• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

song_ngu

Máy mình hay bị tình trạng là khi hết pin, tự tắt máy, mình cắm sạc vào thì máy khởi động lại vào tới màn hình trắng, có chữ HTC và thông số phía dưới thì tắt và lại khởi động lại lần nữa giống như vậy (đèn sạc k sáng), 2 hay 3 lần thì mới sạc đc, nhưng sáng nay thì sau khi khởi động lại 3 lần thì tắt ngúm lun, mình vẫn cắm sạc khoảng 5 phút nhưng vẫn k sạc đc, đèn sạc k sáng lun, sau đó mình tháo pin ra để 1 hồi thì gắn lại, lúc này đèn sạc mới sáng???!!! Có ai bít tình trạng vậy là máy bị j k? Thanks!

ancola66

Super V.I.P
Máy mình hay bị tình trạng là khi hết pin, tự tắt máy, mình cắm sạc vào thì máy khởi động lại vào tới màn hình trắng, có chữ HTC và thông số phía dưới thì tắt và lại khởi động lại lần nữa giống như vậy (đèn sạc k sáng), 2 hay 3 lần thì mới sạc đc, nhưng sáng nay thì sau khi khởi động lại 3 lần thì tắt ngúm lun, mình vẫn cắm sạc khoảng 5 phút nhưng vẫn k sạc đc, đèn sạc k sáng lun, sau đó mình tháo pin ra để 1 hồi thì gắn lại, lúc này đèn sạc mới sáng???!!! Có ai bít tình trạng vậy là máy bị j k? Thanks!
Khi máy bị cạn kiệt pin và tắt máy. Bạn nên tháo pin ra, lắp lại và cắm sạc đợi đến khi đèn xanh báo đã nạp đầy thì mới bật máy. Chứ ngay lúc đó (Máy tắt do hết kiệt pin) mà bạn cắm sạc thì máy sẽ khởi động lại (Vì nó có pin backup) nhưng sau đó tắt và quá trình đó lặp đi lặp lại>>> Nguyên nhân là pin lúc đó không đủ điện áp và dòng để khởi động;;)

gianghung79

Khi máy bị cạn kiệt pin và tắt máy. Bạn nên tháo pin ra, lắp lại và cắm sạc đợi đến khi đèn xanh báo đã nạp đầy thì mới bật máy. Chứ ngay lúc đó (Máy tắt do hết kiệt pin) mà bạn cắm sạc thì máy sẽ khởi động lại (Vì nó có pin backup) nhưng sau đó tắt và quá trình đó lặp đi lặp lại>>> Nguyên nhân là pin lúc đó không đủ điện áp và dòng để khởi động;;)

đúng như anh ancola66 nói , tôi đã xài vài cái pda cũng bị tình trạng này, vì pin đã cũ, nên mới bị tình trạng này, trước kia xài O2i, O2mini cũng từng bị, thay pin mới là hết

happyy

Bác nào biết cách tắt âm bàn phím khi bấm số gọi điện thoại chỉ mình với.Trước đây dùng bản Rom Ship thì chỉnh được nhưng khi dùng bản Rom V51COM5 của bác Quang thì tìm mãi không ra cái nút để tắt chức năng này.Xin các bạn giúp mình .Thanks.

Bác nào biết cách tắt âm bàn phím khi bấm số gọi điện thoại chỉ mình với.Trước đây dùng bản Rom Ship thì chỉnh được nhưng khi dùng bản Rom V51COM5 của bác Quang thì tìm mãi không ra cái nút để tắt chức năng này.Xin các bạn giúp mình .Thanks.
Bạn vào Start/Settings/Personal/Phone, ở tab Phone/Keypad bạn cho Off là xong..

robinhoodno1

Mình ở bên mỹ, vừa mua 1 cái hd2 t-mobile nhưng mà không hĩu sao máy rất hay bi treo. Mặc dù đã thử up rất nhìu bản Rom và Radio khác nhau nhưng vẫn không khắc phục được. Ai có khả năng giúp mình thì xin cho ý kiến. Cảm ơn!!!

ambition1006

Mình ở bên mỹ, vừa mua 1 cái hd2 t-mobile nhưng mà không hĩu sao máy rất hay bi treo. Mặc dù đã thử up rất nhìu bản Rom và Radio khác nhau nhưng vẫn không khắc phục được. Ai có khả năng giúp mình thì xin cho ý kiến. Cảm ơn!!!

