• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

longchuot2007

bac oi mua may o dau vay chi minh voi

Lần sau nhớ viết Tiếng Việt có dấu nhé

Last edited by a moderator:

H_T_C

các anh cho em hỏi, máy em đã cài nhiều room rồi và giờ cài lại win ship theo ime cho máy , nhưng hiện giờ máy mở ko lên nữa, em nghi máy bị hư flas, vậy cho em hỏi?
- nếu hư main thì thay khoản bao nhiêu?
- chết flas thì thay bao nhiêu?
em nghe nói mod batkid là chuyên gia vậy cho em hỏi là nếu thay main hay thay flas thì bảo hành bao lâu? và thay đồ cũ hay mới 100%.
con dế em bị hư là hd2 tmobile, mong các anh trả lời giúp em để em còn chuẩn bị tiền để cứu nó nữa, em dành dụm tiền lắm mới mua đc nó giờ nó chết ngũm buồn ơi là buồn.

các anh cho em hỏi, máy em đã cài nhiều room rồi và giờ cài lại win ship theo ime cho máy , nhưng hiện giờ máy mở ko lên nữa, em nghi máy bị hư flas, vậy cho em hỏi?
- nếu hư main thì thay khoản bao nhiêu?
- chết flas thì thay bao nhiêu?
em nghe nói mod batkid là chuyên gia vậy cho em hỏi là nếu thay main hay thay flas thì bảo hành bao lâu? và thay đồ cũ hay mới 100%.
con dế em bị hư là hd2 tmobile, mong các anh trả lời giúp em để em còn chuẩn bị tiền để cứu nó nữa, em dành dụm tiền lắm mới mua đc nó giờ nó chết ngũm buồn ơi là buồn.
Còn vào Bootloader được không vậy bạn?

H_T_C

Còn vào Bootloader được không vậy bạn?

máy tắt nguồn luôn ko vào bootloader đc luôn anh à, ko làm gì đc hết đó

- vậy bây giờ thay main thì bao nhiêu?
- flas thì bao nhiêu?
và thay đồ mới 100% hay là cũ, và bảo hành bao lâu? mong anh trả lời giúp em với, để em chuẩn bị tiền mà sữa nữa huuuuuuuuuu
thanks các anh nhiều. à cục cưng của em là htc tmobile

manhktqd

Active Member
Bác ơi giúp nốt em vụ kia đi :( máy chạy wm thì mát mà cứ sang android hoặc wp7 thì nóng :(
Bạn thử cài bản ROM Android khác xem thế nào. Nếu bản khác vẫn bị nóng thì tháo thẻ nhớ xem có hết không.

Thegh0sTvn

Tình hình là dùng HD2 đã hơn năm rồi mà e chưa bao giờ xem film đc trên e nó, chỉ xem dc có mấy cái clip music có dung lượng khoảng 15M đổ lại thôi khi convert về định dạng avi hoặc mp4, còn vấn đề là xem file FLV ,các đại ca bảo dùng Core Player xem dc e bó tay dùng hết mọi cách
E muốn hỏi các pro là làm cách nào xem đc film trên 100m, định dạng là gì và birate là bao nhiêu , thank

Tình hình là dùng HD2 đã hơn năm rồi mà e chưa bao giờ xem film đc trên e nó, chỉ xem dc có mấy cái clip music có dung lượng khoảng 15M đổ lại thôi khi convert về định dạng avi hoặc mp4, còn vấn đề là xem file FLV ,các đại ca bảo dùng Core Player xem dc e bó tay dùng hết mọi cách
E muốn hỏi các pro là làm cách nào xem đc film trên 100m, định dạng là gì và birate là bao nhiêu , thank
Bạn dùng TCPMP và bộ codec chuẩn của nó sẽ xem được thôi...

Leo1211

Mình cài nand android bị lỗi sau: mỗi khi mình reboot máy mình thực hiện cuộc gọi đầu tiên (sau khi reboot) thì ok nhưng sau đó thực hiện cuộc gọi đi tiếp theo là màn hình đen xì và đơ lại phải chờ vài phút sau mới chuyển đến cuộc gọi nhưng mà lúc đó không nghe thấy gì hết, nếu trong quá trình màn hình đen mà bấm phím home hoặc back là foce close cuộc gọi rồi máy đơ vài giây sau đó hoạt động bt nhưng không thực hiện được cuộc gọi nữa, nếu thực hiên cuộc gọi là lại bị tình trạng trên. Và nếu tắt máy tháo pin xong khởi động lại sẽ hết, nhưng đôi khi tắt máy tháo pin xong bật máy trở lại mà vẫn bị. mình đã cài lại rom rất nhiều lần và thử cài rất nhiều rom android khác nhau mà không khắc phục được tình trạng trên. Ở đây có cao thủ nào có thể chỉ giáo mình cách khắc phục không mình xin chân thành cảm ơn.

P/S: Khi phát hiện lỗi task29 cũng mấy lần rồi Radio cũng up 2.15.50.14 rồi cài android qua magldr có qua cLK cũng có thế mà không hiểu sao cứ dính lỗi trên hic hic

hunghung1213

Cần Anh em giúp đỡ về HTC HD2 T-Mobile (lỗi Cảm Ứng khi mở , khóa máy)

mình cần giúp đỡ anh em nào có thể giúp được mình chỉ mình cách khắc phục với
máy mình là HD2 T-mobile
mình trước vẫn up room , ở Hà nội thì sóng khỏe mà về quê thì hầu như mất sóng nên mình hay up đổi rom khác
hôm vừa rồi máy tự nhiên cứ bị đơ phím cảm ứng khi mở máy "slide to open" ( phím log màn hình) , mình đọc ở 1 số diễn đàn và làm theo như vậy mà vần không được
http://www.tinhte.vn/htc-cac-dong-may-moi-412/giup-do-htc-hd2-bi-loi-cam-ung-439851/
anh em nào có thề giúp mình khắc phục tình trạng này được không ?
cả mình muốn anh em cho mình 1 bản rom ổn định để sử dụng , bản nào sóng khoẻ nhé
thanks anh em trước nha!

