• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

mylovechuoi

Giúp em vấn đề thẻ nhớ của HD2 T8585

Thẻ nhớ SD Transcend 8GB
Em dùng để up room thì bình thường
Cắm trực tiếp vào Laptop thì đọc bình thường
Nhưng cắm vào HD2 khởi động gần vào được Win thì đơ cứng
Em đã up rất nhiều Room nhưng vẫn bị vậy
Em lấy thẻ khác cắm vào máy thì chạy vù vù
Thế là thế nào hả các pro..lỗi do thẻ hay do máy vậy

mrtuaans

2 tuần trước e có kiếm đc con hd2 nhưng không bít có phải là hd2 -tmous không, trong lĩnh vực này e còn gà mờ lắm (dòng symbian thì cũng thuộc dòng Pro ^^)
- check imel trên numbering thì ok
- imeil trên main + *#06* + vỏ hộp thì trùng khớp
- check trong máy xem có đúng rom 1gb ko thì chỉ thấy có
->Module number: HTC HD2
->Mem info (avail/total) 160/411
- Imeil: 357779038281521
bên ngoài thì có chữ T-mobile ở trên, nút call + shutdown thì xanh và đỏ, nút Hreset thì màu vàng
máy đang chạy android nên chẳng hiểu cách nào để check Ram/rom có đúng là hàng Tmous không nữa
Nhờ các pak chỉ giúp dùm, thanks các pak

Chỉnh sửa cuối:

ngoclovepx

2 tuần trước e có kiếm đc con hd2 nhưng không bít có phải là hd2 -tmous không, trong lĩnh vực này e còn gà mờ lắm (dòng symbian thì cũng thuộc dòng Pro ^^)
- check imel trên numbering thì ok
- imeil trên main + *#06* + vỏ hộp thì trùng khớp
- check trong máy xem có đúng ram 1gb ko thì chỉ thấy có
->Module number: HTC HD2
->Mem info (avail/total) 160/411
- Imeil: 357779038281521
bên ngoài thì có chữ T-mobile ở trên, nút call + shutdown thì xanh và đỏ, nút Hreset thì màu vàng
máy đang chạy android nên chẳng hiểu cách nào để check Ram/rom có đúng là hàng Tmous không nữa
Nhờ các pak chỉ giúp dùm, thanks các pak
HD2 dòng T-mobile ( hd2 tmous) ram chỉ có 576mb thui không có chuyện 1gb đâu...coá rom thì 1Gb, con android thì có những bản cài được cả hai loại máy, chừng nào có bản rom người ta ghi rõ cho dòng nào thì bạn chon tmous mà up thuj

mrtuaans

@ ngoclovepx: uh mình nhầm là rom, mình xem trên máy thì là ->Mem info (avail/total) 160/411 ý mình là mình muốn xem room, ram có đúng như của hãng Tmous phân phối không

@ ngoclovepx: uh mình nhầm là rom, mình xem trên máy thì là ->Mem info (avail/total) 160/411 ý mình là mình muốn xem room, ram có đúng như của hãng Tmous phân phối không
Trên Android thì cả HD2 EU lẫn TMOUS đều chỉ nhận 411Mb Ram thôi bạn nhé. Nếu muốn nhận đủ 576Mb Ram thì bạn phải úp WM và các bản Radio hỗ trợ 576Mb Ram.

mrtuaans

Trên Android thì cả HD2 EU lẫn TMOUS đều chỉ nhận 411Mb Ram thôi bạn nhé. Nếu muốn nhận đủ 576Mb Ram thì bạn phải úp WM và các bản Radio hỗ trợ 576Mb Ram.
ah mà pak cho e hỏi e vừa mới mua cục pin galilio 1500mah(báo = pm check pin chỉ có 1230mah thôi) mà cảm giác nó xuống pin cũng nhanh, e đang nghi là do máy của e ăn pin mất, pak có biết chỗ nào chữa đc bệnh ăn nguồn không. thanks pak nhiều

ah mà pak cho e hỏi e vừa mới mua cục pin galilio 1500mah(báo = pm check pin chỉ có 1230mah thôi) mà cảm giác nó xuống pin cũng nhanh, e đang nghi là do máy của e ăn pin mất, pak có biết chỗ nào chữa đc bệnh ăn nguồn không. thanks pak nhiều
Có thể tem pin ghi là 1500mAh nhưng thực tế chỉ có 1230mAh thôi bạn nhé.

caslhpp

xin được giup đỡ cài android trên HD2

mình đang xài HD2 ram 320MB (check trong information deviece)
sau khi Flash HardSPL và kiểm tra đã SPL 2.08
kiểm tra thì máy có các thông số sau:
Security Unlocked
PB81100 SS-BC
SPL-1.42.HSPL XD
0x02
CotullaHSPL 0x20
thấy khác với các dòng HD2 của mấy đứa bạn quá, mà máy mình ko sao cài được android mặc dù đã làm theo hướng dẫn của diến đàn nhu sau:
1. cài HSPL3_PKG thành cồng
2. cài tool MAGLDR113_DAF thành công
3. máy boot lại nhưng dừng ở màn bình có chữ "ENG" do em đang dùng rom win MW 6.5 của ENEGIZE
4. thao pin ra và khởi động lại ấn dữ phim power nhung ko sao vao boot đễ chọ USB flash như hướng dẫn được vẫn dùng ở chữ "ENG"
chuyển sang cài trên thẻ SD thì củng không cài được, khi chay thi no cứ treo ở màn hình đen, đợi cả tiếng đồng hồ vẩn thế
BÁC NÀO TỪNG GẶP VẤN ĐỀ NÀY CHƯA? HAY BÁC NÀO CÓ CÁCH KHẮC PHỤC THÌ CHỈ GIÁO EM VƠI NẾU ĐƯỢC PMMM RIẾNG VÀO MAIL càng tốt "canhnv.slhpp@gmail.com"
cảm ơn nhiều

