• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

Flash thử bản Android khác là thế nào hả cậu , mình đang thử cái HSPLV4 nhưng máy không nhận !
Đêm rồi mà vẫn làm phiền Mod thật áy náy quá !
Máy bạn đang chạy Android rồi thì không cần HSPL nữa vì máy đã HSPL rồi... Android có 2 cách cài là cài qua MAGLDR RecoverycLK Recovery... Bạn vào SubBox ANDROID - HD2 tham khảo cách cài và tải rom nhé.

Có cách nào để cài lại Win6.5 nguyên bản không bạn ? và tác dụng cụ thể nhất của HSPL là gì ?
HSPL theo mình hiểu nghĩa là Full UnlockCID (mở khóa Bootlaoder) để úp được các bản rom Ship khác nhau và các bản rom cook.

Để trở về WM6.5 rất đơn giản là bạn đưa máy về Bootlaoder (màn hình 3 màu). Để vào Bootloader bạn tắt hẳn máy, sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power (phím gác máy màu đỏ) đến khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì bạn nhả phím Volume Down ra. Sau đó bạn cắm cable kết nối với PC (yêu cầu PC phải cài ActiveSync với XP SP2, SP3 hay Mobile Device Center với Vista & 7 + Net CF) đến khi chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn tiến hành úp rom thôi...

Vậy có nghĩa là mình phải chuẩn bị Active Sync và một Room Win 6.5
Sau đó nếu múôn cài song song cả Andoird và WIn trên thẻ hoặc máy thì vào mục hướng dẫn ở Android ?

Vậy có nghĩa là mình phải chuẩn bị Active Sync và một Room Win 6.5
Sau đó nếu múôn cài song song cả Andoird và WIn trên thẻ hoặc máy thì vào mục hướng dẫn ở Android ?
Cứ từ từ vọc thôi chứ đừng vọc nhanh quá... Nếu PC bạn là Windows XP thì bạn phải cài ActiveSync và Net CF thì mới úp được rom WM nhé.

Cứ từ từ vọc thôi chứ đừng vọc nhanh quá... Nếu PC bạn là Windows XP thì bạn phải cài ActiveSync và Net CF thì mới úp được rom WM nhé.

^^ , cám ơn bạn Mod dễ thương nhé ! Mình có cơ sở rồi , h đi học bài , sắp thi tốt nghiệp ra trường mà dính vào em ấy là không dứt ra đc !

CrazyDeath

hic
máy xài chưa dc 1 tháng mà h khi sạc phải dốc ngược máy nó mới nhận T__T
h k lẽ phải sống với e nó như vậy hoài nhỉ T__T

sheva2202

hic
máy xài chưa dc 1 tháng mà h khi sạc phải dốc ngược máy nó mới nhận T__T
h k lẽ phải sống với e nó như vậy hoài nhỉ T__T
bạn đem kiểm tra dây cáp w cục sạc xem. chắc ko phải tại máy đâu

tonny_vit

cho em hỏi máy em bị gì mà thực hiện cuộc gọi đưa lên gần tai nó tắt màn hình ( cảm biến ) nhưng sau khi em nhấn nút ngắt gọi thì phím sáng nhưng màn hình tối đen... làm cách nào để khắc phục vậy ... em dùng bản này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1013852 ... ( 1 số bản trên xda em cài cũng bị và lắc tay 1 cái là nó sáng lên... nhưng như vậy bất tiện quá... sao ko thấy đề cập bugs trong list hay chỉ có máy em bị thôi )

cho em hỏi máy em bị gì mà thực hiện cuộc gọi đưa lên gần tai nó tắt màn hình ( cảm biến ) nhưng sau khi em nhấn nút ngắt gọi thì phím sáng nhưng màn hình tối đen... làm cách nào để khắc phục vậy ... em dùng bản này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1013852 ... ( 1 số bản trên xda em cài cũng bị và lắc tay 1 cái là nó sáng lên... nhưng như vậy bất tiện quá... sao ko thấy đề cập bugs trong list hay chỉ có máy em bị thôi )
Một số bạn cũng gặp lỗi như bạn. Khi cài rom mới bạn có Full Wipe không? Giờ bạn Task29 sau đó flash lại rom, format lại thẻ bằng SD Formatter xem sao nhé.

tonny_vit

Một số bạn cũng gặp lỗi như bạn. Khi cài rom mới bạn có Full Wipe không? Giờ bạn Task29 sau đó flash lại rom, format lại thẻ bằng SD Formatter xem sao nhé.
em có fullwipe... đã task29 bằng toolkit mới nhất... máy mới mua lại nên cũng format thẻ lại rồi anh... chả hiểu sao nữa...:-?

CrazyDeath

Các pác cho e hỏi là khi sạc pin thì sạc đến khi 100% là rút ra dc hay là phải cắm đến khi wiget battery báo 0ma mới dc rút ra?

kaiser

Tình hình là mới rưốc em second hand về chạy droid 2.3.4 thấy hay bị treo với boot vào khó khăn quá nên up lại ROM ship T-Mobile_HD2_MR_Software_3.14.531.1 quá trình up thì bình thường nhưng sau khi up ROM xong máy tự restart thì vô màn hình ở chữ stick together thì dính ở đó lun.........bây giơ èm phải làm sao đây, đã thử hard reset lại mà cũng thua lun.........Mod nào cứu em với.........Thanks

Tình hình là mới rưốc em second hand về chạy droid 2.3.4 thấy hay bị treo với boot vào khó khăn quá nên up lại ROM ship T-Mobile_HD2_MR_Software_3.14.531.1 quá trình up thì bình thường nhưng sau khi up ROM xong máy tự restart thì vô màn hình ở chữ stick together thì dính ở đó lun.........bây giơ èm phải làm sao đây, đã thử hard reset lại mà cũng thua lun.........Mod nào cứu em với.........Thanks
Đưa máy về Bootloader và úp lại rom Ship dành cho TMOUS khác.

kaiser

đã vào được trong win rồi nhưng sao mỗi lần restart vào lại rất khó khăn phải reset hoặc tháo pin vài lần mới vào lại được và khi để sim vào thì máy tự restart luôn, như vậy máy bị lỗi ROM hay phần cứng vậy Mod...................Thanks

đã vào được trong win rồi nhưng sao mỗi lần restart vào lại rất khó khăn phải reset hoặc tháo pin vài lần mới vào lại được và khi để sim vào thì máy tự restart luôn, như vậy máy bị lỗi ROM hay phần cứng vậy Mod...................Thanks
Đây là dấu hiệu con TMOUS của bạn sắp die Flash. Bạn thử Task29 lại rồi úp lại rom xem còn hiện tượng đó nữa không nhé. Mua máy cũ hên xui lắm đó bạn nếu mà bạn không am hiểu về điện thoại.

kaiser

Đây là dấu hiệu con TMOUS của bạn sắp die Flash. Bạn thử Task29 lại rồi úp lại rom xem còn hiện tượng đó nữa không nhé. Mua máy cũ hên xui lắm đó bạn nếu mà bạn không am hiểu về điện thoại.

Trường hợp xấu nhất là Flash die thi làm lại cỡ bi nhiu tiền vậy Mod hicccccccccc......xui qua vậy. Xái Task29 trường hợp xấu nhất là bị gì hả Mod ui để còn biết chuẩn bị tinh thần :( thks