• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

Spinner

Bác thay ở đâu chỉ giúp em với.

Có mấy chỗ bác tham khảo:
1. Nhật Cường ( hơi đắt, khó chịu khi bảo hành nhưng nhiệt tình khi sửa :D )
2. Thương Gia Đỗ ( 384 Cầu Giấy, chuyên các loại pk, có thay luôn tại cửa hàng, giá mềm hơn )
3. Bảo hành HTC Triệu Việt Vương ( không nhớ địa chỉ lắm, chính hãng nhưng cũng có ít "danh tiếng" - bác google sẽ biết :D )

npduong

Mình ở Đà Nẵng nên không biết các địa chỉ các bạn đưa ra ở Hà Nội và Tp HCM, có bạn nào ở Đà Nẵng không?
Cám ơn langthang262 đã move topic về đúng chỗ!

x4kio

Ai cho em hỏi chút ,tìh hìh là em mới được cho con HTC HD2 ,đag chạy android ,không biết vì sao ,máy tíh nhà em ,mỗi lần kết nối với máy tíh ,vô thẻ nhớ ,em không copy nhạc vs hìh ảnh được ,nó cứ báo lổi ,còn delete nhạc thì được ,ai biết bị jì không ,giúp em với :((

Ai cho em hỏi chút ,tìh hìh là em mới được cho con HTC HD2 ,đag chạy android ,không biết vì sao ,máy tíh nhà em ,mỗi lần kết nối với máy tíh ,vô thẻ nhớ ,em không copy nhạc vs hìh ảnh được ,nó cứ báo lổi ,còn delete nhạc thì được ,ai biết bị jì không ,giúp em với :((
Nó báo lỗi gì vậy bạn? Bạn copy vào thẻ qua đầu đọc thẻ vẫn tốt chứ?

x4kio

Em không biết nó bị lỗi jì ,mà khi copy ,máy nó đơ gần 1 phút ,và trog thẻ nhớ có file ,nhưg dug lựog có 0kb àh ,nhà em không có đầu đọc thẻ nhớ ,nên chưa thử :(
Àh ,em test lại rồi ,chỉ có file nhạc là bị thôi ạ ,còn file ảnh ,vẫn copy đ.c bìh thừog :D:D
Ai giúp em vs
Y!h em : x4kio

Chỉnh sửa cuối:

bibi_1234

em vừa mua e em HD2
tình trạng ban đầu:
đang cài sẵn Android 2.3 MIUI theme
và lúc khởi động máy. bấm giữ nút End calll lâu lâu thì nó có hiện menu Magldr như bt

sau đó em load bản room Ship wm 6.5 mới nhất ở trang : http://www.htc.com/uk/SupportDownload.aspx?p_id=297&cat=2&dl_id=804
bản rom em load về tên là :
Mã:
-HTC HD2-RUU_Leo_HTC_WWE_EastEurope_1.48.479.1_Radio_Signed_15.28.50.07U_2.05.51.05_2_Ship.exe

sau đó em vào màn hình 3 màu để cài rom kia
mọi việc OK
máy khởi động lại và vào thẳng wm 6.5

lúc này em muốn cài Wp7 nên đã tiến hành cài lại = cách :
vào lai màn hình 3 màu --> nối calbe usb ( chữ serial -> USB ) -- > cài Magldr = file "ROMUpdateUtility.exe" --> tiến trình 0% -> 100% hoàn tất
-> máy khởi động lại nhưng bị treo ở logo HTC ( nền màu trắng )
cho dù kể cả bấm và giữ nút end call

có bro nào biết nguyên nhân vì sao ko. làm sao để có menu Magldr bjo`
vì bjo` máy em chỉ có thể flash lại rom ship wm6.5 thôi

có bro nào biết nguyên nhân vì sao ko. làm sao để có menu Magldr bjo`
vì bjo` máy em chỉ có thể flash lại rom ship wm6.5 thôi
Có thể do phím Power của bạn không ăn. Bạn tháo pin ra để 1 lúc rồi nhấn và giữ phím Power (nhấn mạnh một chút) xem có vào được MAGLDR không nhé.

trieutrunghieu

Các bác cho em hỏi một chút, trước đây dùng rom gốc với có thời gian lên Android qua lại giờ lại về winmobile 6.5 thì lại mất cái rung khi nhắn tin.
Cá nhân mình thấy cái rung đó rất có ích không sợ khi nhắn tin thiếu ký tự, bạn nào rành về HD2 cho mình hỏi là muốn chỉnh lại cho có cái rung đó thì phải làm thế nào nhé, cảm ơn nhiều!

