• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

digital123

Đây vẫn đang là hạn chế của HTC Massage,mình nghĩ trong thời gian tới HTC sẽ khắc phục được lỗi này thôi.Còn bây giờ giải pháp tạm thời là bạn dùng Soft RescoContactManager sẽ vào Reply nhanh hơn,hiện mình cũng đang phải dùng tạm như vậy :D,bạn thử xem sao nhé.Chúc vui :)!

Mình đang dùng RescoContactManager 2.02 và cũng đã cài bản fix SMS của HTC, nhưng vẫn bị lỗi là ko gửi message được. Message khi tạo xong có ngày giờ là 01/01/2001 (năm 2001???), nó chỉ nằm trong Outbox thôi, ko send được. Dùng HTC SMS thì send được nhưng HTC SMS dùng chán quá, ko có chia folder Inbox, Sent, Outbox một cách rõ ràng, có bác nào biết cách khắc phục ko?

daica

Dùng HTC SMS thì send được nhưng HTC SMS dùng chán quá, ko có chia folder Inbox, Sent, Outbox một cách rõ ràng, có bác nào biết cách khắc phục ko?

chắc bác ko vọc kỹ, vào "All Messages->Menu Setting->Tradition mode" sẽ hiện ra 1 cái compobox cho bác chọn Inbox, Sent, Outbox, Del thôi.

nheheo

Bác cho hỏi.Máy của cháu mua về xài bình thường.sau 1 thời gian ngắn nó có vấn đề với mạng viettel,khi có khi không.cháu chạy qua quận khác thì có mạng bình thường,nhưng ở chổ cháu hầu như không có,trong khi xài tất cả các mạng khác thì bình thường.cháu đã thử up radio version2.06.51.07 nhưng vẫn vậy.Mấy bác giúp với.Cái này có đem đi bảo hành được không?

Azzura

Cho mình hỏi để hiển thị tất cả những phần mềm đang chạy trên HD2 thì vào đâu để xem vậy

kia_hd2

Làm sao gõ được tiếng viết trên HD2

Các bác cho tôi hỏi: vừa mới nịnh vợ được con HD2, về cài ngayVNkey 2.2.0 vào, nhưng bật sms lên vẫn ko thấy bàn phím để gõ tiếng việt đâu. vậy phải làm thế nào để gõ đc ? Thank all

maiyeuemnn

bạn phải chọt vào cái mũi tên bên cạnh biểu tượng bàn phím rồi chọn vnkey là gõ được thôi.

Nhân tiện các pro cho em hỏi tý : tự dưng máy em ko xem được video trong phần picture&video <em nghĩ bị lỗi code nhưng không muốn phải hard reset>

BACBALUA

Mấy anh cho em hỏi tí.

Em mới đem em HD2 về, lần đầu tiên xài con chạm chạm gõ gõ này làm em hơi bối rối.

Số là em vẫn chưa thể nào sync Danh bạ từ máy cũ sang được các anh ơi.
Cứu em với

lobodo

Mấy anh cho em hỏi tí.

Em mới đem em HD2 về, lần đầu tiên xài con chạm chạm gõ gõ này làm em hơi bối rối.

Số là em vẫn chưa thể nào sync Danh bạ từ máy cũ sang được các anh ơi.
Cứu em với

Bác cắm giắc kết nối với PC là nó tự động sync thôi . Với điều kiện danh bạ nằm trong outlook trên PC rồi và phần mềm sync là 4.5 trở lên.

phamthaitl

em tưởng pin đầy thì máy sẽ không charge nửa chứ, thanks bác đã nhắc nhở :D

@orange : bạn mà cắm sạc suốt đêm là dễ bị phù pin -> chai pin đấy !
mấy ông này ở cao bằng hay sao đó.máy nó xạc no thì tự động ngắt nguồn.chai pin kiểu gì.
bạn nên dùng hết pin rồi mới xạc.chứ đưng nên dùng được một vạch lại cắm xạc.như vậy mới chai pin.nếu mua nguyên hộp thì có hướng dẫn đó.

phamthaitl

Tình hình là vừa mới chia tay em Touch HD để chuyển sang "chung tình" với em Touch HD2 (Leo), nhưng mà các pác làm ơn giúp em làm cách nào mở nắp pin ra dễ dàng và nhẹ nhàng không ? chứ 1 tiếng đồng hồ rồi em cạy, gỡ các kiểu mà vẫn chưa mở ra được. Kiểu này mà mở không được thì làm sao mà thay được cái thẻ nhớ đây nhỉ? Các pác giúp em với.

Bạn lùa móng tay vào góc dưới của khe hở giửa nắp pin và thân máy ở cạnh phải (không có nút volume) rồi nạy nhẹ là bung ngay

ở trên nắp pin.1 ben là nút volume.một bên nếu để ý sẽ thấy có một rãnh nhỏ trên nắp pin.bàn tay để trên nắp pin.móng ngón cái giữ vào rãnh nhỏ đó.kéo lên là gia.muz máy mới có hướng dãn cả bằng hình ảnh đó bạn.không biết vn mua hàng toàn thiếu hướng dãn sử dụng là sao nhỉ???:-/

ximocquy

có bác nào cài thử ROM Version: 1.66.707.1 cho HD2 chưa...cho em chút cảm nhận ạ..em đang tính up thử ROm này..Thanks

maiyeuemnn

Về căn bản là Ship ROM nên giống bản 1.61 thôi, chỉ có điều không phải cài thêm mấy bản fix lỗi.

daihongthuy

hỏi về la bàn số digital compass của HD2

máy của em sau khi set lại giờ mới để ý khi vào la bàn thì không được nữa bác nào biết xin chỉ giúp

alozng

cho mình hỏi các cao thủ vài câu về chỉnh sửa giao diện cho HD2

- Mình muốn chỉnh sửa lại màn hình lock screen của HD2, cụ thế kéo "slide" xuống thấp hơn, dễ cho việc unlock
- Làm sao thay đổi đc cái Icons của chương trình (có một số icons mình ko thích lắm)

Lưu í: Mình ko muốn cài thêm chương trình hay files vào, mình muốn chỉnh sửa trực típ trong file or registry có đc ko ? Vấn đề là ko bjt file nào or khóa nào ? Mình ko muốn cài nhìu quá vào máy !

giangnamytb

mình up một bản rom của Miri vi mình không dùng M2D nên dùng bản đó. nhưng rất tiếc bản này không có opera browser mà cài opera browser khác vào thì không muti touch được. mình đang cần tìm operabrowser.cab của HD2. bạn nào biết dowload ở đâu không. mà xin mãi không thấy PhamQuang trả lời.

PhamQuang

Manager
mình up một bản rom của Miri vi mình không dùng M2D nên dùng bản đó. nhưng rất tiếc bản này không có opera browser mà cài opera browser khác vào thì không muti touch được. mình đang cần tìm operabrowser.cab của HD2. bạn nào biết dowload ở đâu không. mà xin mãi không thấy PhamQuang trả lời.

Bạn dùng ROM Miri thì sang XDA hoặc HTCPedia mà hỏi tác giả chứ, sao lại đòi PhamQuang trả lời cho ROM của người khác, một khi mình đâu có hiểu cấu trúc ROM họ tạo?
Về nguyên tắc bạn có thể dùng CAB file mà cài Opera.
Trên PDAVIET, các KTV chỉ có thể trả lời về ROM của họ Build thôi, chứ làm sao trả lời về ROM khác được?
Thêm 1 khoản nữa về cách xưng hô "trống không" trên của bạn cũng đã đủ để mình không thiết tha với việc trả lời rồi, anh bạn đất "Tràng An" ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.