Mình cài nand android bị lỗi sau: mỗi khi mình reboot máy mình thực hiện cuộc gọi đầu tiên (sau khi reboot) thì ok nhưng sau đó thực hiện cuộc gọi đi tiếp theo là màn hình đen xì và đơ lại phải chờ vài phút sau mới chuyển đến cuộc gọi nhưng mà lúc đó không nghe thấy gì hết, nếu trong quá trình màn hình đen mà bấm phím home hoặc back là foce close cuộc gọi rồi máy đơ vài giây sau đó hoạt động bt nhưng không thực hiện được cuộc gọi nữa, nếu thực hiên cuộc gọi là lại bị tình trạng trên. Và nếu tắt máy tháo pin xong khởi động lại sẽ hết, nhưng đôi khi tắt máy tháo pin xong bật máy trở lại mà vẫn bị. mình đã cài lại rom rất nhiều lần và thử cài rất nhiều rom android khác nhau mà không khắc phục được tình trạng trên. Ở đây có cao thủ nào có thể chỉ giáo mình cách khắc phục không mình xin chân thành cảm ơn.

P/S: Khi phát hiện lỗi task29 cũng mấy lần rồi Radio cũng up 2.15.50.14 rồi cài android qua magldr có qua cLK cũng có thế mà không hiểu sao cứ dính lỗi trên hic hic
Bạn úp lại Ship Rom WM6.5 xem sao.

mình cần giúp đỡ anh em nào có thể giúp được mình chỉ mình cách khắc phục với
máy mình là HD2 T-mobile
mình trước vẫn up room , ở Hà nội thì sóng khỏe mà về quê thì hầu như mất sóng nên mình hay up đổi rom khác
hôm vừa rồi máy tự nhiên cứ bị đơ phím cảm ứng khi mở máy "slide to open" ( phím log màn hình) ,
anh em nào có thề giúp mình khắc phục tình trạng này được không ?
cả mình muốn anh em cho mình 1 bản rom ổn định để sử dụng , bản nào sóng khoẻ nhé
thanks anh em trước nha!
Cảm ứng của máy bạn chỉ đơ khi mở khóa thôi phải không? Nếu đúng như vậy bạn úp thử Ship Rom xem còn lỗi không nhé.

Sau khi tìm hiểu nguyên nhân và cách khắc phục lỗi không thể mở khóa màn hình được (bật lên nhưng không cảm ứng được để mở khóa, hiện tượng này xảy ra chập chờn khi được khi không, khi đã mở được thì tất cả mọi việc trong màn hình chính vẫn hoạt động bình thường).

Em đã rút ra được kinh nghiệm và chia sẽ với mọi người về việc phòng tránh để xảy ra hiện tượng đáng tiếc như em.

Trích dẫn từ một thành viên có nickname hoan999999 bên tinhte đã tìm hiểu ở diễn đàn XDA:
"Khi sử dụng Android nhiều người ngắt máy bằng phím End Call; do cấu tạo của nó rất mỏng manh nên dễ gây ra chập cục bộ tại khu vực màn hình đó, dẫn đến hiện tượng loạn màn hình mà người ta hay gọi là 'ngón tay ma' . Có một số thành viên ở đó đã thay thế bộ key và kết quả là màn hình đã trở về tình trạng làm việc ban đầu."

Và cách khắc phục như sau:
+Khi đã bị hiện tượng trên thì các bạn hãy thay đổi cách bấm phím Endcall khi tắt màn hình bằng 1 chương trình Tắt màn hình hoặc icon Lock screen(có sẵn trong ROM MIUI).

+Khi bật màn hình ta thay cách bấm phím EndCall bằng các phím khác như phím window,gọi,home,back(phím này cũng gần phím endcall khi máy đã bị "bệnh" nặng thì nguy cơ bấm phímn này cũng xảy ra bệnh :D)

Ngay bây giờ hãy thay đổi cách sử dụng máy để kéo dài tuổi thọ cho em nó :D
Thân.
P/s: Ở bên tinhte đã có rất nhiều người bị hiện tượng "ngón tay ma" như em và cách khắc phục là đi thay màn hình mới :( nhưng có người đi thay trọn bộ 5phím thì lại hết :( nên tùy trường hợp mà phán đoán bệnh để kịp thời chạy chữa đúng lúc nhen mấy bác :(

Leo1211

Bạn úp lại Ship Rom WM6.5 xem sao.

Up rom WM6.5 và WP7 đều không bị tình trạng trên, mà cứ về android là bị như thế mới đau chứ, mà các bản android mình cài đều là những bản mà các máy HD2 khác của bạn mình dùng đều không bị lỗi trên :-s

hwangjini

Up rom WM6.5 và WP7 đều không bị tình trạng trên, mà cứ về android là bị như thế mới đau chứ, mà các bản android mình cài đều là những bản mà các máy HD2 khác của bạn mình dùng đều không bị lỗi trên :-s
Mình cũng bị lỗi này. Mình nghĩ lỗi này là do phần mềm chứ không phải phần cứng mình bị sau khi cài skype nên mình nghi là nó gây ra lắm. Bạn thử up lại một ROM khác xong không cài phần mềm gì để nghe gọi 1 thời gian xem còn bị không