• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

tllp04

Chắc chắn là tại nó:D
Bạn làm như sau:
*Dùng Resco FileExplorer vào Windows/Start Menu/ Programs xóa hết các Shortcut thừa( HTC Camera, HTC Footprints....) đó đi
*Dùng Resco Registry vào khóa :
HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila\IsShortcutEnable
Đặt lại giá trị nó = 0 (Mặc định của nó là = 1)
Khởi động lại máy là OK

Đã fix được rồi bác ạ. Cảm ơn bác nhiều nhé.

NoIP

máy em ko nhận được cuộc gọi đến thì giờ phải làm sao hả mấy anh :( em mới xài HD2 nên hok bik gì hết

Bạn tham khảo thêm cách up ROM hoặc tách radio để nâng cấp lên version mới nhé. Radio version củ chưa ổn định đối với sim Mobifone. Tất cả mọi hướng dẫn đều nằm trong Topic riêng của Leo TẠI ĐÂY

Sara_gamecs

Em chào các bác! Mới sử dụng HD2 được 2 ngày nên nhiều cái không rõ nhờ các bác chỉ bảo. Cái googmap chỉ chỗ hay bị sai lắm, bây giờ nó đang định vị em ở tần ...Trung Quốc. Thế rồi cái báo thời tiết ở màn hình home cũng chỉ em tận Quảng Châu, em chọn ở phần wether, add hanoi vào cũng không được. Lúc chỉ Hà Nội lúc không. Với em thấy cái search ở mục all people để tìm số đt khó thế, chọn chế độ bàn phím Qwerty không được, có cách nào để chọn đúng được tên trong danh bạ đt không các bác?
Cám ơn các bác nhiều!

hakkinen

các bác cho em xin y kiến về vụ chuông báo thức cái, tình hình là em không thể đặt được chuông báo thức bằng bài hát mình thích T_T.
À cho em hỏi thêm về vụ làm thế nào để hiện các công việc mình cần nhắc nhở lên màn hình chính nhỉ?
@Bác Quang: cháu đang dùng bản Rom V07 của bác, chạy rất mượt. nhưng hình như nó bị xung đột với phần mềm G-trigger (phần mềm lắc để mở ứng dụng) thì phải, bác có thể check lại cho cháu được không.

PhamQuang

Manager
các bác cho em xin y kiến về vụ chuông báo thức cái, tình hình là em không thể đặt được chuông báo thức bằng bài hát mình thích T_T.
À cho em hỏi thêm về vụ làm thế nào để hiện các công việc mình cần nhắc nhở lên màn hình chính nhỉ?
@Bác Quang: cháu đang dùng bản Rom V07 của bác, chạy rất mượt. nhưng hình như nó bị xung đột với phần mềm G-trigger (phần mềm lắc để mở ứng dụng) thì phải, bác có thể check lại cho cháu được không.

Thử dùng MP3 Trimmer có tích hợp cùng trong V7, cắt bài hát thành nhạc chuông rồi thử xem sao. Đôi khi lấy thẳng từ bài hát sẽ không được đâu

Young

chào cả nhà, xài dt lâu rồi mà bây h mới biết trang này. Ae chiếu cố cho nha. Cho em hỏi, em cũng mới lấy pé này, vọc vọc cũng thú vị lắm mà sao nó cứ hay "treo" máy, màn hình thì đen thui nhưng nút thì vẫn sáng, nếu ko reset là 5,6 phút sau máy nóng quá chừng. Pin hao kinh khủng, lỗi này có phải bình thường không vậy?? Có cách nào khắc phục cho em nó không vì ngày nào cũng bị treo ít nhất một lần. Thanks mọi người !

ngkhanhhoang

sao ko ai trả lời em vậy hix:(.cho em hỏi luôn là khi ở messenger đọc lun tin nhắn ở ngoài rùi reply thì phải mất 5-6s nó mới hiện lên bàn phím qwerty mặc dù máy em mới có khoảng 30 tn,kiểu này chắc vài trăm tn thi die luôn mất:-/:-/

Đúng rồi đó, mình cũng đang gặp tình trạng giống bạn này, ai có cách khắc phục ko chứ nhiều lúc cần nhắn liền mà ngồi chờ 5s chắc chít. Thanks

