• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

kidokito

Trời... Sao nhìn mấy bác mà căng quá vậy ta... mình xài 2 tháng rùi... up room đừng đùng, giờ đang xài android. Lạy trời đừng bị thế

Dung_nike

Mình tức nhất là vụ mất bộ nhớ trong, còn máy chuyện mất dữ liệu do Hard restet thì có thể lấy lại bằng Sync,
Mang máy ra Nhật Cường hoài cũng chắng tìm ra nguyên nhân mất bộ nhớ là tại sao, hỏi mấy bác kỹ thuật thử xem Android thế nào thì mấy bác ấy bảo là MH bị giật/ rung..
Bác cài Android ko sao chứ, Hôm nào thử cái coi...:mad:)
Theo HD trên forum, hầu hết mọi người cài Android trên bộ nhớ the pk ah? Vậy là lúc nào thích kích hoạt WinMo thì vẫn được chứ?

Bác kidokito dùng Android trên HD2 thấy thế nào?:-?

kidokito

Mình tức nhất là vụ mất bộ nhớ trong, còn máy chuyện mất dữ liệu do Hard restet thì có thể lấy lại bằng Sync,
Mang máy ra Nhật Cường hoài cũng chắng tìm ra nguyên nhân mất bộ nhớ là tại sao, hỏi mấy bác kỹ thuật thử xem Android thế nào thì mấy bác ấy bảo là MH bị giật/ rung..
Bác cài Android ko sao chứ, Hôm nào thử cái coi...:mad:)
Theo HD trên forum, hầu hết mọi người cài Android trên bộ nhớ the pk ah? Vậy là lúc nào thích kích hoạt WinMo thì vẫn được chứ?

Bác kidokito dùng Android trên HD2 thấy thế nào?:-?

Chạy android là chạy trên thẻ nhớ bạn à...Vì vậy cần phải có thẻ nhớ chất lượng ( class cao) thì mới mượt mà đc... mình sử dụng từ lúc trên xda có tới giò thì ko có gì đáng phàn nàn. Cũng có 1 số lổi nhỏ từ đầu tơi giờ nhưng đang đc tác giả khắc phục dần. Một điều nữa bác nên biết là đánh giá theo quadrant về đồ hoạ thì HD2 mình chạy cao hơn cả các máy sx để chạy android bác à.
Cảm nhận về android thì tuyệt vời, 1 HDH trẻ trung, giao diện đẹp không kém gì IP đâu. Game thì thôi rồi... quá đã.
Sữ dụng android trên HD2 giống như bác chạy 2 HDH trên 1 máy tính vậy. Vì vậy khi khởi đông máy sẽ cho bác lựa chọn vào HDH nào.. nếu mún chuyển HDH thì bác restart máy là đc...
p/s: hiện giờ có máy nào chạy đc 2 HDH như HD2 đâu mà tội gì bác không thử chứ :)

ThanhXTC

Dùng tiếng Việt trên HD2.

Tôi đang dùng HD2 Leo nhưng toi lại không rành tiếng anh lắm bác nào có phân mềm tiếng việt dùng cho HD2 cho tôi xin!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Tôi đang dùng HD2 Leo nhưng toi lại không rành tiếng anh lắm bác nào có phân mềm tiếng việt dùng cho HD2 cho tôi xin!

HD2 không có ngôn ngữ tiếng việt đâu bạn , chịu khó mò học hỏi thêm vốn tiếng anh thôi .

doquangduc

Well-Known Member
Chạy android là chạy trên thẻ nhớ bạn à...Vì vậy cần phải có thẻ nhớ chất lượng ( class cao) thì mới mượt mà đc... mình sử dụng từ lúc trên xda có tới giò thì ko có gì đáng phàn nàn. Cũng có 1 số lổi nhỏ từ đầu tơi giờ nhưng đang đc tác giả khắc phục dần. Một điều nữa bác nên biết là đánh giá theo quadrant về đồ hoạ thì HD2 mình chạy cao hơn cả các máy sx để chạy android bác à.
Cảm nhận về android thì tuyệt vời, 1 HDH trẻ trung, giao diện đẹp không kém gì IP đâu. Game thì thôi rồi... quá đã.
Sữ dụng android trên HD2 giống như bác chạy 2 HDH trên 1 máy tính vậy. Vì vậy khi khởi đông máy sẽ cho bác lựa chọn vào HDH nào.. nếu mún chuyển HDH thì bác restart máy là đc...
p/s: hiện giờ có máy nào chạy đc 2 HDH như HD2 đâu mà tội gì bác không thử chứ :)

Có em HTC Shift chạy 2 HĐH mà bạn. :D

vietbatang

Em tìm mãi kô ra cách sử dụng PPCPimBackup để sao lưu danh bạ trc khi up rom. bác nào có link send giúp với nhé

