghe trên máy bạn. Bạn vệ sinh lại chân cắm hay dùng tăm tách 2 lá đồng ra nhé...:p

cái này em làm không được bác àh. Phải đem lên HTC care thay jack 3.5 nè. mà về thỉnh thoảng vẫn bị tình trạng vậy? có phải em dùng không đúng tai nghe ko?
trước em dùng tai nghe iPhone 3GS. cắm vào nó chặt cứng àh. nên rút ra chắc bị dính. các bác cho em lời khuyên xài tai nghe nào phù hợp nhất cho Imagio?
* jack của Imagio hình như nhỏ hơn so với các loại 3.5 khác thì phải

hoangquocdinh88

tình hình là con imagio cua em dạo này nó có tình trạng mất sóng,cho cột sóng hiện lên một cục tròn vo,gọi dt ko dc,nt cũng ko.vào search lại net work thì nó bảo ko co sóng. em khôi phục cài đặt thì có sóng lai,nhưng nghịch một chút lại bi tình trang tương tự.mong các anh chỉ giup cách khắc phục tình trang này giup em
thank trước

transon2710

TIn nhắn lạ từ network

Mình mới dùng Con HTC Imagio, nhưng có 1 vấn đề rất khó chịu là máy DT liên tục nhận tin nhắn từ Network với ký tự lằng ngoàng, từ sáng đến 10h tối phải đến mấy trăm tin, tức đien chỉ muốn đạp máy đi.

Em đã tắt update thời tiết, stock thì chưa thấy tạo gi cả.
Em dùng SIM viettel không dăng ký 3G hay GPRS gì cả.
Các bác giúp em tắt cái tính năng liên tục nhận tin báo của Network với. Em đến nhức cả đầu khi máy kêu liên tục báo SMS.
:hot:
Help Me

lungtungbeng

Bác đang dùng Rom Ship hay rom Cook??? Nếu là Rom Ship thì thử Up các Rom cook xem có thể giải quyết đc vấn đề đấy.

huythanh111

làm thế nào dể dùng imagio làm wc thế mọi người

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 46 minutes:

minh dùng dt lam wc được nhưng lam sao để gởi wc qua chat. mình ko biết ai giúp ko

Chỉnh sửa cuối: