• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

Raisahgiller

Tình hình là cái máy HD2-Tmobile của mình không hiểu tại sao lại dở chứng. Khi bật màn hình bằng nút POWER (cái nút màu đỏ đó )thì màn hình cảm ứng đơ luôn nhưng khi bật màn hình bằng nút gọi (cái nút màu xanh ấy) thì mọi việc lại bình thường. Mình không hiểu là do màn hình cảm ứng có vấn đề hay là do mấy cái nút bên dưới có vấn đề. Mình đã thử format, up lại rom... nhưng mọi việc vẫn vậy. Bây giờ mình nên làm thế nào ?

dienluc510

Tạm biệt HD2 mình sang Sensation, nhưng giờ không biết diễn đàn nào dành cho HTC Sensation ai biết xin chỉ dùm, thanks !

CrazyDeath

Có ai bị nóng máy khi cầm mới dc 10 15min ko nhỉ :-s
Mình set cpu xuống 700, xem temp pin thì thấy 40 độ
cầm nóng cả tay
có cách nào khắc phục ko nhỉ?

Có ai bị nóng máy khi cầm mới dc 10 15min ko nhỉ :-s
Mình set cpu xuống 700, xem temp pin thì thấy 40 độ
cầm nóng cả tay
có cách nào khắc phục ko nhỉ?
Mình chơi game hay xem phim cũng không nóng đến mức như bạn nói, chỉ hơi âm ấm thôi...

CrazyDeath

Bác nào ở HCM chỉ cho e chỗ mua cốc sạc rời và pin DLC cho HD2 Tmo uy tín cái
Kiếm mãi chả thấy chỗ nào bán T__T

MtxCK75

HD2 Tmo của mình mấy ngày gần đây bị hiện tượng đèn phím cứng không tắt hẳn, vẫn sáng mờ mờ, các chức năng khác của máy vẫn bình thường. Có bác nào biết bị sao không nhỉ chỉ giúp với ạ.

MÁy em đang xài ROM V71 của bác Quang ạ

HD2 Tmo của mình mấy ngày gần đây bị hiện tượng đèn phím cứng không tắt hẳn, vẫn sáng mờ mờ, các chức năng khác của máy vẫn bình thường. Có bác nào biết bị sao không nhỉ chỉ giúp với ạ.

Úp lại Ship Rom hay Task29 lại xem có hết không. Nếu không hết thì... kệ nó đi...

MtxCK75

Em tìm ra nguyên nhân rồi, nói cho mọi người tham khảo luôn. Số là sau khi làm đủ mọi cách từ up rom, task29 đủ cả vẫn chẳng có tác dụng gì, em chợt nhớ lại là CN vừa rồi có đi lên Nam Cát Tiên gặp trời mưa (mặc dù không bị ướt) nhưng chắc là do độ ẩm trong không khí cao nên em nó bị thế. Em liền cho em nó đi nghỉ trong cái tủ chống ẩm (tủ bảo quản máy chụp hình của em) 1 đêm và bây giờ thì ok rồi.

shanari

Cho tớ hỏi chút...sao cái hd2-tmobile của tớ ko conect USB với PC đc nhỉ...sạc vẫn lên mà ko nói USB đc...hjc...máy có bị rì ko

tuaneti

Cho tớ hỏi chút...sao cái hd2-tmobile của tớ ko conect USB với PC đc nhỉ...sạc vẫn lên mà ko nói USB đc...hjc...máy có bị rì ko

Bác dùng Rom gì? Winmobile hay Android? Nếu là Android thì khi cắm để ý trên Notification nó có thông báo, Tích vào đó và làm theo nó hỏi nhé !

shanari

tớ dùng WM6.5...máy mua cũ.ko bik có phải lỗi phần cứng ko.hjc...ko conect USB đc thì sao up rom khác để xem có phải lỗi rom ko :(...

tớ dùng WM6.5...máy mua cũ.ko bik có phải lỗi phần cứng ko.hjc...ko conect USB đc thì sao up rom khác để xem có phải lỗi rom ko :(...
Cài ActiveSync (với XP SP2) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và Net CF trên PC chưa?

