• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.
Hix - Nhưng mà giữa một đống rom tiếng Pháp đó em biết chọn Rom nào hả anh?

Sorry anh vì em không đọc kỹ, em up rom bản RUU_Leo_Orange_FR-B2B_1.72.73.3_Radio_15.32.50.07U_2.07.51.22_2_Signed_LEO_Ship.exe có đúng không anh?
Đúng rồi vì Rom Ship của Orange có mỗi bản đó thôi...

takiemanh2

Các anh ơi giúp em với e đang sài con T-Mobile HD2 thì tư dưng sáng qua em mở pass để vào đt như bình thường thì máy báo sai pass (pass sau khi slide to unlock) em nhập lại mấy lần máy vẫn báo sai .em tưởng là nhập sai pass mấy lần thì sau vài tiếng khóa máy nhập đúng pass sẽ lại vào đc nhưng sau 24h thì tình hình vẫn vậy.bây giờ nhập pass nó cứ đơ ra ko báo sai cũng ko vào đc. bây giờ em phải làm thế nào hả các anh? hadreset co hết ko ah? các anh bày em hadreset = phím cứng đc ko ah? cho em hỏi nếu HR thì máy mất hết tất cả thông tin dữ liệu pk a?

vutaduc

Đúng rồi vì Rom Ship của Orange có mỗi bản đó thôi...

Anh ạ, tình hình là sau một hồi uprom lên xuống, kể bản rom gốc tiếng Pháp. Nhưng tình trạng treo máy vẫn y nguyên. Nói chung không cài game, không khởi động lại máy...thì dùng không vấn đề gì. Em nghĩ có lẽ anh kỹ thuật viên ở Nhật Cường nói máy em lỗi phần cứng là đúng. Chắc em phải nhờ người mua gửi về Pháp để bảo hành, em nghe nói người ta sẽ đổi. Anh cho em hỏi, nếu muốn bảo hành em phải tải bản rom gốc về sau đó bỏ HSPL đi mới được bảo hành đúng không ạ?
Em cám ơn.

demontoon_cz

Em mới dùng htc hd 2,nhưng em không hiểu taị sao khi gọi điện cho bạn bè ,bạn em nhấc máy thì máy tự động kết thúc cuộc gọi .gọi lần 2 mới đc ??
hay do radio rom không hợp ở đây.Em đang sống tại Séc (Đông Âu).
A chị nào giải thích và giúp em vấn đề này được không ?
em cám ơn !

Anh ạ, tình hình là sau một hồi uprom lên xuống, kể bản rom gốc tiếng Pháp. Nhưng tình trạng treo máy vẫn y nguyên. Nói chung không cài game, không khởi động lại máy...thì dùng không vấn đề gì. Em nghĩ có lẽ anh kỹ thuật viên ở Nhật Cường nói máy em lỗi phần cứng là đúng. Chắc em phải nhờ người mua gửi về Pháp để bảo hành, em nghe nói người ta sẽ đổi. Anh cho em hỏi, nếu muốn bảo hành em phải tải bản rom gốc về sau đó bỏ HSPL đi mới được bảo hành đúng không ạ?
Em cám ơn.
Muốn bảo hành thì bạn phải úp lại rom gốc của nó và trở về SPL gốc thì họ mới bảo hành, nếu HSPL rồi hay úp rom khác ngoài rom gốc thì mất quyền bảo hành đấy.

