• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.
Touchpal 4.0 full
Link
Screenshot:

Chỉnh sửa cuối:

vietttran1

Chào cả nha!
Minh có vấn đề nay mong các Bác giúp cho. Khi mình gởi tin nhắn đi, dt( HTC HD2) luôn luôn lưu lại một bản sao trong sent folder. Trước đây mình có dùng HTC Wizard WM5 thì mình bỏ kg đánh dấu tại dòng "Keep copies of sent items in Sent folder" trong phần setup message thì nó kg lưu lại nữa. nhưng với con HTC HD2 này thì mình kg tìm ra cái dòng đó. Bác nào biết chỗ xin chỉ giùm nha. Xin cám ơn trước.

ambition1006

Chào cả nha!
Minh có vấn đề nay mong các Bác giúp cho. Khi mình gởi tin nhắn đi, dt( HTC HD2) luôn luôn lưu lại một bản sao trong sent folder. Trước đây mình có dùng HTC Wizard WM5 thì mình bỏ kg đánh dấu tại dòng "Keep copies of sent items in Sent folder" trong phần setup message thì nó kg lưu lại nữa. nhưng với con HTC HD2 này thì mình kg tìm ra cái dòng đó. Bác nào biết chỗ xin chỉ giùm nha. Xin cám ơn trước.

Nhắn tin của HD2 theo dạng thread mà Bác, khi gửi và nhận cho ai thì đều được thể hiện ra mà, giống như chat trên YM vậy. Bác xem lại xem

DucLong

Super V.I.P
Chào cả nha!

Dễ thôi.
Bạn vào tab tin nhắn/All Mesages/ rồi mở một tin nhắn bất kì vào trở lại Menu/All Mesages/Menu/Tool/Options/Mesages lúc này nó sẽ hiện ra các chế độ cho bạn chọn.
Chúc vui.:D

maphin

Nhờ mọi người hướng dẫn cho cách sử dụng CHT 1.8.5, đã cài vào như sau: CHT1.8.5-->restart--->CHT editor1.8.5.1 nhưng vẫn không thấy hiển thị đồng hồ kim! thanks

Nhờ mọi người hướng dẫn cho cách sử dụng CHT 1.8.5, đã cài vào như sau: CHT1.8.5-->restart--->CHT editor1.8.5.1 nhưng vẫn không thấy hiển thị đồng hồ kim! thanks
Bạn phải cài cả Co0kie's Home Tab thì mới có nhé...

vietttran1

Dễ thôi.
Bạn vào tab tin nhắn/All Mesages/ rồi mở một tin nhắn bất kì vào trở lại Menu/All Mesages/Menu/Tool/Options/Mesages lúc này nó sẽ hiện ra các chế độ cho bạn chọn.
Chúc vui.:D
Xin cám ơn mod DucLong, mình đã làm theo hướng dẫn của anh: All Mesages rồi mở tin nhắn trở lại Menu/All Mesages/Menu nhưng sau đó trong tab mở ra kg có Tool mà chỉ có seting, trong các chế độ hiện ra sau đó kg có cái mà minh tìm kiếm. cứ mỗi lần nhắn tin xong lại phải chạy vô sent folder dể xóa thì mất công quá. Dù sao cũng xin cám ơn anh đã quan tâm, chắc phải có cách nào đó chứ, xin mọi cố gắng giúp cho mình nha.

maphin

Bạn phải cài cả Co0kie's Home Tab thì mới có nhé...

Bạn có thể hướng dẫn chi tiêt hơn được ko ?, tui đã cài CHT1.8.5_update sau đó restart và cài tiếp CHTeditor 1.8.5.1(down và làm theo đúng hương dẫn của Man PhamQuang rồi nhưng không thấy hiển thị !

Bạn có thể hướng dẫn chi tiêt hơn được ko ?, tui đã cài CHT1.8.5_update sau đó restart và cài tiếp CHTeditor 1.8.5.1(down và làm theo đúng hương dẫn của Man PhamQuang rồi nhưng không thấy hiển thị !
Máy bạn nếu úp rom của Chú Quang không có CHTEditor & Co0kie's Home Tab thì giờ bạn HardReset lại máy, cài 2 file là CHTEditor v1.8.5.1 và Co0kie's Home Tab v1.8.5 nhé. Nhớ tắt Sense trước khi cài.

