• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

DucLong

Super V.I.P
Hix nếu chuyển file qua Bluetooth mà đơn giản thế em đã ko hỏi rồi, khi em chuyển ảnh nó chỉ cho chuyển qua mail, message và facebook chứ có thấy dòng bluetooth đâu :(
Bác cho em hỏi ví dụ mình muốn xóa 1 file trong file explorer thì làm sao để chọn file đó rồi xóa vậy, mỗi lần em kick vào file đó là nó tự mở file đó luôn hix
Muốn coppy, xóa , di chuyển file thì dùng file exflorer tìm đến file cần chuyển, xóa bấm và giữ một lúc nó hiện ra các chức năng rồi làm theo, riêng chuyển qua bluetooth thì dùng chức năng beam.

máy của E khi kết nối với máy tính Active cứ chạy chạy 1 lúc rồi báo là "ActiveStnc cannot connect to the Windows Mobile powered device. To troubleshoot the problem, click OK" :(( các bác giúp E với, E đã thử cài lại cả Win, rồi đown lại 4.5 dùng mà vẫn thế, đến cả cơ quan cũng báo như thế luôn. buồn thế :( mà trong khi đó hồi xưa E kết nối các máy khác đều rất đơn giản mà sao HD2 nó cứ làm sao thế các bác nhờ :( Ai biết giúp E với ạ
Bạn up bản rom khác xem có còn bị không (có khi rom lỗi phần drive kết nối).

Nhờ các bạn chỉ dùm mình cách copy và paste trong HD2 khi đánh văn bản hay nhắn tin. cám ơn nhìu.

Xem hướng dẫn ở trên nhé.

SerieA

thanks bác longnguyen30 Up lại rom khác thì E chưa muốn, nếu thực sự không còn cách nào khác thì E mới up lại rom, E vừa bỏ dấu tích trong setting như bác gì hướng dẫn rồi nhưng mà nó vẫn báo như thế :( hồi trước khi E mới mua máy thì đôi lần vẫn kết nối được, nhưng chỉ được 1 lúc thì lại lỗi, như vậy thì chắc chắn là do rom hả bác?

SerieA

cái phần kia là bỏ rung khi ấn nút, viết chữ =)) E xin lỗi k đọc kỹ trước khi làm

nhiepchinh

thanks bác longnguyen30 Up lại rom khác thì E chưa muốn, nếu thực sự không còn cách nào khác thì E mới up lại rom, E vừa bỏ dấu tích trong setting như bác gì hướng dẫn rồi nhưng mà nó vẫn báo như thế :( hồi trước khi E mới mua máy thì đôi lần vẫn kết nối được, nhưng chỉ được 1 lúc thì lại lỗi, như vậy thì chắc chắn là do rom hả bác?

Bạn kiểm tra xem PC có cài firewall không? Máy của tôi phải mở dải IP 169.254.2.0/24 là ok, hoặc bạn tìm cách vô hiệu firewall đi. Không biết các máy khác có cùng dải IP này không.

NhatToai

Super V.I.P
Kiểm tra lại cáp và cả chân cắm,đôi khi hở tiếp xúc sẽ có hiện tượng này.
Bạn tìm cộng cáp khác và thử sync lại,ngõ ra từ PC bạn đổi cổng khác luôn.

hd2

pak Quang ui, thong so máy cua e nè: ROM 1.61.468.1 (74237) WWE , làm như cách pákhuong dan dùng MP3 TRimer cat file, mo phần chuông thấy có nó, chọn nhưng ko ok dc, túm lại là ko set j làm nhạc chuông đựoc ngoài mấy cái có sẵn, nhờ pák chi giúp , xin đa tạ

Azzura

Muốn coppy, xóa , di chuyển file thì dùng file exflorer tìm đến file cần chuyển, xóa bấm và giữ một lúc nó hiện ra các chức năng rồi làm theo, riêng chuyển qua bluetooth thì dùng chức năng beam.

Bác cho em hỏi làm sao để chuyển đến file cần chuyển được vậy, em ấn vào file cần chuyển thì nó toàn mở file luôn thôi
Và chức năng Beam ở đâu thế bác. Mong bác trả lời dùm em
Cám ơn bác

lobodo

Bác có sử dụng đúng dây cap của HD2 ko. Nếu bạn dùng ko đúng dây là nó cũng ko synk đâu ! Mình bị một lần như vậy !

SerieA

Em mua ở Nhật Cường đập hộp ra mà, nên dây theo máy vẫn còn bọc trong nilon mà :( E vừa đi làm về, thử kết nối vào máy ở nhà lại được, E tranh thủ copy mấy cái ảnh E chụp hôm qua vì có việc ra máy tính, xong được 1 lúc thì nó lại đis luôn. Chứng tỏ như vậy thì dây đâu có vấn đề, E vẫn sync được cơ mà :(( chán ghê cơ, huhu, bác nào tư vấn giúp E cái, nhất thiết phải up lại rom à :(

