• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

Thegh0sTvn

Hic, đang tính thay chân miniUSP đây pác, 300k sót ruột quá, bác biết chỗ nào bán cái chân sạc ko thôi ko, chứ cái củ phía trên còn ngon

Hic, đang tính thay chân miniUSP đây pác, 300k sót ruột quá, bác biết chỗ nào bán cái chân sạc ko thôi ko, chứ cái củ phía trên còn ngon
Bạn mua cái cable của Nokia có chân miniUSB giống của HD2 là được (ví dụ như cable N81 chẳng hạn)...

winlachoi_ok

các mod cho em hỏi con htc tmobile của em up rom cook giờ em muốn up rom ship lại thì có cần tải rom ship theo chỉ số IME của máy không , hay là rom ship nào cũng đc miễn là rom ship của htc tmobile. em cám ơn nhiều ạ

các mod cho em hỏi con htc tmobile của em up rom cook giờ em muốn up rom ship lại thì có cần tải rom ship theo chỉ số IME của máy không , hay là rom ship nào cũng đc miễn là rom ship của htc tmobile. em cám ơn nhiều ạ
Theo IMEI cũng được và úp các bản rom dành cho TMOUS cũng được không vấn đề gì... Tránh úp rom bằng thẻ nhớ bạn nhé...

theloner

không biết sao con HD2 Tmobile của mình sau khi chuyển qua win 7 quay về 6.5 bản V52 của bác ancola thì không cho chọn ringtone, cứ chọn bài khác mà mình tạo từ vito hay mp3 trimmer là nó tự động đưa về ring của window, các bác giúp em, em đã hardreset rồi.

không biết sao con HD2 Tmobile của mình sau khi chuyển qua win 7 quay về 6.5 bản V52 của bác ancola thì không cho chọn ringtone, cứ chọn bài khác mà mình tạo từ vito hay mp3 trimmer là nó tự động đưa về ring của window, các bác giúp em, em đã hardreset rồi.
Task29 rồi úp lại WM nhé...

LOC9493

Mấy bác cho e hỏi là khi up rom 2.3 thì tự nhiên cái thẻ SD 8gb của mih chia ra 4gb fat 32, 4gb ext... nên h xài dc có 4gb thôi
Bạn mình nó dùng clk j để tạo ext phân vùng thẻ nhớ thì phải
Hiện mình đã resize dc cái phân vùng ext3 trên thẻ nhớ còn 1.5gb
Nhưng còn 2.5gb kia đã thành unalocated
Một hồi mày mò mình cũng chuyển dc thành FAT32 nhưng là 1 partion riêng
Tuy nhiên máy vẫn chỉ nhận dc 4gb fat32 cũ và 1.5gb ext3.
Làm sao để chuyển dc 2.5gb unlocated gộp lại với FAT32 cũ mà k mất dữ liệu hả pác T__T
mong các bác giúp cho T__T

minhlc1958

Active Member
Mấy bác cho e hỏi là khi up rom 2.3 thì tự nhiên cái thẻ SD 8gb của mih chia ra 4gb fat 32, 4gb ext... nên h xài dc có 4gb thôi
Bạn mình nó dùng clk j để tạo ext phân vùng thẻ nhớ thì phải
Hiện mình đã resize dc cái phân vùng ext3 trên thẻ nhớ còn 1.5gb
Nhưng còn 2.5gb kia đã thành unalocated
Một hồi mày mò mình cũng chuyển dc thành FAT32 nhưng là 1 partion riêng
Tuy nhiên máy vẫn chỉ nhận dc 4gb fat32 cũ và 1.5gb ext3.
Làm sao để chuyển dc 2.5gb unlocated gộp lại với FAT32 cũ mà k mất dữ liệu hả pác T__T
mong các bác giúp cho T__T

Bạn chép dữ liêu vào chỗ nào trên máy tính đi xong dùng SDFomatter là được thôi

jackieal

Nhờ Các Anh Mod Giúp Em Vơi HTC HD2 T- Mobile Bị Treo máy.

