• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

lbt_ars

Bạn chạy file DWI.exe bằng quyền Administrator nhé.
Để em thử,bữa cài 7.5 cái rẹt mà ta :(
Pó tay rùi,để mai kiếm cái đầu đọc thẻ nhớ để format rùi cài lại xem sao.Cái đầu đọc để nhét vào cái khe trên laptop(hay tặng kèm vs dt) có bán ko a,giá thế nào :(
Máy hết boot đc rồi,cài gần xong thì bị lỗi,mất 7.5 luôn,h còn chữ HTC :(
Cái lỗi này là do đâu hã a:driver chưa đầy đủ(bên win 7 em mới cài nên chưa ổn định lắm),hay thẻ nhớ ??
Em hỏi thêm về cài android,trong bài hướng dẫn của 1 bác trên pdav,có 1 đoạn thế này:
"Chọn mục 8. AD Recovery – Advanced – Partition SD card
Chọn dung lượng ext cho card (cái này NativeSD nếu như sau này bạn muốn cài trên Rom trên thẻ nhớ)(mình chọn là 1024M và Swap size 0M)
Đợi cho máy format xong bạn vào mounts and storage (nằm trên mục Advanced) : chọn : mount USB storage."----bước này hình như để cài android trên thẻ nhớ thì phải.
Nếu mình chia Partition vs Cache ko đúng vs bản rom thì có chuyện gì xảy ra ko nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:
Để em thử,bữa cài 7.5 cái rẹt mà ta :(
Pó tay rùi,để mai kiếm cái đầu đọc thẻ nhớ để format rùi cài lại xem sao.Cái đầu đọc để nhét vào cái khe trên laptop(hay tặng kèm vs dt) có bán ko a,giá thế nào :(
Cái đó là microSD Adapter bạn à. Ra cửa hàng bán điện thoại thì đầy. Bạn mà ở gần thì mình cho vài cái...:D

Máy hết boot đc rồi,cài gần xong thì bị lỗi,mất 7.5 luôn,h còn chữ HTC :(
Cái lỗi này là do đâu hã a:driver chưa đầy đủ(bên win 7 em mới cài nên chưa ổn định lắm),hay thẻ nhớ ??
Trên PC bạn chỉ cần cài Mobile Device Center và NetCF là ngon mà.

Em hỏi thêm về cài android,trong bài hướng dẫn của 1 bác trên pdav,có 1 đoạn thế này:
"Chọn mục 8. AD Recovery – Advanced – Partition SD card
Chọn dung lượng ext cho card (cái này NativeSD nếu như sau này bạn muốn cài trên Rom trên thẻ nhớ)(mình chọn là 1024M và Swap size 0M)
Đợi cho máy format xong bạn vào mounts and storage (nằm trên mục Advanced) : chọn : mount USB storage."----bước này hình như để cài android trên thẻ nhớ thì phải.
Bước Mount USB đó chỉ có tác dụng là biến HD2 của bạn thành ổ đọc thẻ nhớ thôi mà.

Nếu mình chia Partition vs Cache ko đúng vs bản rom thì có chuyện gì xảy ra ko nhỉ :D
Có chuyện xảy ra chứ...:p Nếu bạn chia dung lượng phân vùng system partition mà thấp hơn dung lượng phân vùng mà bản rom đó yêu cầu thì có thể sẽ không boot được và phân vùng cache thì bạn nên để tối thiểu là 5Mb nhé.

lbt_ars

Em format rồi cài cũng bi như thế.
Bây h em up lại android 4.1.2 rồi mai mốt up WP xem sao,bản nay ko mượt mà lam,mà sao kiu chạy tốt nhi :(

dh1731985

Máy HTC em up rom chết mang ra hàng làm hiện lên như hình ảnh giờ ko biết làm sao nữa

May em giờ màn hình hiện như vậy các cao nhân chỉ em với nó hiện chứ HTC ở giữa à ở góc trái bên dưới là
R 2.10.50.08 2
G 15.37.50.07U
D1.66.76641
chẳng biết làm thế nào nữa ạ
Nó bảo 1,2 triệu xử lý cả cứng cả mềm cho e
nhưng con này mua cũ cũng rẻ lên em tiệc tiền chẳng sửa nữa mang về tìm người giúp nếu đọng phần cứng em bỏ luôn

