• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC VẤN ĐỀ VỀ MOD VÀ HACK CHO UIQ3.0

eternal_vnn

format ổ C chắc sẽ hết bạn ạh.nhưng từ từ hãy format,trước hết bạn tải lại toàn bộ những pm bạn muốn cài đặt,vì có thể file trong thẻ của bạn đã có lỗi rồi nên cài vào chạy không đc.nếu tải file mới về rồi mà vẫn không xong thì hãy format thẻ nhớ,format ổ C rồi cài lại 1 lần nữa,lúc đó chắc sẽ chạy tốt thôi bạn ạh.
làm xong nhớ báo xem thế nào nhé!
chúc bạn thành công.

heo_map

cho mình hòi chút, mình mod icon, lam theo hướng dẫn nhưng sao tất cá các icon đều đổi mà icon "main menu" ngoài màn hình chính nó ko đổi mà nó hiện thành hình thoi y như hình ứng dụng để mình chạy vậy, giúp mình nha

thangbonochu

cho mình hỏi bài viết về cách ghi tên dưới icon ở main menu ở chỗ nào vậy , mình tìm mãi kô đc.

cho mình hòi chút, mình mod icon, lam theo hướng dẫn nhưng sao tất cá các icon đều đổi mà icon "main menu" ngoài màn hình chính nó ko đổi mà nó hiện thành hình thoi y như hình ứng dụng để mình chạy vậy, giúp mình nha

mún đổi dc Icon bên ngoài activity menu bạn phải dùng ProcessXplore để temiral cái activity menu đó đi rồi cop lại là dc thôi nhé

geogiebush

ai chỉ mình cách mod icon ngoài màn hình chờ cho G900 với, mình chỉ mod dc icon trong main menu thoi:-??

lephidn

Topic này mở ra để thảo luận cách Hack va Mod mà sao chẳng thấy bác nào chỉ cách Mod/hack vậy... Híc! em cũng muốn mò lắm mà chưa thấy bày cách .....
em nói sai thì tha lỗi nhé. Thanks!

dinhquy

- Điều đau khổ nhất khi máy chẳng may bị màn hình xanh, phải format lại, đó là mất hết các contact trong máy. Để ngăn ngừa điều này, bạn hãy dùng chức năng backup contact có sẵn trong máy trước khi trục trặc có thể xảy ra. Sau khi backup, sẽ có 1 file dạng contact.vcf nằm trong D:\other\backup\contact.vcf. Bạn hãy chép nó vào USB để dành, khi nào cần phục hồi contact thì chích vào file ấy và bấm YES là xong.

backup contact có sẵn trong máy, bác chỉ minh backup cái. thank!

XiaoGui

backup contact có sẵn trong máy, bác chỉ minh backup cái. thank!

Bác vào Contacts>More>Contact Manager>Backup. Khi nào cần thì vào Restore để lấy lại danh bạ. Cứ mỗi lần thêm số đt của ai thì mình lại backup lại 1 lần

phatquang

Ban nao Pro CHi mjnh voi

minh ko biết làm Biểu tượng Icon ở ngoài màn hình nhìn trong suốt được giống như mấy cái theme ngta làm đó,nó cứ có viền trắng ko à,chĩnh hoài ko dc nếu anh em nào bít thì chỉ dùm mình nha:|

Chỉnh sửa cuối:

phatquang

ai rành P990i chỉ dùm với

Các bác ơi con P990i của em lúc thay đổi hết Icon trong máy thi` phần Mediaplayer đổi thành IPod,nhưng lúc vào phần IPod thì nó báo " Floder Not Found " chẳng nghe nhạc đc j` hết à.Bác nào rành thì ráng giúp dùm em:(:)(:)(:)((

XiaoGui

Các bác ơi con P990i của em lúc thay đổi hết Icon trong máy thi` phần Mediaplayer đổi thành IPod,nhưng lúc vào phần IPod thì nó báo " Floder Not Found " chẳng nghe nhạc đc j` hết à.Bác nào rành thì ráng giúp dùm em:(:)(:)(:)((

bác vào C/Resource/Apps rồi tìm file Mediaplayer.R01 xóa đi là có thể vào nghe nhạc được

XiaoGui

minh ko biết làm Biểu tượng Icon ở ngoài màn hình nhìn trong suốt được giống như mấy cái theme ngta làm đó,nó cứ có viền trắng ko à,chĩnh hoài ko dc nếu anh em nào bít thì chỉ dùm mình nha:|

Mình nghĩ cái đó là do theme thôi chứ không phải do icon. Bạn thử tìm cái theme nào cũng màu với cái icon đó xem.

giúp em lần nữa mấy anh chị ơi, hôm rồi em mod shutdown và startup máy bị chết weo không vô đc sau dó nhờ người wen up firm lại thì chạy được nhưng em thấy có 2 cda là r6e28 và r6d23 nhưng vẫn chạy đc, rồi em cài CapsSwitch 1.1 27 và Swiss 1.7 cài cái google map và cài tiếp icon thay đổi cho nó thành bộ iphone(dạng chép) sau đó khởi động lại thì nó rung có cái rồi hơi sáng mờ mờ không tắt hay làm j đc nữa, em nối với cáp để up firm lại nhưng nó không nhân cáp j hết em fair làm sao bi giờ xin giúp em với

