• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN HTC MEGA (TOUCH2)

hunter_tht

-To nhỏ khi tắt màn hình thì bạn làm ơn xài cái windows media player rồi dùng 2 phím âm lượng bên hông.
-Còn chuyển bài bằng phím cứng thi chỉ còn 1 cách là bạn mua 1 cái tai nghe có phím 4 chiều (nokia chẳng hạn) vì dòng htc mega này đâu phải dòng expres music hay để giải trí đâu cho nên cái tai nghe kèm theo máy & phím cứng rất đơn giản ^^ ( 5 nút : gọi , home , Start , back , ngắt và 2 nút âm lượng)

Bạn này sai quá trong pocketmusic vào phần key map option đặt được hết quan trọng là máy bạn có bao nhiêu phím cứng thôi!!!

ndphu_vlm

bác nào biết chuyển từ touch Flo sang touch Flo 3D như touch HD 2 ko?
giúp em với

Chỉnh sửa cuối:
giúp em với
Cái này thì hơi khó và không bao giờ Mega chạy được Sense đâu vì Sense không dành cho màn hình QVGA mà chỉ dành cho màn hình WVGA thôi...

ndphu_vlm

con này chụp hình chán quá .ko có autofocus .có chuong trình nào giúp chụp tốt hơn ko các bác ơi.

PhamQuang

Manager
giúp em với

Có thể chạy TouchFLO 3D như trên HD và HD2 đó, nhưng chậm và lỗi lắm.
Trên Touch Viva, Touch Cruise, Kaiser,... mình đã port thử nhưng cuối cùng đành chia tay bởi không hiệu quả.
Các dòng có màn hình QVGA chỉ chạy M2D là khá thôi, chạy TouchFLO 3D rất vất vả.

yeugapnganlanhon

Các bác vui lòng cho em hỏi con này có tích hợp sẵn Macromedia flash player chưa nhỉ? hay mình phải cài thêm ???? Mình muốn cài vào để xem những trang web có flash í mờ! Thanks!

AnhPheCT

Các bác vui lòng cho em hỏi con này có tích hợp sẵn Macromedia flash player chưa nhỉ? hay mình phải cài thêm ???? Mình muốn cài vào để xem những trang web có flash í mờ! Thanks!
Dùng Skyfire v1.5 chạy Flash player được đó!! Nghe nhạc Online (mp3.zing.vn)...Xem TV, Youtube phà phà có sao đâu.

yeugapnganlanhon

Thanks bác! E đã cài Skyfire trước đó rùi ạ. Thật ra là e định đọc 1 file Internet được "Save as..." dưới dạng *html,file này đòi hỏi phải cài macromedia flash player.....^_^ nên e sợ khi con HTC này đã tích hợp sẵn macromedia flash player rồi mà e còn cài thêm nữa thì sẽ bị lỗi ...:-? :-/ :-?? E đang phân vân ko bít ntn....Mong các bác chỉ giúp e.Thanks các bác!

misatbt

Thẻ nhớ hoạt động không ổn định

Chào cả nhà,

Mình đang dùng HTC Touch2 (T3333) nhưng hiện nay mình đang gặp vấn đề vì máy mình khi khởi động thì folder thẻ nhớ hiện nhưng khi máy đang standby bật lại thì folder thẻ nhớ biến mất. Chỉ khi nào khởi động lại folder thẻ nhớ mới lại xuất hiện.

Bác nào dùng Touch2 đã bị trường hợp như vậy chưa?

Hi vọng bác nào biết giúp đỡ, khó chịu quá .... :(

Chào cả nhà,

Mình đang dùng HTC Touch2 (T3333) nhưng hiện nay mình đang gặp vấn đề vì máy mình khi khởi động thì folder thẻ nhớ hiện nhưng khi máy đang standby bật lại thì folder thẻ nhớ biến mất. Chỉ khi nào khởi động lại folder thẻ nhớ mới lại xuất hiện.

Bác nào dùng Touch2 đã bị trường hợp như vậy chưa?