May em giờ màn hình hiện như vậy các cao nhân chỉ em với nó hiện chứ HTC ở giữa à ở góc trái bên dưới là
R 2.10.50.08 2
G 15.37.50.07U
D1.66.76641
chẳng biết làm thế nào nữa ạ
Nó bảo 1,2 triệu xử lý cả cứng cả mềm cho e
nhưng con này mua cũ cũng rẻ lên em tiệc tiền chẳng sửa nữa mang về tìm người giúp nếu đọng phần cứng em bỏ luôn
Máy bạn là HD2 thường hay HD2 TMOUS? Còn vào được Bootloader không?

dh1731985

Hộ minh với cám ơn các bạn

Mình ko biết mới lấy của ông anh thấy trên chỗ gần loa ở đầu nó có ghi chữ T Mobile à
Giờ mình cắm sạc nó tự động vào màn hình hiện như mình đã nêu còn mấy cái kia ko biết làm sao để vào. có gì bạn hướng dẫn chút à
Mình mới sử dùng dòng này

Mình ko biết mới lấy của ông anh thấy trên chỗ gần loa ở đầu nó có ghi chữ T Mobile à
Giờ mình cắm sạc nó tự động vào màn hình hiện như mình đã nêu còn mấy cái kia ko biết làm sao để vào. có gì bạn hướng dẫn chút à
Mình mới sử dùng dòng này
Để vào Bootloader thì bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra.

dh1731985

bạn có yahoo cho mình mình hỏi cho nhanh. của minh là changtraibienca_hp2000 minh định mang về ông anh làm nhưng mà đợi 1 tuần lâu wa sốt ruột à
Giờ nó ra bốn màu à
đỏ xanh lá cây
xanh nữa

và trằng ghi là serial
còn màu đỏ nó ghi là
PB81120 HX-B3
SPL-2.08.HSPL 8g XE
RIFBOX 0X05
REURRECTED! 0X05

Chỉnh sửa cuối:

dh1731985

cam ơn bạn dinhtuandung2012 rất nhiều nhờ bạn máy tớ đã sông lại được như thường.
Cho mình cám ơn bạn rất nhiều
Nhưng em hỏi chút chắc do quá trinh mang ra hàng thợ nó tháo minh nghịch nữa ạ. Giờ máy đã bị nhòe hình như kiểu bị hỏng màn hình ấy có cách gì khắc phục không ạ

Nhưng em hỏi chút chắc do quá trinh mang ra hàng thợ nó tháo minh nghịch nữa ạ. Giờ máy đã bị nhòe hình như kiểu bị hỏng màn hình ấy có cách gì khắc phục không ạ
Bạn HardReset lại một lần nữa nhé. Để HardReset thì bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập 1234, nhấn OK là được.

dh1731985

hi cám ơn bạn nhiều à
Minh hỏi chút tự dưng lam lại rom gốc xong màn hình nó bị màu hông, sau đó bootloadder thì nó phân tách thành 5 mảng mà ko 4 mảng màu như trước vậy thì có khi nao nó bị hỏng màn cảm ứng ko

hi cám ơn bạn nhiều à
Minh hỏi chút tự dưng lam lại rom gốc xong màn hình nó bị màu hông, sau đó bootloadder thì nó phân tách thành 5 mảng mà ko 4 mảng màu như trước vậy thì có khi nao nó bị hỏng màn cảm ứng ko
Máy (đang hoạt động bình thường trong WM nhé) của bạn cắm vào PC và chạy Mobile Device Center thì có nhận ra máy không vậy? Nếu nhận thì úp lại Ship Rom xem có hết lỗi không. Nếu không hết lỗi thì chắc chắn do màn hình bị lỗi.

dh1731985

Cám ơn bạn nhiều chiều về up rom à giờ đi ăn cưới đã hiii cám ơn nbanj nhieu lắm lắm

dh1731985

Cám ơn bạn dinhtuandung2012 nhiều nhé. Mình là làm xong không phải do rom mà do cap à
Bọn mát dạy đó nó lắp cáp vô nhưng ko đóng lẫy làm mình sợ quá. ghét ra hàng đã tự xử thành công nhờ hướng dẫn trên diễn đàn màu sắc lại ngon ko biết đến đâu à.

