• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC VẤN ĐỀ VỀ MOD VÀ HACK CHO UIQ3.0

nam110589

E có một con P990i hàng Orange của Pháp đã hack được Phone và Mod được đầy đủ nhưng có cách nào để thay đổi Menu của nó không ạ? Hàng Orange nó k có 4+9 Menu như P990i thường mà chỉ có cái Menu nằm dọc phía bên trái xấu òm! Mong các Bro mắch giúp! Thanks các bác trước! :d

Nguyen_Minh

E có một con P990i hàng Orange của Pháp đã hack được Phone và Mod được đầy đủ nhưng có cách nào để thay đổi Menu của nó không ạ? Hàng Orange nó k có 4+9 Menu như P990i thường mà chỉ có cái Menu nằm dọc phía bên trái xấu òm! Mong các Bro mắch giúp! Thanks các bác trước! :d

Change CDA sang GW sẽ có Menu 4+9 như P9 thường

leopard_nhan

3G của M600i sau khi Hack

Sau khi tiến hành Hack con M600i theo hướng dẫn của các bác trên diễn đàn, mọi thứ đều OK hết ;;). Tuy nhiên, sau khi hack thì kết nối 3G của M600i tự nhiên báo lỗi "Login Failed", trước khi Hack thì 3G vẫn dùng phà phà. Bác nào có cách trị "bệnh" của này của M600i được không? :-/

không biết có phải do mod với hack hay không nhưng từ ngày mod với hack màn hinh của em bi nháy trắng liên tục .Do đó con p990i nhanh hết pin kinh khủng.tìm bao nhiêu rồi vẫn chưa thấy trương hợp nào như của em trên diển đàn.bác nao biết bảo em với.chứ không thì nản lắm.

mấy anh cho em hỏi , tai sao lúc đổi skin cho walkman, bằng cách chép (private/200011fe.........) thì chương trinh mất một số ki hiệu, và tất cả phím số đều mất tac dụng, khong tăng giảm am luong, va wa bai hat dc nua

bluesight

G900 hack + mod vài thứ rùi, bây h mod qua tới theme và menu thì vướng. bên box graphic cho 1 đống link icon file .png ko bik làm gì với nó vì tìm ko ra bài hướng dẫn(có lẽ cũ quá rùi) rồi tới cái menu 4-9 làm sao change đc mấy cái icon đó? muốn đổi mấy cái menu đó ntn? (vd: đưa media ra, hay contacts ra ngoài chẳng hạn). có bạn nào vui lòng cho xin cái link hướng dẫn đc ko?

minervehp

Các bác xin cho biết cái dùng để kết nối P990i với máy tính (đốc gì đó) là sao ạ? Nó có giống cái cáp USB không ạ? Mua mất khoảng bao nhiu tiền???

dkny_2903

Không mod được

Hôm qua e vừa update firmware hôm nay mod mấy cái nút exit cho chương trình trong máy như tin nhắn, wlan hoặc contact đều không được. Chỉ mod được các chương trình cài thêm như mobireader... e mod skin cho wm 2.0 cũng kô đc lun. Mong mấy a giúp dùm e với

NokuaN70

Well-Known Member
Hôm qua e vừa update firmware hôm nay mod mấy cái nút exit cho chương trình trong máy như tin nhắn, wlan hoặc contact đều không được. Chỉ mod được các chương trình cài thêm như mobireader... e mod skin cho wm 2.0 cũng kô đc lun. Mong mấy a giúp dùm e với
Bạn đã cài CAPSWITCH chưa? Mod hay Hack thì phải cài em nó trước:|

dkny_2903

cài đầy đủ hết rồi. chép mấy cái file mod nút exit vô rồi, nhưng khi mở lên thì giao diện như cũ không có nút exit. cái skin cho wm cũng vậy lun >.<

dengrumingzi

Các bác xin cho biết cái dùng để kết nối P990i với máy tính (đốc gì đó) là sao ạ? Nó có giống cái cáp USB không ạ? Mua mất khoảng bao nhiu tiền???

Phải có dây cáp nhé. Mua lẻ thì hơi khó kiếm đấy vì P9 ra lâu rồi. Nếu ở Vĩnh Yên thì liên lạc với mình. Mình cho mượn.

dengrumingzi

cài đầy đủ hết rồi. chép mấy cái file mod nút exit vô rồi, nhưng khi mở lên thì giao diện như cũ không có nút exit. cái skin cho wm cũng vậy lun >.<

Cứ làm đúng chỉ dẫn thì sẽ ok. Ngày trước mình làm mãi ko được. Mất 2 ngày mới ok. Mà nói chung, mod cái nút exit đó chả có gì hay cả. Dùng ngay task manager mặc định của P9 là ok rồi.

dengrumingzi

anh em nào biết chỉ dùm với, sau khi mod em P990i bị lỗi hay sao mà giờ khỏi động ko được cứ bật tắt liên tục , lần trước up FW thì được giờ up FW thì nó báo máy bạn có phần mềm mới nhất nên ko up dược ai biết cách nào chỉ dùm với

Máy báo có phần mềm mới nhất. Bạn cứ chọn up lại. Máy sẽ up lại FW thôi mà. P9 của mình làm vậy nhiều lần rồi. đều ok cả. Nếu ko được thì do máy tính của bạn. Bạn ra quán thử nhé. UP fw ko sợ tèo máy đâu.

dengrumingzi

Máy em cũng bị như bác này chẳng hiểu thế nào hồi trước thì làm được nhưng mới vừa update cái firmware xong thì hết làm được.Có bro nào biết cách khắc phục chỉ em với :((.Thanks!

Hack là chỉ cần cài Capswich thôi. Tác dụng là để can thiệp sâu vào máy.
Còn để cài phần mềm miễn phí thì copy file installserver.exe vào ổ C\SYS\BIN là ok thôi.

Từ nay bạn cài soft thoả thích trừ những soft ko tương thích hoặc hết hạn.

dengrumingzi

em mới hack ổ C, xài Swiss vào ổ C thì ok, nhưng mà vào ổ D thì ko thấy folder resource...
em hỏi vậy vì thấy các bài mod icon có nói chép vào ổ D muc resource...
Em cám ơn diễn đàn

Ko có thì tự mình tạo thư mục resource nhé! (Bình thường mặc định là phải có)

phatquang

các bạn ơi chỉ giúp mình với lúc mà mình cài các phần mềm Sis thì nó cứ ghi checking: cheking if sofware certificate is revoked là sao vậy.Rồi nó out ra luôn ko cho mình cài nữa :(( ai biết chỉ với thakkkkkkkkk

tommynguyen1961

các bạn ơi chỉ giúp mình với lúc mà mình cài các phần mềm Sis thì nó cứ ghi checking: cheking if sofware certificate is revoked là sao vậy.Rồi nó out ra luôn ko cho mình cài nữa :(( ai biết chỉ với thakkkkkkkkk

hack máy đi bạn. Hack xong bạn sẽ cài dc tất cả ứng dụng thôi.