• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

kudomita107

Bác thử làm theo sau nhé: chọn All People, sau đó vào Menu -> View -> Contacts.

Mình thử theo cách của bạn rồi nhưng đó chỉ là hiệu chỉnh view trong contact list thôi, Có cách nào khác không, số gọi đến và tin nhắn đến đều không hiện lên trong điện thoại của mình mặc dù mình đã lưa các số này rồi.

DucLong

Super V.I.P
Mình thử theo cách của bạn rồi nhưng đó chỉ là hiệu chỉnh view trong contact list thôi, Có cách nào khác không, số gọi đến và tin nhắn đến đều không hiện lên trong điện thoại của mình mặc dù mình đã lưa các số này rồi.

Hiện nay có một số dòng build mới, các kỹ thuật viên cook rom đưa vào cho HD2 có thể có những lỗi nhỏ chưa phát hiện hay chưa kịp fix, bạn có thể up ROM khác xem có khắc phục được không nhé.

thaiduongnhat

Bạn thử vào danh bạ,tìm đến tên của người đó,rồi thử gọi xem trong Call Log có hiện tên không,nếu có thì mình nghĩ là do số này được lưu ở 2 contact khác nhau,trong lúc backup bị lỗi sinh ra. Ý kiến của người mới dành winmo,nếu có sai sót bạn đừng trách nha.

thaiduongnhat

Các anh chị em cho mình hỏi,mình muốn tắt cái weather và my location ở màn hình today của hd2 thì phải làm sao với ? mình đã tắt chức năng My location,xóa Hồ Chí Minh trong mục location,và xóa weather khỏi quicklink,tắt chức năng auto update weather trong setting\data services luôn mà ở màn hình today chính vẫn có hình mặt trời và nhiệt độ ở ngay dưới đồng hồ. Tìm mãi trên diễn đàn mà không thấy nên đành hỏi vậy,mong được các bác giúp đỡ :D !

AnhPheCT

Các anh chị em cho mình hỏi,mình muốn tắt cái weather và my location ở màn hình today của hd2 thì phải làm sao với ? mình đã tắt chức năng My location,xóa Hồ Chí Minh trong mục location,và xóa weather khỏi quicklink,tắt chức năng auto update weather trong setting\data services luôn mà ở màn hình today chính vẫn có hình mặt trời và nhiệt độ ở ngay dưới đồng hồ. Tìm mãi trên diễn đàn mà không thấy nên đành hỏi vậy,mong được các bác giúp đỡ :D !
Kô thể xoá đâu Bạn ơi. Nếu xoá đi xấu lắm, Tìm bản ROM ko có Weather ở Home Tab Up thôi.
Hoặc cài CHT v1.8.5.0 và CHTEditor v1.8.5.1 vào chọn LockD ko có weather ở Home Tab. Hoặc chỉ chọn ClockA thôi.... Tới 6 skin Clock cơ mà..............

Chỉnh sửa cuối:

vettau

HTC sence giá tri nhất cái này mà bạn lại không muốn dùng thì phí quá, :D chức năng Mylocation cho bạn khi đi tới thành phố nào thì nó sẽ tự động cập nhật thời tiết và hiển thì tên thành phố đó, tôi nghĩ bạn đừng cố gắng vứt bỏ nó đi!

thaiduongnhat

Cảm ơn 2 bác nhiều,không phải mình không biết tính năng này tuyệt thế nào mà là mình muốn vậy để không suy nghĩ vụ update dữ liệu,mỗi lần kết nối qua wifi,3g hay gprs máy mình đều nóng phần sau phía dưới máy. Chắc là mình sẽ bỏ auto update sang manual quá :D.
Có bác nào ở hcm thiện chí chỉ mình vụ up rom không ạ,mình dùng hàng t-mobile nên nhát tay quá,sao xài iphone làm rầm rầm mà sang winmo nhát thế không biết,hic :(

vanthai1592

bác nào có phần mềm thay đổi bàn phím khi nhắn tin của HTC HD2 (T8585) ko em đang cần. Nếu có các bác cho em xin nhiều nhiều để lựa chọn chứ xài bàn phím có săn bấm nhầm liên tục và mong các bác chỉ em cách cài luôn

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

bác nào có phần mềm thay đổi bàn phím khi nhắn tin của HTC HD2 (T8585) ko em đang cần. Nếu có các bác cho em xin nhiều nhiều để lựa chọn chứ xài bàn phím có săn bấm nhầm liên tục và mong các bác chỉ em cách cài luôn
Thực sự cũng chưa hiểu ý bạn lắm nhưng theo mình hiểu chắc là thay giao diện bàn phím tiếng anh ( mặc định của đa số Rom )

Đây là bản V3 của Dinik

Nếu bạn thích có thể down tại ĐÂY!!