Làm phiền mọi người !

Mình mới mua một bé HTC -HD2 của Tmobile , vì mới mua nên nhiều công dụng còn lạ lẫm quá , có tham khảo qua nhiều topic về up room , sửa lỗi hay boot cùng lúc 2 HĐH nhưng đọc càng nhiều càng rối vì không biết mấu chốt nên bắt đầu từ đâu .
1>Máy mình đang xài HĐH Android 2.1 hay 2.2 gì đó , và chỉ có thế , bây giờ mình muốn xài win6.5 để có thể cùng lúc xài 2 HĐH thì phải làm ntn ?
2>Và pin HTC xài tb khoảng mấy ngày , mình xài tầm 4h , ngịch linh tinh mà đã phải sạc ghấp .
3>Những bệnh hay gặp của HTC HD2 là gì ? Phòng chống , chữa trị

P.s : Mong mọi ng giúp đỡ !

Mình mới mua một bé HTC -HD2 của Tmobile , vì mới mua nên nhiều công dụng còn lạ lẫm quá , có tham khảo qua nhiều topic về up room , sửa lỗi hay boot cùng lúc 2 HĐH nhưng đọc càng nhiều càng rối vì không biết mấu chốt nên bắt đầu từ đâu .
1>Máy mình đang xài HĐH Android 2.1 hay 2.2 gì đó , và chỉ có thế , bây giờ mình muốn xài win6.5 để có thể cùng lúc xài 2 HĐH thì phải làm ntn ?
2>Và pin HTC xài tb khoảng mấy ngày , mình xài tầm 4h , ngịch linh tinh mà đã phải sạc ghấp .
3>Những bệnh hay gặp của HTC HD2 là gì ? Phòng chống , chữa trị
Bạn vui lòng tham khảo kỹ các topic trong BOX HD2 này, có hướng dẫn rất chi tiết đó bạn...

Mình hỏi thêm xíu là , tại sao máy của mình rất hay bị out , tụt sóng , nhiều lúc đang đầy tự dưng tắt ngủm luôn !

Mình hỏi thêm xíu là , tại sao máy của mình rất hay bị out , tụt sóng , nhiều lúc đang đầy tự dưng tắt ngủm luôn !
Bạn kiểm tra xem thông số Radio trong máy bạn hiện tại là bản nào, nếu trong Android thì bạn vào Settings/About, dòng Baseband version đó... Nếu cũ quá thì bạn úp bản Radio 2.15.50.14 mới nhất xem sao...

Những thông số mà mình ghi nhận trong máy là
Adroid véion " 2.3.5"
Baseband version 15.42.50.11U/215.50.14
cpu inò : Armv7 prosessor rev2(v7)
Mem info :245Mb/411 MB
Mod version :CyanogenMod-7-07282011-NIGHTLY-Desire{TyphooN_v3.5.3-magldr]

Những thông số mà mình ghi nhận trong máy là
Adroid véion " 2.3.5"
Baseband version 15.42.50.11U/215.50.14
cpu inò : Armv7 prosessor rev2(v7)
Mem info :245Mb/411 MB
Mod version :CyanogenMod-7-07282011-NIGHTLY-Desire{TyphooN_v3.5.3-magldr]
Vậy thì Radio bạn dùng là bản Radio mới nhất rồi.. Rất có thể sóng yếu do bản rom bạn đang dùng hay hạ tầng mạng nơi bạn sống. Bạn flash thử bản Android khác xem sao.

Flash thử bản Android khác là thế nào hả cậu , mình đang thử cái HSPLV4 nhưng máy không nhận !
Đêm rồi mà vẫn làm phiền Mod thật áy náy quá !