Mình cũng đang gặp trường hợp như Bác đây, vẫn đang loay hoay up nhiều loại ROM khác nhau, nhưng tình hình vẫn chưa được cải thiện.
Một vài ý kiến trên 4R cho rằng khả năng lớn nhất là PIN có vấn đề, khả năng thứ hai là MAIN có vấn đề (Mình loại trừ khả năng xung đột phần mềm hoặc do cài android, bởi vì hiện mình đã không sài thẻ nhớ nữa, đã task29, up nhiều loại ROM vẫn không khỏi).

robinhoodno1

Mình cũng đang gặp trường hợp như Bác đây, vẫn đang loay hoay up nhiều loại ROM khác nhau, nhưng tình hình vẫn chưa được cải thiện.
Một vài ý kiến trên 4R cho rằng khả năng lớn nhất là PIN có vấn đề, khả năng thứ hai là MAIN có vấn đề (Mình loại trừ khả năng xung đột phần mềm hoặc do cài android, bởi vì hiện mình đã không sài thẻ nhớ nữa, đã task29, up nhiều loại ROM vẫn không khỏi).

Bạn cũng xài hd2 t-mobile ah? Pin thì mình cua mua cục khác thử rồi_ vẫn vậy àh. Chẳng hĩu là nó bị bịnh gì nữa. Mỗi lần khởi động vô đươc Win nếu mà thao tác nhanh quá cũng bị treo...nói chung la treo triền miên. Mỗi lần như vậy phải tháo pin ra vô nhìu lần mới có cơ may lên lại. Không bít co Pro nào giúp được không.

nguyen_hoang

các bác ơi cho em hỏi với

muốn xóa hspl đi để cho máy về như ban đầu thì làm sao ?

cái cách up rom ship qua thẻ nhớ thì không được rồi vì em đang hỏng thẻ nhớ

và thêm nữa bác nào tìm hộ em bản rom ship của PHÁP hãng SFR được ko

caothanhhai

Bạn thử thêm cái này xem, tải về giải nén up như up rom nhé.

Cái này cũng không xóa được co chó sói trong máy mình do cài File mình đưa vài bài trên - Cũng chỉ thay được Splash screen 1 về chữ HTC thôi
Anyway cám ơn bác Long

phobunmimien

em mới mua HD2 ngày hôm nay nhưng sau khi mua thì mấy em bán hàng bảo là máy ko chuyển sang tiếng anh đc, vì em đang ở đài loan nên máy chỉ có tiếng đài loan, cho em hỏi làm cách nào để chuyển sang tiếng anh em cảm ơn nhiều ạ, member mới của nhà Leo

PDAMobile

Đầu tiên bạn hãy HardSPL rồi up ROM WWE nhé (đọc kỹ hướng dẫn trong box,trước khi làm bất cứ điều gì)

silentnight1987

Các bác ơi giúp em với. Con HD2 của em khi xoay ngang màn hình thì nó tự động xoay ok, nhưng sau đấy lại tự động xoay lại trong khi e vẫn cầm máy theo chiều ngang. Chả biết có phải hỏng cảm biến gia tốc rồi hay không nữa. Lo quá. Mong các bác giúp đỡ.

happyy

em mới mua HD2 ngày hôm nay nhưng sau khi mua thì mấy em bán hàng bảo là máy ko chuyển sang tiếng anh đc, vì em đang ở đài loan nên máy chỉ có tiếng đài loan, cho em hỏi làm cách nào để chuyển sang tiếng anh em cảm ơn nhiều ạ, member mới của nhà Leo

bạn up bản Rom tiếng anh thì sẽ có tiếng anh thôi. Trên diễn đàn các bản Rom đều dùng tiếng Anh cả đấy,dơn về mà up.Chúc vui.

