• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC VẤN ĐỀ VỀ MOD VÀ HACK CHO UIQ3.0

ah anh hiếu ơi cho em hỏi, em format lai thẻ nhớ sau đó em cài swiss mrg không đc nó báo un íntall giờ lam sau anh

Caohieu88

ah anh hiếu ơi cho em hỏi, em format lai thẻ nhớ sau đó em cài swiss mrg không đc nó báo un íntall giờ lam sau anh

Thì em cài vào Phone Memory xem. Các PM quan trọng hay sử dụng thì cũng nên cài vào bộ nhớ Phone cho chắc ăn, tránh sau này thẻ có thể bị lỗi!

thì em cài nó vô phone memory đó nhung nó không cho, chắc phải copy lai các file từ pc về thẻ lại coi sao coi có chạy đc k, vì trước đây em có cài PM nhưng sau khi gở ra thì mỏi lân khởi động máy lại là nó cứ kiu íntall ah vừa nãy mới đổi cda và up firm lại nên em định format lại thẻ và cài lại từ đầu nhưng khi format thẻ lại bị như vậy( trước khi format thẻ em đã sau lưu dữ liệu của thẻ ra pc)

Caohieu88

thì em cài nó vô phone memory đó nhung nó không cho, chắc phải copy lai các file từ pc về thẻ lại coi sao coi có chạy đc k, vì trước đây em có cài PM nhưng sau khi gở ra thì mỏi lân khởi động máy lại là nó cứ kiu íntall ah vừa nãy mới đổi cda và up firm lại nên em định format lại thẻ và cài lại từ đầu nhưng khi format thẻ lại bị như vậy( trước khi format thẻ em đã sau lưu dữ liệu của thẻ ra pc)

Thế thì có thể file đó bị lỗi rồi, em download bản swiss khác về cài thử xem. Còn tránh tình trạng hỏi lại sau khi đã uninstall thì dùng soft Delete_oldInstall bản mới nhất 3.1 http://pdaviet.net/showpost.php?p=635248&postcount=10

xenosensi

anh cho em hỏi... W950 có mod thêm nút EXIT được ko vậy. nếu được thì phải làm thế nào. thx

Son_Nguyen

anh cho em hỏi... W950 có mod thêm nút EXIT được ko vậy. nếu được thì phải làm thế nào. thx
Bạn muốn mod exit cho những pm gì? Bạn có thể tìm đọc bài "TỔNG HỢP CÁC MOD EXIT" trong phần ỨNG DỤNG CHUNG có đấy..:p.

mấy anh ơi cho em hỏi cái, em vẫn không cài được pm nào hết, em xóa cái swissmgr và down file khác vê vẫn không cài được sau đó down cai x_plore và pm nào cũng không đc nó báo lỗi cannot install hết. sau đó em nghĩ thẻ nhớ bị lỗi chạyddi mua cái thẻ mới găn vô sau đó down về làm lại cũng bị ychan không có khác j hết vẫn cannot install vậy bi giờ em mún hack phone em phải làm sau, có khi nào em up firm bị lỗi không mấy anh, xin giúp dùm em

Caohieu88

mấy anh ơi cho em hỏi cái, em vẫn không cài được pm nào hết, em xóa cái swissmgr và down file khác vê vẫn không cài được sau đó down cai x_plore và pm nào cũng không đc nó báo lỗi cannot install hết. sau đó em nghĩ thẻ nhớ bị lỗi chạyddi mua cái thẻ mới găn vô sau đó down về làm lại cũng bị ychan không có khác j hết vẫn cannot install vậy bi giờ em mún hack phone em phải làm sau, có khi nào em up firm bị lỗi không mấy anh, xin giúp dùm em

Em kết nối với PC để chế độ Phone Mode rồi copy trực tiếp file vào Phone Memory thử xem, sau đó install vào phone luôn, nếu được thì chứng tỏ do thẻ nhớ bị lỗi.