Các bác cho em hỏi một chút, trước đây dùng rom gốc với có thời gian lên Android qua lại giờ lại về winmobile 6.5 thì lại mất cái rung khi nhắn tin.
Cá nhân mình thấy cái rung đó rất có ích không sợ khi nhắn tin thiếu ký tự, bạn nào rành về HD2 cho mình hỏi là muốn chỉnh lại cho có cái rung đó thì phải làm thế nào nhé, cảm ơn nhiều!
Bạn vào Start/Settings/Input mà chỉnh hay bạn có thể chỉnh đoạn reg sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]
"VibrationEnabled"=dword:00000000

thay đổi giá trị từ 0 thành 1 rồi khởi động lại máy...

trieutrunghieu

Bạn vào Start/Settings/Input mà chỉnh hay bạn có thể chỉnh đoạn reg sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]
"VibrationEnabled"=dword:00000000

thay đổi giá trị từ 0 thành 1 rồi khởi động lại máy...
Cảm ơn mod nhiều lắm!

manhchinh0126

Nobody ?????? ::-??
ACE ơi cho mình hỏi, mình muốn cài FPT Mail để check mail thì cấu hình như thế nào trong Mail nhỉ? Cái mail này lởm lắm nhưng tiếc cái miền của nó đẹp nên để dùng tạm ..... cho oai ^^. Mong ACE chỉ dẫn, Thanks so much !
Minh đã sử dụng được FPT mail trên phần mềm K-9 mail - ACE vào market download về dùng nhé !

manhchinh0126

Minh đã sử dụng được FPT mail trên phần mềm K-9 mail - ACE vào market download về dùng nhé !
Còn nữa, incoming sever : imail.fpt.vn
outgoing server : omail.fpt.vn
phần outgoing server thì để sercurity type là TLS (always) port là 587 thì gửi và nhận mới OK được. Many thank to me ^^

rockber91

cho em hỏi về sóng của HTC HD2

HTC HD2 của em bị mất sóng khi đang ở trong nhà, tầng trệt. Chỉ có sóng ở những tầng cao hơn. Ai có thể giúp em làm cách nào để khắc phục được tình trạng trên đượck không ạ. Cách đây 2 tuần , em đang dùng bản windown. Sau đó, đem ra tiệm sửa chữa thì họ bảo cần up lên bản android thì sẽ hết tình trạng mất sóng nhưng vẫn không được. Thông số máy của em đây Android 2.3.5 , dải tần 15.34.50.07U_2.08.50.05 . Mong mọi người có thể giúp em cải thiện tình trạng trên, nếu sửa máy thì em nên sửa máy ở những địa chỉ nào ở Đà Nẵng, hoặc tự sửa máy thì cần những phần mềm jì và thực hiện như thế nào? cám ơn mọi người.

HTC HD2 của em bị mất sóng khi đang ở trong nhà, tầng trệt. Chỉ có sóng ở những tầng cao hơn. Ai có thể giúp em làm cách nào để khắc phục được tình trạng trên đượck không ạ. Cách đây 2 tuần , em đang dùng bản windown. Sau đó, đem ra tiệm sửa chữa thì họ bảo cần up lên bản android thì sẽ hết tình trạng mất sóng nhưng vẫn không được. Thông số máy của em đây Android 2.3.5 , dải tần 15.34.50.07U_2.08.50.05 . Mong mọi người có thể giúp em cải thiện tình trạng trên, nếu sửa máy thì em nên sửa máy ở những địa chỉ nào ở Đà Nẵng, hoặc tự sửa máy thì cần những phần mềm jì và thực hiện như thế nào? cám ơn mọi người.
Bạn có thể úp bản Radio 2.15.50.14 thử xem sao nhé. Úp như úp rom WM.

dotutai23

hd2 hay bị hỏng cảm ứng lắm phải ko , nguyên nhân hỏng là do đâu ? thank các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.