• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN HTC MEGA (TOUCH2)

siriustrung

Thanks anh dinhtuandung2012 nhiều. Hóa ra thằng M2D này thiếu tính kế thừa nhỉ. Cài phiên bản mới thì hết xài skin cũ. Haiz

Thanks anh dinhtuandung2012 nhiều. Hóa ra thằng M2D này thiếu tính kế thừa nhỉ. Cài phiên bản mới thì hết xài skin cũ. Haiz
Không riêng gì M2D đâu mà M3D (Sense) của HTC cũng vậy, cứ phiên bản mới ra thì skin cũ lại không dùng được, muốn dùng lại phải mod lại skin...

pda_mem

Dialer Hỏng Skin !

Lúc trước vọc vọc đổi cái Dialer , giờ muốn xài lại skin mặc định mà nó bị trắng chỗ nhập số (chỗ em khoanh đỏ) nên không thấy số được , mấy anh giúp dùm ;;)

4matxauxi

Bác nào có thể cho mình link hướng dẫn Uprom chuẩn cho máy Touch2 dc không?Cám ơn.

Lúc trước vọc vọc đổi cái Dialer , giờ muốn xài lại skin mặc định mà nó bị trắng chỗ nhập số (chỗ em khoanh đỏ) nên không thấy số được , mấy anh giúp dùm ;;)
Lỗi này là do skin Dialer bạn cài vào và khi remove đi thì bị lỗi, bạn HardReset lại là được.. Bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập 1234 để HardReset nhé...

Bác nào có thể cho mình link hướng dẫn Uprom chuẩn cho máy Touch2 dc không?Cám ơn.
Để úp rom cho Touch2 thì máy bạn phải được HardSPL trước, sau đó bạn extract bản rom Ship ra bằng Winrar, sau đó xóa file RUU_signed.nbh đi để lấy Tools úp rom, khi muốn úp rom thì bạn copy file rom RUU_signed.nbh của bản rom bạn tải về cho vào Tools, kết nối Touch2 với PC qua ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7), khi Sync hoàn chỉnh thì bạn chạy file RUUUpdateUltility.exe trong Tools úp rom, tích vô ô I understand..., Next, tích vào ô I complete..., Next, Upgade, đợi đến 100%, Finish, rút cable rồi thưởng thức thôi... Ngoài ra bạn cũng có thể đưa Touch2 vào chế độ Bootloader (màn hình 3 màu) rồi sau đó cắm cable kết nối với PC khi nào trên màn hình Touch2 hiện chữ USB thì bạn tiến hành chạy file RUUUpdateUltility.exe như trên...

4matxauxi

Lỗi này là do skin Dialer bạn cài vào và khi remove đi thì bị lỗi, bạn HardReset lại là được.. Bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập 1234 để HardReset nhé...

Để úp rom cho Touch2 thì máy bạn phải được HardSPL trước, sau đó bạn extract bản rom Ship ra bằng Winrar, sau đó xóa file RUU_signed.nbh đi để lấy Tools úp rom, khi muốn úp rom thì bạn copy file rom RUU_signed.nbh của bản rom bạn tải về cho vào Tools, kết nối Touch2 với PC qua ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7), khi Sync hoàn chỉnh thì bạn chạy file RUUUpdateUltility.exe trong Tools úp rom, tích vô ô I understand..., Next, tích vào ô I complete..., Next, Upgade, đợi đến 100%, Finish, rút cable rồi thưởng thức thôi... Ngoài ra bạn cũng có thể đưa Touch2 vào chế độ Bootloader (màn hình 3 màu) rồi sau đó cắm cable kết nối với PC khi nào trên màn hình Touch2 hiện chữ USB thì bạn tiến hành chạy file RUUUpdateUltility.exe như trên...
Mình sẽ làm theo hướng dẫn,có gì nhờ bạn chỉ dẫn thêm,Cám ơn

natuan01

Chào cả nhà,

Mình đang dùng HTC Touch2 (T3333) nhưng hiện nay mình đang gặp vấn đề vì máy mình khi khởi động thì folder thẻ nhớ hiện nhưng khi máy đang standby bật lại thì folder thẻ nhớ biến mất. Chỉ khi nào khởi động lại folder thẻ nhớ mới lại xuất hiện.

Bác nào dùng Touch2 đã bị trường hợp như vậy chưa?

Hi vọng bác nào biết giúp đỡ, khó chịu quá .... :(

Bạn format lại thẻ trên máy tính xem sao, nếu vẫn còn hiện tượng thì bạn HardReset lại máy, nếu vẫn còn thì bạn vệ sinh lại khe đọc thẻ nhé...

HTC Touch 2 của mình cũng bị hiện tượng như bạn misatbt, đã hard reset lại rồi vẫn không được, đặc biệt chỉ bị lỗi như vậy khi lắp sim của Mobi, lắp sim Viettel và Vina thì không sao. Đã yêu cầu nhà mạng cung cấp cho sim khác vì tưởng sim lỗi nhưng vẫn không khắc phục được, có bác nào khắc phục được không ah?

