• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

pumpumtony

Bluetooth không bật được trên HD2 !!!

Chào mọi người,

Mình mới sử dụng HD2 khoảng hơn 4 ngày, hôm nay em thử mở bluetooth thì máy báo không mở được: Comm Manager nó báo là Can't turn on Bluetooth". Em thử một cách khác nữa là Setting -> Menu -> All setting -> Bluetooth cũng không bật được.:(( !!! Xin có bác nào chỉ giúp mình khắc phục lỗi này với, mình cám ơn rất nhiều ạ

vettau

đúng rồi tại mình khôg để ý, mới mua mà, ngày nó sai từ mấy hôm trưóc,jờ thì ổn rồi, ths!

caothanhhai

Chào mọi người,

Mình mới sử dụng HD2 khoảng hơn 4 ngày, hôm nay em thử mở bluetooth thì máy báo không mở được: Comm Manager nó báo là Can't turn on Bluetooth". Em thử một cách khác nữa là Setting -> Menu -> All setting -> Bluetooth cũng không bật được.:(( !!! Xin có bác nào chỉ giúp mình khắc phục lỗi này với, mình cám ơn rất nhiều ạ

Bạn khơỉ đôngj laị chưa, 90 % cacs bênhj linh tinh SR là tôts

pumpumtony

em muốn xài mail của công ty @starlitvn.com. Mà cài hoài không được, nó không nhận mail. Có ai chỉ giúp với ạ. Em xinc ám ơn

edmundo2203

em muốn xài mail của công ty @starlitvn.com. Mà cài hoài không được, nó không nhận mail. Có ai chỉ giúp với ạ. Em xinc ám ơn

Sim của bạn kích hoạt 3G hay GPRS gì chưa nếu chưa thì máy sao mà nhận mail được.Hoặc bạn kết nối qua wifi hay sync vào PC cài lại gmail là được thui.Thân.

pumpumtony

Sim của bạn kích hoạt 3G hay GPRS gì chưa nếu chưa thì máy sao mà nhận mail được.Hoặc bạn kết nối qua wifi hay sync vào PC cài lại gmail là được thui.Thân.

Máy mình kết nối Wifi nhưng khi set up xong cái Mail Setup -> Other. Sau khi điền đầy đủ thông tin nó báo lỗi GPRS...ôi WM. Mình gà quá mong được giúp

edmundo2203

Bạn xem lại wifi nhé,nhiều khi HD2 vẫn hiện là connected nhưng vẫn không vào được mạng,bạn set lại router xem.Không được thì kết nối GPRS sẽ hết.;;)

binhmogas

hiện tượng này mình cũng bị chưa biết làm sao. mình chỉ set cài dặc mail khi vừa up rom song thì nhận được. mà phải rom ship mới được.

edmundo2203

Chắc máy bạn đã cài đặt 3G ,GPRS rồi.mà dùng Rom ship chán òm,nhiều lỗi vớ vẩn.Bạn nên chọn bản Rom cook có trên diễn đàn mà up sẽ hết lỗi ngay.

gianghung79

các bạn có ai biết cách tắt cái màn hình tự xoay ko, cứ nằm nhắn tin nó xoay qua xoay lại bực mình quá, tôi đã chỉnh trong Regedit nhưng ko ăn thua, các bạn có bị trường hợp này ko? tôi xài bản V48 com 2 của bác QUANG.

HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\
AutoRotation = 1 --> chỉnh lại = 0

AnhPheCT

các bạn có ai biết cách tắt cái màn hình tự xoay ko, cứ nằm nhắn tin nó xoay qua xoay lại bực mình quá, tôi đã chỉnh trong Regedit nhưng ko ăn thua, các bạn có bị trường hợp này ko? tôi xài bản V48 com 2 của bác QUANG.

HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\
AutoRotation = 1 --> chỉnh lại = 0

Cài Changescreen v2.78 vào mở CT chạy Nó hỏi Set default chọn Yes là xong. Thế là Bạn đã chọn mặc định ko xoay... Còn muốn xoay Tab nào chương trình nào vào cấu hình changescreen set thôi.

gianghung79

Cài Changescreen v2.78 vào mở CT chạy Nó hỏi Set default chọn Yes là xong. Thế là Bạn đã chọn mặc định ko xoay... Còn muốn xoay Tab nào chương trình nào vào cấu hình changescreen set thôi.

tối nay về thử xem, thanks bạn

pumpumtony

Wifi công ty mình vào ầm ầm...tốc độ lại nhanh nhưng reset lại router cũng ko cải thiện được. Chán ghê ! Máy mình hàng Telstra bên Úc T9193...không biết nên xài bản ROM nào chạy ổn định nhất vậy mọi người !

stone0_0heart

Wifi công ty mình vào ầm ầm...tốc độ lại nhanh nhưng reset lại router cũng ko cải thiện được.

1. Đã nhanh lại còn ầm ầm thì bạn reset router để cải thiện làm gì!!!:))
Đùa vậy cho vui thôi bạn nên nói rõ hơn!
2. Còn về ROM thì đã nói quá nhiều rồi, bạn nên tham khảo thêm! Rom có nhiều loại Com 2,5 ; clear ; energy.......v.v
Loại Rom nào cũng có Rom 'ổn định' cả!
Tùy mục đích sử dụng thôi!

Chỉnh sửa cuối:

khanhly687

mình có 1 lỗi này xin mọi người giúp.mình mới mua thẻ nhớ 16G SanDisk lắp vào máy thì pỉn hết rất nhanh,cắm usb hoặc sạc thì đèn nhấp nháy xanh đỏ với báo pin dầy 100%,máy rất nóng.
xin mọi người chỉ dùm cách xử lý.:p cảm ơn nhiều!

stone0_0heart

mình có 1 lỗi này xin mọi người giúp.mình mới mua thẻ nhớ 16G SanDisk lắp vào máy thì pỉn hết rất nhanh,cắm usb hoặc sạc thì đèn nhấp nháy xanh đỏ với báo pin dầy 100%,máy rất nóng.
xin mọi người chỉ dùm cách xử lý.:p cảm ơn nhiều!

Spam thì cũng "tế nhị" tí=));
2 lĩnh vực chẳng liên quan gì tới nhau!
Pin hết mà bạn cắm sạc vào ma nó không đầy 100% mới là lạ đấy :))

biavinh89

em muốn hỏi các anh mấy câu : 1. mấy file video em cop vào máy phải vào explorer mới xem được , còn vào album ko thấy đâu cả , có cách nào để sửa cái này ko ạ
2. màn hình chỗ contact ( vào start >> all people )của em dưới cái thanh chữ contact có 1 đoạn đen , đây là lỗi j ạ
em xin cảm ơn

Status
Không mở trả lời sau này.