Hi vọng bác nào biết giúp đỡ, khó chịu quá .... :(
Bạn format lại thẻ trên máy tính xem sao, nếu vẫn còn hiện tượng thì bạn HardReset lại máy, nếu vẫn còn thì bạn vệ sinh lại khe đọc thẻ nhé...

danhvogiacmo

em mới dùng htc touch 2, sau khi cài đặt và gỡ vài chương trình có thể là gỡ nhầm cái gì đó bây giờ cái đông hồ và thời tiết truyền thống trên màn hinh htc touch ko hiện lên nữa, các bác cho em hỏi làm như nào để lấy lại, nếu kio được thì chỉ em cách khôi phục lại cài đặt gốc

các bác cho em hỏi cách đưa Touch 2 về chế độ bootloader ntn với ạ?
Bạn tắt máy, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down, sau đó bạn nhấn Power đến khi màn hình sáng thì nhả phím Volume Down...

em mới dùng htc touch 2, sau khi cài đặt và gỡ vài chương trình có thể là gỡ nhầm cái gì đó bây giờ cái đông hồ và thời tiết truyền thống trên màn hinh htc touch ko hiện lên nữa, các bác cho em hỏi làm như nào để lấy lại, nếu kio được thì chỉ em cách khôi phục lại cài đặt gốc
Bạn có thể dùng M2DC để set theme khác (theme phải dành cho M2D v2.0 1919.1432_04 và có đuôi dạng .m2dct hay .zip nhé), hay bạn có thể HardReset để máy trở lại trạng thái ban đầu...

dzungo

- Mình gặp 1 vấn đề nhỏ là khi use ctrình Rotate thì cái keyboard Landscape ko có mà vẫn hiện keyboard bình thường làm hạn chế tầm nhìn :)

Ko bik có cách nào khắc phục ko nữa :)

Mình dùng ROM gốc của máy !

Thanks !

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

- Mình gặp 1 vấn đề nhỏ là khi use ctrình Rotate thì cái keyboard Landscape ko có mà vẫn hiện keyboard bình thường làm hạn chế tầm nhìn :)

Ko bik có cách nào khắc phục ko nữa :)

Thanks !

Bạn sử dụng Keyboard gì? Sợ rằng Skin Keyboard đó ko hổ trợ Landscape, Bạn nên đổi qua Skin khác xem thử thế nào!!

anhtuank15

Cho mình hỏi : khi chạy video đuôi .wmv , .mp4 v.v. thì bị giật hình , mặc dù mình đã cái coreplayer rồi , khi xem youtobe = opera thì lại ko bị , chay rất ngon , các anh nào cho bik lý do và cách khắc phục với ạ

Cho mình hỏi : khi chạy video đuôi .wmv , .mp4 v.v. thì bị giật hình , mặc dù mình đã cái coreplayer rồi , khi xem youtobe = opera thì lại ko bị , chay rất ngon , các anh nào cho bik lý do và cách khắc phục với ạ
Những video khi tải trên mạng về bạn phải convert lại theo đúng chuẩn màn hình QVGA và hạ thấp bitrate xuống thì chạy sẽ không bị giật nữa...

siriustrung

@dinhtuandung2012: Vậy ko thể change các skin của vesion M2D cũ hơn hả anh. Bữa e cài thử, cái flip clock, icon nhảy lung tung cả lên. Mà làm sao để biết skin đó thuộc version nào ? Ko lẽ xài M2D version nào phải cài skin đúng của version đó ?
À, em cũng có 1 câu hỏi, làm sao để đưa các shortcut của 1 program ra ngoài màn hình start? Bữa em cài nhiều ct lắm (toàn trên card cả thôi), nhưng sau khi HR (do cái skin lung tung kia) nên mất hết các icon ngoài start, mỗi lần muốn chạy phải kiếm trong file explorer.... Haiz. Ai giúp e với.

Vậy ko thể change các skin của vesion M2D cũ hơn hả anh. Bữa e cài thử, cái flip clock, icon nhảy lung tung cả lên. Mà làm sao để biết skin đó thuộc version nào ? Ko lẽ xài M2D version nào phải cài skin đúng của version đó ?
Đương nhiên là skin của version nào thì phải cài cho bản M2D của version đó thì nó mới hiển thì đúng được chứ, nếu không nó sẽ hiển thì lộn xộn như bạn nói đó...:D

À, em cũng có 1 câu hỏi, làm sao để đưa các shortcut của 1 program ra ngoài màn hình start? Bữa em cài nhiều ct lắm (toàn trên card cả thôi), nhưng sau khi HR (do cái skin lung tung kia) nên mất hết các icon ngoài start, mỗi lần muốn chạy phải kiếm trong file explorer.... Haiz. Ai giúp e với.
Bạn vào thư mục của PM đó copy file .exe rồi cho vào My Device/Windows/Start Menu/Programs là sẽ có shotrcut ngoài Start ngay...;;)