Em mới dùng htc hd 2,nhưng em không hiểu taị sao khi gọi điện cho bạn bè ,bạn em nhấc máy thì máy tự động kết thúc cuộc gọi .gọi lần 2 mới đc ??
hay do radio rom không hợp ở đây.Em đang sống tại Séc (Đông Âu).
A chị nào giải thích và giúp em vấn đề này được không ?
em cám ơn !
Đây là do lỗi bản rom bạn đang dùng chứ không phải lỗi do Radio, bạn thử kiểm tra bằng cách HardReset lại xem có hết lỗi không vì cũng rất có thể bị xung đột PM. Nếu không hết lỗi đó thì máy bạn nên HSPL rồi úp bản rom khác và nên úp Radio theo khuyến cáo của bản rom đó nhé...

andyhoang

cho minh hoi cai lam sao ma may cua minh bay gio co tin nhan den no khong rung cung khong keu chuong nua nhi,ma minh da de rung va nhac chuong la nhac mac dinhj trong may roi,ai giup minh voi,minh dang dung ban 55co2 cua bac quang
sory minh viet bang hd2 nen ko co dau

demontoon_cz

Muốn bảo hành thì bạn phải úp lại rom gốc của nó và trở về SPL gốc thì họ mới bảo hành, nếu HSPL rồi hay úp rom khác ngoài rom gốc thì mất quyền bảo hành đấy.
Đây là do lỗi bản rom bạn đang dùng chứ không phải lỗi do Radio, bạn thử kiểm tra bằng cách HardReset lại xem có hết lỗi không vì cũng rất có thể bị xung đột PM. Nếu không hết lỗi đó thì máy bạn nên HSPL rồi úp bản rom khác và nên úp Radio theo khuyến cáo của bản rom đó nhé...
nhưng bản rom cũ bị thế ,em up bản mới cũng vẫn vậy anh à? em up lâu rồi ,mỗi lần gọi lại thỉnh thoảng mất tiền oan

DKV

Cho em hỏi Wifi của HTC HD2.
Tình hình là rất tình hình. Dạo này em HD2 hay dở chứng tự động On wifi. Em đã vào set up tự động OFF Wifi sau 30 giây kô sử dung rồi nhưng sau khi off thì em nó lại tự động ON lại. Nếu tắt máy rồi mở máy lại thì hết nhưng buồn buồn khoang nữa ngày or 1 ngày thì bị lai. Bác nào biết chỉnh bỏ chế độ Automatic On này chỗ nào giúp em với.
Thx các bác trước
Và cho em hỏi cho nào chuyên cài ứng dụng và game cho HD2, em ra mấy cửa hàng ở Hùng Vương cài cùi bắp quá

Chỉnh sửa cuối:

fogprince

hic mình cũng bị như bác vutaduc, máy treo luôn ngay màn hình khởi động chỉ hiện lên được chữ HTC còn không hiện dc thông tin gì về ROM, máy mình mới mua của Nhật Cường 2 tuần giờ đành gửi cho nó sửa mà mình ở tận Đà Lạt. Đang lo quá con máy gần cả chục chai mà đi bụi thì toi. có bác nào bị như trên mà chữa khỏi hoàn toàn ko nói cho e yên tâm với.

edmundo2203

Các anh ơi giúp em với e đang sài con T-Mobile HD2 thì tư dưng sáng qua em mở pass để vào đt như bình thường thì máy báo sai pass (pass sau khi slide to unlock) em nhập lại mấy lần máy vẫn báo sai .em tưởng là nhập sai pass mấy lần thì sau vài tiếng khóa máy nhập đúng pass sẽ lại vào đc nhưng sau 24h thì tình hình vẫn vậy.bây giờ nhập pass nó cứ đơ ra ko báo sai cũng ko vào đc. bây giờ em phải làm thế nào hả các anh? hadreset co hết ko ah? các anh bày em hadreset = phím cứng đc ko ah? cho em hỏi nếu HR thì máy mất hết tất cả thông tin dữ liệu pk a?

HR lại máy là máy trở lại thời điểm ban đầu trước khi Up rom nên các dư liệu sẽ mất hết,nhưng hầu hết các bản Rom mới đều tích hợp chức năng autoinstall, và pin Backup phục hồi lại là OK.

happyy

các bác cho em hỏi làm cách nào để tắt tiếng bàn phím khi bấm số gọi đt, xin cám ơn.

donald2379

Cho em hỏi là tại sao cái HTC HD2 của em mỗi lần cắm cáp USB để connect với PC là nó bị treo àh. Phải tháo pin ra mở máy lại :(.. Mấy anh cho em hỏi có cách nào khắc phục không ạh ?