ThangPC

hình như con này không có GPS và 3G các bác nhỉ, em dùng con phiên bản T3320 hình như không có, buồn ghê :(

sonmco

Em muốn bỏ khóa phím mặc định của win đi để cài s2u2 mà không tìm được cách nào để cài hay khóa nó lại cả, chán quá. bác nào biết chỉ em với

AnhPheCT

Em muốn bỏ khóa phím mặc định của win đi để cài s2u2 mà không tìm được cách nào để cài hay khóa nó lại cả, chán quá. bác nào biết chỉ em với
Có 3 cách bỏ Lockscreen mặc định WM:
Thứ nhất cài bất Lock nào sau cùng thì mặc định là Lockscreen ấy, Nhưng một số Rom không cho phép, nên 2,3 Lock cùng khoá 1 lúc ta làm cách 2 vậy.
Thứ hai: HKCU\ControlPanel\Keybd chọn DeviceLockWhenSuspend đổi thành 0 .
Cách 3 Cài Smartclock vào Start/Settings/System/ Smartlock/ bỏ dấu check đâu tiên WM6.5 new lock.

Thử 1 trong 3 cách hoặc 1 trong 2 (cách 2 và 3) là OK

sonmco

Có 3 cách bỏ Lockscreen mặc định WM:
Thứ nhất cài bất Lock nào sau cùng thì mặc định là Lockscreen ấy, Nhưng một số Rom không cho phép, nên 2,3 Lock cùng khoá 1 lúc ta làm cách 2 vậy.
Thứ hai: HKCU\ControlPanel\Keybd chọn DeviceLockWhenSuspend đổi thành 0 .
Cách 3 Cài Smartclock vào Start/Settings/System/ Smartlock/ bỏ dấu check đâu tiên WM6.5 new lock.

Thử 1 trong 3 cách hoặc 1 trong 2 (cách 2 và 3) là OK

Cảm ơn anh Phê nhé, em đang làm thử cách thứ 3, hi vọng sẽ thành công. Dù sao cũng cảm ơn bác nhiều vì hỏi qua mấy diễn đàn rồi bây giờ mới có câu trả lời he he

ThangPC

cái này có chứ, bác vào map là hiện lên mà
Touch2 mega có 2 phiên bản, T3333 thì có 3g và GPS còn T3320 là phiên bản đặc biệt không có 3g và GPS. chỉ vào google map thì hiện địa điểm lên thôi nhưng không chính xác, em không biết nó dựa trên cái gì mà xác định vị trí, chắc dựa trên nhà cung cấp ISP :D. còn vào bằng vietmap thì chẳng thấy gì

phuongnf

Các bác ơi. Cứu em với!
Em vừa mới mua con HTC Mega. Nhưng mà có một số vấn đề sau:
- khi vào device information để kiểm tra thông tin của máy thì phát hiện imei không trùng khớp với imei của khay đựng sim ở phía sau cục pin.
- ở phần device information hiện tên máy là htc touch 2 T3333 nhưng ở phần sau của máy, tên máy lại là htc touch 2 T3320.
hai loại này khác nhau một trời một vực, một bên có cả gps và 3g, một bên không có 2 chức năng đó. nhưng mà bây giờ em không biết mình đang dùng là loại gì nữa. Device information là chuẩn hay phía sau thân máy mới là chuẩn.
bác nào có cách kiểm tra giùm em với.
* Thông tin tại device information:
- HTC Touch 2 t3333, imei: 35798902512818501.
* Thông tin tại phần thân sau của máy:
- HTC Touch 2 T3320, imei: 357989025128185.

AnhPheCT

Các bác ơi. Cứu em với!
Em vừa mới mua con HTC Mega. Nhưng mà có một số vấn đề sau:
- khi vào device information để kiểm tra thông tin của máy thì phát hiện imei không trùng khớp với imei của khay đựng sim ở phía sau cục pin.
- ở phần device information hiện tên máy là htc touch 2 T3333 nhưng ở phần sau của máy, tên máy lại là htc touch 2 T3320.
hai loại này khác nhau một trời một vực, một bên có cả gps và 3g, một bên không có 2 chức năng đó. nhưng mà bây giờ em không biết mình đang dùng là loại gì nữa. Device information là chuẩn hay phía sau thân máy mới là chuẩn.
bác nào có cách kiểm tra giùm em với.
* Thông tin tại device information:
- HTC Touch 2 t3333, imei: 35798902512818501.
* Thông tin tại phần thân sau của máy:
- HTC Touch 2 T3320, imei: 357989025128185.
Hai số IMEI này là 1 đấy: Vì Số IMEI viết trên thân máy bỏ đi 2 số 01 sau cùng cho tấc cả các loại máy HTC. Còn tên máy Bạn xem lại T3333 hay T3320 thì hỏi chuyên gia, ko chừng "râu ông này cắm cầm bà kia"!!
Check thử Imei:
http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=phonenr

Không tìm thấy!!?????

ThangPC

thông tin trên device information là do bản Rom bạn à, 2 loại này dùng chung bản rom cho nhau được. Như con của em là t3320 nhưng dùng rom t3333 vẫn ok. phân biệt cũng dễ thôi mà, bác lắp sim vào xem có chữ G ở cạnh cột sóng không, của em T3320 chỉ có chữ E thôi :))

hugolina1

mong được giúp đỡ gấp
mình co đang xài cái htc touch2 được khoảng 2 tháng rồi nhưng chưa biết hết các ứng dụng của nó
hy vọng bro nào biết chỉ cách xài dùm thanks nhiều

AnhPheCT

mong được giúp đỡ gấp
mình co đang xài cái htc touch2 được khoảng 2 tháng rồi nhưng chưa biết hết các ứng dụng của nó
hy vọng bro nào biết chỉ cách xài dùm thanks nhiều
Xem thông tin chữ ký của Tớ nhé!! Một kho ứng dụng tha hồ mà vọc.!