• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

nguatroi

máy của mình chưa up rom, sử dụng rất tốt nhưng nó bị 1 lổi rất khó chịu là lâu lâu khoảng 1 tuần là bấm phím cứng thì màn hình không lên phải restar thì ok, mong các bạn tư vấn để mình sửa lổi cho em nó. cám ơn các bạn

máy của mình chưa up rom, sử dụng rất tốt nhưng nó bị 1 lổi rất khó chịu là lâu lâu khoảng 1 tuần là bấm phím cứng thì màn hình không lên phải restar thì ok, mong các bạn tư vấn để mình sửa lổi cho em nó. cám ơn các bạn
Bạn thử HardReset lại xem có hết lỗi đó không nhé. Nếu không hết thì bạn có thể Task29 rồi úp lại rom khác.

huynhchaunam

Help me : Tinh hình máy tính ko nhận con HD2 của mình ( không nhận thẻ nhớ, không kết nối với computer) mang ra Viễn Thông A vẫn không làm được. Hiện giờ không thể chép vào hay chép ra được. Mong các sư huynh giúp đỡ.
Địa chỉ mail của mình là : namhuynhchau@yahoo.com

Help me : Tinh hình máy tính ko nhận con HD2 của mình ( không nhận thẻ nhớ, không kết nối với computer) mang ra Viễn Thông A vẫn không làm được. Hiện giờ không thể chép vào hay chép ra được. Mong các sư huynh giúp đỡ.
Bạn thử HardReset lại xem sao nhé.

mycherry9999

bạn nào đã từng bị giúp mình với.
Tình hình là HD2-Leo của mình tự dưng không vào camera được. Báo lổi là error camera và lâu lâu thì ra lổi cannot to conect camera và application camera is not respending. Mình đã thử nhiều cách đê giải quyết như HR, up nhiều rom khác nhau,format toàn bộ... chỉ chưa đem ra tiệm thôi.
Bạn nào đã từng bị như mình có thể chỉ mình xem đây là bệnh gì. phần mềm hay phần cứng. Phần mềm thì giải quyết như thế nào còn phần cứng để mình đem ra tiêm
Cảm ơn mọi người

bạn nào đã từng bị giúp mình với.
Tình hình là HD2-Leo của mình tự dưng không vào camera được. Báo lổi là error camera và lâu lâu thì ra lổi cannot to conect camera và application camera is not respending. Mình đã thử nhiều cách đê giải quyết như HR, up nhiều rom khác nhau,format toàn bộ... chỉ chưa đem ra tiệm thôi.
Bạn nào đã từng bị như mình có thể chỉ mình xem đây là bệnh gì. phần mềm hay phần cứng. Phần mềm thì giải quyết như thế nào còn phần cứng để mình đem ra tiêm
Cảm ơn mọi người
Đã úp tất cả các rom rồi mà vẫn bị lỗi thì có lẽ do phần cứng thôi bạn ạ.

mycherry9999

cảm ơn bạn, sáng nay trời đẹp sao mà bật máy lên bổng dưng lại vào camera được. Thật là cũng rất tò mò về căn bệnh này, lên google cũng có vài người bị như vậy, nhưng chủ yếu là ở nước ngoài. Bạn nào có cách khắc phục được thì comment cho mọi người cùng biết nha. Thanks mọi người.

se7enjang87

[Giúp đỡ] HD2 không bật được nguồn

Xin chào a e, mình là mem mới về HD2. Có chút trục trặc về máy muốn làm phiền a e chút:
Tình hình là: Mình có 1 con HD2 t-mobile, nguồn gốc xách tay
Tình trạng: Máy đang dùng Coredroid 2.3.4 ngon, tự nhiên 1 lần bị đơ máy, k tắt được, mình ko biết làm j, tháo pin ra và lắp pin lại
Sau đó ko bật được lên nữa. Mình ấn Volume Down + Power thì hiện
security unlocked

PB81*** SS-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x05
Sau đó mình có chạy ROMUpdateUtility nhưng không thành công, toàn báo lỗi.
AE nào có kinh nghiệm giúp mình cho em nó về lại NANDroid thì tốt quá.
Thanks 4 read!