DucLong

Super V.I.P
Em mua ở Nhật Cường đập hộp ra mà, nên dây theo máy vẫn còn bọc trong nilon mà :( E vừa đi làm về, thử kết nối vào máy ở nhà lại được, E tranh thủ cop.y mấy cái ảnh E chụp hôm qua vì có việc ra máy tính, xong được 1 lúc thì nó lại đis luôn. Chứng tỏ như vậy thì dây đâu có vấn đề, E vẫn sync được cơ mà :(( chán ghê cơ, huhu, bác nào tư vấn giúp E cái, nhất thiết phải up lại rom à :(
Bạn kiểm tra lại cọng dây, coi chừng nó bị lỏng nên gây ra tình trạng chập chờn. Có cách này bạn thử xem. cắm PPC và PC với nhau rồi chọt reset PPC đợi một lúc nó tự nhận và sync với nhau, bạn phải chụi khó đợi cho nó nhận xong hãy thực hiện các thao tác khác.
Bác cho em hỏi làm sao để chuyển đến file cần chuyển được vậy, em ấn vào file cần chuyển thì nó toàn mở file luôn thôi
Và chức năng Beam ở đâu thế bác. Mong bác trả lời dùm em
Cám ơn bác
bạn lấy cây bút bấm vào file exflorer và tìm đến file cần thao tác, bấm giữ vào file nó sẽ hiện ra cái bảng cho bạn chọn coppy hay delete nếu chuyển qua bluetooth thì chọn beam

smarphone

các baạn nào muốn xem nhạc hình, hoặc phimđược rỏ thì tải cái nầy về rồi instale ra , và trứơc khi chuyển nhớ bấm vào chữ compactible iphone , xem hình rất rỏ và bóng www.VDownloader.com

mua được 2 tháng rồi ,máy chaỵ rất ok không có ứng tượng gì xảy ra ,dù sạc để qua đêm

níu muống tắt tiếng gõ thì bạn vào trong star -- siting -- sound and notification có cái bảng khác hiện ra có 2 ô vuông bạn uncheck nó ra , thì khi bạn gỏ thì thế giới sẽ không biết là bạn đang gỏ số điện thoại

Last edited by a moderator:

Azzura

bạn lấy cây bút bấm vào file exflorer và tìm đến file cần thao tác, bấm giữ vào file nó sẽ hiện ra cái bảng cho bạn chọn coppy hay delete nếu chuyển qua bluetooth thì chọn beam

Hix HD2 có dùng bút đâu mà bấm hả bác :( em dùng ngón tay ấn vào file muốn xóa thì nó toàn mở file đó ra thôi @@

NhatToai

Super V.I.P
Hix HD2 có dùng bút đâu mà bấm hả bác :( em dùng ngón tay ấn vào file muốn xóa thì nó toàn mở file đó ra thôi @@

Ấngiữ vào file hoặc thư mục cần chọn nhé bạn,sẽ có menu ngữ cảnh xuất hiện.

quangbinhdtdd

Các pak cho mình hỏi HD2 up rom liên tục có hại gì không,vì rom cho HD2 ra liên tục,bản sau tốt hơn bản trước,nhất là của bác PhamQuang.Nghe nói có thể hư flash.

Chỉnh sửa cuối:

ThaiChienvn

Các pak cho mình hỏi HD2 up rom liên tục có hại gì không,vì rom cho HD2 ra liên tục,bản sau tốt hơn bản trước,nhất là của bác PhamQuang.Nghe nói có thể hư flash.
Điều này không ảnh hưởng gì đến máy cả Bạn cứ Up vô tư. Nhưng trước khi Up Rom mới thì bản Rom trước Bạn cứ Hard 2->3 lần là đảm bảo.=D>

Azzura

Ấngiữ vào file hoặc thư mục cần chọn nhé bạn,sẽ có menu ngữ cảnh xuất hiện.

Mình làm được rồi cám ơn bạn nhé :D
Bạn cho mình hỏi thêm 1 câu nữa được ko :p
Làm ntn để thay đổi nhạc chuông tin nhắn cho HD2 vậy
Thank bạn nhiều :D

NhatToai

Super V.I.P
Mình làm được rồi cám ơn bạn nhé :D
Bạn cho mình hỏi thêm 1 câu nữa được ko :p
Làm ntn để thay đổi nhạc chuông tin nhắn cho HD2 vậy
Thank bạn nhiều :D

Vào Settings/Sound & Notification/Notifications
Trên thanh Event tìm đến dòng Messaging: New text message
Tại dòng Ring tone sẽ có nhiều kiểu âm báo cho bạn chọn.

exec

longnguyen30 ui, ý mình nói là copy 1 đoạn văn bản hay tin nhắn để nhắn tiếp nhưng không biết làm sao cả, copy file thì mình biết.

Nhờ anh Quang va các bạn giúp, trong ROM SHIP của HD2 không biết cách nào để search danh bạ như ROM của anh Quang, có chương trình nào riêng không ? Cám ơn nhé.

Last edited by a moderator:

khoalinh

Điều này rất đơn giản, bạn hãy Dump các ROM cho khu vực HK ra, sẽ thấy fonts và bàn phím hỗ trợ tiếng Trung, tạo CAB và cài cho máy.

Bác có thể cho linhk dow các bản Rom của HK không?,cám ơn bác.

Status
Không mở trả lời sau này.