Máy em lúc đầu sử dụng bình thương sao 6 tháng tu nhiên mỏi lần nóng máy là nó treo may... mở các úng dụng lên nóng máy cung bi treo.. rỏ pin ra 20 phút ròi mói mỏ máy được.. máy em đi cài Hệ Diều hành hết 2 lần cung vẩn bị mong các anh giúp đở :(:)(:)(:)(:)((

Máy em lúc đầu sử dụng bình thương sao 6 tháng tu nhiên mỏi lần nóng máy là nó treo may... mở các úng dụng lên nóng máy cung bi treo.. rỏ pin ra 20 phút ròi mói mỏ máy được.. máy em đi cài Hệ Diều hành hết 2 lần cung vẩn bị mong các anh giúp đở :(:)(:)(:)(:)((
Tình trạng này là có vẻ sắp ra đi rồi, bạn chuẩn bị tinh thần đi là vừa..

LOC9493

Các bác cho e hỏi ngu phát là làm sao biết dc HD2 Tmo của mình đang xài radio bao nhiêu (đang chạy android nand)
Nếu k up radio mới nhất thì up rom có bị sao ko ạ?

boycuteo

Em có lỡ tay down bản rom của hd2 thường up cho tmobile ( do ở link down chỉ ghi là hd2 nên e k để ý ) giờ cà 2 con tmo đều xịt không lên nữa, vậy em phải làm gì ạ :-s

Các bác cho e hỏi ngu phát là làm sao biết dc HD2 Tmo của mình đang xài radio bao nhiêu (đang chạy android nand)
Nếu k up radio mới nhất thì up rom có bị sao ko ạ?
Muốn xem phiên bản Radio trên Android thì bạn vào Settings -> About phone -> Software information, nó hiển thị ở dòng Baseband version. VD như là 15.42.50.11U_2.15.50.14 thì thông số sau 2.15.50.14 chính là phiên bản Radio trong máy...

Em có lỡ tay down bản rom của hd2 thường up cho tmobile ( do ở link down chỉ ghi là hd2 nên e k để ý ) giờ cà 2 con tmo đều xịt không lên nữa, vậy em phải làm gì ạ :-s
Tháo pin ra rồi lắp lại, đưa máy về Bootloader (nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào mà hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down) xem có được không nhé. Nếu không vào được thì chỉ còn nước mang đi bảo hành hay sửa chữa..

Thegh0sTvn

Tình hình là 1 tháng đổ lại đây con HD2 của e tự nhiên dở chứng,nó rất hay tự động gửi tin nhắn rỗng cũng như tự động gọi điện cho máy khác mặc dù e chả làm cái quái gì cả, tin nhắn rỗng thì vào phần inbox e thấy rất nhiều còn gọi điện thì e chỉ nghe mọi người nói lại, hix.......

Tình hình là 1 tháng đổ lại đây con HD2 của e tự nhiên dở chứng,nó rất hay tự động gửi tin nhắn rỗng cũng như tự động gọi điện cho máy khác mặc dù e chả làm cái quái gì cả, tin nhắn rỗng thì vào phần inbox e thấy rất nhiều còn gọi điện thì e chỉ nghe mọi người nói lại, hix.......
HardReset hay úp lại rom khác coi sao bạn nhé..

metwa

Mình đang xài HTC HD2 , nhưng máy đã cài Hệ điều hành Androi 2.2 ( bản NAND ), Nhưng xài bản này thấy hao pin quá, mình muốn quay lại cài WM 6.5, Nhưng không biết làm sao cả ! Vậy các bạn nào có kinh nhiệm về vấn đề này hổ trợ mình với ! Máy mình xài là của T-Mobile ! Nhân đây, bạn nào có ROM WM 6.5 bản của HTC HD2 T-Mobile thì cho mình xin với ! Và quan trọng nhất là khi mình quay lại WM máy có đòi code unlock nữa không ạ ? Mong các bạn giúp đở

chọn 1 bản rom WM 6.5 (trong PDAVIET ROM cho HTC HD2) rồi up bình thường thôi, ko cần đòi code gì cả.