Xin chào a e, mình là mem mới về HD2. Có chút trục trặc về máy muốn làm phiền a e chút:
Tình hình là: Mình có 1 con HD2 t-mobile, nguồn gốc xách tay
Tình trạng: Máy đang dùng Coredroid 2.3.4 ngon, tự nhiên 1 lần bị đơ máy, k tắt được, mình ko biết làm j, tháo pin ra và lắp pin lại
Sau đó ko bật được lên nữa. Mình ấn Volume Down + Power thì hiện
security unlocked

PB81*** SS-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x05
Sau đó mình có chạy ROMUpdateUtility nhưng không thành công, toàn báo lỗi.
AE nào có kinh nghiệm giúp mình cho em nó về lại NANDroid thì tốt quá.
Thanks 4 read!
Đơn giản là bạn chỉ cần cắm cable khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì flash lại MAGLDR hay cLK nhé.

se7enjang87

Đơn giản là bạn chỉ cần cắm cable khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì flash lại MAGLDR hay cLK nhé.
Thanks bạn, mình đã thử MAGLDR nhưng báo không thành công:

An error has occurred
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (736)

bạn có thể gửi giúp mình 1 bản MAGLDR đc ko? Thanks nhìu

Last edited by a moderator:
Thanks bạn, mình đã thử MAGLDR nhưng báo không thành công:

An error has occurred

bạn có thể gửi giúp mình 1 bản MAGLDR đc ko? Thanks nhìu
Khi bạn cắm cable thì chữ Serial có chuyển thành chữ USB không vậy? Chú ý là PC phải cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và Net CF v4.0 nhé.

se7enjang87

Khi bạn cắm cable thì chữ Serial có chuyển thành chữ USB không vậy? Chú ý là PC phải cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và Net CF v4.0 nhé.
Thanks bạn nhìu, nhưng vẫn chưa đc bạn ah.
Máy mình đã cài Window Mobile Device Center rùi, khi cắm cable cũng đã chuyển thành ÚSB, nhưng khi mình cài MAGLDR 113: mình chạy file ROMUpdateUtility thì lúc chọn image ver để update mình thấy image version của mình ko có, chỉ có up image version lên 2.000. thôy.
Mình cũng đã next để chạy thử, màn hình HD2 hiện 0% rùi tắt ngúm luôn..
Còn khi mình thử chạy MAGLDR đính kèm ở bản rom Android NexusHD2-Gingerbread_V2.7 thì vẫn báo lỗi :
An error has occurred

@.@ Chả hiểu thế nào nữa. Em nghĩ do máy chỉ vào đc bootloader nên Mobile device không nhận ra đc image version của máy >.<
p/s: Máy của e chỉ vào đc b00tloader thôi, còn khi khởi động nó chỉ báo rung, còn màn hình stick together chả thấy đâu, xi đèn đèn :(

Chỉnh sửa cuối:
Cám ơn sự nhiệt tình của bác, nhưng tình hình vẫn ko khả quan hơn, cứ hiện màn hình load 0% là nó tắt ngúm >.<!
Vậy thì bạn thử úp rom qua thẻ nhớ xem sao, chỉ còn cách này thôi. Bạn format thẻ nhớ với định dạng FAT32, sau đó bạn extract file rom Ship .exe (click chuột phải chọn Extract here..), sau đó copy file RUU_signed.nbh vào thẻ nhớ và đổi tên thành LEOIMG.nbh, bây giờ bạn đưa máy về Bootloader và làm theo hướng dẫn trên màn hình...

se7enjang87

Vậy thì bạn thử úp rom qua thẻ nhớ xem sao, chỉ còn cách này thôi. Bạn format thẻ nhớ với định dạng FAT32, sau đó bạn extract file rom Ship .exe (click chuột phải chọn Extract here..), sau đó copy file RUU_signed.nbh vào thẻ nhớ và đổi tên thành LEOIMG.nbh, bây giờ bạn đưa máy về Bootloader và làm theo hướng dẫn trên màn hình...
Đây là cách cuối cùng hả bác, hjk hjk, e cũng đã gthử và đều ko đc.
Sau khi thử cài flash qua SD card màn hình hiển thị:
Security Unlocked RUUNBH
PB81*** SS-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x05

Upgrade ROM code error
Please try again

Khi load chạy up radio qua thẻ nhớ thì nó báo failed:
00018003
LEOIMG.nbh - FAIL
..........
.........

Update Terminate
UPDATE FAIL

Các bác có phương án nào khác ko? nếu xác định fải thay flash thì cho e xin địa chỉ thay ở HN với , thank các bác tâm huyết nhìu
p/s: e xin cung cấp thêm 1 và thông số máy:
S/N : SH05PPR01836
Nếu bác nào tìm đc bản rom radio hợp với serial thì send link giúp e với, ^^!