AnhPheCT

Cho em hỏi là tại sao cái HTC HD2 của em mỗi lần cắm cáp USB để connect với PC là nó bị treo àh. Phải tháo pin ra mở máy lại :(.. Mấy anh cho em hỏi có cách nào khắc phục không ạh ?
Con HD2 của Bạn có vấn đề rồi!! Up ROM khác xem sao, nếu không hết thì đem bảo hành Manin thôi, hoặc thay, thử với cáp USB khác thế nào??....

cho e hỏi: vì sao e down S2U2 về thì chạy đc,còn khi down Skyfire và All_WideSkins lai ko chạy dc.
các a có cách nào thay đổi được colours của LoGo Mạng ko?giống như Ip dó.
làm sao cài nhạc của mình làm nhạc chuông cho Alarm.
xin máy a chỉ dùm e,vì là lần đầu tiên sài kon HD2 này.hix

hix,sau khi cài S2U2 và sử dụng nó thì tự nhiên nguyên hàng icon Tabbar bị thụt xuống,làm sao để đưa nó lên lại zây mấy a?

AnhPheCT

hix,sau khi cài S2U2 và sử dụng nó thì tự nhiên nguyên hàng icon Tabbar bị thụt xuống,làm sao để đưa nó lên lại zây mấy a?

@:Thử bản S2U2 v2.43 nhé!! Hình như v2.42 bị thế!!

cho e hỏi: vì sao e down S2U2 về thì chạy đc,còn khi down Skyfire và All_WideSkins lai ko chạy dc.
các a có cách nào thay đổi được colours của LoGo Mạng ko?giống như Ip dó.
làm sao cài nhạc của mình làm nhạc chuông cho Alarm.
xin máy a chỉ dùm e,vì là lần đầu tiên sài kon HD2 này.hix

@: Skyfire ko còn hổ trợ ở Việt Nam, nên ko chạy được là phải rồi. Nhạc chuông SMS chỉ cần chép 1 đoạn nhạc *.mp3 vào thư mục windows\ là chọn ok. Logo mạng của S2U2 đã có HD bên phần mềm việt hóa S2U2 rồi. Logo mạng cho Manila dùng Personalizer v3.1. và CHT có trong CHTEditor cũng có hướng dẫn luôn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

Trời đó là thanh bar làm sao mất được!! Nó giúp Bạn thoát, Quay về, ứng dụng trước hoặc về Home... Cũng giống COM2 thôi có điều Nó to hơn một chút để dùng ngón tay thay cho Bút... Ko phải lỗi đâu.

AnhPhe076 có thể chỉ cho em cách làm trong suốt cài thanh này không? (bằng file.cab thì càng tốt)

ducmalai88

TÌM DEVICE ID CỦA HD2 NHƯ THẾ NÀO VẬY CÁC BRO , PHẦN DÉCRIPTION BỊ BỎ TRỐNG

Chỉnh sửa cuối:

vettau

Hôm nay đường truyền ADSL của nhà mình bị dấu chấm than vàng khè, Reset Modem không được, vào trang chủ cung không được, bực mình lấy Cable cắm vô làm Modem 3G sao mà nó chạy tít thế, vào PDAviet chưa đầy 3S, mình dùng viettel_thế mới biết ADSL của VNPT củ chuối vào PDAviet cứ như rùa bò, IE cứ giật đùng đùng! giá mà 3G thuê bao tháng trọn gói tầm 150k thì chắc dùng em HD này làm Modem luôn cho tiện!~X( không có thì chít tiền!

Status
Không mở trả lời sau này.