• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

Blue5ky

[NEED HELP] Lỗi ActiveSync

Sau khi mình update rom lên bản ROM WM6.5 3.14.CO8.V64 , sau đo cắm vào PC để chạy ActiveSync thì báo lỗi "Cannot connect with current connection settings. To check your connection settings, select Start, then Settings, then Connections. " và báo Error ko sync dc. Bây h mất hết contact trong máy, đến h vẫn ko khắc phục được.

Mong được mod và mọi người ai có hiểu biết khắc phục lỗi này giúp đỡ!

HopANZ

Sau khi mình update rom lên bản ROM WM6.5 3.14.CO8.V64 , sau đo cắm vào PC để chạy ActiveSync thì báo lỗi "Cannot connect with current connection settings. To check your connection settings, select Start, then Settings, then Connections. " và báo Error ko sync dc. Bây h mất hết contact trong máy, đến h vẫn ko khắc phục được.

Bác xóa các thông số về kết nối của Active Sync trên PC đi rồi kết nội HD2 lại với máy tính. Tôi không dùng Active Sync do PC chạy Win 7 nên không rõ lắm. Tôi thường xóa các part user rồi kết nối lại là được.
Lỗi này liên quan đến viêc PC của bác nhớ thông số của HD2, nên khi uprom khác nó sẽ không nhận ra.

Blue5ky

Mình đang thử! Có kết quả sẽ replay ngay!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 35 minutes:

Rất buồn là không được ! Nó thông báo lỗi ở trên mobile :(

Chỉnh sửa cuối:

afriend

Bạn thử cách này xem . Settings => Other => USB to PC => ActiveSync ( bỏ giấu V ở dòng Enable faster data synchronization )

ancola66

Super V.I.P

Đơn giản là thử up một bản Rom khác . Có thể lỗi do bản Rom (Các lỗi sảy ra với các bản rom Cook là bình thường và hay sảy ra).

minhlc1958

Active Member

Bạn chạy lại Activesync 4,5 cho PC thử xem lúc trước mình còn xử dụng con Atom cũng bị trường hợp như vậy sau khi chạy lại Activesync 4,5 thì ok

dienluc510

Muốn biết tại cái gì thì theo mình nghĩ bạn nên làm phương pháp loại trừ dần, bắt đầu từ máy tính (PC) : kiểm tra máy tính có bị virus ko? cổng USB còn tốt ko?, sau đó kiểm tra dây cáp nối giữa PPC<=>PC có còn tốt hoặc có lỏng ko..... rồi mới đến PPC như các Mod+các Mem hướng dẫn ở trên. Chúc bạn thành công!

quachchusan

Thắc mắc về vấn đề thẻ nhớ của HTC HD2 ?

Thắc mắc về vấn đề thẻ nhớ của HTC HD2 ?
[Facebook] [Twitter] [Google Bookmark] [Delicious] [Digg]

Hôm nay ngồi nghich thế nào h con hd2 cua em nó bao' lỗi thẻ nhớ"Do you want to try to format this storage card to make it readable? This will permanantly delete any files on the card".có cách nào sửa đc các bác giup e với.e tháo ra dùng các kiểu phan mềm format mà cũng chẳng đc.hjx!
thank!:(

tienmanh146

các bro cho em hỏi xíu ,máy em HD2 thường , em xài r0m blue sea v16 , cài android bản Mdeejay_eVo_Sense_v._1.0_Warm với kernel kenel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-EBAT_850mv-0.1.e.fix-evo , mọi thứ đều ổn , nhưng khi đăng nhập market thì ko thể đăng nhập , ghi là " Can't establish a reliable data conection to the server "
em cũng ko hiểu nữa , mong các bro giúp đỡ :(

IamT

các bro cho em hỏi xíu ,máy em HD2 thường , em xài r0m blue sea v16 , cài android bản Mdeejay_eVo_Sense_v._1.0_Warm với kernel kenel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-EBAT_850mv-0.1.e.fix-evo , mọi thứ đều ổn , nhưng khi đăng nhập market thì ko thể đăng nhập , ghi là " Can't establish a reliable data conection to the server "
em cũng ko hiểu nữa , mong các bro giúp đỡ :(
Bác dùng wifi hay 3G?
Nếu wifi thì đã fix wifi khi update kernel chưa ?
Nếu 3G thì đã cài Access Point chưa ?

tienmanh146

Bác dùng wifi hay 3G?
Nếu wifi thì đã fix wifi khi update kernel chưa ?
Nếu 3G thì đã cài Access Point chưa ?