Caohieu88

giúp em lần nữa mấy anh chị ơi, hôm rồi em mod shutdown và startup máy bị chết weo không vô đc sau dó nhờ người wen up firm lại thì chạy được nhưng em thấy có 2 cda là r6e28 và r6d23 nhưng vẫn chạy đc, rồi em cài CapsSwitch 1.1 27 và Swiss 1.7 cài cái google map và cài tiếp icon thay đổi cho nó thành bộ iphone(dạng chép) sau đó khởi động lại thì nó rung có cái rồi hơi sáng mờ mờ không tắt hay làm j đc nữa, em nối với cáp để up firm lại nhưng nó không nhân cáp j hết em fair làm sao bi giờ xin giúp em với

Bạn thử chạy lại SEUS xem thế nào, có thể do lỏng đầu dây cáp cắm. Đúng ra sau khi change CDA, up firm mà còn 2 CDA thì bạn cần up firm lần nữa để nó chuyển hoàn toàn sang R6E28 chứ ko nên dùng ngay. Thử lại xem thế nào bạn nhé!

em cám ơn mọi người nhiều, cuối cùng cũng có thể thở phào nhẹ nhỏm, em đã up thành công con p9 của em rồi, em làm theo bài hướng dẫn của a congvoi đổi cda và up lại firmware, lúc up nó kiu bấm c nhưng k thấy kiu nhã c ra bấm mõi tay cung k thấy nói j sau đó thấy nó chạy % em bỏ c ra đại thì nó chạy tới con số đẹp 86% đúng lun khoảng 10' không nhúc nhíc tưởng là die nữa rồi nhưng hên là nó chạy tiếp tới con số 100 tròn lụi và kiu khởi động máy lại, đúng là không up sẽ không có cái cãm giác này, em cám ơn tất cả mọi người rất rất nhiu, bây giờ máy em nó như vầy: pda sortware version: CXC162036 R6E28, phone sortware version:CXC 162037 R9GA001, bluetooth: CXC 162508 R5A01, CDA 162007/2 R6E28. như vậy là phiên bản mới nhất rồi phải không anh, em có cần chạy j lại nữa không vậy

Caohieu88

em cám ơn mọi người nhiều, cuối cùng cũng có thể thở phào nhẹ nhỏm, em đã up thành công con p9 của em rồi, em làm theo bài hướng dẫn của a congvoi đổi cda và up lại firmware, lúc up nó kiu bấm c nhưng k thấy kiu nhã c ra bấm mõi tay cung k thấy nói j sau đó thấy nó chạy % em bỏ c ra đại thì nó chạy tới con số đẹp 86% đúng lun khoảng 10' không nhúc nhíc tưởng là die nữa rồi nhưng hên là nó chạy tiếp tới con số 100 tròn lụi và kiu khởi động máy lại, đúng là không up sẽ không có cái cãm giác này, em cám ơn tất cả mọi người rất rất nhiu, bây giờ máy em nó như vầy: pda sortware version: CXC162036 R6E28, phone sortware version:CXC 162037 R9GA001, bluetooth: CXC 162508 R5A01, CDA 162007/2 R6E28. như vậy là phiên bản mới nhất rồi phải không anh, em có cần chạy j lại nữa không vậy

hehe, đã là phiên bản chuẩn giống nhiều các anh em rùi, bây giờ thì voọc máy thui còn chờ gì nữa ;) :))

phatquang

giúp mình với

P990i của mình lúc thay bộ Icon khác thì phần gọi điện thoại ko gọi được là sao vậy các bạn.ý mình là cái Icon thì vẫn thấy được nhưng khj vào bấm gọi đt cho người khác thì nó hiện lên bản " Not Found " và bên dưới là Continue,ko còn hình thằng nhóc Yahoo nghe đt nữa......ai rành thì chỉ giúp mình nha.Mình cài bộ Icon nào cũng bị vậy hết huhu:(:)(:)((

Caohieu88

P990i của mình lúc thay bộ Icon khác thì phần gọi điện thoại ko gọi được là sao vậy các bạn.ý mình là cái Icon thì vẫn thấy được nhưng khj vào bấm gọi đt cho người khác thì nó hiện lên bản " Not Found " và bên dưới là Continue,ko còn hình thằng nhóc Yahoo nghe đt nữa......ai rành thì chỉ giúp mình nha.Mình cài bộ Icon nào cũng bị vậy hết huhu:(:)(:)((

Sao lạ vậy, bạn đã tra CDA của máy chưa, có thể bộ icon có file ko tương thích với CDA hiện tại của bạn chứ các bộ mình đều cài OK mà, nhất là P9 nữa!