• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

Máy em vẫn đang WP
Giờ bạn tắt máy, tháo thẻ nhớ ra rồi tiến hành format thẻ bằng SDFormatter, sau khi format xong thì bạn lắp thẻ vào máy rồi nhấn Power để khởi động lại máy, khi đến đoạn 12345 go go go thì bạn nhanh tay nhấn đồng thời 2 phím Volume Up & Volume Down, khi có thông báo hiện lên thì bạn nhả 2 phím Volume Up & Volume Down ra và nhấn tiếp Volume Down để HardReset lại máy. Sau khi boot thành công vào WP7 thì bạn thực hiện chia thẻ lại nhé.

minhlc1958

Active Member
Khi kết nối xong với zune,thì trong My computer xuất hiện phần có tên là Portable Device,bên trong như thế này đây:

Hình như cái 200mb hiện lên trong partition wizard là cái 200mb ở trong phần portable này :-S

Cái này là do tác giả tùy chỉnh từ rom gốc của những dòng có hỗ trợ thẻ nhớ nên khi up nó tự chia the nhớ ra thành 2 phần một phần chạy hệ điều hành (WP) phần còn lại gẩn 2gb như thẻ nhớ
Từ đó bạn có thể chép dữ liệu như nhạc, ành v/v vào phần stogare vả dùng trình quản lý file mỡ lên bình thường như lúc bạn dùng WM hoặc android vậy
Bạn cũng có thể chép file xap vào đó và cài đặt giống như WM rất tiện
Hiện mình cũng đang dùng bản WP giống như bạn và sử dụng phần stogare rất là tiện
Ảnh chụp màn hình

Chỉnh sửa cuối:

lbt_ars

Anh chỉ em tạo ext4 đi,bắt đầu từ lúc máy đang chạy WP và chưa tạo partition j hết :D

Anh chỉ em tạo ext4 đi,bắt đầu từ lúc máy đang chạy WP và chưa tạo partition j hết :D
Thì bạn tiến hành chia như topic hướng dẫn trên, sau khi chia dung lượng dành cho WP7 thành công thì phần dung lượng còn lại thì chia ra một phân vùng mới (unlocated) tầm 1Gb và bạn nhấp chuột phải vào phần unlocbanjn 1Gb đó chọn Create, chọn Create as: Primary, File system: ext4, cluster size: default, nhấn Apply. Nếu chia thẻ thành công thì bạn có thể cài NativeSD thông qua MAGLDR nhé.

lbt_ars

Phân vùng ext4 hình như giống như là bộ nhớ trong của máy,và android sẽ đc cài vào đấy phải ko anh,một bản rom yêu cầu 280mb partition thì ext4 phải lớn hơn 280 ?

Phân vùng ext4 hình như giống như là bộ nhớ trong của máy,và android sẽ đc cài vào đấy phải ko anh,một bản rom yêu cầu 280mb partition thì ext4 phải lớn hơn 280 ?
Bạn phải chia tối thiểu phân vùng EXT4 là 1Gb nhé. Với các bản rom Android chạy trên thẻ nhớ thì không cần quan tâm đến dung lượng phân vùng cài Android như trên NAND đâu nhé.

lbt_ars

Nói chung là em boot đc cả 2 cái rồi,nhưng mà khi vào check storage của Android thì chỉ thấy có mỗi phần internal là 1gb(ext4) còn phần SD thì ko thấy,kết nối với lap cũng ko thấy hiện lên.
Em chia cho WP 8gb,7gb còn lại thành ext4(1gb) với Android(Fat32) 6gb,vậy phần 6gb mất đâu rồi,hay là nativeSD nó thế :S

vinken

Chuyển về WM 6.5 cho nó độc!

Tình hình là máy mình HD2 TMOUS, cài Windows Phone thì pin hết nhanh, dùng camera bug gặp phải lúc nó hết tác dụng thì tắt ngúm máy lúc nào ko biết. Cài Android thì đôi khi bạn bè bảo ko liên lạc được, đến là chán. Giờ muốn về WM 6.5 cho nó độc dùng bản nào ổn nhất nhỉ (chắc giờ chả ai còn dùng)?

minhlc1958

Active Member
Tình hình là máy mình HD2 TMOUS, cài Windows Phone thì pin hết nhanh, dùng camera bug gặp phải lúc nó hết tác dụng thì tắt ngúm máy lúc nào ko biết. Cài Android thì đôi khi bạn bè bảo ko liên lạc được, đến là chán. Giờ muốn về WM 6.5 cho nó độc dùng bản nào ổn nhất nhỉ (chắc giờ chả ai còn dùng)?

MÌnh vẫn còn dùng bản CO2 v63 còn bản mới hơn của bác PHAMQUANG CO2 V69 thì bạn xem ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...os-314-sense-2018-final&p=2241812#post2241812
Hoặc bạn tìm mở đây http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?362-pdaviet-rom-cho-htc-hd2

lbt_ars

WM mình thích nhất cái giao diện lúc nghe gọi,đẹp mê li,nhưng mà để xài thì hơi chán,chậm :(

khong_co_ai

Active Member

Bản ổn định thì chỉ có rom ship là ổn định nhất bạn à