Security Unlocked
PB81100 SS-BC
SPL-1.42.HSPL XD
0x02
CotullaHSPL 0x20
thấy khác với các dòng HD2 của mấy đứa bạn quá, mà máy mình ko sao cài được android mặc dù đã làm theo hướng dẫn của diến đàn nhu sau:
3. máy boot lại nhưng dừng ở màn bình có chữ "ENG" do em đang dùng rom win MW 6.5 của ENEGIZE
4. thao pin ra và khởi động lại ấn dữ phim power nhung ko sao vao boot đễ chọ USB flash như hướng dẫn được vẫn dùng ở chữ "ENG"
chuyển sang cài trên thẻ SD thì củng không cài được, khi chay thi no cứ treo ở màn hình đen, đợi cả tiếng đồng hồ vẩn thế
BÁC NÀO TỪNG GẶP VẤN ĐỀ NÀY CHƯA? HAY BÁC NÀO CÓ CÁCH KHẮC PHỤC THÌ CHỈ GIÁO EM VƠI NẾU ĐƯỢC PMMM RIẾNG VÀO MAIL càng tốt "canhnv.slhpp@gmail.com"
cảm ơn nhiều
Máy bạn đang là 1.42.HSPL vì vậy bạn phải nâng lên 2.08.HSPL thì mới tính chuyện cài Android nhé.

caslhpp

mình đã cài HSPL 2.08 thanh công rồi nhưng vận thế không cài được android, làm đúng theo hướng dẫn, bác nào biết xử lý làm ơn chỉ dùm èm, xài wm chan quá.

mình đã cài HSPL 2.08 thanh công rồi nhưng vận thế không cài được android, làm đúng theo hướng dẫn, bác nào biết xử lý làm ơn chỉ dùm èm, xài wm chan quá.
Bạn thực hiện cài Android như thế nào vậy? Máy đã flash Radio 2.15.50.14 chưa vậy?

caslhpp

Security Unlocked
PB81100 SS-BC
SPL-1.42.HSPL XD
0x02
CotullaHSPL 0x20
cảm ơn nhiều

caslhpp

có rồi bạn ah: thông số máy như sau:
Security Unlocked
PB81100 SS-BC
SPL-2.08.HSPL XD
0x02
CotullaHSPL 0x20

thedung

cho mình xin rom ship mới nhất năm nay nhé,có ko nhỉ,cái thứ 2 loa rè quá bên android ý,thử up rom ship xem sao,thay loa thì ở đâu rẻ rẻ mà uy tín nhỉ,mình ở hà nội

forus1983

Cứu cứu màn hình HD2

Hix, hôm trước mình uống rượu fe quá để cà con HD2 trong túi quần đi ngủ. Chả biết nằm thế nào mà màn hình bị cái cúc nó đè (chắc lâu fet) bị hiện tượng như cháy tinh thể lỏng bên trong màn hình. có 1 đoạn nhìn loang lổ như dầu tràn. :(( Hix, bình thường ko nhìn thấy chứ khi tắt màn hình nhìn nghiêng ngứa mắt quá. Anh em nào có cao kiến chỉ giáo mình với, cám ơn rất nhiều!

có rồi bạn ah: thông số máy như sau:
Security Unlocked
PB81100 SS-BC
SPL-2.08.HSPL XD
0x02
CotullaHSPL 0x20
Bạn thử cài cLK Recovery xem sao nhé.

cho mình xin rom ship mới nhất năm nay nhé,có ko nhỉ,cái thứ 2 loa rè quá bên android ý,thử up rom ship xem sao,thay loa thì ở đâu rẻ rẻ mà uy tín nhỉ,mình ở hà nội
Rom Ship mới nhất hiện nay dành cho HD2 thường là bản RUU_Leo_S_hTC_Asia_WWE_3.14.707.3_Radio_15.42.50.11U_2.15.50.14_LEO_S_Ship.exe .

Còn với HD2 TMOUS là bản RUU_Leo_1_5_TMOUS_3.14.531.1_Radio_15.42.50.11U_2.15.50.14_LEO_1.5_Ship.exe

Hix, hôm trước mình uống rượu fe quá để cà con HD2 trong túi quần đi ngủ. Chả biết nằm thế nào mà màn hình bị cái cúc nó đè (chắc lâu fet) bị hiện tượng như cháy tinh thể lỏng bên trong màn hình. có 1 đoạn nhìn loang lổ như dầu tràn. :(( Hix, bình thường ko nhìn thấy chứ khi tắt màn hình nhìn nghiêng ngứa mắt quá. Anh em nào có cao kiến chỉ giáo mình với, cám ơn rất nhiều!
Hiện tượng dầu loang này thì chỉ thay màn hình mới hết bạn nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.