thanks anh caohieu dã chỉ dẩn cuối cùng thì em cũng đã hack đc rồi, lý do chính không phải là lỗi thẻ nhớ mà là do em hồi trưa sau khi up firm xong em gấp ăn quá nên quên chú ý đến ngày tháng trên điện thoại là ngày 4/7/2007 nên không có bất cứ pm nào chạy đc vì hack và mod chỉ có từ tháng 3/2008 thì phải, đây cũng là một kinh nghiệm đáng nhớ cho những lần sau vậy, chỉ có điều tưởng thẻ nhớ hư phải tốn 140k mua thêm 1cais nữa nhưng không saocuxng để dành xài. em cám ơn rất nhiều mọi người trên diễn đàn đã chỉ dẫn em.

P990i123

Các bác ơi em hack phone = phương phap' cài hack nhanh capsswitch va Swissmanager
nhung khi em vào Swissmanager thi em không thấy ổ Z chỉ co C va D các bác chỉ dùm em với . em thanks nhìu nhìu

xenosensi

Bạn muốn mod exit cho những pm gì? Bạn có thể tìm đọc bài "TỔNG HỢP CÁC MOD EXIT" trong phần ỨNG DỤNG CHUNG có đấy...
biết là có nhưng ko biết chép vào đâu. tìm hoài mà ko biết chép vào đâu...
đã hack ổ C hj.........................
chỉ dùm luôn phải chép vào đâu nha. thx

XiaoGui

Các bác ơi em hack phone = phương phap' cài hack nhanh capsswitch va Swissmanager
nhung khi em vào Swissmanager thi em không thấy ổ Z chỉ co C va D các bác chỉ dùm em với . em thanks nhìu nhìu

Bạn vào More/Settings/File/check vào ô Show Rom driver là sẽ hiện ổ Z

Son_Do

Well-Known Member
biết là có nhưng ko biết chép vào đâu. tìm hoài mà ko biết chép vào đâu...
đã hack ổ C hj.........................
chỉ dùm luôn phải chép vào đâu nha. thx

Chép vào X:\Resource\Apps. X là ổ đĩa bạn đã cài phần mềm cần mod nút EXIT.

xenosensi

vậy là mình cũng có thể cài vào trong ổ D cũng được đúng ko vậy.. máy em ko có thẻ, chỉ có ổ C và ổ D thôi. thx

LOC9493

Media player

Em hack máy bị sao đến h thì không chạy được MediaPLayer nữa, nó báo folder not found, còn flash thì em cài rồi có hình chữ F trong mutimedia but vẫn đọc kô được file flash ,ai giúp em với :((

XiaoGui

vậy là mình cũng có thể cài vào trong ổ D cũng được đúng ko vậy.. máy em ko có thẻ, chỉ có ổ C và ổ D thôi. thx

Máy không có thẻ thì ổ D chắc là ổ hệ thống,mà ổ hệ thống thì ko thể cài thêm cái j hay chỉnh sửa gì trong đó. Thế nên nếu bạn muốn mod exit thì cứ copy vào Resource/Apps là được.

Em hack máy bị sao đến h thì không chạy được MediaPLayer nữa, nó báo folder not found, còn flash thì em cài rồi có hình chữ F trong mutimedia but vẫn đọc kô được file flash ,ai giúp em với :((

Bạn vào C/Resource/apps tìm file MediaPlayer.R01 rồi xóa đi xem sao. Còn phần flash thì mình không rõ lắm

Last edited by a moderator:

rachard_tran

Giúp Mình với mấy Pác ơi. Con P1i của mình sau khi hack ổ C xong cài iphone clock, sau mỗi lần mở khóa thì độ sáng màn hình khoảng 30s sau mới sáng như mặc định là sao vậy? và mình muốn xài iphone clock 1 các chủ động thì như thế nào vì khi cài vô xong thì nó cứ tự động khóa hoài không biết cách off nó. Ai bết chỉ dùm Thank's nhiều !

cho em hỏi em muốn thay đổi nhưng icon của máy theo ý thích của mình em fai làm sao và cần có PM nào vậy, mong các a giúp cho