Dùng 3g ạ , đã cài access point , vào mạng ầm ầm , duy chỉ có đăng nhập market là không được :(

phamluong

lỗi truy nhập internet = wifi

Chào các Pro
Em mới tậu được Em HD2 Leo, chưa biết nhiều về Em nó, mọi lần Em vào wifi lướt web ầm ầm, nhưng chẳng hiểu mấy hôm nay Em ấy rở hơi thế nào ko vào được wifi và báo lỗi '' The page can not be displayed, the page you re looking for is currently unavaliable. the Web site might be experiencing technical dificulties, or you may need to adjust your browser settings. can not find server or DSN Error Internet Explorer''.
Các Pro giúp Em khắc phục nó với = Em vẫn vào wifi = máy tính ầm ầm ah.
tiện đây hỏi luôn các Pro thông số máy Em như này là Rom ship hay là gì và xuất xứ ah. bản Rom tốt nhất giờ cho HD2 ạ.
Emei. 35412003289918701
S/N number. HT9CTNW04441
OS version. 5.2.21869(21869.5.0.82)
Manila version. 2.5.19211619.0 ==> cái này Em ko hiểu
ROM version 1.66.707.1(76641)WWE
ROM date. 01/12/10
Radio version 2.06.51.07
Protocol version. 15.30.50.07H

WB loằng ngoằng quá, Em đang sài Em BB97. hehehe

Mong các Pro chỉ giáo Em cần úp những phiên bản ROM or OS nào ổn định và mới nhất cho EM HD2.

hlp

nhìn radio .51 thì có lẽ là HD2 thường...ko có rom nào tốt nhất bạn à..chỉ có rom tốt nhất cho chính bạn thôi..mà cái đấy thì phải do chính bạn cảm nhận thôi..
Bạn xem máy đã HSPL chưa...nên HSPL để cài rom cook thì ngon hơn đó

danque1979

CÓ BÁC NÀO CHO EM HỎI TÍ:
EM ĐANG SỬ DỤNG CON HTC HD2, TRƯỚC ĐÂY KHI EM DÙNG 3G VIETTEL THÌ MÁY CHẠY RẤT OK. NHƯNG SAU VÌ THẤY VIETTLEL CHARGE PHÍ KHỦNG KHIẾP QUÁ NÊN EM CHUYỂN CÁI SIM VIETTEL ĐÓ QUA MÁY CÙI BẮP ĐỂ SD TRONG CÔNG VIỆC THÔI. CÒN CON HD2 EM CHUYỂN QUA DÙNG 3G CỦA VN MOBIFONE, NHƯNG CŨNG KỂ TỪ ĐÓ THÌ CỨ MỖI KHI EM TRUY CẬP WEB (ĐÃ TRUY CẬP ĐƯỢC VÀO TRANG) THÌ SAU KHOẢNG 1 ĐẾN 2 PHÚT LÀ MÁY LẠI TỰ ĐỘNG TẮT MÁY VÀ KHỞI ĐỘNG LẠI (**: KHI EM LƯU CẤU HÌNH GPRS CỦA TỔNG ĐÀI MOBIFONE THÌ MÁY BÁO: System notification - Change settings unsuccessfuly). CÓ BÁC NÀO BIẾT CHO EM XIN CHỈ GIÁO KHẮC PHỤC TÌNH TRẠNG NÀY VỚI.
CẢM ƠN CÁC BÁC TRƯỚC.

Lần sau bạn không được viết hoa toàn bài như thế này đâu nhé. Cảm ơn !

