• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG "Cingular 8125"

phuong_tunglx

Vậy là máy của em thành cục gạch hả mấy bác? Không thể cứu được sao? Chắc tại đời máy quá cũ nên ít người quan tâm! Các bác cho em biết đem ra tiệm có sửa được không? Giá cở bao nhiêu! Thanks!

netvietcomputer

Vậy là máy của em thành cục gạch hả mấy bác? Không thể cứu được sao? Chắc tại đời máy quá cũ nên ít người quan tâm! Các bác cho em biết đem ra tiệm có sửa được không? Giá cở bao nhiêu! Thanks!
Thứ nhất: Máy bạn có vào được Bootloader ko? (Lúc cắm cáp vào có chữ USB nămg dưới góc ko?)
Thứ 2: Nếu vào được Bootloader thì tìm Rom gốc Up lại.
Thứ 3: Kiểm tra lại xem máy mình chạy chip G3 hay G4. (Theo mình nghỉ thì con Cingula của bạn dùng chip G4 - SPL: 2.xx.000x) Rồi chạy HSPL http://www.sendspace.com/file/d8mzjz hoặc tham khảo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?23911-HƯỚNG-DẪN-UNLOCK-CID-CHO-HTC-WIZARD-(G3)/page6
Nhưng cái này tớ chạy cho con Wiza200 thuộc chip G3. G4 cũng tương tự về cách kiểm tra
Thứ 4: Nếu chắc chắn đã được HSPL rồi mới up Rom khác.
Bạn sống ở đâu? Nếu ở Quảng Bình thì mình giúp cho. Còn ko để tớ tìm Romship cho. Đợi đã nhé

Chỉnh sửa cuối:

phuong_tunglx

Mình ở tận An Giang lận! Nhờ bạn gíp đỡ giùm!Máy vẫn còn vào Bootloader được, nhưng chết ở màn hình vào Win! Up một số bản Rom gốc thì hoàn thành 100% nhưng đến màn hình chờ là đứng ở đó! Bạn tìm giúp bản Rom gốc! Cám ơn bạn nhiều!

netvietcomputer

Mình ở tận An Giang lận! Nhờ bạn gíp đỡ giùm!Máy vẫn còn vào Bootloader được, nhưng chết ở màn hình vào Win! Up một số bản Rom gốc thì hoàn thành 100% nhưng đến màn hình chờ là đứng ở đó! Bạn tìm giúp bản Rom gốc! Cám ơn bạn nhiều!

Như vậy là Rom ko đúng đó. Tớ ko có máy để test nên Bạn thử mấy bản này xem nhé
http://rapidshare.com/files/188635235/RUU_Wizard_225111_22511102_022511_CWS_WWE_Ship_cingular.rar
http://ineedfile.com/cingular-8125-ship-rom
http://rapidshare.com/files/17618972/RUU_Wizard_225111_22511102_022511_CWS_WWE_Ship.exe

Chỉnh sửa cuối:

phuong_tunglx

Gửi bạn netvietcomputer cám ơn bạn đã share cho mình các bản Rom! Nhưng tất cả các bản Rom trên đều không hoạt động trên máy mình! Tình hình của máy mình hiện nay xin báo cho các bạn biết là không vào được Win bị treo ở màn hình chờ vẫn vào được bootloader, các đèn tín hiệu không hoạt động, các chỉ số IPL: 1.01 SPL: 2.25(các chỉ số này trước đây không thay đổi được cho dù đã úp nhiều bản Rom), màn hình chờ là hình một cốc bia (màn hình này không thay đổi dù đã úp nhiều bản Rom). Hôm trước mình tìm trên mạng được hai bản Rom làm cho chỉ số IPL thay đổi theo bản Rom nhưng chỉ số SPL: 2.25 không thay đổi, màn hình trở về màn hình chính của Cingular nhưng vẫn không vào được Win!Khi Handreset thì báo lỗi format error! Nhờ các bạn có cách nào giúp giùm mình! Hoặc có bản Rom ppctuning_Supperom 1.1 làm ơn cho mình xin! Mình đang úp hai bản Rom vừa tìm được lên Mediafire trong nay mai sẽ gửi lên diễn đàn (mạng của mình quá chậm) để xem có giúp ích được gì cho những người cùng cảnh ngộ! Các bạn làm ơn giúp mình cứu máy mình với! Cám ơn các bạn nhiều!

