• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC VẤN ĐỀ VỀ MOD VÀ HACK CHO UIQ3.0

misslover

mấy anh ơi máy em bị bệnh gì mà lạ lắm cứ khi nào copy font font vô thẻ nhớ là xài ok nhưng khi tắt khởi động lại lần thứ 2 thi máy bị restart liên tuc em phai di up lai FW 5 ,6 lần rồi nản wa anh nào biết cách khắc khục thì chỉ em với tks mọi người.

misslover

em đẩ thử tháo sim va thẻ nhớ nhưng vẩn ko dc anh à am nghe máy anh nói la nó sre hiện ra cái bảng ínert sim nhưng em ko tháy đâu cả em vào sẻvice menu thi nó kiu application closed haizzz mổi khi em up FW lại thì khi cài font vao nó đều bị như vậy có cách nào khắc phục dc ko anh

NokuaN70

Well-Known Member
em đẩ thử tháo sim va thẻ nhớ nhưng vẩn ko dc anh à am nghe máy anh nói la nó sre hiện ra cái bảng ínert sim nhưng em ko tháy đâu cả em vào sẻvice menu thi nó kiu application closed haizzz mổi khi em up FW lại thì khi cài font vao nó đều bị như vậy có cách nào khắc phục dc ko anh
Bây giờ bạn tháo thẻ nhớ, Sim ra, sau đó khởi động máy lại, khi nó báo Insert Sim thì bạn xoay jogdial lên,*, xuống, xuống,*,xuống,* sau đó chọn Format Internal disk. Khoan hãy lắp thẻ nhớ vào, lắp Sim, khởi động lại máy. Sau khi máy đã khởi động bạn kiểm tra xem có còn bị Restart nữa không. Nếu không bị Restart, bạn tiếp tục lắp thẻ nhớ vào và tiến hành khởi động lại máy, nếu tình trạng Restart lại tiếp tục thì bạn tháo thẻ nhớ ra, copy những dữ liệu quan trọng vào máy tính và tiến hành Format lại thẻ nhớ. Lưu ý khi Format thẻ nhớ bạn chọn định dạng là FAT nhé, nếu chọn FAT32 thì có thể điện thoại sẽ không nhận thẻ nhớ.

thehuy

anh ơi em cài iphone lock cho w960i nhưng tại sao đang sạc pin mà cũng khóa nữa mà khóa rồi thì pin sạc không được mỗi lần sạc là phải gở iphone lock ra có cách nào cài mà sạc pin được không anh với lại máy em không có phần mềm nào nữa anh có thể post những phần mềm cho w960i được không anh em cần phần mềm xem Youtube đọc file FLV em có cài Core Player mà cũng không đọc được File FLV tải về nữa và phần mềm xem đài nữa có một cái em muốn hỏi anh nữa sao em thấy máy W960i làm cái giao diện giống như P990i vậy cai w960i của em giao diện chỉ có Main menu với Shortcuts màn hình thì trống rỗng em tính làm cái giao diện giống như P990i vậy anh chỉ cho em với còn pin sóng thì em thấy đặt ở dưới thanh màn hình em không biết làm anh chỉ em với em cám ơn anh nhiều

tommynguyen1961

anh ơi em cài iphone lock cho w960i nhưng tại sao đang sạc pin mà cũng khóa nữa mà khóa rồi thì pin sạc không được mỗi lần sạc là phải gở iphone lock ra có cách nào cài mà sạc pin được không anh với lại máy em không có phần mềm nào nữa anh có thể post những phần mềm cho w960i được không anh em cần phần mềm xem Youtube đọc file FLV em có cài Core Player mà cũng không đọc được File FLV tải về nữa và phần mềm xem đài nữa có một cái em muốn hỏi anh nữa sao em thấy máy W960i làm cái giao diện giống như P990i vậy cai w960i của em giao diện chỉ có Main menu với Shortcuts màn hình thì trống rỗng em tính làm cái giao diện giống như P990i vậy anh chỉ cho em với còn pin sóng thì em thấy đặt ở dưới thanh màn hình em không biết làm anh chỉ em với em cám ơn anh nhiều

iphone lock là ứng dụng thay thế kiểu lock mặc định của máy và làm cho giao diện giống iphone.Khi sạc pin thì iphone lock hoạt động lúc màn hình tắt nhưng máy vẫn sạc pin chứ đâu có gì đâu.Nếu muốn làm việc trong lúc sạc thì slide nó là làm việc thôi.
Còn muốn giao diện giống p990i thì bạn có thể thử change CDA rồi cài Fw lại có thể sẽ giống.

thehuy

anh có thể chỉ rõ hơn cho em được không anh vì em xài W960i nhưng những phần mềm em cài về đều bị lỗi rất nhiều chẳng hạn như bộ icon full file sis hoặc file chép em cài về nói chung là dùng được nhưng em Setup Wizard thì lại báo lỗi vì cảm ứng của em bi lệch nên phải Setup Wizard lại nhưng nó lại báo lỗi làm em phải reset toàn bộ lại máy vì em chưa biết gỡ những file đó còn Iphone Lock thi khi em sạc pin thấy nó khoá lại còn pin thì ko chạy tí nào cả em tưởng không sạc được em thấy máy W960i làm cái giao diện như thang P990i vậy nhưng không phải làm từ Gdesk không biết Mod cái đó sao nữa với lại pin và sóng nằm dưới thanh Main menu nữa vì cảm ứng của em ko mấy gì ăn nên em muốn đưa mấy cái sóng và pin xuống dưới anh làm ơn chỉ em với em cám ơn nhiều

tommynguyen1961

anh có thể chỉ rõ hơn cho em được không anh vì em xài W960i nhưng những phần mềm em cài về đều bị lỗi rất nhiều chẳng hạn như bộ icon full file sis hoặc file chép em cài về nói chung là dùng được nhưng em Setup Wizard thì lại báo lỗi vì cảm ứng của em bi lệch nên phải Setup Wizard lại nhưng nó lại báo lỗi làm em phải reset toàn bộ lại máy vì em chưa biết gỡ những file đó còn Iphone Lock thi khi em sạc pin thấy nó khoá lại còn pin thì ko chạy tí nào cả em tưởng không sạc được em thấy máy W960i làm cái giao diện như thang P990i vậy nhưng không phải làm từ Gdesk không biết Mod cái đó sao nữa với lại pin và sóng nằm dưới thanh Main menu nữa vì cảm ứng của em ko mấy gì ăn nên em muốn đưa mấy cái sóng và pin xuống dưới anh làm ơn chỉ em với em cám ơn nhiều

bạn tham khảo bài đổi cda ở đây nhe :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?27793-CHUYÊN-ĐỀ-Update-Firmware-và-Change-CDA-Cho-UIQ3-Phone