• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

stone0_0heart

em muốn hỏi các anh mấy câu : 1. mấy file video em cop vào máy phải vào explorer mới xem được , còn vào album ko thấy đâu cả , có cách nào để sửa cái này ko ạ
2. màn hình chỗ contact ( vào start >> all people )của em dưới cái thanh chữ contact có 1 đoạn đen , đây là lỗi j ạ
em xin cảm ơn

1. Bạn cũng có thể mở player của bạn rùi browser tới đó!
2. Bạn cho xin ít hình đi!

dienluc510

Hỏi về Rom HTC HD2 sense

Chào anh em PDAViet !
mình mới tậu được con HD2, sau khi tìm đọc nhiều bài viết trên PDAViet và tự vọc máy thì thấy mình quá gà trong lĩnh vực này vì vậy mình xin được hỏi các đàn anh đi trước trên PDA câu hỏi thế này rất mong được chỉ giáo cặn kẽ:
Máy của mình có cấu hình như sau:

Manila : 2.5.19211619.0
Rom : 1.66.707.1 WWE
Radio : 2.07.51.22.2
Protocol : 15.32.50.07U
Lúc mới mua về thì không sao nhưng một thời gian vọc mình Setup-Remove những phần mềm sưu tầm thì bây giờ nó thỉnh thoảng lại bị treo cứng máy phải tháo pin - khởi động lại mới hết: Vậy các đàn anh đi trước cho em hỏi con máy của em có thể UP bản ROM nào để cho em nó chạy nuột nhất (cho em cả link download); và chi tiết cách các bước UPROM từ PC. Đọc các bài hướng dẫn trên diễn đàn em không hiểu vì toàn ngôn ngữ dành cho anh em có hiểu biết sơ sơ về WM rồi còn em thì lại rất gà.
Rất mong được chỉ giáo, em xin được cảm ơn trước !:((

khanhly687

Spam thì cũng "tế nhị" tí=));
2 lĩnh vực chẳng liên quan gì tới nhau!
Pin hết mà bạn cắm sạc vào ma nó không đầy 100% mới là lạ đấy :))
mình quên không nói là :pin bất cứ bao nhiêu % cứ cắm thẻ nhớ 16G và cắm sạc vào là nó báo đầy 100% đèn thì nháy xanh đỏ chứ không phải là màu xanh.rút sạc ra thì trở lại bình thường.Sorry vì làm bạn tưởng mình spam

phil237

Các bác cho em hỏi. Em có load 1 số chương trình về máy nhưng khi giải nén và copy vào thẻ nhớ thì không chạy được vì không có file đuôi .exe để chạy _
file setup thì thấy là _setup.xml. Để chạy được thì cần phải load thêm chương trình gì nữa không?
Em dùng HTC HD2 T-mobile.
Cám ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi. Em có load 1 số chương trình về máy nhưng khi giải nén và copy vào thẻ nhớ thì không chạy được vì không có file đuôi .exe để chạy _
file setup thì thấy là _setup.xml. Để chạy được thì cần phải load thêm chương trình gì nữa không?
Em dùng HTC HD2 T-mobile.
Cám ơn các bác

Những file đó là Bác đã giải nén file cài đặt rồi. File cài đặt có dạng nén *.CAB. Tải file ứng dụng trên diễn đàn có dạng nén *.zip, *.7z, *.rar. giải nén ra file *.cab, hoặc là file *.cab rồi. Chép vào thẻ nhớ mở file *.CAB lên cài vào PPC Muốn cài vào Bộ nhớ máy (Device) hay Thẻ nhớ (Storage Card) tùy ý. Cài xong sẽ có 1 shorcut *.lnk ở trong Start Menu, Bạn mở Shortcut đó chạy ứng dụng nhé!!

caonha

Chào anh em PDAViet !
mình mới tậu được con HD2, sau khi tìm đọc nhiều bài viết trên PDAViet và tự vọc máy thì thấy mình quá gà trong lĩnh vực này vì vậy mình xin được hỏi các đàn anh đi trước trên PDA câu hỏi thế này rất mong được chỉ giáo cặn kẽ:
Máy của mình có cấu hình như sau:

Manila : 2.5.19211619.0
Rom : 1.66.707.1 WWE
Radio : 2.07.51.22.2
Protocol : 15.32.50.07U
Lúc mới mua về thì không sao nhưng một thời gian vọc mình Setup-Remove những phần mềm sưu tầm thì bây giờ nó thỉnh thoảng lại bị treo cứng máy phải tháo pin - khởi động lại mới hết: Vậy các đàn anh đi trước cho em hỏi con máy của em có thể UP bản ROM nào để cho em nó chạy nuột nhất (cho em cả link download); và chi tiết cách các bước UPROM từ PC. Đọc các bài hướng dẫn trên diễn đàn em không hiểu vì toàn ngôn ngữ dành cho anh em có hiểu biết sơ sơ về WM rồi còn em thì lại rất gà.
Rất mong được chỉ giáo, em xin được cảm ơn trước !:((

Bác đọc và làm theo hướng dẫn theo link này sẽ ok thôi: http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM
Chú ý : nên chạy HSPL trước, tải rom mới nhất của bác Quang ở trang chủ và úp Rom nên chọn úp kết nối với PC, Chúc bác thành công.

phil237

Các bác cho em hỏi em dùng máy HTC HD2 T- Mobile, khi chạy các chương trình tiếng Việt thì hay bị mất font. Vậy phải cài font như thế nào và nên cài những font gì thì để đọc được ạ?
Cám ơn các bác

blackwhite169

Các bác cho em hỏi! Mới mua đc 1 em HD2 ở Nhật Cường, hình khởi động có dòng chữ!
"Test Only not for Sale, có bác nào hướng dẫn em thay đổi hình khởi động để mất dòng chữ này đi đc không ạ!
Thanks các bác nhiều!

