• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

Avenged7

HD2 không nhận thẻ nhớ

Điện thoại HTC HD2 của mình mấy bữa nay bị tình trạng là cắm thẻ nhớ vô máy không nhận
Lúc trước cũng bị vài lần nhưng khi mình tháo thẻ ra gắn lại vài lần là lại được, tới hôm nay cắm đi cắm lại vẫn ko lên.
Thẻ vẫn bình thường vì mình cắm vô máy tính vẫn đọc ngon lành.
Vậy cho mình hỏi có phải máy mình đã hư khe thẻ nhớ không, hay còn nguyên nhân nào khác. Nếu hư khe thẻ nhớ thì sửa mất khoảng bao nhiêu, cho mình hỏi chỗ nào sữa chữa uy tín ở HCM luôn với.

caslhpp

ai có hướng dẫn chi tiết cài recover thì chia sẽ mình với, hướng dần trong pda không chi tiết nên không cài được cLK Recovery

langthang262

ai có hướng dẫn chi tiết cài recover thì chia sẽ mình với, hướng dần trong pda không chi tiết nên không cài được cLK Recovery
Bạn đọc cái này chưa:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...AND-TOOLKIT-ALL-IN-ONE-Update-v4.1-15-06-2011
Đây là Tool cài đặt dễ nhất rồi đấy.
Và đây nữa: http://www.pdaviet.net/showthread.p...quot-CHO-HD2-Upd-Recovery-v4.0.1.4-25-08-2011
Bạn đọc 2 cái này xong mà vẫn k0 làm được thì chắc phải nhờ ai đó làm giúp thôi :)

AnhPC

Máy HD2 bị treo khi vào 3G

Máy mình gần đây bị hiện tượng khi bật 3G thì chạy được 1 lúc thì treo luôn, kiểu như nóng lên là bị! PHải tháo pin ra bật lại, nếu tắt 3G luôn thì ko sao, để 3G lại treo!
MÌnh đã Up lại Rom khác vẫn bị hiện tượng trên, Tast 29 lại và làm lại từ đầu vẫn thế!
Có phải máy mình bị lỗi 3G? Cách khắc phục hoặc chi phí thay thế ntn các bác nhỉ? Làm ở đâu thì uy tín?
Cám ơn các bác !

htdungcaonguyen

Máy mình gần đây bị hiện tượng khi bật 3G thì chạy được 1 lúc thì treo luôn, kiểu như nóng lên là bị! PHải tháo pin ra bật lại, nếu tắt 3G luôn thì ko sao, để 3G lại treo!
MÌnh đã Up lại Rom khác vẫn bị hiện tượng trên, Tast 29 lại và làm lại từ đầu vẫn thế!
Có phải máy mình bị lỗi 3G? Cách khắc phục hoặc chi phí thay thế ntn các bác nhỉ? Làm ở đâu thì uy tín?
Cám ơn các bác !
Con HD2 T-mobile cua mình cũng bị thế, khi dùng lâu máy nóng (lướt web, xem phim, call lâu...), phải tháo pin để đến khi máy hết nóng mới được, đây có lẽ là lỗi của dòng này, rất nhiều người bị.

AnSongZong

Các bác cho mình hỏi, mình hiện đang dùng bản rom LEO "Stock" NAND Android ROM này:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=893620

Cảm nhận là nó khá là mượt và ổn định (mình đã thử test qua rất nhìu bản) có thể nói đây là bản mình ưng ý nhất theo ý kiến cá nhân. Thế nhưng có một vấn đề là cài xong, bộ nhớ Rom chỉ còn khoảng 80Mb, sau khi update và add này nọ thì còn ngót nghét 60 Mb (chưa cài phần mềm gì cả).

Vấn đề là bây giờ dù mình dùng App2SD down từ Market thì cũng sẽ bị full Rom nếu cứ tiếp tục cài ứng dụng + game. Các bác có cách nào để mình lấy bộ nhớ Sd card tăng cường cho Rom ko? Mình có down và test thừ nhìu bản support sẵn A2SD nhưng cứ thấy nó giật giật và hay bị lỗi quá, nên ko muốn dùng các Rom khác.

Mong các bác nào có kinh nghiệm vui lòng chỉ giúp, hoặc có bản Rom nào nhẹ như trên mà hỗ trợ A2SD thì vui lòng chỉ mình với.

tuaneti

Các bác cho mình hỏi, mình hiện đang dùng bản rom LEO "Stock" NAND Android ROM này:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=893620

Cảm nhận là nó khá là mượt và ổn định (mình đã thử test qua rất nhìu bản) có thể nói đây là bản mình ưng ý nhất theo ý kiến cá nhân. Thế nhưng có một vấn đề là cài xong, bộ nhớ Rom chỉ còn khoảng 80Mb, sau khi update và add này nọ thì còn ngót nghét 60 Mb (chưa cài phần mềm gì cả).