Tải file cab về chép vào thẻ nhớ rùi chạy!!
Chạy được với các ngôn ngữ (English, German, French, Italian, Spanish, Arabic)
Bản thân mình chưa test hết!!

vanthai1592

tiện thể cho em hỏi luôn em len internet = wifi nhưng khi vào youtube có sẵn trong máy thì nó ghi là storage is full.
Mà trong khi đó thẻ nhớ của em còn đến 6.3GB lận các bác chỉ em cách khắc phục với. Em đang xài HTC HD2(T8585)

tiện thể cho em hỏi luôn em len internet = wifi nhưng khi vào youtube có sẵn trong máy thì nó ghi là storage is full.
Mà trong khi đó thẻ nhớ của em còn đến 6.3GB lận các bác chỉ em cách khắc phục với. Em đang xài HTC HD2(T8585)
Có thể bạn cài nhiều chương trình lên bộ nhớ máy quá nên bị đầy bộ nhớ, bạn nên cài các PM ra thẻ nhớ cho đỡ nặng máy. Ngoài ra bạn nên sử dụng PM CleanRam để dọn dẹp, giải phóng bộ nhớ Ram của máy...

song_ngu

Nếu bạn thích có thể down tại ĐÂY!!

Tải file cab về chép vào thẻ nhớ rùi chạy!!
Chạy được với các ngôn ngữ (English, German, French, Italian, Spanish, Arabic)
Bản thân mình chưa test hết!!
Sao k down đc bạn ơi!

Last edited by a moderator:

ducanet

Em mới mua 1 chiếc HD2 ( hàng đã qua sử dụng ). Máy đang dùng bản Rom V56 của bác Phạm Quang. Em thử cài bản VietMap X3D vào thì thấy đi nửa ngày rồi vẫn chưa fix được GPS. Em cài lại bản R12 thì thấy vẫn tìm được GPS ở Com 4 nhưng vẫn ko thể fix được.
Ngày hôm nay em up thử rom V60 rồi cả V59 của bác PQ nhưng vẫn ko thể fix được GPS.
Các bác tư vấn giúp em xem bây giờ em phải làm gì tiếp theo ạ
Xin cảm ơn các bác
Không bác nào giúp được em ạ. Em đã update quick GPS. đã cài R12$ X3D. Nhưng vẫn ko fix được GPS. bác nào tìm hiểu giúp em với

vanthai1592

Có thể bạn cài nhiều chương trình lên bộ nhớ máy quá nên bị đầy bộ nhớ, bạn nên cài các PM ra thẻ nhớ cho đỡ nặng máy. Ngoài ra bạn nên sử dụng PM CleanRam để dọn dẹp, giải phóng bộ nhớ Ram của máy...

phần mềm PM CleanRam ở đâu bác send link cho em down với và chỉ em cách cài đặt và sử dụng xin cám ơn bác

phần mềm PM CleanRam ở đâu bác send link cho em down với và chỉ em cách cài đặt và sử dụng xin cám ơn bác
Nếu bạn úp rom của bác Quang sẽ có sẵn PM CleanRam này, nếu không có thì bạn có thể tải PM này ở dưới file đính kèm nhé... Tải về giải nén rồi copy file .cab vào thẻ cài trực tiếp trên PPC.

phobunmimien

Vấn đề với Bluetooth của HD2, ai chỉ giúp em với ạ

Em mới mua HD2 hàng chính hãng Taiwan Dakeda, em đã up lại rom bản tiếng anh, nhưng bluetooth em ko làm cách nào để tìm nhận và gửi file, em thấy bảo phải dùng phần mềm nào đó hỗ trợ thì mới dùng đc bluetooth của máy, Ai chỉ giúp em với ạ em cảm ơn:d:D

Status
Không mở trả lời sau này.