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi! Mới mua đc 1 em HD2 ở Nhật Cường, hình khởi động có dòng chữ!
"Test Only not for Sale, có bác nào hướng dẫn em thay đổi hình khởi động để mất dòng chữ này đi đc không ạ!
Thanks các bác nhiều!

Tải file*.cab do Mình tạo và thay đổi.... cài vào Device nhé!! Reset PPC lại xem.
Thank Adv Mod TranMinhMan.

Welcome with sound

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

Cảm ơn bác ! Em về thử làm xem sao, nhưng bác CAONHA ơi nếu em UPROM mà bị lỗi thì o hcm chỗ nào có thể giúp em UP lại không? mong bác đừng cười chứ em mới vọc nên gà lắm cơ...............!

3rau

Các bác ơi làm ơn chỉ giup cách nao setup outlock mail...em gà mò mãi không được. Cám on các bác..
Máy của e dùng các loại mail đều được...chỉ có cái mail cua công ty không dùng đươc phí quá..các cao thủ chỉ giúp với...

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

Các bác ơi làm ơn chỉ giup cách nao setup outlock mail...em gà mò mãi không được. Cám on các bác..
Máy của e dùng các loại mail đều được...chỉ có cái mail cua công ty không dùng đươc phí quá..các cao thủ chỉ giúp với...

Mail cty bạn là mail thế nào? có hỗ trợ POP3 không? nếu là gmail hay yahoo thì mình giúp được! còn các mail khác chờ cao thủ khác! hoặc nếu hỗ trợ thì bạn search thông tin cài đặt cho nó! cứ vọ đi sẽ thanh công thôi!
Nếu không thì mình khuyên bạn tạo 1 mail trên google hay Yahoo rùi "chuyển tiếp" mail của cty bạn tới mail trên google (yahoo)!

chamcham737877

mail công ty bạn dùng loại gì ? pop3/impa4 hay exchange server, bạn setup giống như microsoft outlook thôi, còn không mời bác ITcông ty 1 ly cafe, xong ngay ;)

caonha

Cảm ơn bác ! Em về thử làm xem sao, nhưng bác CAONHA ơi nếu em UPROM mà bị lỗi thì o hcm chỗ nào có thể giúp em UP lại không? mong bác đừng cười chứ em mới vọc nên gà lắm cơ...............!

cho hỏi ở TPHCM chỗ nào cài phần mềm, uprom cho HD2 ngon lành máy bác. em thanks nhiều.

Thật ra úp rom rất dễ không khó lắm đâu bác à, tốt nhất tự tay mình làm sao này có bị lỗi gì thì tự tay mình sử lý, nếu bác đọc kỹ hướng dẫn thì úp rom chi 10 phút là hoàn thành, mình mới úp rom thì cũng hỏi tùm lum sợ máy bị hư, nhưng làm được 1 lần thì các lần sao rất tự tin khi úp Rom mới. Chúc bác thành công!

chamcham737877

cho hỏi ở TPHCM chỗ nào cài phần mềm, uprom cho HD2 ngon lành máy bác. em thanks nhiều.
ROM ra liên tục mà mỗi lần up lại ra tiệm cực khổ lắm, đọc kỹ hướng dẫn của các Mod rồi tự làm đi bạn. Dễ lắm ~.~

Dung_nike

Sao nhiều máy HD2 bi tình trạng này nhỉ...

Thấy cac bac kêu oai oái, minh có con HD2 cũng bị trường hợp này kể từ khi minh vooc nhiều - up Room cook, cài PM khác :mad:).
Cứ vào Youtube hoặc chơi game là máy bị treo hoạc khởi động và tự reset hết dữ liệu :|
Một điểm rất khoai nữa là, khi may reset, thi bộ nhớ trong của máy còn lại rất it, nhiều luc máy báo lỗi không đủ bộ nhớ trống, mạc dù sau reset mình chưa cài đặt PM gì :-/, Kiểm tra lai bộ nhớ máy thì tổng dung lượng chỉ còn khoảng 40 - 50MB... lại phải clean bằng task29 rồi up lai room... quá khùng.. là máy minh cài Win7 pro không the uproom dc thế là lai chạy sang nhà đứa em làm nhờ X-(... bất tiện vô cùng... :( máy giờ như cục gạch, chỉ dùng nghe gọi thôi, chứ vooc một lúc là lại treo đơ..:O ... :-/

Có lần tức quá X-( ném vào cái gối thế là nó nảy lên đập vào tường,, thế là sứt mẻ/ xước mất cái MH quý giá. :ar!.. May này mua đắt quá chú không cũng bỏ đi rồi...:D

Bác nào cùng bị hiện tượng trên xin chỉ giáo cách khắc phục ;;), còn bác nào muốn bỏ đi thì gọi cho mình, mình mua con này để thay cho cái MH máy của mình...
Xin vui long goi 0989998445 nếu bạn muốn bán máy :-?( máy hỏng cũng được, chỉ cần biết MH còn ok là được 8-|)

Cảm ơn nhiều...

Status
Không mở trả lời sau này.