Em tìm mãi kô ra cách sử dụng PPCPimBackup để sao lưu danh bạ trc khi up rom. bác nào có link send giúp với nhé
Có gì đâu. Bạn chạy PIMBackup rồi chọn những thành phần bạn cần Backup rồi nhấn Next, chọn đường dẫn (Browser) đến thư mục bạn lưu file Backup, ở phần tùy chọn bạn có thể chọn faster cho nhanh. Khi nào muốn Restore lại thì PPC của bạn bắt buộc phải có PM PIMBackup, bạn nhấp vô file Backup đó, nhấn Next là xong...

edmundo2203

Thấy cac bac kêu oai oái, minh có con HD2 cũng bị trường hợp này kể từ khi minh vooc nhiều - up Room cook, cài PM khác :mad:).
Cứ vào Youtube hoặc chơi game là máy bị treo hoạc khởi động và tự reset hết dữ liệu :|
Một điểm rất khoai nữa là, khi may reset, thi bộ nhớ trong của máy còn lại rất it, nhiều luc máy báo lỗi không đủ bộ nhớ trống, mạc dù sau reset mình chưa cài đặt PM gì :-/, Kiểm tra lai bộ nhớ máy thì tổng dung lượng chỉ còn khoảng 40 - 50MB... lại phải clean bằng task29 rồi up lai room... quá khùng.. là máy minh cài Win7 pro không the uproom dc thế là lai chạy sang nhà đứa em làm nhờ X-(... bất tiện vô cùng... :( máy giờ như cục gạch, chỉ dùng nghe gọi thôi, chứ vooc một lúc là lại treo đơ..:O ... :-/

Có lần tức quá X-( ném vào cái gối thế là nó nảy lên đập vào tường,, thế là sứt mẻ/ xước mất cái MH quý giá. :ar!.. May này mua đắt quá chú không cũng bỏ đi rồi...:D

Bác nào cùng bị hiện tượng trên xin chỉ giáo cách khắc phục ;;), còn bác nào muốn bỏ đi thì gọi cho mình, mình mua con này để thay cho cái MH máy của mình...
Xin vui long goi 0989998445 nếu bạn muốn bán máy :-?( máy hỏng cũng được, chỉ cần biết MH còn ok là được 8-|)

Cảm ơn nhiều...

Dùng W7 up Rom là chuẩn nhất chứ bạn,mình vẫn up bằng W7 ultimate ầm ầm.

vietbatang

Có gì đâu. Bạn chạy PIMBackup rồi chọn những thành phần bạn cần Backup rồi nhấn Next, chọn đường dẫn (Browser) đến thư mục bạn lưu file Backup, ở phần tùy chọn bạn có thể chọn faster cho nhanh. Khi nào muốn Restore lại thì PPC của bạn bắt buộc phải có PM PIMBackup, bạn nhấp vô file Backup đó, nhấn Next là xong...

Cái Pimbackup này là file exe, chạy làm sao bạn. Sao mình chạy ở PC or PCC đều kô đc. :(

haidaicayk

Cái Pimbackup này là file exe, chạy làm sao bạn. Sao mình chạy ở PC or PCC đều kô đc. :(
Nếu là file exe thì có 2 trường hợp: hoặc là file chạy trên PC ta kết nối PPC vào PC rồi chạy để cài đặt, nếu không thì đó là file chạy trên PPC, lúc đó chỉ việc copy vào MAIN hoặc THẺ NHỚ và chạy thui.:D.

chicken1608

Vấn đề chụp ảnh của HD2 ?

Mình có 1 cái HD2 khi chụp hình hay quay phim vào buổi tối thì ngay chỗ con mắt bị gì giống như mắt mèo vậy. Vấn đề này có thể sửa được không vậy mấy bác ?

dienluc510

Bác đọc và làm theo hướng dẫn theo link này sẽ ok thôi: http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM
Chú ý : nên chạy HSPL trước, tải rom mới nhất của bác Quang ở trang chủ và úp Rom nên chọn úp kết nối với PC, Chúc bác thành công.

Thank's Bác caonha nhiều !
Cứ nghĩ là mình không thể làm được vậy mà giờ em đã có bản ROM V54CO5 mới của Bác Quang chạy èo èo, rất nuột, đang nghiên cứu tiếp để đợi các bản ROM mới của các Mod.
Một lần nữa cảm ơn !

htcleo_dai

Các bác cho em hỏi một chút
Trong Calendar có ghi nhớ Birthay của bạn bè, em muốn máy nhắc nhở cho những năm tiếp theo thì làm thế nào ạ.
Thanks các bác

biavinh89

em vừa cài core player 1.2.5 nhưng xem các file flv down từ you tube về đều bị báo lỗi là type of AVC is not supported ... có pro nào chỉ giúp em với

AnhPheCT

em vừa cài core player 1.2.5 nhưng xem các file flv down từ you tube về đều bị báo lỗi là type of AVC is not supported ... có pro nào chỉ giúp em với
Cài Core player 1.3.6 xem nhé!! Hổ trợ tốt file *.flv. Nhưng phải cài code, đã có hướng dẫn hết rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.