DucLong

Super V.I.P
Bạn cài như vậy là đúng rồi. Sau khi restart máy vào Menu/Co0kie Home Tab Editor/ Micellaneous Settings kéo xuống dưới bật ON chỗ Show second hand
lên là được.
Xin cám ơn mod DucLong, mình đã làm theo hướng dẫn của anh: All Mesages rồi mở tin nhắn trở lại Menu/All Mesages/Menu nhưng sau đó trong tab mở ra kg có Tool mà chỉ có seting, trong các chế độ hiện ra sau đó kg có cái mà minh tìm kiếm. cứ mỗi lần nhắn tin xong lại phải chạy vô sent folder dể xóa thì mất công quá. Dù sao cũng xin cám ơn anh đã quan tâm, chắc phải có cách nào đó chứ, xin mọi cố gắng giúp cho mình nha.
Bạn đang dùng ROM nào? có thể bản đó lỗi phần tin nhắn. Bạn thử up bản V_52 xem nhé.

maphin

đã cấu hình theo hướng dẫn nhưng vẫn không thấy có đồng hồ kim, tui sử dụng cả rom Miri va rom của Man Pham Quang! Thanks adv DucLong đã giúp đỡ !

DucLong

Super V.I.P
đã cấu hình theo hướng dẫn nhưng vẫn không thấy có đồng hồ kim, tui sử dụng cả rom Miri va rom của Man Pham Quang! Thanks adv DucLong đã giúp đỡ !
bạn up bản V_52 tôi có tích hợp sẵn co0kie rồi đấy.

chicken1608

Mình có con HD2, sử dụng 1 thời gian up rom mấy lần không biết giờ nó bị gì mà phím End bấm không được, không thể khóa phím và tắt màn hình bằng phím End. Lúc đầu, mình tưởng bị hư nhưng sao khi shutdown máy thì vẫn dùng phím End khởi động lên được.
Giờ mình không biết lá nó bị hư phím hay lỗi phần mềm nữa ? Ai biết giúp mình với. Thanks !!

DucLong

Super V.I.P
Mình có con HD2, sử dụng 1 thời gian up rom mấy lần không biết giờ nó bị gì mà phím End bấm không được, không thể khóa phím và tắt màn hình bằng phím End. Lúc đầu, mình tưởng bị hư nhưng sao khi shutdown máy thì vẫn dùng phím End khởi động lên được.
Giờ mình không biết lá nó bị hư phím hay lỗi phần mềm nữa ? Ai biết giúp mình với. Thanks !!
Hiện nay bạn đang dùng ROM của ai build, chỉ số build là bao nhiêu vì build 21915 khi build nếu không fix lỗi thì bị bệnh ngủ. như bị thuốc mê. nếu đúng thì up rom khác sẽ hết bệnh.

mossrose

Đứa bạn em up một bản ROM trên XDA sau đó nó HR và Format bằng Task29 nhưng khi Format xong nó không còn là chữ HTC của HD2 nữa mà nó lại lưu lại tên của người viết ra bản ROM đó (thay cho chữ HTC trên nền màn hình trắng xóa sau khi format xong), mặc dù lại nó lại dùng Task29 để xóa tiếp nhưng vẫn không hết được chữ của người viết bản ROM đó. Làm thế nào để cho trở về với chữ HTC nguyên bản của nó đây và xóa được chữ của tác giả viết bản ROM đó?
Em mong các bác chỉ giáo. Em xin chân thành cảm ơn.

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Bác hướng dẫn cụ thể hơn nữa cho em được không ạ? Xem như thế em không thể làm được rồi.

Em cảm ơn bác nhiều.
tải file *.CAB về cài vào máy! Ở đây toàn là file *.CAB ko hà! Ko phải file để Flash có dạng giống như file ROM.

Status
Không mở trả lời sau này.