ngoclovepx

Hjx sao con HD2 của mình xài android ( bản nào cũng vậy) cảm ứng cứ loạn tung cả lên bấm cái này lại dính cái kia...có khi chả bấm cũng tự động lun...nhưng chạy WM6.5 và WP7 thì bình thường, bác nào giúp mình với....ghiền android mà bị cái này dành phải xài đỡ WP7 chờ cách khắc phục thuj

naqksn9700

Cho mình xin ý kiến về con HD2 TMobile của mình với :
- Hàng 2hand do 1 người wen bên Mỹ cho, đem về chắc bị unlock hết rồi vì cài radio / rom đều ok
- 1 vài phím bị đơ : volumn down (đơ hoàn toàn), back (ấn mạnh còn tạm được)
Khi mới đem về, màn hình khởi động là logo Windows trên nền vàng chóe (!) nhưng giao diện lại khá giống mấy bản của anh Quang cook (giống bản V69 nhất)
Tình trạng sơ khai : sóng mobifone cực yếu, wifi thấp thỏm, radio version 2.08.xx , máy hay treo, vuốt ve vài cái, mở vài cái là treo, nhẹ thì treo 1-2 phút rồi chạy tiếp, nặng thì gỡ pin.

Mò mẫm lên pdav tìm rom, radio, cực nhọc up radio lên dc 2.15, rom v71 (vì volumn down đơ + win7 x64 chỉ chạy đến mỗi bootloader là fail nên vừa dùng soft vừa để file trên SD mới up dc room)

Tình trạng hiện tại : sóng phone ok, wifi vẫn tệ, để ngay cạnh modem wifi mà cũng chỉ 2 cột, máy vẫn treo đều đều, thử mở hàng loạt chương trình ko treo, nhưng xài tới xài lui vài thao tác là treo... vật vã wá !!!

Nhờ anh em giúp đỡ vậy

NAQK

conqueror8x

Cảm ứng HD2 T-Mobile

Các bác cho em hỏi chút xíu, em đang dùng HD2 - Tmobile, hiện nay cảm ứng tại phía góc của em này không còn hoạt động nữa, các góc còn lại hoạt động bình thường, em đã align nhưng vẫn không được, hard reset cũng không được, vấn đề em đặt ra ở đậy như sau:

- hiện tượng trên là bị sao vậy ah? Các bác vui lòng giúp em với nhé,
- nếu cần khắc phục hiện tượng trên cần phải làm gì ah?

Các bác vui lòng chỉ giáo giúp em với nhé, rất mong tin của các bác ah!

Cho mình xin ý kiến về con HD2 TMobile của mình với :
- Hàng 2hand do 1 người wen bên Mỹ cho, đem về chắc bị unlock hết rồi vì cài radio / rom đều ok
- 1 vài phím bị đơ : volumn down (đơ hoàn toàn), back (ấn mạnh còn tạm được)
Khi mới đem về, màn hình khởi động là logo Windows trên nền vàng chóe (!) nhưng giao diện lại khá giống mấy bản của anh Quang cook (giống bản V69 nhất)
Tình trạng sơ khai : sóng mobifone cực yếu, wifi thấp thỏm, radio version 2.08.xx , máy hay treo, vuốt ve vài cái, mở vài cái là treo, nhẹ thì treo 1-2 phút rồi chạy tiếp, nặng thì gỡ pin.

Mò mẫm lên pdav tìm rom, radio, cực nhọc up radio lên dc 2.15, rom v71 (vì volumn down đơ + win7 x64 chỉ chạy đến mỗi bootloader là fail nên vừa dùng soft vừa để file trên SD mới up dc room)

Tình trạng hiện tại : sóng phone ok, wifi vẫn tệ, để ngay cạnh modem wifi mà cũng chỉ 2 cột, máy vẫn treo đều đều, thử mở hàng loạt chương trình ko treo, nhưng xài tới xài lui vài thao tác là treo... vật vã wá !!!

Nhờ anh em giúp đỡ vậy

NAQK
Bạn nên ra cửa hàng để vệ sinh hay khắc phục lại phím Volume Down đi thì mới vào được Bootloader để úp rom, Task29,.. cho dễ nhé. Nếu khắc phục được phím Volume Down thì bạn Task29, sau đó úp lại rom xem thế nào nhé.

Các bác cho em hỏi chút xíu, em đang dùng HD2 - Tmobile, hiện nay cảm ứng tại phía góc của em này không còn hoạt động nữa, các góc còn lại hoạt động bình thường, em đã align nhưng vẫn không được, hard reset cũng không được, vấn đề em đặt ra ở đậy như sau:

- hiện tượng trên là bị sao vậy ah? Các bác vui lòng giúp em với nhé,
- nếu cần khắc phục hiện tượng trên cần phải làm gì ah?

Các bác vui lòng chỉ giáo giúp em với nhé, rất mong tin của các bác ah!
Bạn thử bóc tấm dán màn hình ra xem có hết mất cảm ứng ở góc đó không nhé. Nếu vẫn còn mất cảm ứng thì khả năng là do cảm ứng của máy và dần dần nó sẽ nặng hơn, lan rộng ra lúc đó bạn phải thay cảm ứng cho máy mới hết.