Last edited by a moderator:

tienmanh146

Chào các Pro
Em mới tậu được Em HD2 Leo, chưa biết nhiều về Em nó, mọi lần Em vào wifi lướt web ầm ầm, nhưng chẳng hiểu mấy hôm nay Em ấy rở hơi thế nào ko vào được wifi và báo lỗi '' The page can not be displayed, the page you re looking for is currently unavaliable. the Web site might be experiencing technical dificulties, or you may need to adjust your browser settings. can not find server or DSN Error Internet Explorer''.
Các Pro giúp Em khắc phục nó với = Em vẫn vào wifi = máy tính ầm ầm ah.
tiện đây hỏi luôn các Pro thông số máy Em như này là Rom ship hay là gì và xuất xứ ah. bản Rom tốt nhất giờ cho HD2 ạ.
Emei. 35412003289918701
S/N number. HT9CTNW04441
OS version. 5.2.21869(21869.5.0.82)
Manila version. 2.5.19211619.0 ==> cái này Em ko hiểu
ROM version 1.66.707.1(76641)WWE
ROM date. 01/12/10
Radio version 2.06.51.07
Protocol version. 15.30.50.07H

WB loằng ngoằng quá, Em đang sài Em BB97. hehehe

Mong các Pro chỉ giáo Em cần úp những phiên bản ROM or OS nào ổn định và mới nhất cho EM HD2.

R0m của bác là rom ship , bác có thể up r0m ship hoặc r0m cook , pda việt rất nhiều rom đó , bác nhớ đọc kĩ hướng dẫn

IamT

Dòng HTC này dùng có vẻ phức tạp nhờ các bạn !

Có j là phức tạp đâu?
Cũng giống với mọi PPC thôi!
Đã dùng PPC thì phải xác định là vọc là chính :D
Phải tìm tòi tìm hiểu thì mới sử dụng được hết tính năng của nó.

muare91

HD 2 chụp ảnh chế độ panorama màn hình xanh or out ra khỏi chế độ chụp

Mình nhờ mọi người giúp tí!
Máy mình HD2
OS 5.2.28237(28237.5.3.8PV)
Manila version 2.5.20183025.0
ROM 2.14.WMD.V60WWE
ROM date 09/13/10
Radio version 2.10.50.28_2
Protocol version 15.40.50.07U
Mình chụp ảnh ở chế độ panorama vào là nó báo lỗi không đủ bộ nhớ và y/c tắt bớt chương trình vv..chụp là bị out khỏi chế độ chụp ảnh, có lần còn bị màn hình xanh và phải tháo pin!
còn máy mình chạy các chương trình đôi lúc không được mượt mà lắm!
Nhờ mọi người tư vấn và giúp mình với nhé!
Thank for share

bạn có thể tư vẫn luôn cho mình bản rom nào good luôn đc ko ? và hspl của mình có phải up cái khác ko?
cho mình hỏi luôn là nhiều khi máy mình conneced đc với wifi rồi(1 vạch) mà không truy cập đc net là sao và mình config gprs như trên diễn đàn rồi mà vẫn ko đc ( mạng minh là vina) giúp mình với nhé
thank tất cả mọi người dùng Leo HÌ!

Mọi người giúp với Mod Mod Mod help

Divinity

[HELP] HD2 Leo hết pin ko sạc vào đc

Tình hình là chiều nay con HD2 của em hết pin mà lại làm mất cái cap micro usb nên ko sạc ngay đc. Lúc chiều tối mới qua chợ trời làm 1 đôi cáp micro usb nhãn hiệu ca 101 của nokia. Nhưng về nhà cắm mãi ko lên đc, lúc đầu em nghĩ có thể do ko phải cáp zin nên thế nhưng thế thì phải ko vào chút pin nào mới đúng chứ. Đằng này em thấy đèn sạc pin màu đỏ trên máy nó sáng đc vài giây rồi tắt lịm. Em định để yên sạc 1-2 tiếng rồi khỏi động nhưng khổ nỗi khi cắm sạc cứ vài giây là màn hình sáng lên, máy rung 1 cái giống như lúc khởi động rồi màn hình tắt rồi lại sáng lại rung như thế .... nên em ko dám cắm sạc nữa phải rút ra. Có ai có kinh nghiệm gì chỉ giúp em cái ah, trước đó em dùng bt và ko hề up rom gì, chỉ là hết pin thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.