Bạn vào Start/Settings/Personal/Phone, ở tab Phone/Keypad bạn cho Off là xong..

Trước đây dùng bản Rom Ship thì còn thấy tab phone nhưng bản Rom V51 tìm mãi không thấy tab phone đâu cả.Ai biết thì chỉ mình với.Cám ơn nhiều.

Last edited by a moderator:
Trước đây dùng bản Rom Ship thì còn thấy tab phone nhưng bản Rom V51 tìm mãi không thấy tab phone đâu cả.Ai biết thì chỉ mình với.Cám ơn nhiều.
Lạ nhỉ ??? Bản nào mà chẳng có Tab Phone, bạn theo đường dẫn mình chỉ thì chắc chắn sẽ có...

Cho em hỏi, làm sao để chỉnh DNS wifi trong HTC Leo ? Em muốn chỉnh DNS wifi để vào facebook.
Và có ai chỉ em cách chỉnh registry cho máy để dùng được Yahoo Messenger có sẵn ko.
Thank :(

hnic

Mọi khi úp rom bình thường, đến hôm qua up rom xong tự nhiên máy không kết nối được với PC để Syn danh bạ, mình đã cài lại win và thay cả dây cáp mà vẫn không kết nối được, mình vẫn cài activesync 4.5 nhờ các ae giúp với (mình cũng đã quay lại bản rom cũ vẫn không kết nối được)

phongt

Mọi khi úp rom bình thường, đến hôm qua up rom xong tự nhiên máy không kết nối được với PC để Syn danh bạ, mình đã cài lại win và thay cả dây cáp mà vẫn không kết nối được, mình vẫn cài activesync 4.5 nhờ các ae giúp với (mình cũng đã quay lại bản rom cũ vẫn không kết nối được)
Máy mình cũng thế. Không kết nối với PC qua cáp được, mặc dù cáp đó vẫn sạc được. Mình chưa thử đổi cáp nữa. Lạ là mặc dù đã chỉnh trong battery ko sạc lúc nối cáp với PC mà gắn cáp vào PC nó vẫn sạc.

Ngoài ra không hiểu sao 2 tháng nay, uprom nào cũng bị lỗi là lúc gọi điện máy cứ tự speaker on (bật loa ngoài), tắt đi thì khi bên kia bắt máy nó lại tự bật lên lại phải tắt lại. Người khác gọi đến nó cũng tự bật loa ngoài. Thỉnh thoảng nó lại ko bị nữa. Chả hiểu sao nữa. Không biết là do phần cứng hay phần mềm. Mọi người ai biết cách giải quyết tình trạng này thì giúp mình với.

Cảm ơn mọi người.

Rexmarshall

Mình up ROM có Reader tab. Cho mình hỏi là cái reader tab này nhận book dạng .prc đúng ko. Nếu muốn nó nhận book thì book mình phải chép vào đâu. MÌnh có bỏ vài book vào thư mục My Document\reader rồi, nhưng nó vẫn ko nhận

nguyen_hoang

Mình up ROM có Reader tab. Cho mình hỏi là cái reader tab này nhận book dạng .prc đúng ko. Nếu muốn nó nhận book thì book mình phải chép vào đâu. MÌnh có bỏ vài book vào thư mục My Document\reader rồi, nhưng nó vẫn ko nhận

mình đã từng dùng 1 lần và nhớ là không nhận đuôi prc nên khá thất vọng :D

Status
Không mở trả lời sau này.