phuong_tunglx

Nó giúp máy mình thay đổi IPL theo bản Rom và trở về hình nền của Cingular nhưng không vào được Win! Bạn có bản Supper Rom không làm ơn cho mình xin với! Cám ơn trước!

baby_dylan

Thắc mắc về Cingular

van' de` la` cai' singular8125 cua~ minh` dang sai` binh` thuong` nhung ma` khi nhan. file bluetooth hay coppy tu` pc sang thi` no' van~ nhan. dc nhung ko doc. dc ko hiu~ vi sao nua~ file nhac. nhan tu` bluetooth de~ tren may' thi` doc. dc ma` coppy sang the~ nho thi` ko doc. duoc. nua~ no bao loi~ cai j ah' hok bik la` co' lo~ del mat' file j trong he thong hay hok nua~ tai. minh` moi' sai` ppc lan` dau` nen hoi ngu 1 ti' english thi` 10chu~ moi' bik dc khoang~ 4 5 chu~ thoi hihi bac' nao` co cach giup' minh` thi` mail gium` nha baby_dylan_maiyeunang@yahoo.com thank may' bac' truoc' nha

voi lai. co' cach nao` cai` dc tieng viet. cho em no' ko may' bac' send cho minh` gium lun nha hic hic
dung dell bai gium mod oi may' ko go~ dc tieng viet.

Nó báo lỗi gì vậy ? Mình đọc câu hỏi của bạn hoa hết cả mắt và khó hiểu... Còn về tiếng Việt thì bạn cài font hay bàn phím tiếng Việt vậy ?

P/S: Bài sau bạn nên gõ tiếng Việt vì forum đã tích hợp sẵn bộ gõ tiêng Việt rồi, cảm ơn...

baby_dylan

nó báo là ( cannot play back the file the format is not supported ) đẻ bên máy chạy dc nhưng chuyển sang thẻ lai. ko đọc dc nửa mình sài dr yar bluetoth ban' trực tiếp lên thẻ vẩn ko đọc dc luôn vay. mới đau đầu chứ hic hic

nó báo là ( cannot play back the file the format is not supported ) đẻ bên máy chạy dc nhưng chuyển sang thẻ lai. ko đọc dc nửa mình sài dr yar bluetoth ban' trực tiếp lên thẻ vẩn ko đọc dc luôn vay. mới đau đầu chứ hic hic
Lỗi này do thẻ nhớ của bạn bị lỗi rồi, bạn thử cho thẻ nhớ khác vào xem được không, còn thẻ kia bạn format trên PC rồi thử cho vào máy copy bài hát đó sang xem có chạy được không nhé...

mìNH muốn cài cái máy toàn bộ thành tiếng việt tiéng anh khó sài quá
Bạn dùng WM5, 6, 6.1 hay 6.5 ? Nói chung là các phiên bản hệ điều hành WM đều gặp rất nhiều lỗi hoặc không chính xác... Bạn chịu khó xài tiếng Anh nhé...

baby_dylan

co bac' nào giúp em cái này hok thàng cu em minh` nó giọc fa' sao bây giờ hok vào wifi dc òi em sài singular8125 ah mấy bác cho em xin thông số để cài lại cái wifi nha

co bac' nào giúp em cái này hok thàng cu em minh` nó giọc fa' sao bây giờ hok vào wifi dc òi em sài singular8125 ah mấy bác cho em xin thông số để cài lại cái wifi nha
Bạn nên HardReset để rom trở về trạng thái ban đầu, nhớ backup lại dữ liệu như danh bạ, tin nhắn,.. trước nha. Bạn đang xài WM5 và máy chưa HardSPL thì bạn nên tham khảo kỹ xem máy mình thuộc chíp gì và HardSPL cho nó để úp được lên các phiên bản cao hơn...

phuong_tunglx

Máy của em là Cingular 8125 Wizard 100, Made in Taiwain. Vậy em có thể tìm bản Rom gốc ở đâu? Bản Rom đó tên gì? Nhờ mọi người giúp dùm! Thanks!

Máy của em là Cingular 8125 Wizard 100, Made in Taiwain. Vậy em có thể tìm bản Rom gốc ở đâu? Bản Rom đó tên gì? Nhờ mọi người giúp dùm! Thanks!
Bản rom gốc là bản của Cingular thôi... Bạn sang bên giới thiệu các bản rom Ship down nhé...