Nemmatlanh

Đúng rồi đó, mình cũng đang gặp tình trạng giống bạn này, ai có cách khắc phục ko chứ nhiều lúc cần nhắn liền mà ngồi chờ 5s chắc chít. Thanks

Đây vẫn đang là hạn chế của HTC Massage,mình nghĩ trong thời gian tới HTC sẽ khắc phục được lỗi này thôi.Còn bây giờ giải pháp tạm thời là bạn dùng Soft RescoContactManager sẽ vào Reply nhanh hơn,hiện mình cũng đang phải dùng tạm như vậy :D,bạn thử xem sao nhé.Chúc vui :)!

daica

chào cả nhà, xài dt lâu rồi mà bây h mới biết trang này. Ae chiếu cố cho nha. Cho em hỏi, em cũng mới lấy pé này, vọc vọc cũng thú vị lắm mà sao nó cứ hay "treo" máy, màn hình thì đen thui nhưng nút thì vẫn sáng, nếu ko reset là 5,6 phút sau máy nóng quá chừng. Pin hao kinh khủng, lỗi này có phải bình thường không vậy?? Có cách nào khắc phục cho em nó không vì ngày nào cũng bị treo ít nhất một lần. Thanks mọi người !

1. bạn hãy cài rom mới (1.61 của HTC hoặc rom của PDAVIET)
2. tháo thẻ nhớ MicroSD ra cắm vào PC, chạy CT sửa lổi đĩa có sẵn trong windows (hoặc thay thẻ mới xịn hơn)

mình từng bị treo máy do thẻ nhớ bị lỗi crosslink.

jockey0612

xài WM chọt reset lại cho máy là chuyện bình thường thôi, mình 1 ngày chọt nó đến mấy lần ấy chứ 1 lần ăn thua gì =))

cutys_123

Bác Quang ơi cho em hỏi! Con HD2 của em có các thông số sau:
ROM: 1.48.707.2(71294) WWE
ROM date : 11/09/09
Radio Version : 2.05.51.05_2

Máy hàng của FPT
Nhưng không hiểu vì sao không chạy được EDGE, cũng như GPRS. (em dùng mạng Vina)
Em thấy khi hardreset thì máy tự cài các thông số cho GPRS rồi, nhưng không dùng được.

Còn cái 3G. Em phải chọn chế độ nào mới bắt được sóng 3G hả Bác?

Thank's

NhatToai

Super V.I.P

Máy hàng của FPT
Nhưng không hiểu vì sao không chạy được EDGE, cũng như GPRS. (em dùng mạng Vina)
Em thấy khi hardreset thì máy tự cài các thông số cho GPRS rồi, nhưng không dùng được.

Thank's

Vậy cái SIM đó bạn đã đăng ký sử dụng dịch vụ 3G/GPRS với Vinaphone chưa vậy?

maiyeuemnn

Cái Sim mình đang dùng 3G bình thường.

Nếu SIM bạn đã dùng 3g bình thường thì ở LEO bạn phải chọn UMTS cho nó (bởi vì sóng 3g vẫn yếu hơn 2g nên không tự động chuyển sang 3g được)
Bạn vào Settings\wireless controls\Phone\Band
Network type : Auto
Band Frequency : UMTS(2100+900)

NhatToai

Super V.I.P
Và vào Commanager bật 3G lên.
Trong Setting/Connections/Connection vào Select Network kiểm tra đã chọn 3G_Vina chưa nhé,và cũng đừng quên on Beam.

tambu

Máy hàng của FPT

Thank's

bạn gửi 1 tin nhắn GPRS đến số 333 sao đó tin nhắn sẽ phản hồi lại ,bạn nhấn 1111,bạn sẽ kết nối GPRS vô tư luôn,nhưng sẽ tốn tiền lắm,DK 3G luôn ,mình sẽ chỉ sau nhé

huynhngocquyen

mấy anh làm ơn chỉ giúp em,sau khi cài Max.Manila.2.5.Ultimate-v2.6.beta.zip thì có mấy icon thừa xuất hiện trong menu? làm sao để mở trình Edit Registry? xin cảm ơn

Status
Không mở trả lời sau này.