Đừng tin vào bọn thợ các bạn nhé . Cuar hàng HTC chính hãnh tại Hà Nội tại Triệu Việt Vương nó thăn của tớ 2 con ốc vít bắt trong main bực không tưởng đươc. Nhưng không sao máy vẫn dùng ngon à. Còn nó thăn cái gì nữa không tớ cũng chịu giờ lại tim cách kiểm tra à.

Thằng thứ 2 nó làm lên màn hình HTC cho tớ mất 100k cho nó. Nó đòi 1.2tr nó làm lại ngon lành cho chắc nó tính được nó ăn nhiều. Như kiểu chạy lại phần mềm được nó ăn ngon. Còn không chay được phần mềm nó thay chip gì đó ko biết viết. Thế tha bảo ông anh mang máy về mất 100+25k+10k+40k=175k chưa tính xăng xe được đống đồ mở máy và tự xử đã thành công à. Và nhất là nhờ bạn dinhtuandung2012 giúp đỡ đã cuộc đời lại đẹp sao.

Bọn thợ thật đểu mình gà nó định vặt găp mình chán đời tự xử thế là ăn được 100k kich pin và 2 con vit.......

Giờ rút kinh nghiệm lên diễn đàn trước rồi mới tính mang ra quán à :))

lbt_ars

Tự nhiên em cài 7.8 đc rồi,chả bik tại sao nữa :D
Em cài mấy cái app thì gặp mấy lỗi khó hiểu quá,vd như mấy cái app down từ bên ngoài rồi cài(qua TomXap hay window phone device manager) thì bình thường,còn những app down từ windowsphone.com về để cài đặt thủ công thì ko đc ??

Tự nhiên em cài 7.8 đc rồi,chả bik tại sao nữa :D
Em cài mấy cái app thì gặp mấy lỗi khó hiểu quá,vd như mấy cái app down từ bên ngoài rồi cài(qua TomXap hay window phone device manager) thì bình thường,còn những app down từ windowsphone.com về để cài đặt thủ công thì ko đc ??
Bạn thử Reset my phone lại rồi thực hiện cài lại xem sao.

lbt_ars

Bạn thử Reset my phone lại rồi thực hiện cài lại xem sao.
Một bác trên winphoneviet.com bảo là:"Xin thưa với các bạn là file xap mà tải thằng từ marketplace chỉ có thể cài từ thẻ nhớ trên các máy WP8 có hỡ trợ thẻ như 8S, 820 thôi chứ file này do m$ đã mã hóa thì làm sao cài từ PC vào được." và "Xin thưa với các bạn là file xap mà tải thằng từ marketplace chỉ có thể cài từ thẻ nhớ trên các máy WP8 có hỡ trợ thẻ như 8S, 820 thôi chứ file này do m$ đã mã hóa thì làm sao cài từ PC vào được."
Trên mạng bảo là chỉ cần lập tk hotmail là down các app free trên market đc,nhưng mà em lập rồi,sign in vào thì nó cứ yêu cầu nhập code :(

Một bác trên winphoneviet.com bảo là:"Xin thưa với các bạn là file xap mà tải thằng từ marketplace chỉ có thể cài từ thẻ nhớ trên các máy WP8 có hỡ trợ thẻ như 8S, 820 thôi chứ file này do m$ đã mã hóa thì làm sao cài từ PC vào được." và "Xin thưa với các bạn là file xap mà tải thằng từ marketplace chỉ có thể cài từ thẻ nhớ trên các máy WP8 có hỡ trợ thẻ như 8S, 820 thôi chứ file này do m$ đã mã hóa thì làm sao cài từ PC vào được."
Trên mạng bảo là chỉ cần lập tk hotmail là down các app free trên market đc,nhưng mà em lập rồi,sign in vào thì nó cứ yêu cầu nhập code :(
Bạn phải nhập code để Active thì mới vào được Marketplace (giờ gọi là Windows Phone Store) nhé. Bạn thử code dưới coi sao.

KC3KF-QW4MP-39P9T-RMGDQ-6D3FF

minhlc1958

Active Member

Mìmh đang sử dụng bản này http://d-h.st/Iaj cài các file xap bằng cách kết nối điện thoại với pc chép file xap vào stogare và cài bình thường như dùng android hoặc wm