• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC VẤN ĐỀ VỀ MOD VÀ HACK CHO UIQ3.0

Nguyen_Minh

em mới hack ổ C, xài Swiss vào ổ C thì ok, nhưng mà vào ổ D thì ko thấy folder resource...
em hỏi vậy vì thấy các bài mod icon có nói chép vào ổ D muc resource...
Em cám ơn diễn đàna/QUOTE]

Anh xem đã tắt caps chưa. Hình nhu floder này ẩn hay sao ấy. Nếu ko có anh có thể lập ra cũng đc

Posted via Mobile Device

thuyhohunglong

các bác có thể chỉa dẫn rõ hơn tí không? như dùng phần mềm nào để hack, mod, hay cách thức nào đó để hack được ổ C đó
:p

Nguyen_Minh

các bác có thể chỉa dẫn rõ hơn tí không? như dùng phần mềm nào để hack, mod, hay cách thức nào đó để hack được ổ C đó
:p

Hack ổ C anh dùng capswitch, installer activator. Để thấy các folder trong C anh dùng X plore hoặc SMP. Chi tiết anh sang ứng dụng chung xem phần chú ý

Posted via Mobile Device

justephemeral

Hack ổ C anh dùng capswitch, installer activator. Để thấy các folder trong C anh dùng X plore hoặc SMP. Chi tiết anh sang ứng dụng chung xem phần chú ý

Posted via Mobile Device

Cho e hỏi, e làm đúng như các bước hướng dẫn hack ổ C nhưng khi restart lại máy thì lại ko cài đc ứng dụng nào khác, nhấp vào file cài nó chỉ nháy 1 cái rồi thôi. e đã tìm cách khắc phục nhưng tìm mãi ko ra, có cách nào mọi người chỉ e với ạ :(

kazeron2003

Hix, lật tung cái ổ Z và ổ C lên mà ko tìm đc file screentap sound đâu hết, ghét cái âm thanh đơn điệu của tiếng chọt vô màn hình quá đi :((

SS, LG, Nokia cho mình lựa chọn âm thanh screentap, còn SE thì ko, mỗi 1 thứ, cứ tạch tạch tạch tạch... :(

justephemeral

Hix, lật tung cái ổ Z và ổ C lên mà ko tìm đc file screentap sound đâu hết, ghét cái âm thanh đơn điệu của tiếng chọt vô màn hình quá đi :((

SS, LG, Nokia cho mình lựa chọn âm thanh screentap, còn SE thì ko, mỗi 1 thứ, cứ tạch tạch tạch tạch... :(

Bạn vào Cotrol Panel -> Sound & Arlet mà chỉnh

hacker30

bác nào biết chỗ nào mod và hack uy tín cho con P1i chì em với. Thích moa quá mà ko dám làm.

pro5045

Cho e hỏi, e làm đúng như các bước hướng dẫn hack ổ C nhưng khi restart lại máy thì lại ko cài đc ứng dụng nào khác, nhấp vào file cài nó chỉ nháy 1 cái rồi thôi. e đã tìm cách khắc phục nhưng tìm mãi ko ra, có cách nào mọi người chỉ e với ạ :(
Máy em cũng bị như bác này chẳng hiểu thế nào hồi trước thì làm được nhưng mới vừa update cái firmware xong thì hết làm được.Có bro nào biết cách khắc phục chỉ em với :((.Thanks!

thuan_khi

Máy P1i của mình lúc có cảm ứng lúc ko?có phải là bị hư màn hình cảm ứng ko các bạn?

boozi

Máy P1i của mình lúc có cảm ứng lúc ko?có phải là bị hư màn hình cảm ứng ko các bạn?

Máy mình đợt trước cũng bị vậy, sau update lại firmware chạy ngon lành. Bạn kiểm tra thêm xem các phần mềm chạy nền chiếm bộ nhớ cũng làm chậm tương tác với màn hình.

heo_map

anh em nào biết chỉ dùm với, sau khi mod em P990i bị lỗi hay sao mà giờ khỏi động ko được cứ bật tắt liên tục , lần trước up FW thì được giờ up FW thì nó báo máy bạn có phần mềm mới nhất nên ko up dược ai biết cách nào chỉ dùm với

MinhTanM0bile

anh em nào biết chỉ dùm với, sau khi mod em P990i bị lỗi hay sao mà giờ khỏi động ko được cứ bật tắt liên tục , lần trước up FW thì được giờ up FW thì nó báo máy bạn có phần mềm mới nhất nên ko up dược ai biết cách nào chỉ dùm với

cái này thì phải mang ra hàng thôi bạn không có thiết bị không tự làm đc đâu !

vinhxike13

Nguyên văn bởi heo_map
"anh em nào biết chỉ dùm với, sau khi mod em P990i bị lỗi hay sao mà giờ khỏi động ko được cứ bật tắt liên tục , lần trước up FW thì được giờ up FW thì nó báo máy bạn có phần mềm mới nhất nên ko up dược ai biết cách nào chỉ dùm với"
Bạn thủ change CDA rồi up FW lại thử.

Chỉnh sửa cuối:

duck_vit

có bác nào biết cách khắc phục khi mình bấm phím " . " thì khởi động lại ko

doanquoctuan255

Kích chào các bạn! Mình đang dùng P1i, vừa qua mình mod walkman 2.0 cho P1i của mình, lúc mình vào trang web thì thấy có mụdc Satio trên P1i vớ cái hiệu ứng cho Walkman 2.0, nhưng mình cxa2i vào thì ko thấy hiệu ứng như trên mình minh họa trong hình. Trong mục hiệu ứng cũng chỉ có 5 cái hiệu nứng sẳn có củ wlakman 2.0 Giúp mình với

Son_Nguyen

Kích chào các bạn! Mình đang dùng P1i, vừa qua mình mod walkman 2.0 cho P1i của mình, lúc mình vào trang web thì thấy có mụdc Satio trên P1i vớ cái hiệu ứng cho Walkman 2.0, nhưng mình cxa2i vào thì ko thấy hiệu ứng như trên mình minh họa trong hình. Trong mục hiệu ứng cũng chỉ có 5 cái hiệu nứng sẳn có củ wlakman 2.0 Giúp mình với

Phải restart lại máy thì nó mới nhận cái hiệu ứng mới nhé bạn. Mà P1i có bản Walkman 3.0 rồi, bạn mod bản 2.0 làm gì.

con p9990i của em mấy hôm nay tự nhiên màn hinh cứ nhấp nháy loạn cả lên. không hiểu vì sao.chức năng khóa bàn phím cũng bị mất luôn.màn hinh cư nháy một phát la y rằng không còn khóa bàn phím nữa ( dù trước đấy em có khóa bàn phím bằng tay) .xin mấy bro giúp em với