Vấn đề là bây giờ dù mình dùng App2SD down từ Market thì cũng sẽ bị full Rom nếu cứ tiếp tục cài ứng dụng + game. Các bác có cách nào để mình lấy bộ nhớ Sd card tăng cường cho Rom ko? Mình có down và test thừ nhìu bản support sẵn A2SD nhưng cứ thấy nó giật giật và hay bị lỗi quá, nên ko muốn dùng các Rom khác.

Mong các bác nào có kinh nghiệm vui lòng chỉ giúp, hoặc có bản Rom nào nhẹ như trên mà hỗ trợ A2SD thì vui lòng chỉ mình với.

Sao không chia thẻ đi bác, Tha hồ mà cài Apps, Chia EXT ý, Nó sẽ được tính như là bộ nhớ trong ! Nếu bác chưa làm bao giờ có thể tham khảo ở đây nhé

AnSongZong

mình chia rồi, nhg Rom nó không hỗ trợ nên ko tự nhận cái phân vùng EXT đó, thế nên mình mới cần được giúp đỡ là làm sao cho nó nhận được cái phân vùng ấy như các bản có hỗ trợ A2SD

quangloiat

Mình đang sài HD2 thường cài Android trên Nand, máy bị treo. Mình reset lại thì ko vào được MAGLDR 1.13 là do bị gì vậy các bạn?
Mình vừa tast 29 rồi cài lại MAGLDR cũng ko vào được, nó rung 3 hồi thì cũng ở màn hình MAGLDR chứ ko có menu để chọn.
Mong các bác giải đáp giùm, e gấp lắm! Thanks!

Mình đang sài HD2 thường cài Android trên Nand, máy bị treo. Mình reset lại thì ko vào được MAGLDR 1.13 là do bị gì vậy các bạn?
Mình vừa tast 29 rồi cài lại MAGLDR cũng ko vào được, nó rung 3 hồi thì cũng ở màn hình MAGLDR chứ ko có menu để chọn.
Mong các bác giải đáp giùm, e gấp lắm! Thanks!
Bạn nên Task29 rồi úp lại Ship Rom WM, sau đó mới cài MAGLDR v1.13 xem sao nhé.

quangloiat

Trong Bootloader bạn cắm cable mà vẫn hiện chữ USB thì bạn úp lại WM xem sao chứ chưa chết Flash đâu.

Trong Bootloader cắm cable có lên chữ USB mod ạh. Ko được up rom cook hả? Đang tải bản rom ship cho HD2 thường mà bản EU của bác Quang đợi hơn 5 tiếng lận, chậm quá. Mod Dũng có thương tình thì cho 1 link nào tải nhanh đi. Cám ơn!

Trong Bootloader cắm cable có lên chữ USB mod ạh. Ko được up rom cook hả? Đang tải bản rom ship cho HD2 thường mà bản EU của bác Quang đợi hơn 5 tiếng lận, chậm quá. Mod Dũng có thương tình thì cho 1 link nào tải nhanh đi. Cám ơn!
Không nhất thiết phải Ship Rom nhưng cứ úp Ship Rom cho nó chắc chắn thôi.

quangloiat

Bạn thử úp qua thẻ nhớ xem sao.

Mình up qua thẻ nhớ thì báo hoàn thành. Nhưng khi khởi động lại thì ko vào được chỉ đứng ở ngoài màn hình có chữ Ennergy gì đấy vào nó rung tới mấy lần. Chắc die rồi Mod ơi! Còn cách nào ko hả Mod?

Mình up qua thẻ nhớ thì báo hoàn thành. Nhưng khi khởi động lại thì ko vào được chỉ đứng ở ngoài màn hình có chữ Ennergy gì đấy vào nó rung tới mấy lần. Chắc die rồi Mod ơi! Còn cách nào ko hả Mod?
Úp rom Ship bằng thẻ coi sao nhé. Extract file rom Ship .exe ra bằng Winrar rồi lấy file RUU_signed.nbh nhé.

quangloiat

Úp rom Ship bằng thẻ coi sao nhé. Extract file rom Ship .exe ra bằng Winrar rồi lấy file RUU_signed.nbh nhé.

Trích bằng 7 zip được ko mod? Có đổi tên file RUU_signed.nbh bằng LEOIMG.nbh ko vậy Mod?

Up rom ship bằng thẻ nhớ thì báo lỗi Radio bị lỗi (Fail)

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.